Toang rồi , Tại Thất Sát hay ,,,,

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Fabigo89
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Toang rồi , Tại Thất Sát hay ,,,,

Gửi bài gửi bởi Fabigo89 »

thuanduongbattu đã viết: 23:01, 20/03/20
Fabigo89 đã viết: 21:33, 20/03/20
thuanduongbattu đã viết: 21:26, 20/03/20

Em cũng hiểu chuyện lạc mộ
Câu trên ý em là phúc lá thất sát đó
12 năm có rất nhiều điều khác biệt đó anh giai , không đơn thuần mấy quả sao giống nhau đâu :D
Vậy nhờ e hữu duyên vài điều về lá Thất Sát giúp a ,
Về hôn nhân : hiện a vẫn độc Thân ( năm nay có hạn hỷ khi nhìn lá số ko e , xem lá số thì a hợp tuổi nào vậy , xem Tứ Trụ thấy nói khuyết hành gì gì đó a ko hiểu

Về công việc a thế nào trong vài năm tới có Thay đổi gì ko : hiện tại a áp lực nhiều cái , công việc thì thất thường quá sắp Thất nghiệp ( từ tết đên giờ toàn chơi là nhiều nên lại càng chán )
Lá thất sát đại vận 15 mã đà tấu khoa thái tuế học hành nhiều , mọi chuyện cũng tốt lành lên , biết suy nghĩ , nhận ra được nhiều thứ , tuy nhiên đôi khi có tai nạn hay hình thương nhẹ
Duyên phận không nên miễn cưỡng nếu được thì đinh sửu 97 anh , được cả tam hợp và mệnh anh được sinh nữa hehe
Năm nay có vẻ chồn chân , muốn ra ngoài đi lại kiếm ăn kiếm tiền , được giúp đỡ
Năm nay có thể được đề bạt lên chức , có thể phất một cách không ngờ , nhanh nhưng chưa chắc bền , thân bài ok nhưng kết bài không ổn , suy nghĩ về cha mẹ nhiều , có chuyện khổ sở gì đó
Đúng là a học không giỏi nhưng trong đại vận dưới 25 tuổi là a Thi cử ok ,

Tuổi 89 vơi 97 có Cung Mệnh là : Khôn - Chấn ( thế Hoạ hại ) thì có làm sao ko e

Đúng vậy a ăn không ngồi rồi ko làm gì tù hết người, a ham kiếm tiến vì thế công việc là a luôn chiến đấu hết mình, nhưng Năm nay coviddn, đồ gỗ chỗ a làm Phụ thuộc Trug quốc nên càng bế tắc

Quay về những năm trước : có thời điểm a có cơ hội xin vào nhà nước làm , nhưng a lại ko thích gò bó, nên a lại ko đi, a dứt đi khỏi công việc ở nhà thì cũng có cái dở khi a ko làm công việc ở nhà cùng gia đình ( kiểu như công việc ở nhà thiếu a như thiếu 1 mắt xích vậy)

Năm ngoái đầu năm 2019 a với bạn a định góp vốn mở Xưởng Nội Thất đến ngày kí Hợp Đồng lại Huỷ ko làm , năm nay thì bạn a Góp vốn với người Khác rồi

E nói Thân bài ổn , kết bài ko ổn: nghĩa là lá số này về Hậu vận là ko ổn à e

Nói thực tính a ko hợp bố mẹ , anh em trong nhà cũng ít nói chuyện, nhưng luôn nghĩ cái tốt nhất
cho gia đình từ bố mẹ đến ae trong nhà,

A luôn có 1 suy nghĩ là muốn kiếm đc nhiều tiền để có thể giúp đỡ đc những hoàn cảnh khó khăn hơn mình ( đó là 1 trong các mục tiêu)
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

Fabigo89 đã viết: 07:45, 21/03/20
Fabigo89 đã viết: 21:33, 20/03/20
Vậy nhờ e hữu duyên vài điều về lá Thất Sát giúp a ,
Về hôn nhân : hiện a vẫn độc Thân ( năm nay có hạn hỷ khi nhìn lá số ko e , xem lá số thì a hợp tuổi nào vậy , xem Tứ Trụ thấy nói khuyết hành gì gì đó a ko hiểu

Về công việc a thế nào trong vài năm tới có Thay đổi gì ko : hiện tại a áp lực nhiều cái , công việc thì thất thường quá sắp Thất nghiệp ( từ tết đên giờ toàn chơi là nhiều nên lại càng chán )
Lá thất sát đại vận 15 mã đà tấu khoa thái tuế học hành nhiều , mọi chuyện cũng tốt lành lên , biết suy nghĩ , nhận ra được nhiều thứ , tuy nhiên đôi khi có tai nạn hay hình thương nhẹ
Duyên phận không nên miễn cưỡng nếu được thì đinh sửu 97 anh , được cả tam hợp và mệnh anh được sinh nữa hehe
Năm nay có thể được đề bạt lên chức , có thể phất một cách không ngờ , nhanh nhưng chưa chắc bền , thân bài ok nhưng kết bài không ổn , suy nghĩ về cha mẹ nhiều , có chuyện khổ sở gì đó

Tuổi 89 vơi 97 có Cung Mệnh là : Khôn - Chấn ( thế Hoạ hại ) thì có làm sao ko e

Đúng vậy a ăn không ngồi rồi ko làm gì tù hết người, a ham kiếm tiến vì thế công việc là a luôn chiến đấu hết mình, nhưng Năm nay coviddn, đồ gỗ chỗ a làm Phụ thuộc Trug quốc nên càng bế tắc

Quay về những năm trước : có thời điểm a có cơ hội xin vào nhà nước làm , nhưng a lại ko thích gò bó, nên a lại ko đi, a dứt đi khỏi công việc ở nhà thì cũng có cái dở khi a ko làm công việc ở nhà cùng gia đình ( kiểu như công việc ở nhà thiếu a như thiếu 1 mắt xích vậy)

Năm ngoái đầu năm 2019 a với bạn a định góp vốn mở Xưởng Nội Thất đến ngày kí Hợp Đồng lại Huỷ ko làm , năm nay thì bạn a Góp vốn với người Khác rồi

Nói thực tính a ko hợp bố mẹ , anh em trong nhà cũng ít nói chuyện, nhưng luôn nghĩ cái tốt nhất

A luôn có 1 suy nghĩ là muốn kiếm đc nhiều tiền để có thể giúp đỡ đc những hoàn cảnh khó khăn hơn mình ( đó là 1 trong các mục tiêu)
thứ nhất bất ái nan cầu , không có gì là hoàn hảo , thôi duyên với ai thì anh tới vậy , chứ ngồi tra cung phi bát trạch có mà ế cả đời :-?
thứ hai là cái covid này ai cũng ảnh hưởng cả , nhưng cũng là khoảng thời gian hiếm hoi mà anh có nhiều thời gian để suy nghĩ , phải có cách tận dụng nó chứ , làm một thứ gì đó mà khi bận rộn anh không làm được chẳng hạn
thứ ba là những thứ anh đã chọn là những thứ nên chọn , đừng tiếc nuối , kể cả công việc cùng gia đình hay hợp đồng nội thất chẳng hạn , em thấy mấy công ti nội thất đang điêu đứng cho nhân viên nghỉ việc vì không có hàng cũng như hợp đồng mà giờ anh thấy tiếc là sao , phải cảm thấy may mắn chứ , biết đâu cơ hội sắp tới còn tốt hơn
thân bài kết bài là bài làm năm nay của anh thôi không phải cả đời , em nghĩ có bất trắc gì đó
đàn ông nói ít làm nhiều , anh có tâm thì không ai phụ anh , cha mẹ cũng sẽ hiểu
vận chạy như thế , anh sẽ phất thôi , có tiền thì làm từ thiện :D
Được cảm ơn bởi: Fabigo89
Đầu trang

Fabigo89
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thuanduongbattu đã viết: 08:47, 21/03/20
Fabigo89 đã viết: 07:45, 21/03/20

thứ nhất bất ái nan cầu , không có gì là hoàn hảo , thôi duyên với ai thì anh tới vậy , chứ ngồi tra cung phi bát trạch có mà ế cả đời :-?
thứ hai là cái covid này ai cũng ảnh hưởng cả , nhưng cũng là khoảng thời gian hiếm hoi mà anh có nhiều thời gian để suy nghĩ , phải có cách tận dụng nó chứ , làm một thứ gì đó mà khi bận rộn anh không làm được chẳng hạn
thứ ba là những thứ anh đã chọn là những thứ nên chọn , đừng tiếc nuối , kể cả công việc cùng gia đình hay hợp đồng nội thất chẳng hạn , em thấy mấy công ti nội thất đang điêu đứng cho nhân viên nghỉ việc vì không có hàng cũng như hợp đồng mà giờ anh thấy tiếc là sao , phải cảm thấy may mắn chứ , biết đâu cơ hội sắp tới còn tốt hơn
thân bài kết bài là bài làm năm nay của anh thôi không phải cả đời , em nghĩ có bất trắc gì đó
đàn ông nói ít làm nhiều , anh có tâm thì không ai phụ anh , cha mẹ cũng sẽ hiểu
vận chạy như thế , anh sẽ phất thôi , có tiền thì làm từ thiện :D
a Chân thành cảm ơn những lời chia sẻ từ e, ở đây mạng ảo thì A chia sẻ nhiều chứ, bình thường a ko hay nói nhiều và cũng hiếm khi a chia sẻ những thứ trong lòng với ai( kể cả anh em bạn bè Thân thiết), a đi học bao năm ra trường rồi lại ko đi làm ra ngoài khiến ông bà Thất Vọng về a nhiều chứ ,

Nhiều khi ông bà hay so sánh a với bạn bè này kia trong lòng a cũng ko hề dễ chịu chút nào ,

Cái trước mẮt trong năm nay a muốn hướng nhất là nên duyên hôn nhân , gặp đc người

Còn làm gì , công việc gì cốt vẫn phải có nền tảng mới Phát triển được , xem lá số Nói Tốt , đẹp mà năng lực hay nền tảng ko có , ko biết làm , ko chịu làm thì lá số đẹp cũng ko giải quyết được gì

Có đứa con gái nó đẻ cùng a ( có họ hàng luôn ), vậy mà giờ nó lương mấy chục triệu , quản lý nhân sự vào chục người , ( đi đẻ cùng a luôn đấy )
Được cảm ơn bởi: thuanduongbattu
Đầu trang

Fabigo89
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Fabigo89 đã viết: 21:24, 15/03/20 Cháu ( em) xin chào toàn thể Cô Chú Anh chị và các Bạn . Khi sinh bố mẹ chỉ nhớ cháu sinh khoảng từ 6h30 sáng đến 7h30 sáng nên hiện cháu không biết sinh giờ Thìn hay giờ Mão . Cuộc sống cháu hiện tại khá là áp lực , nên muốn dựa vào Tử Vi để có định hướng Tốt hơn trong Cuộc sống .Nên cháu cháu Tạo bài này Mong được Mọi Người giúp đỡ Tets giờ Sinh Giúp cháu . Cháu chân thành cảm tạ ạ.
Lá số giờ Mão: Mệnh Vô chính diệu
Hình ảnh Hình ảnh

Hình ảnh

Lá Số giờ Thìn : Thất sát tại ngọ
Hình ảnh Hình ảnh

Hình ảnh

Về gia đình và Bản Thân cháu như sau :
- Mổ tộ dòng họ cháu Thất lạc không tìm thấy, Mộ Tứ đại và Ngũ Đại bên Chi nhà cháu cũng bị Thất lạc không tìm Thấy
- Bố mẹ nghề nghiệp làm ruộng , ngày xưa kinh tế gia đình nghèo khó , từ năm 2007đến bây giờ kinh tế khá giả hơn từ khi làm đồ gỗ , hồi xưa bố mẹ hay khắc khẩu , bây giờ thì ít
- Anh em : nhà có 3 anh chị em , anh trai lớn sn 1984 , chị gái sn 1987 , cẢ 2 anh chị học đến cấp 2 là nghỉ, a trai làm nghề Mộc giỏi , chị gái làm ruộng ( hôn nhân hay gặp hục hặc) , cháu là út sn 1989, tính cách anh em không hợp nhau ít nói chuyện
-Bản Thân : cao 1m75 ,nước da trắng , dáng thư sinh , mặt có mụn , nặg 63 kg, tính cách hiền dễ nóng tính ( đã sửa dần từ khi có Duyên nghe về Phật Giáo ), cấp 1,2 học dốt, cấp 3 học khá hơn , học các môn khối A tốt , các môn Văn ,sử địa ... học dốt , là người Thẳng Tính , ko ưa lịnh hót, sống sòng Phẳng , ít bạn bè , Năm 2012 tốt nghiệp Đại học Xây dựng đi xin việc ko thuận về nhà Làm đồ gỗ đến bây giờ ( đang có hướng chuyển đổi nhưng bế tắc chưa biết đi làm gì ). Hiện tại vẫn độc Thân , công việc thì Mơ hồ nên Rất áp lực từ Gia đình và bạn bè
- Năm 2019 : bố mổ Thay khớp háng tháng 9 âm lịch , Mẹ Mổ cắt Túi mật tháng 6 âm lịch, Tháng 7 âm lịch Bà Bác Ruột mất ( chị ruột Ông nội không đi lấy chồng)
-Năm 2007 bố mẹ làm nhà : bố hạn điện giật may phát hiện nên qua được , tháng 9 âm lịch Ông nội Mất

Trên đây là một số thông tin về cháu .
Cháu rất mong Nhận được lời chia sẻ từ mọi người
Trân trọng !
.
Đầu trang

Fabigo89
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Fabigo89 đã viết: 21:24, 15/03/20 Cháu ( em) xin chào toàn thể Cô Chú Anh chị và các Bạn . Khi sinh bố mẹ chỉ nhớ cháu sinh khoảng từ 6h30 sáng đến 7h30 sáng nên hiện cháu không biết sinh giờ Thìn hay giờ Mão . Cuộc sống cháu hiện tại khá là áp lực , nên muốn dựa vào Tử Vi để có định hướng Tốt hơn trong Cuộc sống .Nên cháu cháu Tạo bài này Mong được Mọi Người giúp đỡ Tets giờ Sinh Giúp cháu , . Cháu chân thành cảm tạ ạ.
Lá số giờ Mão: Mệnh Vô chính diệu
Hình ảnh Hình ảnh

Hình ảnh

Lá Số giờ Thìn : Thất sát tại ngọ
Hình ảnh Hình ảnh

Hình ảnh

Về gia đình và Bản Thân cháu như sau :
- Mổ tộ dòng họ cháu Thất lạc không tìm thấy, Mộ Tứ đại và Ngũ Đại bên Chi nhà cháu cũng bị Thất lạc không tìm Thấy
- Bố mẹ nghề nghiệp làm ruộng , ngày xưa kinh tế gia đình nghèo khó , từ năm 2007đến bây giờ kinh tế khá giả hơn từ khi làm đồ gỗ , hồi xưa bố mẹ hay khắc khẩu , bây giờ thì ít
- Anh em : nhà có 3 anh chị em , anh trai lớn sn 1984 , chị gái sn 1987 , cẢ 2 anh chị học đến cấp 2 là nghỉ, a trai làm nghề Mộc giỏi , chị gái làm ruộng ( hôn nhân hay gặp hục hặc) , cháu là út sn 1989, tính cách anh em không hợp nhau ít nói chuyện
-Bản Thân : cao 1m75 ,nước da trắng , dáng thư sinh , mặt có mụn , nặg 63 kg, tính cách hiền dễ nóng tính ( đã sửa dần từ khi có Duyên nghe về Phật Giáo ), cấp 1,2 học dốt, cấp 3 học khá hơn , học các môn khối A tốt , các môn Văn ,sử địa ... học dốt , là người Thẳng Tính , ko ưa lịnh hót, sống sòng Phẳng , ít bạn bè , Năm 2012 tốt nghiệp Đại học Xây dựng đi xin việc ko thuận về nhà Làm đồ gỗ đến bây giờ ( đang có hướng chuyển đổi nhưng bế tắc chưa biết đi làm gì ). Hiện tại vẫn độc Thân , công việc thì Mơ hồ nên Rất áp lực từ Gia đình và bạn bè
- Năm 2019 : bố mổ Thay khớp háng tháng 9 âm lịch , Mẹ Mổ cắt Túi mật tháng 6 âm lịch, Tháng 7 âm lịch Bà Bác Ruột mất ( chị ruột Ông nội không đi lấy chồng)
-Năm 2007 bố mẹ làm nhà : bố hạn điện giật may phát hiện nên qua được , tháng 9 âm lịch Ông nội Mất

Trên đây là một số thông tin về cháu .
Cháu rất mong Nhận được lời chia sẻ từ mọi người
Trân trọng !
Đầu trang

Fabigo89
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thuanduongbattu đã viết: 20:37, 20/03/20
Fabigo89 đã viết: 19:52, 20/03/20
thuanduongbattu đã viết: 21:09, 19/03/20 lá thất sát anh ạ , ngoài thông tin ra thì xét hạn lá thất sát chuẩn nhất
e xem giúp a trong vài năm tới sang đại vận Cự cơ có gì cần lưu tâm ko e, đại vận này có khởi sắc hơn ko vậy ,với cách cục Mệnh sát phá Tham như lá số này thì về hậu vận có tốt hơn tiền vận ko e
Đầu trang

nguvat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguvat »

Vậy em tin vào giờ nào nó sẽ là giờ đó. Đủ lớn để tin vào chính mình rồi em ạ. Của mình- mình quyết (sau khi tham khảo mẹ, bà và chính mình) sau đó anh sẽ coi cho em. Hỏi mấy người trên này cũng chỉ là một kênh để tham khảo thôi và nói luôn cho biết nó là kênh phụ.
Được cảm ơn bởi: StormySword, Fabigo89
Đầu trang

Fabigo89
Nhất đẳng
Nhất đẳng

nguvat đã viết: 21:13, 30/03/20 Vậy em tin vào giờ nào nó sẽ là giờ đó. Đủ lớn để tin vào chính mình rồi em ạ. Của mình- mình quyết (sau khi tham khảo mẹ, bà và chính mình) sau đó anh sẽ coi cho em. Hỏi mấy người trên này cũng chỉ là một kênh để tham khảo thôi và nói luôn cho biết nó là kênh phụ.
Vâng a , e xem cũng để thoả sự tò mò và có cái cớ gọi là vin vào để giải toả áp lực a ạ ,chứ thực ra trên này mạng ảo e mới đem phiền muộn nói ra chứ bình thường khổ sướng thế nào e ko kêu la hay ít chia sẻ với ai cho dù là thân thiết khi gặp khó khăn hay áp lực thế nào tự e cân bằng dần dần rồi vượt qua về mặt tinh thần

Nhưng cũng phải nói từ ngày e tốt nghiệp ra trường đến nay thì năm nay e chịu áp lực lớn nhất về mặt tinh thần , cảm giác e đang đứng vạch xuất phát con số O tròn vo ko tìm được hướng đi vậy.

Nếu được e kính nhờ a xem giúp e Lá số Mệnh Thất sát , xem để e có định hướng phù hợp hơn trong vài năm tới ,( e không hề có tâm ý phụ thuộc hoàn toàn 100% lá số )
Đầu trang

nguvat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguvat »

Nếu lá số mệnh Thất sát thì đại vận năm 25 tới 34 khá tốt. Là cách cục lập nghiệp đứng lên. Thất sát tại ngọ đại vận nghịch hành nhưng không bị tuần triệt. 23-34 vào đại vận tử phủ vũ tướng (không bị tuần triệt) ở đất đế vượng- Liêm trinh hóa kị tuy bị triệt nhưng sự triệt này lại là cái may mắn không phải dở. Phá quân tại tuất vốn là địa võng thì tuần cũng không phải là vấn đề.
Do đó vận 25-34 quyết không thể xấu. Thêm nữa cung tài bạch của đại vận có (tức cung thiên di của nguyên cục) có vũ khúc hóa lộc thiên phủ thế miếu được khôi việt củng chiếu nữa thì không có tiền.
Vậy khó khăn trong đại vận này nó ở đâu. Đó là những năm 26,27,28,29,30 lưu niên của đại vận đi vào hết tuần đến triệt. Nó vẫn có xu hướng tốt của đại vận nhưng hành vận của lưu niên nó lại xấu đi làm gì cũng bị ngáng trở, chuyện gì cũng phải hết sức vất vả mà không được hưởng lợi ích xứng đáng. Người ta làm 10 hưởng 10,9,8 không ít nhất phải 6.7 mình thì làm 100 hưởng 20 mặc dù vẫn được hưởng đó nhưng là hưởng trong cản trở trong mồ hôi nước mắt.
Nhưng tóm lại vẫn là tốt không phải là xấu.
Năm 26-28 tuổi, tam phương đủ đào, hồng,hỷ, thai, cáo ...thêm bộ tứ đức tưởng lấy múc được vợ nhưng có lẽ không thắng nổi đào hoa gặp thiên không phá quân gặp tuần ...nên đứt bóng.
29-30 khỏi nói vẫn trong cái tốt nhiều cái xấu.
31 thì kinh hồn. Hung tinh đắc địa phát dã như lôi nhưng phát quá thì chỉ còn nước đi nhanh. Hai con không kiếp hãm nó trực chờ chỉ mong có gì đó để phá. Càng nhiều thì càng phá nhiều, Tam phương thêm hỏa hao thương sứ thì càng phải cẩn thận. Đối cung chỉ mong bộ âm dương sáng sủa cứu giải thà mất tiền mà không phải phải là sức khỏe. Nói tóm lại thời điểm 31 tuổi cẩn thận cẩn thận.
32 tuổi bắt đầu tốt lên trong thời điểm này lấy vợ.
Sau nữa thì mỏi tay. Ngu xem lá số không phải xem người. Có thể đẽo chân vừa giầy thì đẽo còn không thì thay giầy thôi.
Vớ vẩn đấy. Không tin cút về với mẹ hô hô.
Được cảm ơn bởi: Fabigo89, Cô rô na
Đầu trang

Fabigo89
Nhất đẳng
Nhất đẳng

nguvat đã viết: 15:42, 31/03/20 Nếu lá số mệnh Thất sát thì đại vận năm 25 tới 34 khá tốt. Là cách cục lập nghiệp đứng lên. Thất sát tại ngọ đại vận nghịch hành nhưng không bị tuần triệt. 23-34 vào đại vận tử phủ vũ tướng (không bị tuần triệt) ở đất đế vượng- Liêm trinh hóa kị tuy bị triệt nhưng sự triệt này lại là cái may mắn không phải dở. Phá quân tại tuất vốn là địa võng thì tuần cũng không phải là vấn đề.
Do đó vận 25-34 quyết không thể xấu. Thêm nữa cung tài bạch của đại vận có (tức cung thiên di của nguyên cục) có vũ khúc hóa lộc thiên phủ thế miếu được khôi việt củng chiếu nữa thì không có tiền.
Vậy khó khăn trong đại vận này nó ở đâu. Đó là những năm 26,27,28,29,30 lưu niên của đại vận đi vào hết tuần đến triệt. Nó vẫn có xu hướng tốt của đại vận nhưng hành vận của lưu niên nó lại xấu đi làm gì cũng bị ngáng trở, chuyện gì cũng phải hết sức vất vả mà không được hưởng lợi ích xứng đáng. Người ta làm 10 hưởng 10,9,8 không ít nhất phải 6.7 mình thì làm 100 hưởng 20 mặc dù vẫn được hưởng đó nhưng là hưởng trong cản trở trong mồ hôi nước mắt.
Nhưng tóm lại vẫn là tốt không phải là xấu.
Năm 26-28 tuổi, tam phương đủ đào, hồng,hỷ, thai, cáo ...thêm bộ tứ đức tưởng lấy múc được vợ nhưng có lẽ không thắng nổi đào hoa gặp thiên không phá quân gặp tuần ...nên đứt bóng.
29-30 khỏi nói vẫn trong cái tốt nhiều cái xấu.
31 thì kinh hồn. Hung tinh đắc địa phát dã như lôi nhưng phát quá thì chỉ còn nước đi nhanh. Hai con không kiếp hãm nó trực chờ chỉ mong có gì đó để phá. Càng nhiều thì càng phá nhiều, Tam phương thêm hỏa hao thương sứ thì càng phải cẩn thận. Đối cung chỉ mong bộ âm dương sáng sủa cứu giải thà mất tiền mà không phải phải là sức khỏe. Nói tóm lại thời điểm 31 tuổi cẩn thận cẩn thận.
32 tuổi bắt đầu tốt lên trong thời điểm này lấy vợ.
Sau nữa thì mỏi tay. Ngu xem lá số không phải xem người. Có thể đẽo chân vừa giầy thì đẽo còn không thì thay giầy thôi.
Vớ vẩn đấy. Không tin cút về với mẹ hô hô.
Vâng a, trước hết e cảm ơn a nhiều đã luận giúp e
Và e xin phản hồi lại nhé:

Từ lúc 25-32 tuổi ( năm nay), nhìn trên phương diện kiếm tiền thì e làm ra tiền Đó (làm ra cuxng Khá đấy) nhưng tiền làm ra thì bố mẹ quản lý hết a ạ , e ko cầm tiền Nên đúng như a nói làm mà ko được hưởng ( à mà chắc bố mẹ giữ hộ thui a nhỉ 😂) , nhưng nói gì thì nói sau này e muốn tự do ko trong vòng tay của gia đình .
Còn ở đây e Thất vọng về chính mình ko phải e ko làm ra Tiền mà là về Công việc e làm hiện tại nó ko đúng sự kỳ Vọg từ Gia đình ,Nuôi e bao năm ăn học e lại quay về Nhà làm nghề Gỗ ( Ko Thoát ly ra ngoài )

e cũng là 1 trong 2 nhân vật chính trong công việc của gia đình, còn trong công việc mua hàng đúng là nhiều khi e tính Mua nhiều là Hay bị Bố mẹ cản trở ( kiểu ông bà tính chắc ) , cứ mua nhiều cái là bị gàn ko cho mua nhiều

Về tình duyên đúng trog giai đoạn này e đc giới thiệu cũng kha khá mối , nhưng khi gặp 1 lần e lại thôi ko tiến xa do e ko thích ( dù đối phương đã thiện cảm e) , chỗ e Chấm thì lại bị Cản trở Do nghề nghiệp e làm gỗ Ko Thoát ly ra ngoài nên bị chê a à ( CÁi Này Cũng Là 1 Phần Tạo ra Áp Lực ) , Các Cụ Nhà người Ta Coi trọng Nghề Nghiệp , Công việc a ạ

Năm 31 tuổi thì có sự việc như này a àk: đầu năm 2019 ( 31 tuổi) nhẽ ra e và bạn e đã có kế hoạch HÙN vốn mở Xưởng Làm ăn ( Tổng vốn góp khoảng 7-8trăm triệu) nhưng đến phút chót e lại rút ko làm , và 1 người bạn khác của e cũng Lại mở Xưởng hỏi Vay Tiền E thế là e cho mượn nhưng làm được 2 Tháng thì Toang ( Do e ko làm Xưởng nên mới có tiền cho nó Vay , còn e Làm thì ko có tiền cho nó vay). Vậy giả Sử đầu năm ngoái e làm thì liệu e có bị Toang như người Bạn kia ko nhỉ ???

Thời điểm e và bạn e có kế Hoạch mở xưởg chung , e bị Bố mẹ ngăn nhiều lắm a ạ đặc biệt là Bố e ( năm ngoái 1 điều nữa là lúc đó NẾU e có Vợ rồi thì chắc chắn là e sẽ làm với bạn e Nhưng số phận ko ủng hộ) , lúc đó e suy nghĩ cũng rất nhiều , tiền cọc thuê xưởng bọn e cũng đặt rồi sau cùng thì bỏ Thà mất ít tiền cọc hơn là đầu tư khi chưa chắc chắn

Năm nay 32 tuổi từ đầu năm đến giờ e khủng hoảng tinh thần , 1 phần ảnh hưởng của covid ,1 phần từ gia đình như trên e đã nói đó a, còn từ giờ đến cuối năm thì ko biết sao, năm nay thì ko trông mong làm kinh tế đc rồi, lấy được vợ trong năm nay thì Mới bước đầu tạm Yên Thân ạ

E viết thì dài có thể ko toát hết những cái a luận , nhưng e thấy những gì a luận đó là khớp đó a, trong 2 năm nữa là hết đại vận này thì
Sang đại vận Cơ cự có điểm sáng nào hơn ko vậy a
hay có gì cần lưu tâm cho hành trình Sắp tới ko ạ,
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”