Ai đẹp trai qua lá số này, đẹp trai chém gió hội quán mời vào!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Ai đẹp trai qua lá số này, đẹp trai chém gió hội quán mời vào!

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

Trại nuôi gà...

Thỉnh thoảng nhóm ôn lại những chuyện cũ, những chuyện của thời tốt đẹp nhất của nhóm khi có 1 người.

Bác H kể rằng bác có 1 bà bạn nối khố, tạm gọi bà Z. Bác và bà Z đã cùng nhau làm ăn rất lớn từ khi còn o vn mấy chục năm trước. Khi o Mỹ, 1 hôm bà Z gọi bác H rủ mua trại nuôi gà để bán lại cho các hãng cung cấp thịt gà. Nhiệm vụ của bác H là kiếm mua đất để 2 người bắt tay vào dựng nghiệp nuôi gà luôn, vì 2 người có sẵn tiền mặt nên có đất là mua luôn bằng tiền mặt.

Bác H kể, rất may cho bác ấy rằng, trước khi bác gọi người kiếm mua đất dum, bác chợt nhớ tới em nên bác gọi em để xin y kiến. Bác H bảo bác rất nể trọng em. Bác bảo với chúng tôi rằng khi bác hỏi mà em nói NO là bác ko mua nữa.

Sau khi bày tỏ y định mở trại nuôi gà, bác bảo ko 1 giây ngừng ngại em phản đối vì nói đó là sát sanh. Bác H đã nghĩ bác chỉ nuôi chứ đâu giết mà sát sanh. Bác bảo em nói rằng tuy bác ko giết nhưng mục đích bác nuôi để giết, nên bác chính là người trực tiếp tạo nhân và duyên để có thật nhiều gà để bị giết. Lúc ấy bác mới vỡ lẽ ra. Bác liền hủy luôn tất cả mọi kế hoạch mở trại gà với bà Z và đã nghe lời em khuyên rằng đầu tư vào địa ốc vì lành mạnh, an nhàn.

Bác bảo hú hồn cú đó chứ mà nhúng chân vào rồi thì bác sẽ ko biết tính sao. Bác bảo sau khi dc em khuyên, có cho bác 1 triệu đô bác cũng ko dám mở trại gà nữa.

Em a, em có lực nói người ta nghe như vậy. 1 lời nói mà đã giúp 1 người ko đọa địa ngục. Bác H rất hoan hỉ may sao hôm đó trước khi bác gọi cho người kiếm đất bác lại gọi hỏi em, và ngạc nhiên là em bắt máy ngay (do xưa nay em nổi tiếng là rất hy hữu em bắt máy điện thoại).

Mọi người yêu mến và trông chờ ngày dc hội ngộ cùng em. Hy vọng em sớm ra thất.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Bác H thật tếu.

Sau khi mở trại nuôi gà ko thông, sau đó trên điện thoại bác lại bày tỏ y định rải thuốc trừ sâu vì bác muốn trồng cây ăn trái o nhà (trồng chơi là chính) Bác bảo sâu làm hư cây của bác. Bác kể em nói 1 hồi y định rải thuốc bác cũng bỏ luôn haha. Bác kể hôm đó ngày gì mà cái gì cũng ko thông haha.

Nhưng bác rất hoan hỉ vì hiểu ra rất nhiều từ sự trao đổi với em.

Bác bảo em đã khuyên bác nếu muốn ko bị sâu ăn cây thì bác để ra 1 khoảng đất nhỏ và dùng tâm chân thành thỉnh mời các bồ tát sâu di chuyển chỗ o đến khu đất dành riêng cho các vị ấy, nơi mà bác sẽ cúng dường thực phẩm cho riêng các vị. Rồi cúng dường các vị bằng câu Phật hiệu. Em bày cho bác cách khấn thỉnh mời bồ tát sâu doi nhà. Quan trọng bác phải dùng tâm chân thành cho các vị hiểu đó là vì bác ko muốn giết hại các vị và các vị lại dc bác thường xuyên cúng dường thực phẩm. Bu lại, các vị ko phá cây của bác. Lợi cả đôi bên.

Bác bảo rất thành công.

Em thấy đó, mọi người rất thương nhớ em. Mong em sớm ra thất.
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Bác H kể rằng sau khi trao đổi với em, bác đã thực hành theo lời em khuyên.

Cũng từ sau sự trao đổi đó, bác dc em khuyên bắt đầu trì niệm chú Lăng Nghiêm. Dc khoảng 2 tuần thực hành, bác thấy có những sự thay đổi rõ rệt trong cuộc sống của bác.

Sau 2 tuần kể từ lúc ngày đầu trao đổi với em, bác lại gọi em. Em lại bắt máy. Cũng thật lạ. Do vô tình hay cố y mà em luôn bắt máy của bác vậy em?

Lần đó bác cũng đã hỏi y em về vài ba chuyện. Xong trên điện thoại ngày ấy, bác đã nói ko hiểu sao bác nói cho em nghe chuyện bác phá thai. Bác nói lúc ấy bác cảm thấy lạnh run thấu xương rất kỳ lạ. Và em đã trả lời với bác là em đã đợi điện thoại về việc đó của bác ngay ngày đầu em gặp bác mà em muốn để tự ai đó tự giác nói ra chứ em sẽ ko bao giờ hỏi. Bác bảo đó là bí mật cả đời bác kể từ lúc đó, ngay cả con cái bác cũng ko biết mà sao bác đã cảm thấy phải nói cho em biết và lúc nói xung quanh bác cảm thấy cái lạnh thấu xương mà hôm đó khí trời ko lạnh. Em đã bảo với bác rằng đã tới lúc thai nhi bị bác phá muốn vãng sanh Tây Phương nên họ khiến bác phải nói ra.

Em bảo đầu tiên bác phải đến chùa tác bạch với sư để lập bài vị cho thai nhi và cho thai nhi 1 cái tên. Sau đó bác phải thành thật lạy sám hối, dùng Địa Tạng Chiêm Sát Sám Nghi để sám hối, và phải tác bạch rõ tội của mình làm cho Thầy chứng minh, ko che dấu, để dc cơ hội sám hối. Đồng thời có 4 việc làm mà giúp vong nhân dc công đức lớn để siêu thoát. 4 việc ấy là 1. Ấn tống kinh Phật. 2. Ấn tống tượng Phật. 3. Ấn tống đúc Đại Hồng Chung. 4. Cúng dường trai tăng. Bác băn khoăn rằng ấn tống kinh tượng đâu dễ chùa nào nhận. Em khuyên bác rằng bác hãy cúng dường trai tăng, và trong lễ cúng dường, bác cúng thêm tượng và kinh luôn. Như vậy 1 việc mà đạt dc 3 lợi ích lớn. Bác nghe chí lý nên xúc tiến luôn.

Nhưng bác kể điều mà làm bác xúc động nhất là ngay hôm đó em phát tâm thu xếp đến tận nhà dạy cho bác đúc tượng Phật để bác tạo phước lớn để hồi hướng cho thai nhi dc vãng sanh Cực Lạc. Em đã phát tâm tạo tất cả điều kiện để bác chỉ có đúc tượng chứ ko phải chạy mua 1 thứ gì. Em cũng chỉ cho bác mua tất cả vật liệu nếu bác muốn tự mua thêm. Bác bảo em muốn giúp thai nhi vãng sanh và giúp luôn cả bác, giúp người ta đi làm Bồ Tát để thành Phật nên ko 1 điều kiện gì ngoài việc bác phải quỳ trước Tam Bảo hứa ko dc kinh doanh những kiến thức em truyền trao. Bác bảo thật hiếm có người như vậy. Tướng đẹp mà tâm lại đẹp tuyệt vời như thế.

Điều bác ngạc nhiên nữa là em phát tâm tạo công đức để hồi hướng cho thai nhi mau dc vãng sanh Tây Phương.

Đúng vậy. Bác quả thật may mắn. Gặp em là phước duyên cho vong nhi. Tôi nghĩ chính vong nhi muốn kiếm em để giúp họ. Nhưng di nhiên chuyện gì em làm em đều ko nói.

Giờ bác rất chăm đọc chú Lăng Nghiêm và lạy Địa Tạng Chiêm Sát. Bác rất cảm ơn em và rất mong ngày dc gặp em.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Em a, mọi người và tất cả bạn bè của họ bảo ngày họ biết em ra thất và phất cờ là o đâu họ đều bay đến. Ngày em tổ chức o đại hội Phật giáo quốc tế là minh chứng. Em hô là mọi người ứng và ngày đó Phật giáo Việt Nam thật hãnh diện với các nước bạn do em lãnh đạo nguyên giàn tiến sĩ đi hướng dẫn họ đúc tượng Phật. Thật hoành tráng. Em đem chuông đi đánh xứ người hôm đó thật thành công. Họ liên lạc mời mà mọi người bảo, chỉ có em lãnh đạo mới đi. Ngoài ra con kia ko đủ tư cách nên mọi người đang đợi em. Nó nghĩ gì mà muốn lãnh đạo giàn tiến sĩ này.

Con đó biết tôi ko ủng hộ là nó ko bao giờ thành.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Đại hội sắp tới và họ tha thiết thỉnh mời nhóm chúng ta. Trong lời mời, vị trưởng hội đặc biệt yêu cầu em. Và mọi người đã bảo, muốn nhận lời tổ chức thì trách nhiệm của tôi là thuyết phục em ra giữ vai trò lãnh đạo nhóm. Nếu em ko ra thì tự động phải từ chối, bắt buộc phải từ chối ko thể tổ chức.

Vì lòng từ bi, mong em suy xét để ra, mặc dù tôi biết HT đã bảo đừng động em lúc này vì rất quan trọng cho lợi ích lớn lao của 3 cõi o tương lai. Tôi ko hiểu y ngài, nhưng họ thỉnh mời tha thiết để mong em ra.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

1 người ẩn danh vì em hôm nay sẽ cúng dường vào hội mà em luôn quan tâm.

Và người đó cũng phát tâm từ nay đến lúc họ vãng sanh sẽ vì em thường xuyên đóng góp vào hội đó. Sự quan tâm nhỏ lớn gì của em cũng là sự quan tâm của người đó.

Mong em luôn vui.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Em ko thấy sao. Phật sự nào em tổ chức, em đâu cần nói mà tự các bác liên lạc nhau để biết lịch trình của em để đến phụ em. Nên nhóm đi đâu cũng có rất nhiều bác đi theo sát gót. Sau này em ko muốn các bác cực nên đã đặc biệt dấu lịch trình của em, chỉ vài người thân cận chủ chốt trong nhóm mới biết. Vậy mà ko hiểu sao các bác lại biết nên em tổ chức là họ bắt xe bus đi hơn 10 tiếng để đến phụ em. Sau đó đi hơn 10 tiếng về lại. Mấy chục bác như thế. Ai cũng chọc em là khỏi cần mướn vệ sĩ canh gác vì lúc nào cũng có người dom chừng còn hơn sự bảo vệ của FBI.

Em a, các bác thương em đến chừng đó. Có vài bác bảo họ luôn muốn theo em du bất cứ o đâu em đi vì họ muốn chăm sóc, lo cho em ăn uống dang hoang, vì tính của em là khi làm là quên ăn. Em ko thấy cô T lúc nào cũng ke can em, cho dù những lúc em cần finish việc gì đến 3-4 giờ sáng cô cũng luôn bên em, vì cô muốn chạy mua thức ăn canh cho em ăn đúng bữa. Ngay cả lúc con gái của cô đẻ đứa con đầu lòng mà cô cũng cố gắng thu xếp sao để lo cho em ăn uống.

Tôi hiểu mọi người thương em vì họ biết em rất quan tâm cho mọi người. Nhiều lúc mệt quá em ghé cây xăng nham mắt 10 phút rồi mới lái tiếp. Em có biết các cô rất xót xa cho 1 người sống vì mọi người như em ko?

Mong em biết mọi người rất trông chờ ngày dc hội ngộ cùng em. Hy vọng em sớm ra thất.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Em ko thấy cô H sao? Cô ấy em biết là vô cùng bận, vì cô là chủ thầu xây dựng. Vậy mà vì thương em cô đã phát tâm chính tay cô tự nấu cho em ăn, vì cô muốn đem hết tấm lòng giúp em ăn day đủ và tự cô đem đến cho em ăn chứ cô ko nhờ ai khác. Cô nào cũng giành nấu cho em ăn nên kết quả chúng tôi luôn dc ăn ngon, lúc nào cũng 2 ban day thức ăn.

Đó là sự thương mến của các cô dành cho em. Các cô rất nhớ em. Mong em sớm cho các cô dc hội ngộ cùng em.
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Đặc biệt là cô H. Em có biết cô ta ko bao giờ xuống bếp mà lúc em tổ chức Phật sự cô lăn xả xuống bếp nấu ăn và đích thân đem đến cho em ko? Cô ấy ko hay nấu ăn nên nấu đa số thức ăn chuyển 7 màu, trong đó có màu nâu đen vì cháy haha. Vậy mà cô kể, em ko ăn các món của các cô khác mà nhè món của cô H nấu có 7 sắc màu ăn 1 cách ngon lành và nhường các món ngon khác cho mọi người ăn.

Em rất ít nói, nhưng phải nói em rất khéo. Khéo trong sự khôn hiền khôn thảo. Nên đó là động lực cho cô H tha hồ xuất chiêu đủ món 7 sắc màu và cứ thế em dc thưởng thức đủ mùi, kể cả mùi khét haha
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Trước khi nhập thất, chúng tôi hiểu em đã trao tất cả cho nó và còn âm thầm gởi gắm nó cho chúng tôi ủng hộ. Em còn tặng cho xá lợi cho tất cả những ai hứa giúp nó. Nó đâu bao giờ biết tấm lòng đại từ đại bi của em. Tư cách như thế nào mà đòi làm lãnh đạo nhóm. Nên đại hội Phật giáo quốc tế mọi người quả quyết chỉ có em ra giữ vai trò lãnh đạo nhóm thì tất cả trong ban hướng dẫn cũng do chính em 1 mình đào tạo ra sẽ đi. Còn nếu ko nhận dc tín hiệu gì từ em, cuối tháng 3 nhóm sẽ trả lời họ là ko tổ chức. Tôi hiểu lòng từ bi của em sẽ khiến em ko vui khi biết nhóm ko tổ chức trong đại hội đó, vì em biết lợi ích lớn lao cho mọi người thế nào. Tùy em quyết định đi.

Còn nếu em thắc mắc nếu ko phải nó thì sao trong nhóm ko cử người khác làm lãnh đạo thì tôi cũng cho em biết luôn là đồng y trong nhóm có rất nhiều người tài, nhưng họ bảo luôn giành địa vị lãnh đạo nhóm cho riêng em, do chính em là mẹ đẻ của việc này. Em vừa là người sáng tạo, vừa là người sáng lập, vừa là người đào tạo mọi người, vừa là người ngoại giao để nhóm dc tổ chức trong các đại hội lớn, từ a-z cũng do chính 1 mình em tạo ra tất cả. Kỳ thật họ biết phải đủ lực và phước rất lớn mới tổ chức thành công viên mãn như em đã từng làm, vì tổ chức thành hay bại chủ yếu nương nhờ phước lực của người đầu đàn.

Nên tổ chức hay ko đều do em quyết định.

Mong em sẽ quyết định ra thất và phất cờ để Phật giáo VN lại 1 lần nữa dc ngẩng cao đầu trước các nước bạn trong Đại Hội Phật Giáo Quốc Tế :-)))))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”