Hội những người sinh phạm giờ kim xà thiết tỏa.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ZzXemtuongzZ
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Hội những người sinh phạm giờ kim xà thiết tỏa.

Gửi bài gửi bởi ZzXemtuongzZ »

Cháu sinh giờ kim sà đây
Cả hai bố mẹ cháu sinh mỗi mình cháu mà cả hai người đều hành thổ có mỗi cháu hành mộc mà 2 bố mẹ còn khắc tuổi cháu nữa chứ. Năm nay cháu 17 tuổi Nhưng có bị khắc chết đâu
Đầu trang

Trương280591
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Trương280591 »

Chào các anh chị , xin các anh chị chỉ giúp em với , em có con gái sinh ngày 10/5/2017 âm lịch lúc xin có có hỏi 1 người ông họ xem cho giờ sinh , vậy mà theo em thấy thì còn gái em bị sinh phạm giờ kim xà thiết toả em lo lắng quá ko ngủ nổi mộng các anh chị chị giúp em cách với ạ . Cháu sinh lúc 9h 35 phút ngày 10/5/2017 âm lịch . Cháu đẻ mổ ạ . Em thì sinh 28/5/1991 âm lịch vk em thì sinh năm 1993 .
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tonypham12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi tonypham12 »

luuthienan đã viết: 06:33, 10/10/16 Chào các bác, các anh chị và các bạn,

" Theo dân gian nếu trẻ sinh phải giờ Kim Xà Thiết Tỏa là phạm rất nặng, rất khó nuôi,là cách yểu thọ ở trẻ con.Phạm giờ kim xà, triển vọng của đứa trẻ rất bấp bênh. Cho dù có sống cũng hết sức khó nuôi vì đau yếu luôn luôn. Nếu Bản Mệnh đứa trẻ bị cha (hay mẹ) khắc hành, thì càng khó sống, dễ yểu trước 13 tuổi."

Theo như tiêu đề, mình lập topic này mong được tập hợp những chia sẻ và nghiệm lý của các anh chị và các bạn sinh vào giờ Kim xà thiết tỏa về quá trình trương thành và các biến cố cuộc sống (gia đình, sức khỏe, chết hụt, thành công) trong các giai đoạn trước 13 tuổi và từ 13 đến 30 tuổi. Như một vài tài liệu viết người sinh phạm giờ kim sà thiết tỏa nếu vượt qua được ngưỡng 13 tuổi thì thường thành công lớn lao sau này liệu có cơ sở.

Mong nhận được chia sẻ của các bác, các anh chị và các bạn trên diễn đàn.

Trân trọng cảm ơn.
Mình cũng sinh giờ kim xà. Vì đầu của mình quá to nên mẹ mình đẻ rất khó, tình hình lúc đó cũng căng
Đầu trang

probi14
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi probi14 »

Mình cũng sinh giờ kim xà, rất khó nuôi, phải giả mang đi cho ng khác, chữa trị đông tây y đủ cả, có lần chết hụt sau 8h thì tỉnh lại. Lớn lên khoẻ mạnh bt, thành công thì chưa biết được :D
Đầu trang

TrangTraTruc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi TrangTraTruc »

Chào các anh chị,

Làm ơn xem giúp bé con nhà em với ạ! Bé sinh mổ cấp
cứu lúc 12.45 trưa ngày 21/02/2014 dương lịch, bé gái ạ! Em xem bé bị phạm giờ kim xà... và khắc mẹ, cha :(((
Em buồn quá! Có ai bày cách hoá giải cho bé giúp em với ai! Em cảm ơn nhiều!!!! 🙏🙏🙏
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

Mình ko phạm giờ mà phạm ngày Thập Ác Đại Bại, liệu có cùng nhóm ko :)
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

Thủy sự
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thủy sự »

Chào các anh chị,
Các anh chị xem giúp e bé e mới sinh lúc 20h20' ngày 6/5/2020 nhằm ngày 14/4/20Al . Thì có phạm giờ kim xà thiết tỏa ko ạ. E mới nghe có người nói bé bị phạm giờ kxt tỏa rồi. E lo ghê. Và ko biết có cách gì để hóa giải ko ạ. Huhu...
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

An mộc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi An mộc »

Mong các bác có kinh nghiệm tính giúp em xem con trai em sinh ngày 3/8/2019 âm lịch, giờ 7h10 phút, có phạm giờ không ạ. ? Bé hay ốm e lo lắm ạ.Đây là lá số của bé ạ.
IMG]lasotuvi/2020/K9BBXAXK.jpg[/IMG]
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

An mộc đã viết: 12:59, 19/08/20 Mong các bác có kinh nghiệm tính giúp em xem con trai em sinh ngày 3/8/2019 âm lịch, giờ 7h10 phút, có phạm giờ không ạ. ? Bé hay ốm e lo lắm ạ.Đây là lá số của bé ạ.
IMG]lasotuvi/2020/K9BBXAXK.jpg[/IMG]
Vào trang hocvienlyso.org gõ ngày giờ tháng năm sinh trên mục lá số tử vi.Trang này phạm giờ kim xà hay không thì đều có ghi.Kết quả:lá số trên ko phạm giờ kim xà thiết tỏa.
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

TrangDang1991
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi TrangDang1991 »

IMG_9620.PNG (606.96 KiB) Đã xem 1354 lần
:( con Trai em sinh phạm combo
Kim xà+ Tướng quân+ bản mệnh khắc mẹ.Mẹ thổ con thuỷ.
Khi bé mới sinh không khóc bác sĩ đánh rồi trích gót chân rồi hô hấp đủ kiểu cuối cùng nó mới kêu hị hị hị chứ cũng chẳng khóc oe oe bác sĩ bảo tưởng ca này tử vong rồi.
Xong đến 3 tháng bị tiêu chảy sốt cao ngày đi 20 lần kèm nôn.bác sĩ Ko cho thuốc ngay chỉ cho hạ sốt và ozezon cuối cùng bị mất nước yếu quá mà bế Ko dựng nổi đầu lên... bác sĩ mới tá hoạt cho đi truyền y tá lấy 4 phát Ko lấy dc ven vì quá yếu họ chuyển lên khoa yêu cầu y tá xiên đúng 16 phát cuối cùng mới lấy dc ven bác sĩ bảo cả này Ko cố lấy dc ven là tử vong.Sợ lấy ven toát cả mồ hôi.Xong truyền đến đêm canh con thấy thuốc chảy nhanh người con lạnh toát mới chạy sang gọi y tá thì bả kêu Ko sao đâu. Mãi sau cứ thấy nó run bần bật mới sang chửi ầm lên thì đúng lúc bác trưởng khoa đi đến ổng bảo để thuốc chảy thế này là sốc thuốc.Hồi đó vẫn Ko biết con phạm giờ chỉ thấy con bị thế nên lo lắng mới bán Khoán vào cửa Đức ông để Đức ông che trở cho.
Trộm vía từ đấy cho đến nay cứ ăn ngoan ngủ ngoan lớn vùn vụt như tháng gióng năm nay 7 tuổi 1m32 nặng 38kg
Thông minh,Học giỏi,thương mẹ mỗi tội nghịch ,không nghe 1 ai, Ko ai bảo dc mẹ áp chế dc cũng chi sợ mỗi mẹ nhưng không có mẹ thì như cướp giời cá tính mạnh chỉ làm thứ mình thích còn Ko thích là chống đối biết cũng kêu Ko biết.và lì thì Thôi rồi.
😞 Nên e cũng lo lắng Ko biết thế nào hĩx
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”