Thắc mắc về vấn đề giờ sinh: thân cư quan hay thân cư thiên di

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
wannabeizty
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Thắc mắc về vấn đề giờ sinh: thân cư quan hay thân cư thiên di

Gửi bài gửi bởi wannabeizty »

Em có đọc về thân cư thiên Di. Nhưng lại không thấy giống em ạ!
Tại vì từ trước đến nay em chỉ ở sống ở quê cùng bố mẹ, ông bà nội, anh trai ruột từ nhỏ đến tận bây giờ là 28 năm rồi, em không đi xa nhà đâu sống cả, kể cả đi học cũng học gần nhà.
Em chưa bao giờ xuất ngoại.
Em cũng không phải là người thích giao tiếp, giao lưu rộng. Mà tính em ít nói, sống thì khép mình, ít bạn bè, ít giao lưu. Có vẻ sai sai so với mẫu người thân cư thiên di?

Xong có 1 anh xem cứ bảo em mệnh có Thái Tuế vì tính cách ngay thẳng, đàng hoàng, tử tế, có đạo đức, tự trọng cao.... Tính cách thẳng tính.
Em nghĩ ủa bộ chỉ có mệnh thái tuế mới là người như vậy? Còn vòng thiếu dương thiên không ở mệnh không có ai đàng hoàng, ngay thẳng và thẳng tính à?

Mẹ em bảo em sinh chiều muộn là tầm 16h, khả năng đến 17h chỉ là 5%. Em đi hỏi bà nội em thì bảo em sinh 16h, không đến 17h được, bà chắc chắn với cháu, mày đẻ bà đang ở chợ bà về nhà xem cháu thế nào, rồi bà còn đi chợ một lúc lâu nữa rồi mới về nhà.

Bây giờ, thì cuộc sống em hay suy nghĩ nhiều về công việc ạ. Thân cư quan thì em hay phải khổ khi suy nghĩ về công việc ý ạ, không muốn nghĩ mà cứ phải bận tâm suy nghĩ thôi.

Xong nghe nói đào hoa, hồng loan cung tài bạch là dùng sắc đẹp để kiếm tiền, thì bây giờ em đang dùng sắc đẹp để kiếm tiền đây ạ( làm người mẫu) và làm nghề làm đẹp! Như vậy là đúng với đào hoa hồng loan cung tài đúng không ạ?

Xong em nghe nói thân cư thiên Di có tuế phá, thiên hư, thiên khốc thì răng phải xấu, sâu răng, khấp khểnh.
Nhưng răng em rất đều mọi người ạ! Có người xem bảo em ăn mệnh Thiên Phủ nên răng đều và đẹp

Mọi người xem giúp em! Em cảm ơn!
Đầu trang

wannabeizty
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Thắc mắc về vấn đề giờ sinh: thân cư quan hay thân cư thiên di

Bây giờ em 28 tuổi rồi. Em cũng không có người yêu, chồng cũng chưa lấy.
Tính em khó tính trong tình yêu mọi người ạ! Bình thường với mọi người nói chung và đồng nghiệp và bạn bè thì em cũng dễ tính!
Em nên đây nói chuyện thì em cũng dễ tính với mọi người nè!

Nhưng mà riêng với người theo đuổi em, người yêu thì em lại rất kỹ tính, khó tính.
Người tán thì có nhưng em lại không ưng ý người nào ạ! Cứ tìm hiểu một thời gian, rồi em thấy chán và không gặp nữa.

Nói chung là cuộc sống em ngoài bận tâm nhiều nhất đến công việc, tiền bạc... Thì mối bận tâm nhiều thứ 2 là Tình Yêu.

Có phải là cung Phu thê của em có Sát Tinh như Hoá Kỵ nên đến giờ này vẫn chưa lấy chồng phải không ạ?

Về đường tình duyên, có 1 câu diễn tả chính xác nhất về em là lắm mối tối nằm không. Thực sự là em có nhiều người theo đuổi nhưng em chẳng nhận lời yêu ai nên cứ FA mãi thôi. Mà em cũng không phải dễ tính với đàn ông, ai hẹn cũng đồng ý đi chơi.
Em phải hơi ưng ý 1 tí xíu, em mới đồng ý gặp, và trong lúc gặp em không ưng ý nữa, thì em dừng lại hẳn luôn.

Em nghĩ cung phu thê phải có tả phù nên em mới có nhiều người theo đuổi ạ! Tức là giờ thân 16h
Ở đây em chỉ nói là em có nhiều người theo đuổi nhé. Còn em không nói họ thích hay yêu em, họ có yêu em hay không thì em cũng không biết được lòng họ thế nào và em cũng chẳng quan tâm vì em không thích họ.
Đầu trang

wannabeizty
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Thắc mắc về vấn đề giờ sinh: thân cư quan hay thân cư thiên di

Hình ảnh
Đây em post lá số lên mọi người vào xem giúp em!
Có phải là thân cư quan có sao Liêm Trinh nên số nhiều người theo đuổi không ạ? Và do tả hữu cung phu thê.
Mọi người đừng có nói là em ảo nhé. Có sao em nói vậy? Mặt em có Má lúm đồng tiền ạ. Mọi người thử nghiệm lý xem người có má lúm đồng tiền có phải là người có số đào hoa không ạ? Không lại bảo em bị ảo.

Hình ảnh
Còn đây là lá giờ dậu. Em thấy có vẻ sai sai.
Tại vì mọi người ơi! Em thấy sai bởi vì người ta phán đây là số khổ về tình. Nhưng em nói thật là em.không có khổ vì tình. Em chẳng bao giờ yêu đơn phương ai nên chẳng khổ.
Chỉ có lận đận tình duyên là đến giờ vẫn chẳng kết hôn với ai. Lí do là chẳng yêu ai mà lấy, và cũng chẳng cho ai cơ hội gặp gỡ mình, tại vì có thích đâu mà gặp.

Chứ em chưa bao giờ gặp tình trạng đàn ông khốn nạn với mình như đánh mình, lừa tiền mình,...vv không có ai mọi người ạ. Nên em thấy chẳng khổ gì.

Nhưng trong tình yêu em hay có tâm lý nghi ngờ ạ!
Ví dụ như: người yêu bình thường vẫn hay nhắn tin cho em vào mỗi sáng.
Nếu như một hôm không thấy người yêu nhắn tin vào buổi sáng nữa, em sẽ nghĩ là:" chắc thấy chán rồi đúng không hả, không nhắn tin cho mình thì mình cũng ứ thèm nữa." Đến trưa người yêu mới nhắn tin thì em bơ lác ạ. Xong không thấy em nhắn lại thì phải tự xác gọi điện cho em. Xong em bảo có mà anh thấy chán chứ gì, không thích thì thôi em chẳng cần, đừng làm phiền em nữa,.....
Xong người yêu phải giải thích là anh sáng bận việc này .....vv đến giờ anh mới nhắn tin được, anh vẫn yêu em, em đừng hiểu lầm anh...vv xong em mới tha thứ cho.

Xong với người đàn ông khác tìm hiểu em. Em luôn có tâm lý kỹ tính và đề phòng. Chẳng phải do em bị tổn thương gì.
Xong đàn ông tán em hay nói là em tại sao cứ hiểu nhầm ý của anh đó vậy? Xong lại ra sức giải thích là anh thật sự anh không có ý xấu gì với em đâu? Sao em hãy nghĩ xấu về anh vậy?

Em có nghe câu chuyện về hoá kỵ cung phu thê là: anh chồng đi họp và để quên điện thoại ở xe. Cô vợ gọi điện nhưng không nghe máy. Chồng Về nhà cô vợ tra hỏi tùm lum lên, nào là anh đi gái gú anh không nghe máy, anh chồng giải thích cũng chẳng được, cô vợ thì càng được đà, gọi cả bố mẹ chồng và bố mẹ vợ lên để làm rõ trắng đen phải trái.... Kiểu là chuyện nhỏ chẳng có gì mà cô vợ suy nghĩ, nghĩ xấu về chồng đủ thứ ý.

Còn em không nói, em sẽ giữ trong lòng, rồi em bảo chấm hết đi,đừng gặp nhau nữa. Tại vì trong lòng em có cảm giác đối phương không thích mình nhiều, hay đối phương có suy nghĩ xấu về mình là em cho next luôn. Em không có chạy theo đàn ông, nài nỉ rồi van xin bao giờ.

Vậy là ứng với sao Hoá Kỵ cung phu thê không ạ?

Gần đây thì người yêu cũ em có chủ động muốn quay lại với em. Thì hỏi công việc em, em kể là em mới làm ở chỗ làm 2 tháng thôi.
Rồi người yêu cũ bảo: " Em vẫn vậy, vẫn chưa ổn định công việc."
Rồi em nghe em suy nghĩ là người yêu cũ coi thường em, khinh em vì em chưa có công việc ổn định. Nên em bảo với người yêu cũ là:" em không muốn gặp lại anh nữa, anh đi mà tìm một người phụ nữ có công việc ổn định."
Xong người yêu cũ bảo:" anh không có ý như vậy mà."
Em chặn nick người yêu cũ luôn rồi ạ.
Em tâm sự với bạn em thì nó bảo là anh ấy nói vậy là quan tâm đến cuộc sống và công việc mày thôi.
Em không biết, là như thế nào. Đề phòng khả năng người yêu cũ coi thường em thì em chặn luôn. Dù trong em vẫn còn tình cảm.

Em không phải ai em cũng nghĩ xấu như vậy đâu ạ. Em đi làm bị ăn chửi suốt, chửi thậm tệ những câu như là:" đi làm với con ngẫn ngờ bực hết cả mình, mày bị chửi nhiều mà không biết nhục à...vv" nhưng em vẫn luôn nghĩ là chị sếp của em nói vậy là chị ấy bực và muốn tốt cho mình thôi. Chứ chẳng nghĩ gì là chị ấy có ý xấu với mình cả.

Bộ tâm lý em như vậy có phải là ứng với hoá kỵ cung phu thê không ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”