Hạn thiên không: Liệu có thể lấy lại được tình yêu lẫn sự nghiệp ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hạn thiên không: Liệu có thể lấy lại được tình yêu lẫn sự nghiệp ?

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Hình ảnh
Lúc trước đây em cũng ko tệ lắm, đại diện trường em đi thi hsg cấp thành phố vs đậu đc 2 trường đại học. Em biết dc 2 thứ tiếng là anh và nhật nhưng ko giỏi lắm, nghe nói đọc viết giao tiếp cơ bản và 1 ít tiếng trung. Thời điểm mới ra trường đi làm cũng có tích cóp đc 1 ít.

Nhưng do sai lầm của bản thân nên đánh mất đi những cơ hội lớn và quý giá trong sự nghiệp và do sự ích kỷ của bản thân hiện giờ em đánh mất tình yêu sâu đậm gần 2 năm, em yêu ng ấy nhiều nhưng cuộc sống hoàn cảnh cả hai quá éo le và trắc trở, tính cách toàn xung đột cãi vã gây hiểu lầm. Nếu như ko có người đó luôn bên cạnh động viên can ngăn cuối năm 2019 em xuống tiền đầu tư khoảng 2 tỷ sẽ mất hết do dính Covid-19. Em rất hối hận và đang rất quyết tâm và cố gắng để lấy lại mọi thứ. Mong các bác xem liệu em có thể ko ^:)^
Được cảm ơn bởi: ngochuyen1942020, Nhatnguyetsuu, Kimchi20, Hihihi1, vn007
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Hạn thiên không: Liệu có thể lấy lại được tình yêu lẫn sự nghiệp ?

Gửi bài gửi bởi vantheanh »

Giờ đang là lúc thiên thời rối ren mà em ơi.

Dịch Covid phủ xuống đợt 2 là Mỹ cũng tan hoang thêm một chập nữa.

Thời dịch bệnh thì mọi thứ liên quan đến dụng cụ y tế đều hợp thời. Anh nghĩ chỉ có vốn mạnh như ông Vượng sản xuất dụng cụ y tế là ngon.

Tính em nóng, liều lĩnh lúc này là chơi với nữa đấy em. Anh nghĩ em nên bình tâm lại. Ai cũng muốn thể hiện chính mình nhưng thiên thời thế này, mình ngủ đông thôi em ơi.

Thời dịch làm ăn thua lỗ, nhưng làm chính trị lại đắc thời. Lòng người hoang mang dễ tựu tập. Nếu em có máu chính trị thì...có thể thử.
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

duongtrunghai1109
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi duongtrunghai1109 »

Các cụ đã bảo là mấy ai quý hiển công danh, khi mà nhật nguyệt tương tranh sửu mùi mà cung mệnh lại có cung hóa kị nữa nên khi hỏng vc là do cái tính cự cãi, đa nghi khó tính và hơn nữa là do sử dụng lời nói nó ko dc đúng. Hạn đang đi vào đất của Thiên đồng hóa khí là dịch nên di chuyển đi lại suốt ngày, dù thiên đồng là phúc tinh đóng đâu thì tăng tính tốt ở đó nhưng lại đi với thiên không thì sẽ làm bất biến rất nhiều. Mình khuyên bạn từ bây h đến năm 32 tuổi chỉ nên làm mọi thứ bình thường thôi đừng đặt quá nhiều tiền hay của cải vào một chỗ và làm gì thì cx nhỏ nhỏ thôi mình chờ thời qua đại vận tiếp theo có thái tuế cộng phá quân ko kiếp. 10 năm từ 22 đến 32 là lúc bạn mới nên tập trung vào những dự án lớn.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tìm về kí ức cố xoá đi đoạn tình ban sơ
Rồi lại chơ vơ đứng giữa nơi đại lộ tan vỡ
Mãi chìm đắm trong lầm lỡ
Trái tim vẫn không ngừng nhớ
Đợi chờ em đến hoá ngu ngơ

Tình yêu đã phai mờ như hoa nở không màu
Càng níu kéo nhưng lại càng xa cách nhau
Đành ôm nỗi đau này chết lặng giữa trời mây
Hằn lại sâu trong trái tim hao gầy

http://m.nhaccuatui.com/bai-hat/hoa-no-khong-mau-hoai-lam.qbK16hjg5TdZ.html
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 23:20, 02/07/20 Tìm về kí ức cố xoá đi đoạn tình ban sơ
Rồi lại chơ vơ đứng giữa nơi đại lộ tan vỡ
Mãi chìm đắm trong lầm lỡ
Trái tim vẫn không ngừng nhớ
Đợi chờ em đến hoá ngu ngơ

Tình yêu đã phai mờ như hoa nở không màu
Càng níu kéo nhưng lại càng xa cách nhau
Đành ôm nỗi đau này chết lặng giữa trời mây
Hằn lại sâu trong trái tim hao gầy

http://m.nhaccuatui.com/bai-hat/hoa-no-khong-mau-hoai-lam.qbK16hjg5TdZ.html

Lại sến. Thôi cô đi ngủ đi cô ơi. Yêu đương gì tầm này mà tan với chả vỡ
Đầu trang

vtsinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vtsinh »

Lá này được 1 cách rất hay là bả lộc cách, mệnh đà thân kình lộc tồn ở phụ mẫu lại tuổi giáp nên được hưởng lộc từ cha mẹ, gia đình cha mẹ giàu có và dễ được hưởng thừa kế. mệnh nhật nguyệt lại có hóa kỵ thêm khôi việt xương khúc, thông minh sáng dạ, học vấn tốt thiện lương lại rất đa tài nghệ. gặp riêu đà kị nữa đúng là nữ nhân hào hoa mà tâm tư dằn vặt đau khổ lắm lúc cô độc dễ cả tin mà hụt hẫng đau khổ

Đại vận 22 ở phu phi kị nhập mệnh mà mệnh lại tự hóa lộc gặp hóa kị đóng thành cách tuyệt mệnh kị, bản thân và phu thê dễ xảy ra tranh đấu kịch liệt mà tổn thương cả hai, dễ là người nam sẽ bị ảnh hưởng lớn nhất. Hạn đến năm hợi 26 lưu niên ở điền tử tướng đất la võng bị không kiếp hỏa linh bủa vây nhưng có tả hữu khoa lộc quyền cứu giải nên đỡ được phần nào. tiểu hạn ở phúc bị cung phu song kị chiếu vào nên tiền tài tình cảm bất an biến động rất lớn.

Sang năm nay 27 lưu niên ở phúc lại gặp song kị từ đại vận chiếu vào, e là 1 năm đầy ưu tư đau khổ chuyện tình duyên tiền bạc công việc (cung phúc là cung vị quan lộc của đại vận). tuy rằng tiểu hạn được hưởng lộc tồn nhưng cũng chật vật 1 phen. Nhìn chung từ giờ đến 32 vẫn vất vả cô độc lắm nhất là chuyện tình cảm gặp nhiều sóng gió lớn :-$ :-$ :-$
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

QUÁN RƯỢU CỦA ANH ĐÓNG CỬA KHÔNG TIẾP EM.

Đó là tên bài hát của Trần Tuyết Ngưng (你的酒馆对我打烊).

"Quán rượu của anh đóng cửa không tiếp em, viên đạn trong tim đã lấp đầy khoảng trống anh để lại. Hãy trả lời em, em sẽ sống sao những tháng ngày sau này, khi toàn thân rỉ máu mà miệng vẫn nở nụ cười tha thứ...."
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

East Wind Break nhẹ nhang hơn ấy

Jay Chou 周杰倫【東風破 Dong-Feng-Po】-Official Music Video
https://www.youtube.com/watch?v=qct0JLjaHDc
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Nhiều khi em nghĩ cuộc đời như một dòng sông, với những dòng chảy luôn thay đổi, em sống ko cưỡng cầu điều gì vì mọi thứ đều thuận theo tự nhiên. Tình nhân ko thiếu, và may mắn em vẫn luôn có những người bên cạnh chăm sóc, giúp đỡ, thương yêu bác à. Đại hạn gặp cô thần quả tú, nhưng em cảm thấy khó kết hôn vì hoàn cảnh nhiều rào cản. Nếu như cuối năm 2019 bạn em ko ngăn cản quyết tâm đầu tư 2 tỷ vào chứng khoán của em, có lẽ mất trắng hết năm nay vì covid rồi. Có thể em ko phải là người thông minh, nhưng em nghĩ em biết lựa chọn ai bên cạnh mình.

Nếu bác nói vậy, có lẽ em phải học cách kiềm chế cái tính nóng nảy của mình lại. Mình thương người ta còn ko hết, nên có lẽ nên thu liễm cái nóng vào trong, để dành nó cho những thành phần thủ đoạn mất dạy, đối đầu với xã hội này để dạy cho chúng nó biết em là ai chứ. Chứ em suy nghĩ nhiều và hối hận rất nhiều rồi, em ko muốn làm tổn thương những người bên cạnh mình, nên em chấp nhận mài mòn đi những góc cạnh rất sắc nhọn trong tính cách của bản thân. Em sẽ tiếp nhận góp ý của bác để sửa đổi bản thân.

Trước năm 30 tuổi, em thích học, thích lắng nghe, thích chiêm nghiệm hơn, nhưng đôi khi sai lầm và những biến động thất bại trong tình cảm. giống như 1 rào cản khiến em chán nản trong công việc đầu tư lẫn học hành. học và kiếm tiền là cả đời. bây giờ em chưa kiếm đc tiền nhiều sẽ có 1 thời điểm nào đó em kiếm nhiều tiền. Nhưng tình yêu nó chỉ đến vào những lần rất ít ỏi trong cuộc đời. Nếu ko nắm bắt đc sẽ lạc mất.

Hiện giờ em đã có người bạn mới đc 1 thời gian, nhưng thật em vẫn nghĩ đến người bạn cũ. có lẽ em cần suy nghĩ và 1 lần gặp lại bạn cũ nói chuyện thẳng thắn nhưng ko phải bây giờ, vì em cũng đang rất là nóng nảy cần phải nguội lại.

vtsinh đã viết: 23:37, 02/07/20 Lá này được 1 cách rất hay là bả lộc cách, mệnh đà thân kình lộc tồn ở phụ mẫu lại tuổi giáp nên được hưởng lộc từ cha mẹ, gia đình cha mẹ giàu có và dễ được hưởng thừa kế. mệnh nhật nguyệt lại có hóa kỵ thêm khôi việt xương khúc, thông minh sáng dạ, học vấn tốt thiện lương lại rất đa tài nghệ. gặp riêu đà kị nữa đúng là nữ nhân hào hoa mà tâm tư dằn vặt đau khổ lắm lúc cô độc dễ cả tin mà hụt hẫng đau khổ

Đại vận 22 ở phu phi kị nhập mệnh mà mệnh lại tự hóa lộc gặp hóa kị đóng thành cách tuyệt mệnh kị, bản thân và phu thê dễ xảy ra tranh đấu kịch liệt mà tổn thương cả hai, dễ là người nam sẽ bị ảnh hưởng lớn nhất. Hạn đến năm hợi 26 lưu niên ở điền tử tướng đất la võng bị không kiếp hỏa linh bủa vây nhưng có tả hữu khoa lộc quyền cứu giải nên đỡ được phần nào. tiểu hạn ở phúc bị cung phu song kị chiếu vào nên tiền tài tình cảm bất an biến động rất lớn.

Sang năm nay 27 lưu niên ở phúc lại gặp song kị từ đại vận chiếu vào, e là 1 năm đầy ưu tư đau khổ chuyện tình duyên tiền bạc công việc (cung phúc là cung vị quan lộc của đại vận). tuy rằng tiểu hạn được hưởng lộc tồn nhưng cũng chật vật 1 phen. Nhìn chung từ giờ đến 32 vẫn vất vả cô độc lắm nhất là chuyện tình cảm gặp nhiều sóng gió lớn :-$ :-$ :-$
Được cảm ơn bởi: vtsinh
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thật ra bản thân em khuyết điểm nhiều lắm, năng lực làm việc cũng kém, nhìn người nhiều khi ko chuẩn, dễ tin người thường hay bị lừa, nên nó kéo theo nhiều thị phi trong cuộc sống. Mà em thì cảm nhận rất rõ ràng là cuộc đời vùi dập em rất nhiều từ thời 13-14t rồi. Hồi xưa thời em đi học, em là nạn nhân của bắt nạt và bạo hành học đường, ko có ngày nào đi học mà em ko bị ăn đòn hết, để đinh vào giày, bị xô ngã từ trên cầu thang xuống, bị đánh suốt thời đi học và mém bị bạn học đâm chết v..v. từ thời cấp 2 đến suốt quãng thời gian cấp 3, ko có bạn thân. Lên đại học thì có thân nhưng để em đưa nó tiền để làm tiểu luận vs viết báo cáo, chơi phe nhóm trong lớp, gthieu thực tập thời điểm đó. Với em ko có định nghĩa bạn bè, chỉ có định nghĩa có lợi hay ko có lợi, và có giá trị bao nhiêu để cùng nhau hợp tác sòng phẳng. có thể giúp mình đến đâu. Hiện giờ sau vụ đầu tư ko thành công, giờ tháng cho thuê nhà làm linh tinh có ít tiền thôi, nhưng quan trọng là bây giờ mình đang tìm việc khác để làm thêm và vs để tgian trải nghiệm những thứ khác. Em muốn trải nghiệm nhiều hơn nữa.

Thời tuổi trẻ của em chịu nhiều cay đắng và nghiệt ngã đến nỗi em quyết phải trở nên mạnh mẽ. Thời điểm đó em còn chứng kiến mẹ em bị bạn bè thân thiết chơi chung lừa mất 5 tỷ làm ăn. Và mợ em bị bạn lừa mất cái nhà gần 10 tỷ mà cả đời vợ chồng mợ kiếm được. Bố con em cản vợ chồng mợ nhiều lắm, tìm mọi cách để cản nhưng mợ ko nghe thì thôi. Em đi theo bố em cũng nhiều năm và em thấy bố em lúc nào cũng đúng.

duongtrunghai1109 đã viết: 23:06, 02/07/20 Các cụ đã bảo là mấy ai quý hiển công danh, khi mà nhật nguyệt tương tranh sửu mùi mà cung mệnh lại có cung hóa kị nữa nên khi hỏng vc là do cái tính cự cãi, đa nghi khó tính và hơn nữa là do sử dụng lời nói nó ko dc đúng. Hạn đang đi vào đất của Thiên đồng hóa khí là dịch nên di chuyển đi lại suốt ngày, dù thiên đồng là phúc tinh đóng đâu thì tăng tính tốt ở đó nhưng lại đi với thiên không thì sẽ làm bất biến rất nhiều. Mình khuyên bạn từ bây h đến năm 32 tuổi chỉ nên làm mọi thứ bình thường thôi đừng đặt quá nhiều tiền hay của cải vào một chỗ và làm gì thì cx nhỏ nhỏ thôi mình chờ thời qua đại vận tiếp theo có thái tuế cộng phá quân ko kiếp. 10 năm từ 22 đến 32 là lúc bạn mới nên tập trung vào những dự án lớn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”