Mình có thể phụng sự xã hội như một sứ mệnh không?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Mình có thể phụng sự xã hội như một sứ mệnh không?

Gửi bài gửi bởi Vaccine »

vananhnt1508 đã viết: 05:59, 08/07/20 Chào bạn,

Mình mới đọc bình luận của bạn, đang nằm lì mà tỉnh dậy luôn đó.
Tính nhắn riêng mà bạn chặn chức năng nhận tin nhắn nên mình bình luận vậy.

À, với cả mình đâu dám nói "khuôn trang" mình "thuần thục" đâu. :)) Nói chung là nét của mình chị bạn thân bả chê nhìn mình buồn, không có năng động, "nhìn không thấy thú vị". Còn thú thật là nếu chụp hình thì mình có n nét, chữ viết mỗi lúc cũng mỗi khác nữa, vị lúc mình nấu ăn cũng vậy, trăm lần nấu trăm lần khác. :D

Đây, mình gởi bạn 2 tấm mà mình nghĩ tới:

- Tấm trực diện là chụp mới gần đây. Mình giữ nguyên không qua chỉnh ảnh. Còn nguyên mụn, đừng cười nha. :">
- Còn tấm chụp nghiêng mình thích, vì mình thấy cảm giác bình yên trong đó. Tấm đó hồi năm 2016, lúc mình mới bắt đầu tham gia các hoạt động tình nguyện và biết đến phụng sự.

(Bạn thêm đường dẫn https:// drive. google. com vô trước nhe ;) )

/file/d/1fV4xZ87uLrO_ip8JUUU35uc4kaKFvrZd/view?usp=sharing

/file/d/1mTl6FRQPtv16Ez8UWppRDP1-FDLG8947/view?usp=sharing

Còn bình luận, mình sẽ reply sau nhé ^^
nhìn phảng phất thì bạn có nét của người con gái Bắc , tuy nhiên điều quan trọng là đôi mắt thì vẫn chưa thấy đâu , nó cho thấy bạn có chiều sâu tâm hồn mà ít khi thổ lộ , mình tin là đôi mắt bạn biết nói ít nhiều , dĩ nhiên đôi mắt buồn cũng hay chỉ sợ là quá buồn thôi
chân mày nếu mình không nhầm thì trong ảnh có kẻ cho đậm một tí nhưng bạn đừng nghĩ nhỏ là xấu vì nó gần như chân mày vành nguyệt các mốt ngày xưa hồi thập kỉ nào quên rồi đại khái là 70 80 gì đó của các minh tinh , nét thanh tú đó , chả có gì phải buồn

gần mắt có mấy nốt , người con gái mơ mộng là đây
trên trán có vài nốt , theo mình là cũng được hưởng từ tiên thiên , thứ hai là ngày xưa ngành bạn học thì giờ không theo hoàn toàn , 2007 năm 15 tuổi mụ tức là 14 tuổi dương việc học của bạn như thế nào nhỉ ?
nhân trung thì chả xem được , nhưng mình đoán bình thường hoặc nông một tí , mà bạn cũng hay được người khác tin tưởng , bản thân cũng có chút thích kiểm soát
tấm thứ hai nghiêng 110 độ rồi , bạn là người kín kẽ có ý tứ thật
mụn thì bạn đừng lo , nó chỉ cho thấy bạn ứng số thôi , là thân nhiệt hơi nóng một tí ở bên trong
Được cảm ơn bởi: vananhnt1508
Đầu trang

Cô rô na
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Cô rô na »

vananhnt1508 đã viết: 06:07, 08/07/20
Cô rô na đã viết: 23:46, 07/07/20 Ợp. Lập ls Tứ trụ mới phát hiện Tứ trụ bạn hơi giống mình 😂. Tính cách cũng có chút tương đồng đó.
:)) Hình như cũng cùng tuổi kìa. Click vô thấy báo bạn 26, giống hiện thị trên trang mình.
Nice to meet you, Cô rô na :)))
Cho mình hỏi là lúc nhỏ bạn có bị bắt nạt, thi phi, hay bị chơi xấu ko ?
Đầu trang

vananhnt1508
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vananhnt1508 »

Trả lời bạn Vaccine:
Note: Mình lược bỏ quote nhìn cho đỡ dài :D
============

Trời, có lỗi quá, mình không để ý tới vụ mắt thiệt :D
Up bù trả bạn nè, vẫn là thêm đầu https:// drive. google. com/ giùm mình nhen!

/file/d/1FXJPKlIbWFEkViXg6tBhuN21Y5fINSyb/view?usp=sharing

Ừa, mình không nghĩ là đoán ra mình có nét Bắc. Mặc dù mình có thiệt: ba mẹ mình người Bắc, mình sinh ở Lâm Đồng, năm 14 tuổi mình chuyển xuống sống chung với chị dâu người Huế, ở Sài Gòn cho tới năm mình 23 tuổi.
Hmm... Nói chung tính cách mình sẽ ảnh hưởng ít nhiều bởi... cả 3 miền, nhưng mình thấy mình có hơi hướng thích văn hóa miền Nam và sự nhẹ nhàng của miền Trung, và mình thấy thoải mái tâm lý khi ở Sài Gòn.

Mà xí là hồi xuống SG mình học lên dữ lắm. Năm 14 là năm mấp mé bắt đầu học Hóa và ôn thi chuyển cấp, mình học hơi xiềng luôn. Xuống SG có vài tháng mà mình lên top 5 của lớp. Trong khi trước đó thì lẹt bẹt :D Hè năm chuyển cấp đó thì mình bị stress và đêm nằm bệnh viện sáng đi thi do áp lực á. :D

"ngày xưa ngành bạn học thì giờ không theo hoàn toàn" -> Ừa, đúng luôn, mình học Marketing, vì nó có môn Chăm sóc Khách hàng, giờ mình không làm Marketing, mình chỉ làm có liên quan đến chăm sóc: làm lễ tân và tiếp nhận đặt phòng. Tối về ngồi viết blog nữa thôi. ^^ Mình không có máu marketing hay kinh doanh gì mấy.

Ừa, vụ nhân trung, nãy mình ngồi tìm hình bù cho bạn, mà nhìn mới để ý, nó nông lắm luôn. Nhìn chả thấy đâu hết trơn. Như vậy là không tốt ha bạn?
Hình đây nhen:

/file/d/1VeDn6TLuz73Yh0hLtFpe73bsEbCxrsNh/view?usp=sharing

Còn vụ chân mày, chân mày mình nhạt lắm. Nhạt tới mức chụp hình là chỉ nhìn thấy mái tóc với con mắt, với cái mũi, còn chân mày không thấy đâu trơn. Nên tầm 23 tuổi mình bắt đầu kẻ chân mày mỗi khi ra ngoài. Bạn mình bảo, kẻ cho lời nói có trọng lượng. :D

Reply cả km... đọc có mệt lắm không?
Sửa lần cuối bởi vananhnt1508 vào lúc 21:27, 08/07/20 với 1 lần sửa.
Đầu trang

vananhnt1508
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cô rô na đã viết: 10:01, 08/07/20
vananhnt1508 đã viết: 06:07, 08/07/20
Cô rô na đã viết: 23:46, 07/07/20 Ợp. Lập ls Tứ trụ mới phát hiện Tứ trụ bạn hơi giống mình 😂. Tính cách cũng có chút tương đồng đó.
:)) Hình như cũng cùng tuổi kìa. Click vô thấy báo bạn 26, giống hiện thị trên trang mình.
Nice to meet you, Cô rô na :)))
Cho mình hỏi là lúc nhỏ bạn có bị bắt nạt, thi phi, hay bị chơi xấu ko ?
Nếu đến tầm học lớp 6 vẫn tính là nhỏ, thì có nè :))) Bị thị phi là chính, chơi xấu thì mình không thấy ai chơi xấu mình hết trơn. hmm... Ừa, không có ai chơi xấu cả. Hoặc họ có chơi xấu nhưng không phải bạn mình. Nên mình không để ý á. :D

Sao vậy, giống bạn hả?
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vaccine »

vananhnt1508 đã viết: 21:22, 08/07/20 Trả lời bạn Vaccine:
============

Ừa, mình không nghĩ là đoán ra mình có nét Bắc. Mặc dù mình có thiệt: ba mẹ mình người Bắc, mình sinh ở Lâm Đồng, năm 14 tuổi mình chuyển xuống sống chung với chị dâu người Huế, ở Sài Gòn cho tới năm mình 23 tuổi.
Hmm... Nói chung tính cách mình sẽ ảnh hưởng ít nhiều bởi... cả 3 miền, nhưng mình thấy mình có hơi hướng thích văn hóa miền Nam và sự nhẹ nhàng của miền Trung, và mình thấy thoải mái tâm lý khi ở Sài Gòn.

Mà xí là hồi xuống SG mình học lên dữ lắm. Năm 14 là năm mấp mé bắt đầu học Hóa và ôn thi chuyển cấp, mình học hơi xiềng luôn. Xuống SG có vài tháng mà mình lên top 5 của lớp. Trong khi trước đó thì lẹt bẹt :D Hè năm chuyển cấp đó thì mình bị stress và đêm nằm bệnh viện sáng đi thi do áp lực á. :D

"ngày xưa ngành bạn học thì giờ không theo hoàn toàn" -> Ừa, đúng luôn, mình học Marketing, vì nó có môn Chăm sóc Khách hàng, giờ mình không làm Marketing, mình chỉ làm có liên quan đến chăm sóc: làm lễ tân và tiếp nhận đặt phòng. Tối về ngồi viết blog nữa thôi. ^^ Mình không có máu marketing hay kinh doanh gì mấy.

Ừa, vụ nhân trung, nãy mình ngồi tìm hình bù cho bạn, mà nhìn mới để ý, nó nông lắm luôn. Nhìn chả thấy đâu hết trơn. Như vậy là không tốt ha bạn?
Hình đây nhen:

Còn vụ chân mày, chân mày mình nhạt lắm. Nhạt tới mức chụp hình là chỉ nhìn thấy mái tóc với con mắt, với cái mũi, còn chân mày không thấy đâu trơn. Nên tầm 23 tuổi mình bắt đầu kẻ chân mày mỗi khi ra ngoài. Bạn mình bảo, kẻ cho lời nói có trọng lượng. :D

mắt bạn nhỏ nhưng sắc , trên diễn đàn này cũng có người như vậy , đó là mắt tinh , thông minh đó chẳng phải lo , mà nhìn bạn có duyên thật , người khác dễ mến , hạn năm nay bạn dễ được người khác để ý , trên diễn đàn này mình đoán có không ít các ông ế , thế nào cũng xin làm quen , mình xem được rồi bạn có thể chỉnh chế độ ảnh không chia sẻ
phía trên miệng bạn có hai đường chạy vào miệng không nhỉ , có một bức ảnh khá giống pháp lệnh kép
nhân trung cạn nhưng được cái khác bù lại , suy cho cùng thì khuôn mặt một người không ai có thể hoàn hảo , nhưng nhìn vào ta có thể đoán được họ là kiểu người nào , bạn thì mình nghĩ kiểu thích làm những thứ nhẹ nhàng tinh tế , không muốn bon chen gì cho mệt , thích đi xa sống nơi sương khói , kiểu lý tử thất chẳng hạn :D , nhân trung cho thấy là bạn cần tạo phước thật nhiều , sẽ thật tuyệt vời nếu bạn tìm hiểu về tâm linh vì năm nay có hạn đó , nếu không thì ít nhiều trong công việc , luôn cố gắng mang được những bài học đạo lí bằng cách bạn đối xử họ , những câu chuyện , lời chào hỏi ,... để một chuyến đi họ thong thả tâm hồn nhưng lại chiêm nghiệm được vài triết lý nhân sinh , một thứ có chiều sâu thì sẽ có hồn , ví dụ như bóng tối chẳng hạn , người ta hay thích lạc vào đấy
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Bạn này nhìn đằm, hiền, lại mặc áo nâu nữa nên càng thoảng phất nét hiền lành, từ ái! Nhìn cũng có duyên.

Vào nhìn hình ké, lại nói về hình ảnh mà không nói gì khác thì cũng kỳ. Thôi thì bình loạn vài lời vậy!

Bạn này có vẻ như ăn mạnh vào cách Tử Tham Không Kiếp Mão Dậu (tuy là cung Quan, nhưng Thân cư Quan). Phải nói thêm chứ không khéo bạn lại hiểu lầm. Cách này thì sách nói là dễ bị yếm thế, ưa thích sự thanh tịnh, có duyên với đạo. Nói như thế không phải ý nói sẽ theo Đạo. Không nhất thiết có cách đấy hoặc những cách đại loại như thế thì đều phải thoát thế tục, mà những cách cục như thế thì có thể nói là có "duyên" và ưu thích sự thanh tịnh, ưa thích mùi đạo/kinh kệ, hoặc hành xử/sống với lòng bác ái cũng như bạn vậy thì cũng là sống và thực thi lòng bác ái với tha nhân. Đấy là cung Quan và cung Thân của bạn, Thân ảnh hưởng mạnh về sau, tức là càng lớn tuổi thì bạn càng ảnh hưởng bởi cung an Thân. Chứ Mệnh của bạn là Vũ Phá Lộc mà, nó khác với Mệnh Tử Tham!

Để trả lời câu hỏi trong chủ đề của bạn thì có thể nói là Có! Bạn có tư tưởng và tấm lòng bác ái, nếu muốn, thì bạn có thể làm được thôi!
Đầu trang

vananhnt1508
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Vaccine đã viết: 22:47, 08/07/20
vananhnt1508 đã viết: 21:22, 08/07/20 Trả lời bạn Vaccine:
============

Hình đây nhen:

mắt bạn nhỏ nhưng sắc , trên diễn đàn này cũng có người như vậy , đó là mắt tinh , thông minh đó chẳng phải lo , mà nhìn bạn có duyên thật , người khác dễ mến , hạn năm nay bạn dễ được người khác để ý , trên diễn đàn này mình đoán có không ít các ông ế , thế nào cũng xin làm quen , mình xem được rồi bạn có thể chỉnh chế độ ảnh không chia sẻ
phía trên miệng bạn có hai đường chạy vào miệng không nhỉ , có một bức ảnh khá giống pháp lệnh kép
nhân trung cạn nhưng được cái khác bù lại , suy cho cùng thì khuôn mặt một người không ai có thể hoàn hảo , nhưng nhìn vào ta có thể đoán được họ là kiểu người nào , bạn thì mình nghĩ kiểu thích làm những thứ nhẹ nhàng tinh tế , không muốn bon chen gì cho mệt , thích đi xa sống nơi sương khói , kiểu lý tử thất chẳng hạn :D , nhân trung cho thấy là bạn cần tạo phước thật nhiều , sẽ thật tuyệt vời nếu bạn tìm hiểu về tâm linh vì năm nay có hạn đó , nếu không thì ít nhiều trong công việc , luôn cố gắng mang được những bài học đạo lí bằng cách bạn đối xử họ , những câu chuyện , lời chào hỏi ,... để một chuyến đi họ thong thả tâm hồn nhưng lại chiêm nghiệm được vài triết lý nhân sinh , một thứ có chiều sâu thì sẽ có hồn , ví dụ như bóng tối chẳng hạn , người ta hay thích lạc vào đấy
Mình xin không phản hồi về vụ nét mặt nha. Cười tít mắt cái thôi. :D

Còn vụ thích làm những thứ nhẹ nhàng tinh tế, thì nhất định phải phản hồi: Vì mình thấy đúng ý mình quá chừng. Kiểu: Chời, càng đọc càng khoái chí. :))

Với cả, vụ tìm hiểu tâm linh, cũng cần phản hồi nữa.Để bạn biết là, không biết bạn nhìn cho ai cũng tốt hay không. Chớ bạn nhìn mình thì tốt kha khá đó!

Năm nay chả hiểu cơ do gì, mình thấy có những chuyện trùng hợp xung quanh mình, liên quan ít nhiều tới tâm linh với tìm hiểu về nó.

Kể bạn chuyện nghe chơi. Dạo gần đây, mình với 2 người mình thân thiết nhất, có xu hướng tìm đến một vài điều mới, rồi chẳng ai bảo ai, đùng một ngày nọ 2 người kia đưa ra cùng 1 phản hồi về clip mà mình khoe đồ ăn: cả hai bạn ấy vừa bắt đầu ăn chay cách đó không lâu, và vì vậy họ hên quá không bị mình chọc thèm. Còn mình trước khi nhận phản hồi đó khoảng vài tuần thì dần dần cũng ít tới lui quầy thịt cá.

Xong một thời gian sau, có cô bạn (A) của mình tìm hiểu thần số học. Hôm trước A mới thử phác họa giùm một người bạn (B) khác của mình, thì 2 hôm sau bạn B - người được phác họa, lại hí hửng khoe mình và năn nỉ mình coi thần số học.

Những chuyện đó diễn ra rất ngẫu nhiên, cho tới khi chúng mình kể với nhau mới nhận ra sự trùng hợp. Rồi nay trên diễn đàn có bạn giới thiệu Fb của một bạn làm phụng sự, mình tò mò vô coi thì down được cuốn "Muôn kiếp nhân sinh". Kiểu thấy bao nhiêu cái duyên luôn á.

Lòng vui dễ sợ!

À, mình cũng team Lý Tử Thất. ^^
Đầu trang

vananhnt1508
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Long Đức đã viết: 22:49, 08/07/20 Bạn này nhìn đằm, hiền, lại mặc áo nâu nữa nên càng thoảng phất nét hiền lành, từ ái! Nhìn cũng có duyên.

Vào nhìn hình ké, lại nói về hình ảnh mà không nói gì khác thì cũng kỳ. Thôi thì bình loạn vài lời vậy!

Bạn này có vẻ như ăn mạnh vào cách Tử Tham Không Kiếp Mão Dậu (tuy là cung Quan, nhưng Thân cư Quan). Phải nói thêm chứ không khéo bạn lại hiểu lầm. Cách này thì sách nói là dễ bị yếm thế, ưa thích sự thanh tịnh, có duyên với đạo. Nói như thế không phải ý nói sẽ theo Đạo. Không nhất thiết có cách đấy hoặc những cách đại loại như thế thì đều phải thoát thế tục, mà những cách cục như thế thì có thể nói là có "duyên" và ưu thích sự thanh tịnh, ưa thích mùi đạo/kinh kệ, hoặc hành xử/sống với lòng bác ái cũng như bạn vậy thì cũng là sống và thực thi lòng bác ái với tha nhân. Đấy là cung Quan và cung Thân của bạn, Thân ảnh hưởng mạnh về sau, tức là càng lớn tuổi thì bạn càng ảnh hưởng bởi cung an Thân. Chứ Mệnh của bạn là Vũ Phá Lộc mà, nó khác với Mệnh Tử Tham!

Để trả lời câu hỏi trong chủ đề của bạn thì có thể nói là Có! Bạn có tư tưởng và tấm lòng bác ái, nếu muốn, thì bạn có thể làm được thôi!
Biết vậy em đăng hình ngay từ đầu, hẳn là sẽ được nhận vài lời này sớm hơn chút ^^.
Em cảm ơn nhen, mặc dù thú thiệt là em đọc cũng hơi lùng bùng vì đó giờ em cũng chưa đọc những thuật ngữ như này, thành ra không quen với khó hiểu cho tròn nghĩa. :D

Có điều, em kết kết lại, thì gom được chữ "có" cho câu hỏi bự nhất, là em khoái lắm rồi.
Với nội dung liên quan đến chuyện "ưa thích thanh tịnh, có duyên với đạo nhưng không hẳn sẽ theo đạo" thì em thấy đúng lắm. ^^

Hồi mới kể với bạn em là em đang tập tành ít ăn động vật, bạn em mắng, kêu là không ăn được thì đừng nói linh tinh, mất công bị quở. Nhưng mà thực sự lúc nghĩ đến chuyện ít ăn động vật, em đơn giản chỉ nghĩ, không ăn vì em muốn giảm sự tiêu thụ động vật của mình lại thôi, không liên quan đến tôn giáo, cũng không phải là vì muốn cầu khấn điều gì, cũng không phải nói cho vui nên chia sẻ cũng có nghĩa, biết đâu tìm được thêm người muốn giảm tác động tới xung quanh. Kiểu em không nghĩ đến chuyện đó theo hướng tu tập, hay theo đạo. Nên em tạm thời nhận định bình luận trên là hợp lý. :D

Đùa vậy thôi chớ em thấy dấu 5* với một đống bài viết, đoán là cũng có trọng lượng trên Lý số nè.
Đa tạ đã ghé qua bài em ^^.
Được cảm ơn bởi: Long Đức
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

vananhnt1508 đã viết: 23:25, 08/07/20 Biết vậy em đăng hình ngay từ đầu, hẳn là sẽ được nhận vài lời này sớm hơn chút ^^.
Em cảm ơn nhen, mặc dù thú thiệt là em đọc cũng hơi lùng bùng vì đó giờ em cũng chưa đọc những thuật ngữ như này, thành ra không quen với khó hiểu cho tròn nghĩa. :D

Có điều, em kết kết lại, thì gom được chữ "có" cho câu hỏi bự nhất, là em khoái lắm rồi.
Với nội dung liên quan đến chuyện "ưa thích thanh tịnh, có duyên với đạo nhưng không hẳn sẽ theo đạo" thì em thấy đúng lắm. ^^
Bạn có gì thắc mắc thì cứ hỏi.

Mà chắc đọc qua 1 tràng xong thì cũng như không nhỉ? Nói nhiều nhưng chẳng đâu vào đâu. Nói nghe thì có lý nhưng rốt cuộc chẳng biết là đang nói gì .. . Đấy là phong cách chém của mình ấy.
vananhnt1508 đã viết: 23:25, 08/07/20Đùa vậy thôi chớ em thấy dấu 5* với một đống bài viết, đoán là cũng có trọng lượng trên Lý số nè.
Chém gió lên thần đấy bạn à :D !
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ne0
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ne0 »

Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”