Tại sao thân mệnh trong Tam Hợp Thái tuế thì Vận Lộc Tồn lại đến muộn

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Nhung Hua
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tại sao thân mệnh trong Tam Hợp Thái tuế thì Vận Lộc Tồn lại đến muộn

Gửi bài gửi bởi Nhung Hua »

Như tiêu đề ạ. Em có quan sát 1 số lá thì mệnh, thân nằm trong tam hợp thái tuế thì đại vận có lộc tồn thường ngoài 4x. Còn mệnh thân trong tam hợp thiếu dương, thiên không và Tang tuế điếu thì vòng vận lộc tồn đến rất sớm 2x,3x là đại vận có lộc tồn rồi.
Vậy em xin hỏi có phải do người thiếu dương, thiên không và tang tuế điếu hay vì lợi ích bản thân mình nên vòng lộc tồn đến sớm không và thường có tiền tại trước. Mong được lời giải đáp từ các bác ạ.
Đầu trang

mecury
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Tại sao thân mệnh trong Tam Hợp Thái tuế thì Vận Lộc Tồn lại đến muộn

Gửi bài gửi bởi mecury »

Nhung Hua đã viết: 14:35, 31/03/20 Như tiêu đề ạ. Em có quan sát 1 số lá thì mệnh, thân nằm trong tam hợp thái tuế thì đại vận có lộc tồn thường ngoài 4x. Còn mệnh thân trong tam hợp thiếu dương, thiên không và Tang tuế điếu thì vòng vận lộc tồn đến rất sớm 2x,3x là đại vận có lộc tồn rồi.
Vậy em xin hỏi có phải do người thiếu dương, thiên không và tang tuế điếu hay vì lợi ích bản thân mình nên vòng lộc tồn đến sớm không và thường có tiền tại trước. Mong được lời giải đáp từ các bác ạ.
nếu 1 người mệnh thái tuế, thì vòng vận sẽ qua cái tam hợp thiếu âm, thiếu dương, tuế phá. Rồi mới quay lại Thải tuế.
Chỉ 4 can giáp, ất, canh, tân. thái tuế tam hợp lộc tồn hay tuế phá. còn các can khác thì lộc tồn ở thiếu dương thiếu âm. nên tùy vào can nữa bạn, nên lộc đến với mỗi người khác nhau.
chứ đâu phải ai cũng đến sớm hay muộn. còn tùy có ăn được lộc tồn hay không nữa. cứ ko phải đến vận lộc tồn giàu đâu
Được cảm ơn bởi: Nhung Hua
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Tại sao thân mệnh trong Tam Hợp Thái tuế thì Vận Lộc Tồn lại đến muộn

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

dựa vào an sao tam hợp thái tuế được lộc tồn trong 60 hoa giáp có
giáp dần/ngọ/tuất
canh thân/tý/thìn
ất hợi/mão/mùi
tân dậu/tị/hợi
tỷ lệ 12/60 là 1/5
mỗi tuổi tỉ lệ người tam hợp thái tuế là 1/4
nên tỉ lệ vừa tam hợp thái tuế được lộc tồn là 1/20
nếu để ý sẽ thấy những năm này đều có bốn năm thuộc một giáp , ví dụ như giáp dần , ất mão , canh thân , tân dậu đều thuộc giáp dần
giáp dần 1972 giáp ngọ 2014 /1960 giáp tuất 1994 , 10 năm trong giáp dần/ ngọ / tuất thì có 4 tuổi được , sau đó là có 10 năm của một giáp không có , nên nếu tuổi của bạn bè hay những người ta xin được lá số đều nằm trong giáp đó thì khó mà thấy được
Được cảm ơn bởi: Nhung Hua
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”