Có nên đi làm xa nhà không ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
ak24
Chính thức
Chính thức

Có nên đi làm xa nhà không ạ

Gửi bài gửi bởi ak24 »

Lâu lắm không vào diễn đàn vì công việc đã ổn định, cuộc sống không có biến động gì lớn. Nay mới nghỉ việc ở nhà lại cãi nhau với mẹ xung khắc không hợp nhau tính ở riêng lâu rồi. Vợ con chưa có, học hành bỏ giữa chừng lại sống đất thủ đô chả biết làm gì, cảm thấy khá loser của xã hội. Giờ bỏ đi xa kiếm việc gì đó làm được không các bác nhỉ, sợ sau thất bại lại ôm cục nợ về nhà lại khổ gia đình.
Cuộc sống bình bình quá chả có động lực kiếm tiền, tiền trong túi lúc nào cũng có chỉ là không có nhiều. Bạn bè thì quen kiểu nửa vời vì làm đc mấy chỗ ko lâu lại nghỉ ko muốn duy trì mối quan hệ lâu dài. Nói chung là em không có đam mê, không động lực chả biết theo đuổi cái gì hay mưu cầu cuộc sống tốt hơn cả.
Hình ảnh
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Có nên đi làm xa nhà không ạ

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

mình không nghĩ đi làm xa là một ý kiến hay.
Đầu trang

ak24
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ak24 »

Hungternopil đã viết: 23:16, 27/03/20 mình không nghĩ đi làm xa là một ý kiến hay.
Em có xuống Thái Nguyên làm 2 năm vẫn sáng đi tối về thấy đỡ cãi nhau hơn hẳn, bác thấy có điểm gì ko nên vậy ạ.
Đầu trang

Nhung Hua
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nhung Hua »

Xin hỏi Quê bạn ở đâu nhỉ.? Hà Nội à, Mình cũng làm ở Hn nhiều khi thấy vô định. 94 Giáp khắc Tuất khổ quá, vừa mới ra đời mà đã ăn ngay Con Corona vào mồm, không cựa quậy được gì.
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

ak24 đã viết: 10:25, 28/03/20
Hungternopil đã viết: 23:16, 27/03/20 mình không nghĩ đi làm xa là một ý kiến hay.
Em có xuống Thái Nguyên làm 2 năm vẫn sáng đi tối về thấy đỡ cãi nhau hơn hẳn, bác thấy có điểm gì ko nên vậy ạ.
cách thì nên đi xa, nhưng đi xa bị kèn cựa, ghen ghét. :))
Đầu trang

ak24
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ak24 »

Nhung Hua đã viết: 11:13, 28/03/20 Xin hỏi Quê bạn ở đâu nhỉ.? Hà Nội à, Mình cũng làm ở Hn nhiều khi thấy vô định. 94 Giáp khắc Tuất khổ quá, vừa mới ra đời mà đã ăn ngay Con Corona vào mồm, không cựa quậy được gì.
Quê gốc Ninh Bình bạn ạ nhưng sinh ra và lớn lên ở Hn, nhiều lúc nghĩ có khi sinh ở quê còn biết làm ruộng chả lo chết đói, nói thật chặt con gà mình còn không biết làm :)). 94 thì bạn bè mình thấy làm ăn vẫn ổn, đi làm 7-8
chỗ rồi thì toàn gặp mấy ông 93 với 95 không hiểu mấy ông bằng tuổi đi đâu hết :-/.
Đầu trang

ak24
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ak24 »

Hungternopil đã viết: 11:19, 28/03/20
Khó vậy sao bác :(( em đi làm nhiều lúc cũng vạ miệng lắm, trêu lỡ lời người ta cũng giận mình, nhưng mình hiền với hay giúp đỡ họ nên họ chỉ nhắc khéo thôi. Mà đi làm toàn thấy có người thương người ghét đôi khi làm giúp người này còn ảnh hưởng người kia muốn vừa lòng tất cả khó lắm ạ.
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

ak24 đã viết: 10:26, 30/03/20
Hungternopil đã viết: 11:19, 28/03/20

Khó vậy sao bác :(( em đi làm nhiều lúc cũng vạ miệng lắm, trêu lỡ lời người ta cũng giận mình, nhưng mình hiền với hay giúp đỡ họ nên họ chỉ nhắc khéo thôi. Mà đi làm toàn thấy có người thương người ghét đôi khi làm giúp người này còn ảnh hưởng người kia muốn vừa lòng tất cả khó lắm ạ.
thì cách số của bạn là tránh vỏ dưa, gặp vỏ dừa, nên bạn tự chọn là gặp vỏ dưa hay vỏ dừa cho nó tiện nhé
Đầu trang

ak24
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ak24 »

Hungternopil đã viết: 11:01, 30/03/20
thì cách số của bạn là tránh vỏ dưa, gặp vỏ dừa, nên bạn tự chọn là gặp vỏ dưa hay vỏ dừa cho nó tiện nhé

Cảm ơn vì sự nhiệt tình của bác, em kiểu mọi sự tùy duyên rồi, đời đẩy mình đi đâu thì mình đi thôi, nhiều lúc khó khăn không có lời giải lên đây giãi bày tí :D
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

ak24
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ak24 »

Ai xem giúp em với ạ !
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”