Ai đẹp trai qua lá số này, đẹp trai chém gió hội quán mời vào!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Ai đẹp trai qua lá số này, đẹp trai chém gió hội quán mời vào!

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

Nghe lời ai đó khuyên, từ nay tôi sẽ tu tập nghiêm chỉnh hơn:-))))) Em thấy tôi biết nghe lời ko lol.

NHỮNG LỜI DẠY CỦA ĐẠI SƯ ẤN QUANG

Tôi sẽ tuần tự post để đọc và nghiền ngẫm nhé.

:-))))))
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

AQĐS 1:

Hình ảnh
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Nguyện thứ 18 của đức Di Đà phía trên (trang 14 trong hình), tại sao ngài nói chúng ta chỉ cần niệm 10 niệm thì dc sanh về Cực Lạc vậy tại sao ngài Ấn Quang lại bảo phải niệm niệm tương tục, lục căn thu nhiếp và phải tín sâu, nguyện thiết, hành trì mien mật thì mới dc vãng sanh?

Có gì mau thuẫn với nguyện thứ 18 của đức Di Đà và lời dạy của các chư Tổ Sư của Tịnh Độ tông ko?

Suy gẫm...

:-))))
Được cảm ơn bởi: Mẫn
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

LySoVietNam2016 đã viết: 10:10, 08/04/20 Nguyện thứ 18 của đức Di Đà phía trên (trang 14 trong hình), tại sao ngài nói chúng ta chỉ cần niệm 10 niệm thì dc sanh về Cực Lạc vậy tại sao ngài Ấn Quang lại bảo phải niệm niệm tương tục, lục căn thu nhiếp và phải tín sâu, nguyện thiết, hành trì mien mật thì mới dc vãng sanh?

Có gì mau thuẫn với nguyện thứ 18 của đức Di Đà và lời dạy của các chư Tổ Sư của Tịnh Độ tông ko?

Suy gẫm...

:-))))
Đại nguyện thứ 18 của đức Di Đà: "Giả sử khi Tôi thành Phật, chúng sanh o 10 phương CHÍ TÂM TIN ƯA muốn sanh về nước Tôi nhẫn đến 10 niệm, nếu ko dc sanh thì Tôi chẳng lấy ngôi Chánh Giác."

CHÍ TÂM TIN ƯA tức là lòng tin chân thật, là sự Tín chân thật, chân thật là ko giả dối. Tin pháp môn Tịnh Độ của ngài 1 cách thành khẩn, thiết tha, chân thật thì từ sự Tín tâm đó lẽ di nhiên sẽ khởi nguyện cầu vãng sanh tha thiết, và khi thật tin vào pháp môn Tịnh Độ và thật nguyện vãng sanh thì sự hành trì ắt sẽ miên mật. Nên 1 khi có lòng TÍN CHÂN THẬT sẽ như kiềng 3 chân ắt sẽ có nguyện thiết tha và hành trì sâu.

Khi THẬT TIN thì 1 niệm hay 10 niệm chẳng khác vì lúc ấy vừa khởi niệm đã tới Cực Lạc do 1 niệm ấy trọn đủ tín, hạnh, nguyện. 10 là con số biểu trưng vì theo Tịnh Độ, 10 biểu tượng cho sự tròn vìn.

Nhưng để đạt dc sự CHI TÂM TIN ƯA Tịnh Độ như nguyện của đức Di Đà, tức là Tin Chân Thật, thì cần sự huân tu, tức tịnh niệm tương tục, lục căn thu nhiếp vì Tâm Tưởng Sự Thành. Tưởng Phật, nhớ Phật, niệm Phật. Nhưng pháp môn Tịnh Độ cần sự Tín tâm chân thật cầu vãng sanh vì nếu ko cầu vãng sanh thì ko phải pháp môn Tịnh Độ của đức Di Đà .

:-)))))

Em thấy tôi tiến bộ chưa haha. Tự vuốt đầu (tâm tưởng tay em vuốt thì ắt sự sẽ thành trong nay mai haha...em đã bảo học phải hành nên tôi áp dụng kiến thức ngay và luôn.
Ký tên,
học trò gương mẫu của em.

:-)
Được cảm ơn bởi: Mẫn
Đầu trang

Mao Ca
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mao Ca »

LySoVietNam2016 đã viết: 13:17, 08/04/20
Em thấy tôi tiến bộ chưa haha. Tự vuốt đầu (tâm tưởng tay em vuốt thì ắt sự sẽ thành trong nay mai haha...em đã bảo học phải hành nên tôi áp dụng kiến thức ngay và luôn.
Ký tên,

Lâu lâu mới vào mà bác lysovietnam vẫn như xưa :(
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Mao Ca đã viết: 13:21, 08/04/20
LySoVietNam2016 đã viết: 13:17, 08/04/20
Ký tên,

Lâu lâu mới vào mà bác lysovietnam vẫn như xưa :(
Uh, thành thật khai báo tôi chưa THẬT TÍN nên cần hôn phối của tôi bên cạnh để vuốt tôi :-((((

Em ấy nếu biết vậy mai mốt phải nổ lực giúp tôi nghe :-))))
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Mà tôi phải công nhận hôm nay có tiến bộ. Ko biết cứ vậy thì mai mốt có người sẽ thưởng gì ko ta :-)))))
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

LySoVietNam2016 đã viết: 22:27, 19/03/20 Bàn tay của đức Quán Âm bị bể đang cần tới em :-)))))

Và tượng Phật trong Chánh Điện đang cần dát vàng lên nguyên pho tượng mà trụ trì bảo chỉ có em mới giúp dc.

Em tính sao? Em nỡ để tượng đức Quán Âm bị bể và tượng của Cha hoen ố hay sao? :-))))))

Hình ảnh

Trụ trì cho tôi biết em đã thình lình xuất hiện và trong 1 tiếng đã sửa xong tay này của ngài. Mọi người đều tán thán em làm nhanh và đẹp quá. Tôi biết chắc chắn là đức Quán Âm bị bể thì em ko bao giờ làm lơ dc he he. Em làm trụ trì giật mình vì sự xuất hiện đột xuất của em.

Cảm on, em, thật nhiều. Em đã cho tôi rất nhiều hy vọng. Em thấy tôi dao này tinh tấn ko? :-))))
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Chú Q có mặt o đó khi em sửa. Chú ấy bảo nhìn tay em điêu luyện, vuốt tới đâu đẹp tới đó rất thán phục. Chú ấy bảo ko bao giờ tin nổi là em ko dc truyền dạy bởi bất kỳ 1 ai vì làm quá điêu luyện.

Tôi cười bảo, "Người ta đã làm nhiều kiếp qua rồi chứ ko phải kiếp này."
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

A, chú Q trước đó ko biết em. Thấy em lui hui bên tượng Quán Âm bị bể thì lại gần mới biết em chính là người sửa lại ngài. Chú ấy bất ngờ lắm, vì người quá xinh đẹp lại chịu get your hands dirty để làm:-) Trước mắt của chú em vuốt tới đâu ngài lành tới đó trông thật đẹp mắt. Trụ trì và đại chúng cũng bất ngờ em làm chớp nhoáng vậy mà xong. Sau đó em sơn lại y hệt các màu kia làm ai cũng choáng vì ngạc nhiên :-)))) Vậy mà ngài bị bể hơn 1 năm qua ko ai biết sửa cả. Tới lúc ngài dc lành lặn:-)))))

Chú Q còn đoán em chắc là làm kinh doanh vì tướng tá xinh đẹp ko giống dân chuyên ngành của em. Lầm to haha

Cảm ơn em thật nhiều. Love you, em.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”