Đang bị Tam Tai, không biết có bị gì tệ nữa không. Mong được các cao nhân xem giúp

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
hawker
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Đang bị Tam Tai, không biết có bị gì tệ nữa không. Mong được các cao nhân xem giúp

Gửi bài gửi bởi hawker »

Số là từ năm ngoái bắt đầu bị Tam Tai, năm 2019 khá là te tua. Cà nhà 3 người bị bệnh/tai nạn thay nhau vô viện nằm, trong đó bố bị nặng nhất (2 lần, có phẫu thuật). Em bị té xe, chấn thương thần kinh tay trái, đang vật lý trị liệu. Công việc tạm ổn, nhưng không có tiến triển. Các kế hoạch đầu tư thì phần lớn là thất bại.
Sang năm nay dính dịch Covid 19, công ty cắt giảm nhân sự, thành ra thất nghiệp. Không biết bây giờ với tương lai như thế nào nữa. Mong được các bác xem số cho lời khuyên.

Hình ảnh
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Đang bị Tam Tai, không biết có bị gì tệ nữa không. Mong được các cao nhân xem giúp

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Thất nghiệp, chuyện nhỏ . Vận sắp đến .
Ai sinh ngày Canh , tôi đã nói là quý cách rồi . ngày Canh trong trụ có Thân Dậu là Nhật nguyên vượng . Đây là Canh ngọ . Canh lấy Đinh làm Quan mà Lộc của quan ở Ngọ cho nên trong công việc việc gì cũng đã có Lộc rồi . Đại hạn 23-33 và 33-42, gặp Quan rồi nhưng vì Quan Sát lẫn nên chưa đạt kết quả mong muốn . Phải đến đại hạn, Ất Giáp gặp Tài thì hưng thịnh .
Số nầy giàu nửa đời sau, có tiếng tăm .
Được cảm ơn bởi: hawker
Đầu trang

Fabigo89
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Đang bị Tam Tai, không biết có bị gì tệ nữa không. Mong được các cao nhân xem giúp

Gửi bài gửi bởi Fabigo89 »

CHUONGZKHUE đã viết: 20:30, 27/03/20 Thất nghiệp, chuyện nhỏ . Vận sắp đến .
Ai sinh ngày Canh , tôi đã nói là quý cách rồi . ngày Canh trong trụ có Thân Dậu là Nhật nguyên vượng . Đây là Canh ngọ . Canh lấy Đinh làm Quan mà Lộc của quan ở Ngọ cho nên trong công việc việc gì cũng đã có Lộc rồi . Đại hạn 23-33 và 33-42, gặp Quan rồi nhưng vì Quan Sát lẫn nên chưa đạt kết quả mong muốn . Phải đến đại hạn, Ất Giáp gặp Tài thì hưng thịnh .
e chào a, do e ko có giờ sinh chuẩn xác nên hiện có 2 giờ Thìn hoặc giờ Mão vậy có cách nào để xác định ko ak , mong được a xem giúp e , e chân thành cảm ơn ak
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

@Fabigo89 . Lập chủ đề khác tôi tìm cho .
Được cảm ơn bởi: Fabigo89
Đầu trang

Fabigo89
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Fabigo89 »

CHUONGZKHUE đã viết: 20:36, 27/03/20 @Fabigo89 . Lập chủ đề khác tôi tìm cho .
Vâng a
Đầu trang

hawker
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hawker »

CHUONGZKHUE đã viết: 20:30, 27/03/20 Thất nghiệp, chuyện nhỏ . Vận sắp đến .
dạ em cảm ơn bác. Em cũng mong là thất nghiệp tạm thời sớm có việc làm lại. Giờ dịch hoành hành quá nên ngành tài chính cũng ít có chỗ tuyển. Thôi thì hi vọng đời nó sẽ tươi sáng lên.

Em cũng mạn phép xin hỏi là cái Lộc của em (kiến Lộc) hình như nó hơi làm mình cực khổ phải ko ạ ? Thấy có bảo là nguyệt lệnh kiến lộc thì phá tổ nghiệp, tay trắng làm nên (em xem trên mạng mấy cái sao trên là số). Nhà em không giàu nhưng cũng có chút của để. Không lẽ em phá của hết rồi xây lại ? Tính em khá tiết kiệm, ít tiêu pha nên em không muốn phá của nhà đâu.
Đầu trang

clevering
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi clevering »

Số này cũng tạm được, tuy nhiên về cách thì chưa hoàn hảo, thực thương tú khí cũng thuộc dạng có tài năng, tuy nhiên hỗn tạp thì nó giảm tốt, hơn nữa thực thương cách có tài mới tuyệt hảo, nguyên cục không có tài, tốt nhất là không kinh doanh buôn bán gì cả, cứ đi làm ở các công ty, về trung hậu vận sẽ tốt.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”