Hữu duyên nhờ bác CHUONGZKHUE và các bác

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
Liebe_Katze
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hữu duyên nhờ bác CHUONGZKHUE và các bác

Gửi bài gửi bởi Liebe_Katze »

Kính chào bác và các anh chị trong diễn đàn
Cháu đang ở trong một năm vô cùng khó khăn và đứng trước nhiều việc có tính quyết định. Cháu mong được bác cho đôi lời giúp đỡ. Cháu chân thành cảm ơn.

Vấn đề cháu muốn hỏi là:
Cháu và anh nhà rất muốn định cư tại nước ngoài, mặc dù cháu cực kỳ yêu VN nhưng vì một số lí do tế nhị mà nếu quay về VN sống và tìm việc sẽ xảy ra nhiều việc vô cùng phức tạp, oái oăm rối rắm, thậm chí có cả chút phần nguy hiểm.
Hiện tại khả năng chúng cháu xin được ở lại rất khó và đang có nhiều thứ cản trở.
Hai chúng cháu đều lớn tuổi rồi, cần nhất là sự ổn định nhưng hiện tại chưa thể tự quyết tiếp theo mình sẽ làm ăn ở đâu. Chúng cháu không có mấy chục ngàn đô để chạy giấy tờ giả ạ, chỉ có thể chờ xét cư trú 1 cách đường đường chính chính.
Cháu nhờ bác xem giúp vận hạn cho chúng cháu trong năm nay và năm tới ạ, đặc biệt là vấn đề định cư làm ăn. Mẹ chúng cháu lớn tuổi, đang mong có cháu bế nhưng khi cuộc sống chưa thể vào một quỹ đạo ổn định thì chưa thể tính chuyện sinh đẻ ạ, nên cháu thực sự đang rối như tơ vò.

Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Hữu duyên nhờ bác CHUONGZKHUE và các bác

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Không xong đâu, về đi . Số quanh quẩn trong nhà thôi .
Đầu trang

Liebe_Katze
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Hữu duyên nhờ bác CHUONGZKHUE và các bác

Gửi bài gửi bởi Liebe_Katze »

CHUONGZKHUE đã viết: 23:09, 08/07/20 Không xong đâu, về đi . Số quanh quẩn trong nhà thôi .
Vâng bác ạ. Bác có thể nói rõ cho cháu quanh quẩn trong nhà là gì ạ ? Cháu sống ở VN cháu thấy thích nhưng sợ nguy hiểm tìm đến.
Cháu có thể xin một công việc văn phòng ko công ty to thì công ty nhỏ.
Ngoài tiếng Anh ai cũng phải biết thì cháu có thêm 2 ngoại ngữ khác, có thể đi dạy thêm, dịch thuật, v..v... Nhà cháu mặt đường xe pháo qua lại tấp nập có thể tranh thủ buôn bán nhỏ. Chỉ sợ lười biếng thì mới quanh quẩn trong nhà thôi chứ khi mình chăm chỉ thì quanh quẩn làm sao được ạ ? Bác giải thích thêm giúp cháu.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”