Bắt đầu một khởi đầu mới.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bắt đầu một khởi đầu mới.

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Rút ra những kinh nghiệm từ những sai lầm trong quá khứ để chọn ra điều phù hợp nhất cho cuộc sống của mình. Những cuộc gặp gỡ mới, những chuyến đi mới, hành động mới, cuộc hành trình mới, năng lượng mới tích cực hơn. Sai thì sửa, đứng lên để bắt đầu lại từ đầu.
Mong các bác coi giúp hạn những năm sắp tới.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh, công chúa mùa thu
Đầu trang

NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Bắt đầu một khởi đầu mới.

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 05:55, 28/05/20 Rút ra những kinh nghiệm từ những sai lầm trong quá khứ để chọn ra điều phù hợp nhất cho cuộc sống của mình. Những cuộc gặp gỡ mới, những chuyến đi mới, hành động mới, cuộc hành trình mới, năng lượng mới tích cực hơn. Sai thì sửa, đứng lên để bắt đầu lại từ đầu.
Mong các bác coi giúp hạn những năm sắp tới.

Hình ảnh
Theo em, 4 năm tới của chị em nghĩ chị nên cẩn thận là tốt hơn ạ, nhất là năm dần và năm mão. Vài lời để đây, có gì sai mong được chị chỉ giáo!
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hình ảnh

Một lá số của một người anh, cũng như một người bạn mà mình khá quý, vẫn thường hay hàn huyên tâm sự về cuộc sống. Một đàn anh có kiến thức cực kỳ uyên bác về mai hoa dịch số, tử vi phong thủy và tử bình bát tự. Hy vọng khi mình quyết tâm cắt đứt những thứ rác rưởi cặn bã xã hội, cuộc sống mình sẽ bình lặng hơn.

Thật ra mà nói với cả quãng thời gian 4 năm trước bên cạnh bạn cũ làm trong quán bar và cả thời gian gần đây, nói ko tiếc nuối thật ra cũng ko hẳn. Nhưng nếu những chuyện như chứng kiến cảnh đưa tay vào máy cắt kim loại máu me bấy nhầy, cãi vã ném đồ chửi nhau hơn cơm bữa, ẩu đả rồi kêu bảo kê, bảo vệ lên tống cổ thằng kia ra đường. Nếu lỡ như trong lúc xô xát ẩu đả bị chấn thương trúng đâu thì làm thế nào. Hay thằng chó lên cơn bệnh dại làm trúng gì r sao. Hay t ức quá rồi lấy dao đâm chết nó thì biết làm sao. Nên là thôi. Cuộc sống mà.

Hãy làm cuộc sống nó bình yên vag giản dị nhất có thể, đừng tự gây ra mệt mỏi phiền phức đau khổ cho chính mình !!!
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đéo ngờ năm nay cãi nhau đánh nhau đến mức chấn thương đầu gối luôn. Đúng là con súc vật hạ đẳng chó điên thần kinh. Con súc vật đăng khôi và những con chó điên mang bộ mặt giống nó thật đáng sợ. Bây giờ báo công an hay nhắn tin chửi người nhà nó ư. Để rồi nó lại đưa tay vào máu cắt kim loại cho máu me bấy nhầy phải ko. Chiều nay nó ntin rồi đấy. Nó muốn chết mẹ đi giờ cũng ko có gì, chẳng còn gì, mất tất cả, chết đc thì cũng chết. Thôi chừa cho người ta một con đường sống, cứ chặn hết cho xong. Sau này thấy nó ntin thì lơ đi ko trả lời, thấy ở đâu coi như gặp con chó điên cứ né đi là xong chuyện.
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mong sao có thể xem Những ngày trẻ xui xẻo và những cuộc tình qua đường đầy xui xẻo như một giấc mộng trưa hè và tìm đc một nơi chốn phù hợp để có thể lập một gia đình.

Bỗng nhiên lại nhớ đến Trần Quốc Hùng, mối tình đầu năm 16 tuổi, nếu ngày đó em ko nổi giận với anh, ko lấy sách ném vào mặt anh, ko từ chối lời xin lỗi của anh, có lẽ đời em ko gian truân đến thế. Em đã tìm anh hơn 10 năm nay, hỏi tất cả những người em từng quen biết và nhiều lần trở về trường cũ, thậm chí hỏi cả những du học sinh em quen biết qua mạng xã hội, nhưng em vẫn ko gặp đc anh...

Thật ra em rất ghét bản thân mình và muốn quen đi những quá khứ phóng túng và đầy trắc trở. Em muốn quên hết đi những mối tình qua đường trên mạng xã hội, muốn chối bỏ cả sự tồn tại của thằng ng yêu cũ bán ma túy bố mẹ đi tù, của thằng đi xkld iceland để trả nợ cho bố mẹ cờ bạc, và cả sự tồn tại của thằng thần kinh này. Em ghét quá khứ phóng túng và bẩn thỉu nhơ nhớp của mình. Em ghét những toan tính bẩn thỉu giới thiệu cho ng quen này ng quen nọ vì biết họ có tiền, giống như cố đấm ăn xôi vậy, vì họ cũng chẳng ưa gì mình đâu. Và người duy nhất em đi tìm gần 10 năm nay cũng chỉ là anh thôi.

Em ko có bạn bè, ngày xưa đi học bị cả tập thể lớp cô lập, bị bắt nạt và cô lập rất khổ, anh là người duy nhất bênh vực em. Nếu có thể gặp lại anh, và anh vẫn là anh của ngày xưa thì thật tốt. Xã hội này tất cả đều có thể căm ghét em, nhưng anh sẽ ko bao giờ làm hại em.
Đầu trang

NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 07:16, 31/05/20 Mong sao có thể xem Những ngày trẻ xui xẻo và những cuộc tình qua đường đầy xui xẻo như một giấc mộng trưa hè và tìm đc một nơi chốn phù hợp để có thể lập một gia đình.

Bỗng nhiên lại nhớ đến Trần Quốc Hùng, mối tình đầu năm 16 tuổi, nếu ngày đó em ko nổi giận với anh, ko lấy sách ném vào mặt anh, ko từ chối lời xin lỗi của anh, có lẽ đời em ko gian truân đến thế. Em đã tìm anh hơn 10 năm nay, hỏi tất cả những người em từng quen biết và nhiều lần trở về trường cũ, thậm chí hỏi cả những du học sinh em quen biết qua mạng xã hội, nhưng em vẫn ko gặp đc anh...

Thật ra em rất ghét bản thân mình và muốn quen đi những quá khứ phóng túng và đầy trắc trở. Em muốn quên hết đi những mối tình qua đường trên mạng xã hội, muốn chối bỏ cả sự tồn tại của thằng ng yêu cũ bán ma túy bố mẹ đi tù, của thằng đi xkld iceland để trả nợ cho bố mẹ cờ bạc, và cả sự tồn tại của thằng thần kinh này. Em ghét quá khứ phóng túng và bẩn thỉu nhơ nhớp của mình. Em ghét những toan tính bẩn thỉu giới thiệu cho ng quen này ng quen nọ vì biết họ có tiền, giống như cố đấm ăn xôi vậy, vì họ cũng chẳng ưa gì mình đâu. Và người duy nhất em đi tìm gần 10 năm nay cũng chỉ là anh thôi.

Em ko có bạn bè, ngày xưa đi học bị cả tập thể lớp cô lập, bị bắt nạt và cô lập rất khổ, anh là người duy nhất bênh vực em. Nếu có thể gặp lại anh, và anh vẫn là anh của ngày xưa thì thật tốt. Xã hội này tất cả đều có thể căm ghét em, nhưng anh sẽ ko bao giờ làm hại em.
Buồn cho một mối tình đẹp... mà nếu được chị up thử lá số ảnh lên xem sao? Biết đâu truyền tinh thì sao ạ?
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ko có ngày tháng năm sinh em à. =)) Anh Hùng là hot boy trường chị hồi xưa đó em, có ko giữ, mất ko tìm lại đc, anh là người đẹp nhất trường thời đó cũng là nam nhân đẹp nhất mà chị từng gặp. Chị đam mê sắc dục và cái đẹp lắm em, những đời chồng ko chính thức và những đời bồ đều là những người rất đẹp. Có 1 ông 79 tìm hiểu nghiêm túc cũng toang tại thằng già đó già vs xấu trai, tính nó cũng đc mà xấu nên out =)) hồi trẻ nó cũng đẹp lắm mà già xấu thấy ghê. Chị đam mê ngoại hình và quan trọng tình yêu hơn còn những tiêu chí khác ko quan trọng bằng. Cho nên chị bị fail =)) thôi kệ đời mình sống có 1 lần mà. Sao ko chọn ng mình thích. Lấy thì lấy thôi, sống chung cũng đc, quan trọng bao lâu, sai thì chọn lại.

Đang ko biết vận 32-42 chị có tiền ko để chị cho cha mẹ chị vs đem tiền bao trai đẹp đây em :D

Đùa thôi chứ em xem thử năm sau bắt đầu đầu tư lại mà đầu tư vào mảng khác ko phải tài chính liệu ổn ko bé :)
NguyenDuongBaoMinh đã viết: 17:18, 31/05/20
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 07:16, 31/05/20 Mong sao có thể xem Những ngày trẻ xui xẻo và những cuộc tình qua đường đầy xui xẻo như một giấc mộng trưa hè và tìm đc một nơi chốn phù hợp để có thể lập một gia đình.

Buồn cho một mối tình đẹp... mà nếu được chị up thử lá số ảnh lên xem sao? Biết đâu truyền tinh thì sao ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”