Cháu chơi vơi quá, mọi người giúp cháu ít lời khuyên.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trung03
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Cháu chơi vơi quá, mọi người giúp cháu ít lời khuyên.

Gửi bài gửi bởi Trung03 »

thamvu88 đã viết: 10:11, 28/06/20
Trung03 đã viết: 09:58, 28/06/20
thamvu88 đã viết: 09:57, 28/06/20
bạn học nghành gì?
có anh chị em khác dòng không?
cha mẹ bạn hiên nay ntn?
Cháu học kỹ thuật ô tô, có chị cùng cha khác mẹ. Bố mẹ thì làm cv bình thường thôi.
chà ứng số rồi, bạn số nhờ anh chị em và vợ, này anh chị em giàu có, vợ đẹp xinh duyên dáng, chúc mừng bạn, bạn nên học càng cao càng tốt, số bạn học cao lên được đó, xin hỏi trước đây bố mẹ bạn có buôn bán gì không?
Bố mẹ cháu cũng không buôn bán gì. Mà tầm cháu giờ gái nào nó ngó 😂😂
Còn học thì cháu vẫn học những thứ cháu thích khi có thời gian. Chứ học lấy bằng cao có lẽ cháu không theo.
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vantheanh »

Em phải đứng vững trên đôi chân của mình trước khi nghĩ đến việc chạy.

Các bạn trẻ luôn đòi hỏi hoặc than phiền quá nhiều khi lần đầu đi làm nhưng lại quên rằng mình vẫn chưa chứng minh rõ giá trị của bản thân với công ty.

Anh mong em hãy suy nghĩ kĩ trước khi em tự đạp đổ chén cơm của mình và xin nghỉ vào mùa dịch này.
Được cảm ơn bởi: Trung03
Đầu trang

Trung03
Nhất đẳng
Nhất đẳng

vantheanh đã viết: 11:32, 28/06/20 Em phải đứng vững trên đôi chân của mình trước khi nghĩ đến việc chạy.

Các bạn trẻ luôn đòi hỏi hoặc than phiền quá nhiều khi lần đầu đi làm nhưng lại quên rằng mình vẫn chưa chứng minh rõ giá trị của bản thân với công ty.

Anh mong em hãy suy nghĩ kĩ trước khi em tự đạp đổ chén cơm của mình và xin nghỉ vào mùa dịch này.
Vâng, em biết em bồng bột nên em xin lời tư vấn từ những người đi trước. Em sợ mình qua chính con đường tốt mà chính bản thân em không nhận ra.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

Trung03 đã viết: 10:13, 28/06/20
Trung03 đã viết: 09:58, 28/06/20

Cháu học kỹ thuật ô tô, có chị cùng cha khác mẹ. Bố mẹ thì làm cv bình thường thôi.
chà ứng số rồi, bạn số nhờ anh chị em và vợ, này anh chị em giàu có, vợ đẹp xinh duyên dáng, chúc mừng bạn, bạn nên học càng cao càng tốt, số bạn học cao lên được đó, xin hỏi trước đây bố mẹ bạn có buôn bán gì không?
Còn học thì cháu vẫn học những thứ cháu thích khi có thời gian. Chứ học lấy bằng cao có lẽ cháu không theo.
Thời gian này nên tập trung học tập kiến thức lẫn kinh nghiệm xã hội, sau này có cơ hội đổi đời đó, được nhị hợp lộc quyền tý sửu là cách tốt rồi, qua 3x hoặc lấy vợ rồi hãy tính chuyện làm ăn . chúc bạn may mắn
Đầu trang

Trung03
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thamvu88 đã viết: 14:34, 28/06/20
Trung03 đã viết: 10:13, 28/06/20
Thời gian này nên tập trung học tập kiến thức lẫn kinh nghiệm xã hội, sau này có cơ hội đổi đời đó, được nhị hợp lộc quyền tý sửu là cách tốt rồi, qua 3x hoặc lấy vợ rồi hãy tính chuyện làm ăn . chúc bạn may mắn
Vâng, cháu cảm ơn. Vậy là cháu nên tập trung học hỏi, chuyện tình cảm để qua 30 đúng k ạ.
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Là một người làm về kĩ thuật chuyên môn, anh có vài lời khuyên dành cho em. Đây là những điều mà thầy (mentor) dạy cho anh. Anh hi vọng em cũng nhờ đó mà thành công.

1. Học, học nữa, học mãi.
2. Hòa đồng, thân thiện, khiêm tốn, trách nhiệm và giúp đỡ đồng nghiệp.
3. Kết nối, xã giao, mở rộng mối quan hệ xã hội.
4. Đặt lợi ích của công ty song song với lợi ích của bản thân.
5. Tầm nhìn rộng mở và bao quát toàn cục
6. Can đảm gánh vác trọng trách và tham gia các dự án lớn.
7. Biết ơn!

Nếu em làm được 7 điều này, em sẽ thành công
Đầu trang

Trung03
Nhất đẳng
Nhất đẳng

vantheanh đã viết: 23:15, 28/06/20 Là một người làm về kĩ thuật chuyên môn, anh có vài lời khuyên dành cho em. Đây là những điều mà thầy (mentor) dạy cho anh. Anh hi vọng em cũng nhờ đó mà thành công.

1. Học, học nữa, học mãi.
2. Hòa đồng, thân thiện, khiêm tốn, trách nhiệm và giúp đỡ đồng nghiệp.
3. Kết nối, xã giao, mở rộng mối quan hệ xã hội.
4. Đặt lợi ích của công ty song song với lợi ích của bản thân.
5. Tầm nhìn rộng mở và bao quát toàn cục
6. Can đảm gánh vác trọng trách và tham gia các dự án lớn.
7. Biết ơn!

Nếu em làm được 7 điều này, em sẽ thành công
Em cảm ơn những lời khuyên sâu sắc của anh, tiền bối.
Em quyết định xin nghỉ việc công ty hiện tại. Có lẽ nó đúng cho hoàn cảnh hiện tại nhưng thời gian sau có thể em sẽ hối hận. Nhưng có nhiều vấn đề áp lực khiến em không thể đi tiếp tại đó. Em mong mình sớm tìm được điểm đến phù hợp.
Cảm ơn anh lần nữa ạ.
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Quả thật làm công việc theo như em mô tả thì hơi cực, nhưng anh nghĩ tuổi trẻ chịu cực một chút cũng là điều tốt, em nhỉ?

Nhưng, nói gì cũng đã muộn rồi vì em đã xin nghỉ. Anh chỉ hi vọng là trước khi em xin nghỉ, em đã có được một chỗ làm khác. Nếu không, anh nghĩ khả năng quản lý tài chính của em cần phải trao dồi thêm.
Đầu trang

Trung03
Nhất đẳng
Nhất đẳng

vantheanh đã viết: 06:45, 29/06/20 Quả thật làm công việc theo như em mô tả thì hơi cực, nhưng anh nghĩ tuổi trẻ chịu cực một chút cũng là điều tốt, em nhỉ?

Nhưng, nói gì cũng đã muộn rồi vì em đã xin nghỉ. Anh chỉ hi vọng là trước khi em xin nghỉ, em đã có được một chỗ làm khác. Nếu không, anh nghĩ khả năng quản lý tài chính của em cần phải trao dồi thêm.
Khả năng quản lí tài chính của em đúng là rất kém ạ. Em đang có khuynh hướng làm việc cho những công ty Nhật hoặc đi Nhật lần này. Đợt này nghỉ có thể em lại tiếp tục tự học tiếng và học thêm các kỹ năng. Giai đoạn này cũng coi là khủng hoảng, nếu em quá vội chọn dễ em sẽ lại chọn sai.
Cũng như anh nói học học nữa học mãi, em cũng thích tự học nhưng lại luẩn quẩn quỹ thời gian nên không có chút thời gian trống để học hay giải trí, tâm lí cứ nặng lền theo thời gian làm việc mà không được giải tỏa.
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Trung03 đã viết: 09:42, 29/06/20
vantheanh đã viết: 06:45, 29/06/20 Quả thật làm công việc theo như em mô tả thì hơi cực, nhưng anh nghĩ tuổi trẻ chịu cực một chút cũng là điều tốt, em nhỉ?

Khả năng quản lí tài chính của em đúng là rất kém ạ. Em đang có khuynh hướng làm việc cho những công ty Nhật hoặc đi Nhật lần này. Đợt này nghỉ có thể em lại tiếp tục tự học tiếng và học thêm các kỹ năng. Giai đoạn này cũng coi là khủng hoảng, nếu em quá vội chọn dễ em sẽ lại chọn sai.
Cũng như anh nói học học nữa học mãi, em cũng thích tự học nhưng lại luẩn quẩn quỹ thời gian nên không có chút thời gian trống để học hay giải trí, tâm lí cứ nặng lền theo thời gian làm việc mà không được giải tỏa.
"Khả năng quản lí tài chính của em đúng là rất kém ạ."
Em cần học một khóa quản lý tài chính trên youtube hoặc google để hiểu rõ chi tiêu của bản thân.

"Em đang có khuynh hướng làm việc cho những công ty Nhật hoặc đi Nhật lần này."
Đi Nhật luôn luôn là một sự lựa chọn tốt. Công ty của anh (Dow chemical) cũng học hỏi các phương pháp quản lý và sản xuất của Nhật.
Cái em cần học là tinh thần cầu thị và thái độ làm việc của họ.

"Cũng như anh nói học học nữa học mãi, em cũng thích tự học nhưng lại luẩn quẩn quỹ thời gian nên không có chút thời gian trống để học hay giải trí, tâm lí cứ nặng lền theo thời gian làm việc mà không được giải tỏa."
Khả năng quản lý thời gian của em còn yếu nên em cho rằng phải nghỉ việc mới học hành được. Thực tế, những người học MBA vừa học vừa làm. Em nên nhớ, có nguồn thu nhập luôn luôn an toàn hơn là thất nghiệp. Em phải bảo đảm được 3 nhu cầu thiết yếu của con người : mái nhà che thân, quần áo che người, đồ ăn lót bụng để tâm lý cân bằng và cuộc sống ổn định
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”