lá số tù tội ???

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
duongarc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: lá số tù tội ???

Gửi bài gửi bởi duongarc »

Bạn này cũng có lá số gần giống mình, cũng Liêm Tham tại Tị, cũng đào hồng hỉ, tam hóa, tứ đức, thiên không ,cô thần quả tú . TÌnh duyên lận đận thật
Đầu trang

Sakuraaa
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Sakuraaa »

duongarc đã viết:Bạn này cũng có lá số gần giống mình, cũng Liêm Tham tại Tị, cũng đào hồng hỉ, tam hóa, tứ đức, thiên không ,cô thần quả tú . TÌnh duyên lận đận thật
Bạn có thể up lá số lên đc không :D
Đầu trang

Sakuraaa
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tình hình là bản thân rất hay cảm thấy chán đời, bất mãn, bí bách, tù túng bế tắc, bi quan cùng cực ...!
Đang trong vận thái tuế mà sao chẳng thấy chút đắc ý nào là saoooooooooooo !?!
Để bình thường đã hay buồn, càng ngồi nhìn lá số càng thấy chán với nản hơn !
Lận đận từ nhỏ, cứ nghĩ nếu mình cố gắng thì tương lai sẽ khá hơn. Thế mà l.s kia là thế nào nhỉ ??? Tiền không, đường phu thê thì nát, ko tù thì cũng yểu,...
ôi cuộc đời ...!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
duongarc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi duongarc »

Sakuraaa đã viết:
duongarc đã viết:Bạn này cũng có lá số gần giống mình, cũng Liêm Tham tại Tị, cũng đào hồng hỉ, tam hóa, tứ đức, thiên không ,cô thần quả tú . TÌnh duyên lận đận thật
Bạn có thể up lá số lên đc không :D
Đây bạn :))
Hình ảnh
Đầu trang

aloha222
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi aloha222 »

Hình ảnh
mọi người xem giúp em với ạ :(
Đầu trang

aloha222
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi aloha222 »

[quote="aloha222"]Hình ảnh
mọi người xem giúp em với ạ có phải em khổ về đường chồng con không ạ :(
Đầu trang

Sakuraaa
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Dạo đọc ít tư liệu về liêm tham tỵ hợi trên mạng thấy sao mà kinh khủng quá ...!
Đầu trang

duonganngoc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: TL: lá số tù tội ???

Gửi bài gửi bởi duonganngoc »

HongDuc12 đã viết: 20:00, 16/11/14 Chào em

. Liêm Trinh là Đào Hoa Tinh nói về tính cách nếu nó đắc địa thi có ý nghĩa thông minh mẫn tiệp còn như bại địa thi rất tà ác , dễ đưa minh đến chốn lao lung ...cho nên có lúc người ta cũng gọi Liêm Trinh là Tù Tinh vậy . Còn người Tham Lang thì nhiều tham vọng nếu đắc dịa thì còn đỡ , bằng như bại địa thì bất chấp tất cả để dạt đuọc mục đich . Vì Liêm Tham tại Tị Hợi nằm trong vị trí là hãm địa , nên người ta thấy ls ai có mệnh Liêm Tham ở hai cung này thì thường bảo là dính vào vòng lao lung .

Mệnh em có Tứ Đức , Tam Hoá như em Minhtien90hd đã bảo , người có đức độ , giỏi giang . Thêm vào đó Mênh lại nằm trong vị trí Sinh Nhập , có Thiếu Dương ( sáng suốt) Thiên Không Hồng Loan (tại Tỵ Hợi) độ lượng bao đung , có thể tránh được tham sân si thường tình . Nên Liêm Tham không đủ sức để đưa em vào đường rẻ . Nếu em biết vậy mà tu dưỡng , rèn luyện bản thân thì em vẫn có thể được một cuộc sông an binh .

Lá số cũng dễ bị luận sai và con người cũng dễ bị lôi cưốn khỏi điêu hay lẽ thật .

Mệnh em vì sinh nhập nên ăn vào Tham Lang . Gái Tham Lang lại thêm Đào Hồng Hỉ , Lâm Quan thì đẹp , xinh xắn ,giỏi xả giao , ăn nói thu hút . Chỉ tội anh nào mà bị em hớp hồn rồi thì ăn ngủ không yên ..hic

Anh HD12
Anh HD12 ơi, em đọc thấy anh luận về liêm tham hay quá nên muốn hỏi một xíu ạ. Liêm tham tại hợi của em không nằm ở mệnh thân mà nằm ở điền trạch - đại vận 34-43. Liệu đến đại vận này thì có đến nỗi hình ngục nan đào không ạ?

Nếu có thêm hóa quyền tại đây thì liêm tham có đỡ xấu không anh?

Rất mong được anh giải đáp ạ. Em cảm ơn anh nhiều!
Đầu trang

BuiHien123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: lá số tù tội ???

Gửi bài gửi bởi BuiHien123 »

Hic. Ls em trai em ạ.Lưu niên sang năm tại cung tật ách, có Liêm Trinh, Bạch hổ đồng cung là chỉ Tù tội. Năm nay thì đang bị nợ nần, phá sản, dính điều tra giấy tờ rồi. Không lẽ. Thấy nhiều lúc nó tuyệt vọng nghĩ quẩn mà vừa lo vừa xót.
Tập tin đính kèm
Group FB Tử Vi Việt Nam.png.jpg
Group FB Tử Vi Việt Nam.png.jpg (132.88 KiB) Đã xem 189 lần
Đầu trang

BuiHien123
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: lá số tù tội ???

Gửi bài gửi bởi BuiHien123 »

Các anh chị xem, luận giúp em với ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết