Lap hoi Than cu Phuc duc. Cac ban lam nghe gi vay?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
phuctaiphan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Lap hoi Than cu Phuc duc. Cac ban lam nghe gi vay?

Gửi bài gửi bởi phuctaiphan »

thanhmai8558 đã viết: 20:25, 19/05/20
phuctaiphan đã viết: 14:09, 18/05/20 Bác nào nghiệm ai cung Phúc em như nào thì phải xem sao ạ?
Hình ảnh
Ban nay Tu vi That sat thi lam viec gi nhi?
Mình 23 tuổi đang ăn không ở nhà nghỉ khỏe, đợi năm sau tốt nghiệp cử nhân Luật rồi chạy Grab. Bạn thấy ổn hông?
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

phuctaiphan đã viết: 10:08, 21/05/20
phuctaiphan đã viết: 14:09, 18/05/20 Bác nào nghiệm ai cung Phúc em như nào thì phải xem sao ạ?
Hình ảnh
Mình 23 tuổi đang ăn không ở nhà nghỉ khỏe, đợi năm sau tốt nghiệp cử nhân Luật rồi chạy Grab. Bạn thấy ổn hông?

Hoi xua minh cung la ma khoc khach thi cong viec phai chay.chuyen doi nhieu lam.lai khong nhu y.
Nhung cung Phuc cua ban chang nhung tu linh ma con duoc vong truong sinh.de vuong nua. ....
Đầu trang

phuctaiphan
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi phuctaiphan »

thanhmai8558 đã viết: 12:55, 21/05/20

Hoi xua minh cung la ma khoc khach thi cong viec phai chay.chuyen doi nhieu lam.lai khong nhu y.
Nhung cung Phuc cua ban chang nhung tu linh ma con duoc vong truong sinh.de vuong nua. ....
Như vậy là sao cậu? cậu nói rõ về cung Phúc được không ạ? Tui chưa hiểu?
Đầu trang

Dannguyenvo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Dannguyenvo »

Hi mọi người,

Em thấy nói thân cư phúc là gắn bó với gia đình dòng họ với trường hợp của em thì chưa đúng lắm. Em có cung phúc nhiều sao xấu, nhưng lại đi du học từ nhỏ, bố mẹ ly hôn sớm, giờ trưởng thành đi làm cũng sống xa gia đình và đi công tác rất nhiều.

Nhưng bù lại mọi chuyện khác với em khá hạnh thông, may mắn. Em cũng cảm ơn trời phật chuyện đó, dù đôi khi cũng buồn lòng vì em chẳng muốn gần gũi với gia đình dòng họ. Mẹ em những năm gần đây sau khi đau đầu vì gia đình dòng tộc thì cũng học theo cách sống của em. Hơi ích kỉ cá nhân nhưng bù lại tự làm mình hạnh phúc.
Đầu trang

Quyen1406
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Quyen1406 »

thanhmai8558 đã viết: 17:55, 16/05/20 Hình ảnh
Minh than cu Phuc duc.Nghe noi than cu phuc duc thi nen di chua.lam nhieu viec thien.Nhung cung chua biet bat dau tu dau. Chi thay minh co xu huong gan bo voi ho hang nhieu. Duoc nguoi trong ho hang thuong yeu.Con quan loc.tai bach thi nat bet.Nen hien dang that nghiep.Chang co gi trong tay.

Co ban nao than cu Phuc duc giong nhu minh. Cho minh loi khuyen voi.
Thân cư phúc đức đây và cũng đang đại vận phúc đức luôn. Hình như cung phúc xấu nên đại vận này mình nát bét luôn. Đang thất nghiệp nữa
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoalando »

Em tưởng thân với mệnh là một? Như hình với bóng chứ tách bạch thế thì người ta đã chẳng coi cung thân là một cung quan trọng. Ví dụ thân không cư phúc thì phúc vẫn là phúc chứ nó có chạy đi đâu đâu? Nếu nói tách bạch ra thì mệnh chủ về tính cách tư duy, thân chủ về hành động thể xác. Hành vận thì giống như đi đường cần cả tư duy lẫn hành động, chứ lấy tư duy mà hành vận mà không hành động thì...:)) tử vi chắc khó nhất, ảo nhất là cung thân đấy các bác.
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

hoalando đã viết: 17:42, 21/05/20 Em tưởng thân với mệnh là một? Như hình với bóng chứ tách bạch thế thì người ta đã chẳng coi cung thân là một cung quan trọng. Ví dụ thân không cư phúc thì phúc vẫn là phúc chứ nó có chạy đi đâu đâu? Nếu nói tách bạch ra thì mệnh chủ về tính cách tư duy, thân chủ về hành động thể xác. Hành vận thì giống như đi đường cần cả tư duy lẫn hành động, chứ lấy tư duy mà hành vận mà không hành động thì...:)) tử vi chắc khó nhất, ảo nhất là cung thân đấy các bác.

Than cu noi nao thi dua vao gio sinh do ban. Nhu minh sinh gio Suu nen vao Than cu Phuc duc.

Sinh giờ Tý hay giờ Ngọ thì Thân đóng ở cung Mệnh, gọi là Thân cư Mệnh.
Sinh vào giờ Sửu hay giờ Mùi thì Thân cư Phúc Đức,
Sinh vào giờ Dần hay giờ Thân thì Thân cư Quan Lộc,
Sinh vào giờ Mão hay giờ Dậu thì Thân cư Thiên Di,
Sinh vào giờ Thìn hay giờ Tuất thì Thân cư Tài Lộc
Sinh vào giờ Tỵ hay giờ Hợi thì Thân cư Phu Thê.
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

phuctaiphan đã viết: 16:00, 21/05/20
thanhmai8558 đã viết: 12:55, 21/05/20

Như vậy là sao cậu? cậu nói rõ về cung Phúc được không ạ? Tui chưa hiểu?
Menh cua cau o the tang mon thien ma dieu khach nhu minh, ngay xua cung no luc het minh, cong viec di chuyen rat nhieu ma rat met moi....
Than lai o the thai tue quan phu bach ho, nghia la dac tu linh, thi cung co chut toai long mot chut xiu...
Minh biet la vay...
Được cảm ơn bởi: phuctaiphan
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Dannguyenvo đã viết: 16:33, 21/05/20 Hi mọi người,

Em thấy nói thân cư phúc là gắn bó với gia đình dòng họ với trường hợp của em thì chưa đúng lắm. Em có cung phúc nhiều sao xấu, nhưng lại đi du học từ nhỏ, bố mẹ ly hôn sớm, giờ trưởng thành đi làm cũng sống xa gia đình và đi công tác rất nhiều.

Nhưng bù lại mọi chuyện khác với em khá hạnh thông, may mắn. Em cũng cảm ơn trời phật chuyện đó, dù đôi khi cũng buồn lòng vì em chẳng muốn gần gũi với gia đình dòng họ. Mẹ em những năm gần đây sau khi đau đầu vì gia đình dòng tộc thì cũng học theo cách sống của em. Hơi ích kỉ cá nhân nhưng bù lại tự làm mình hạnh phúc.
Co the ban sinh gio ti thi dung hon, hoac minh cung nghe noi ve viec ....tuyet xu phung sinh, nghia la cung phuc xau di xa thi giai dc.....
Đầu trang

Nguyen Dan Phuong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nguyen Dan Phuong »

leesongha1106 đã viết: 20:44, 17/05/20 Em thân cư Phúc đây ạ. Không biết có phải vì vậy không mà tính em không thích kiếm tiền hay bon chen với đời, thực ra cũng một phần vì tính em khá nhát và bị chê là khờ nữa cơ. Công việc cũng lận đận và bây giờ đang thất nghiệp :(( .
Đi chùa thì mỗi năm em đi 2 lần, chủ yếu là đi chung với mẹ còn bản thân em cũng không lễ bái gì nhiều ạ.

Hình ảnh
Lá số bạn giống mình gần như tất cả phụ tinh luôn ^^
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: leesongha1106
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”