Lá số Thất Sát ngưỡng đẩu làm bảo vệ!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Lá số Thất Sát ngưỡng đẩu làm bảo vệ!

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

T thấy hạn tam tai gặp nhiều bất lợi, bản thân t không phải là người bản lĩnh nên xử lý khá kém. Hình như những lá số cường cung không dính sát tinh thì gặp hạn tam tai, đặc biệt là hạn năm nay là năm tuổi, có la võng thì vất vả nhiều. Bạn t tam tai học hành làm việc chút vất vả chứ không quá khổ.

Không biết hạn tam tai của bạn thế nào? Năm 2015, 2016 có gặp nhiều khó khăn không?
Đầu trang

tusycaudao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tusycaudao »

tmThuy đã viết: 00:17, 24/07/18 T thấy hạn tam tai gặp nhiều bất lợi, bản thân t không phải là người bản lĩnh nên xử lý khá kém. Hình như những lá số cường cung không dính sát tinh thì gặp hạn tam tai, đặc biệt là hạn năm nay là năm tuổi, có la võng thì vất vả nhiều. Bạn t tam tai học hành làm việc chút vất vả chứ không quá khổ.

Không biết hạn tam tai của bạn thế nào?
Chào bạn, từ khi rơi vào hạn thì tâm lý mình không được ổn định, đồ đạc liên tục hỏng hóc, giao tiếp với người khác trong tình trạng mệt mỏi , mâu thuẫn dẫn đến công việc cũng trở nên khó khăn.

Theo mình thì khi rơi vào hạn tam tai phải ở trong 1 đại vận tốt , sẽ giúp phần nào chống đỡ được hạn, nếu trong vận xấu thì phần nhiều bất lợi.thân
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

Chào em, số em mệnh thân bị cả Không Kiếp hỏa linh xâm phạm. Nếu tính nhị hợp thì mệnh thân hội đủ lục sát tinh, tuy nhiên thiếu tuần triệt, thiếu cả các sao chế hóa, cơ bản là dù có tài năng hay cố gắng mấy, cũng dễ long đong lận đận trong cuộc đời.
Vì thế đừng nên bon chen nhiều cho mệt, cũng đừng cố vào lực lượng vũ trang, an ninh quân đội làm gì. Thời bình thì trong an ninh quân đội trọng văn hơn võ, trọng chữ nghĩa chiến lược kế hoạch hơn là gan dạ, mạo hiểm, xông pha.
Số em chỉ hợp với nghề tay chân, đi vào thợ hơn là làm thầy, cố gắng học nghề để thành xảo nghệ, từ đó đi lên thì hay hơn. Mà xã hội hiện tại thừa thầy thiếu thợ, làm thợ giỏi cũng thu nhập khá chứ chẳng đùa.
Các nghề có thể liên quan 1 chút đến Hỏa Linh như điện lạnh, điện ô tô, cơ khí....
Đầu trang

Ngoc_vp
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Ngoc_vp »

Mình cũng mệnh không thân kiếp,đời vui ít buồn nhiều .Nên mình nghĩ bạn nên nghe lời khuyên của bác Đan Trì,cái gì cũng có mặt tốt cả.Như mình làm 1 anh thợ đi cài win dạo,lắp cam dạo cũng cảm thấy thoải mái lắm,mặc dù thu nhập chẳng được bao nhiêu.Cố lên a bạn :D
Đầu trang

tusycaudao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Đan Trì đã viết: 09:24, 24/07/18 Chào em, số em mệnh thân bị cả Không Kiếp hỏa linh xâm phạm. Nếu tính nhị hợp thì mệnh thân hội đủ lục sát tinh, tuy nhiên thiếu tuần triệt, thiếu cả các sao chế hóa, cơ bản là dù có tài năng hay cố gắng mấy, cũng dễ long đong lận đận trong cuộc đời.
Vì thế đừng nên bon chen nhiều cho mệt, cũng đừng cố vào lực lượng vũ trang, an ninh quân đội làm gì. Thời bình thì trong an ninh quân đội trọng văn hơn võ, trọng chữ nghĩa chiến lược kế hoạch hơn là gan dạ, mạo hiểm, xông pha.
Số em chỉ hợp với nghề tay chân, đi vào thợ hơn là làm thầy, cố gắng học nghề để thành xảo nghệ, từ đó đi lên thì hay hơn. Mà xã hội hiện tại thừa thầy thiếu thợ, làm thợ giỏi cũng thu nhập khá chứ chẳng đùa.
Các nghề có thể liên quan 1 chút đến Hỏa Linh như điện lạnh, điện ô tô, cơ khí....
Chào bác Đan Trì, không biết phải xưng hô với bác như thế nào.

Cảm ơn bác đã cho em lời khuyên bổ ích trên topic.
Em thấy rằng những nhận xét của bác hợp với suy nghĩ của em cũng như những điểm mạnh yếu mà em có.

Nhân đây em cũng muốn hỏi bác rõ hơn 1 chút ạ, em là kỹ sư hóa học ngành dầu khí, vậy em kính mong bác tư vấn cho em nên làm thợ theo ngành đã học hay học một nghề khác phù hơp vơi mình như điện lạnh, cơ khí...

Một lần nữa cảm ơn bác và mong nhận được phản hồi của bác.
Đầu trang

Phương An
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phương An »

tusycaudao đã viết: 13:12, 24/07/18
Đan Trì đã viết: 09:24, 24/07/18 Chào em, số em mệnh thân bị cả Không Kiếp hỏa linh xâm phạm. Nếu tính nhị hợp thì mệnh thân hội đủ lục sát tinh, tuy nhiên thiếu tuần triệt, thiếu cả các sao chế hóa, cơ bản là dù có tài năng hay cố gắng mấy, cũng dễ long đong lận đận trong cuộc đời.
Chào bác Đan Trì, không biết phải xưng hô với bác như thế nào.

Cảm ơn bác đã cho em lời khuyên bổ ích trên topic.
Em thấy rằng những nhận xét của bác hợp với suy nghĩ của em cũng như những điểm mạnh yếu mà em có.

Nhân đây em cũng muốn hỏi bác rõ hơn 1 chút ạ, em là kỹ sư hóa học ngành dầu khí, vậy em kính mong bác tư vấn cho em nên làm thợ theo ngành đã học hay học một nghề khác phù hơp vơi mình như điện lạnh, cơ khí...

Một lần nữa cảm ơn bác và mong nhận được phản hồi của bác.
--> Ngành kỹ sư hóa học dầu khí của bạn hơp đấy chứ. Mình thấy bên Petro, một số công ty hóa dầu khác lâu lâu lại tuyển kỹ sư ngành này.
Đầu trang

Đan Trì
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Đan Trì »

À. Thì ra là kĩ sư ra trường thất nghiệp nên phải đi làm bảo vệ. Kể ra cũng tốt, có môi trường rèn luyện bản thân.
Lý số là 1 chuyện. Thực tế là chuyện khác em ạ. Em muốn theo ngành dầu khí thì phải tìm hiểu xem nhu cầu ngành đó thế nào đã chứ.
Một doanh nghiệp cũng có rất nhiều vị trí với chức năng nhiệm vụ tiếp xúc khác nhau. Nên cũng khó trả lời chung chung.
Đầu trang

tusycaudao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Đan Trì đã viết: 13:35, 24/07/18 À. Thì ra là kĩ sư ra trường thất nghiệp nên phải đi làm bảo vệ. Kể ra cũng tốt, có môi trường rèn luyện bản thân.
Lý số là 1 chuyện. Thực tế là chuyện khác em ạ. Em muốn theo ngành dầu khí thì phải tìm hiểu xem nhu cầu ngành đó thế nào đã chứ.
Một doanh nghiệp cũng có rất nhiều vị trí với chức năng nhiệm vụ tiếp xúc khác nhau. Nên cũng khó trả lời chung chung.
Cảm ơn bác Đan Trì, mỗi khi đăng bài em thường giật tít một chút để gây chú ý (đúng với sự thật), với cả trong mấy năm trở lại đây tâm trạng em cũng không được thoải mái, nói đúng hơn là nó dây dưa từ đại vận trước sang đại vận này.
Đại vận đầu tiên của em cũng khá suôn sẻ mặc dù mệnh của em có khá nhiều sát tinh, nhưng ở đại vận tiếp theo thì em hoàn toàn nát và không thể chống đỡ được.
Cuộc đời thât sự chỉ mong được kéo dài những ngày tháng yên bình.
Đầu trang

junz
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi junz »

tusycaudao đã viết: 21:10, 23/07/18 vâng, chào a. từ lâu e đã chán ghét cái cảnh binh nghiệp đấu đá lẫn nhau rồi, đang chọn nghề nghiệp. về khả năng của em thì cũng chả có gì đáng tự hào, năm 2012 em thi đại học có 2 mấy điểm và hiện tại đang thất nghiệp anh ạ.
Em thi ĐH 20 mấy điểm cũng là tự hào sòi, chị thi rớt, không học ĐH, đi làm cũng bấp bênh, đồng cảm cảnh thất nghiệp :'(

Em không thích nghề thì tìm cái gì mình thích mình giỏi rồi làm, nhưng chưa tìm được thì cứ làm cái gì có tiền để nuôi thân trước, mà quan trọng là để không rảnh rỗi nghĩ quẩn. Từ từ tâm trạng đi lên sẽ biết mình cần làm gì thôi ;)
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

Không biết hiện tại bạn chủ topic còn làm bảo vệ không? Nếu còn làm thì có lên chức đội trưởng bảo vệ chưa?
Được cảm ơn bởi: nhuquynhnd135
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”