Mình có thể phụng sự xã hội như một sứ mệnh không?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vananhnt1508
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Mình có thể phụng sự xã hội như một sứ mệnh không?

Gửi bài gửi bởi vananhnt1508 »

Cô rô na đã viết: 14:20, 09/07/20
vananhnt1508 đã viết: 13:35, 09/07/20
Cô rô na đã viết: 00:37, 09/07/20
.
Cảm ơn comment của bạn nha. Kiểu thấy rất ấm áp. 😊🤗
Cảm ơn bạn đã giúp mình nghiệm lý nhé.

Nhờ bạn mà mình mới phát hiện 2 bát tự tương đồng giống nhau nhiều đến vậy, vận thì khác, mặt mình có phảng phất nét của bạn luôn nha :)), mà mình có bộ xương to hơn và nhiều thịt hơn.

Nếu cùng giờ sinh nó còn giống đến độ nào nữa :-/. Có lẽ còn do xuất phát điểm tương đương. Cho minh hỏi tí là:
- Bạn sống tại Tp hay Huyện ?
- Gia đình bạn trung lưu, cũng dư giả thoải mái, cha có chức vụ nhà nước ?
- Anh em bạn thế nào ?
Nay nghỉ làm, vừa ngồi ăn vừa đọc comment nè. :))
Ừa, mà giờ sinh, mẹ mình chỉ nhớ mại mại là giờ gà gáy sáng, tầm 4-4:30, mà vì không biết chính xác là mấy nên lựa 4h. Không biết có bị ảnh hưởng tới lá số nhiều không?

- Hiện tại mình sống tại một tỉnh nọ, đồi núi nhiều nè, nhưng vẫn tương đối sầm uất vì khách du lịch đổ về nhiều. Còn trước khi cho tới năm 14 tuổi mình ở huyện, từ 14-23 tuổi mình ở TP. Từ 23- 25 mình lang bạt nhiều nơi :)) Dự là trong 3-5 năm tới mình sẽ ở vùng mình đang ở. Sau đó thì về lại chỗ mình ở trước năm 14 tuổi. ^^

- Không biết đánh giá trung lưu là như nào cho phải. Nhưng theo góc nhìn của mình thì ba mẹ mình cũng khá hơn nhiều người trong vùng và không khá bằng nhiều nhà khác. Cũng có của ăn của để.

Ba mình có 1 miếng chức vụ nhà nước, nhưng nó bé xíu xiu, làm cho có phong trào là chính. Mẹ mình hay đùa, lương của ba mình không bõ tiền xăng ba đi họp. :))

- Mình có 3 ông anh, anh chót độc thân, còn lại đã lập gia đình. Anh cả làm kinh doanh và ngành khác lai lai giữa diễn giả với giảng dạy - khó định nghĩa chính xác. Anh thứ thì nghề nghiệp bình thường không đặc sắc. Anh út thì phụ ba mẹ mình ở Huyện, làm nông.

Mà bạn hỏi chung chung vậy hay cần biết về tính cách gì nữa?
Được cảm ơn bởi: Cô rô na
Đầu trang

vananhnt1508
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Vaccine đã viết: 14:43, 09/07/20
vananhnt1508 đã viết: 13:40, 09/07/20
Vaccine đã viết: 12:36, 09/07/20
Không , mình ít khi khen ai lắm , dễ nhìn ra cái xấu thay vì cái tốt , và mình cũng rất kén khi xem số , lá số của bạn mình chỉ nhìn qua hạn 2007 về học tập thôi , còn lại thì nhìn mặt hoàn toàn
cuộc đời không phải là " không buồn không vui " mà phải là " không bùn không sen " :D
và cuộc sống thì cần cái tâm chứ không phải thâm ở cái đầu :D
năm nay nhất định hãy đi chùa bạn nhớ , tới lúc đi thì sau này rep lại mình
^^ Vậy được coi là mình có phúc phần đi ha.

Chỗ mình ở chùa chiền khác ở mình. Sư thầy ở đây có thể ăn mặn và cưới vợ. Nên không biết việc đi chùa như vậy có ý nghĩa không. Với khi tới mấy đền và chùa ở đây, mình không thấy cảm giác yên bình lắm.

Bạn có biết trường hợp như này không?
nào , đừng nói thế nghe như mình là người ban ơn cho bạn vậy , chỉ là có duyên thôi , hơn nữa hạn hôm qua bạn có chuyện vui , hôm nay thì được giúp đỡ
ý bạn nói chắc là các thầy nam tông phải không , không bàn sâu hơn thì nếu tình cảnh như vậy bạn không đến cũng được , chỉ cần bạn sống ổn , đẹp và phụng sự như nguyện ước
không bùn không sen
Ừa, Ok bạn nè :")
Cảm ơn bạn đã giúp mình chỉ ra kha khá thứ. Bỏ ra thời gian như vậy, mình quý lắm!
Chúc bạn cũng có một cuộc sống như mong nguyện, và gieo được nhiều duyên lành nha. :x
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ne0
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ne0 »

vananhnt1508 đã viết: 23:11, 08/07/20

^^ Vậy được coi là mình có phúc phần đi ha.

Chỗ mình ở chùa chiền khác ở mình. Sư thầy ở đây có thể ăn mặn và cưới vợ. Nên không biết việc đi chùa như vậy có ý nghĩa không. Với khi tới mấy đền và chùa ở đây, mình không thấy cảm giác yên bình lắm.

Bạn có biết trường hợp như này không?
Đúng là bên Nhật có dòng tu như vậy, trụ trì lấy vợ sinh con sau con lớn nếu thích có thể tiếp quản chùa luôn. Nói về pháp thì bên Nhật có ông Hoằng Pháp là khá nhất (giao tiếp bằng tâm thức, khiển đc người dương) bạn thử tìm hiểu rồi lắng đến ông ấy xem.
Đầu trang

vananhnt1508
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ne0 đã viết: 16:15, 09/07/20

Đúng là bên Nhật có dòng tu như vậy, trụ trì lấy vợ sinh con sau con lớn nếu thích có thể tiếp quản chùa luôn. Nói về pháp thì bên Nhật có ông Hoằng Pháp là khá nhất (giao tiếp bằng tâm thức, khiển đc người dương) bạn thử tìm hiểu rồi lắng đến ông ấy xem.
Mình có tình cờ biết người này "大愚元勝 結婚" , nghe vì chất giọng ấm và rõ chữ. Dù hông hiểu gì mấy. :D

Còn vị Hoằng Pháp mà bạn nói, lúc mình tìm từ khóa chỉ hiện lên chùa Hoằng Pháp ở Hóc Môn thôi. Bạn có link vị này không?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ne0
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ne0 »

Được cảm ơn bởi: vananhnt1508
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

vananhnt1508 đã viết: 11:23, 09/07/20 :)) Thiệt ngàn lần xin lỗi bạn, mình ngồi dò "Vũ Phá Lộc" nãy giờ, mà không đâu ra đâu hết trơn.

Thành ra câu này "Chứ Mệnh của bạn là Vũ Phá Lộc mà, nó khác với Mệnh Tử Tham!", mình không biết phải lý giải như nào hết.
Bạn có thể chém thêm vài phát giúp mình chứ? :">
Như mình đã nói về người (tức là nói về cung Mệnh) Tử Tham Mão Dậu trong bài trước thì thường là người dễ bị yếm thế, ưa thích sự thanh tịnh, ưa thích mùi đạo/kinh kệ (có duyên với đạo), v.v... . Nhưng Mệnh của bạn là Vũ Phá Lộc thì cũng là người xung động và thích hoạt động, có Hóa Lộc thì có "nhu cầu" về vật chất (tiền bạc) hoặc nói cách khác là vẫn phải suy nghĩ/lo nghĩ về tiền bạc, coi như là vẫn còn nợ chuyện thế tục.

Vũ Phá là thế, nhưng dù sao thì vẫn có tâm lý cô độc (Vũ Khúc vi quả tú), tâm sự phức tạp không có người chia sẻ, hành xử đôi khi mâu thuẩn, thiếu thời thì sống xung động, về già thì thích an tĩnh.
Được cảm ơn bởi: vananhnt1508
Đầu trang

Cô rô na
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Cô rô na »

vananhnt1508 đã viết: 14:47, 09/07/20
vananhnt1508 đã viết: 13:35, 09/07/20
Cảm ơn comment của bạn nha. Kiểu thấy rất ấm áp. 😊🤗
.
Gia cảnh bố mẹ cũng tương đương với mình đó ^^. Mình thì có 1 em gái thôi. Mình nghĩ ls giống nhau, xuất phát điểm càng giống nhau thì mọi thứ càng giống, chênh lệch thì sẽ khác.

Rất vui vì bạn nhiệt tình nghiệm lý. :x
Đầu trang

vananhnt1508
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ne0 đã viết: 16:45, 09/07/20 Wikipedia. org/wiki/Kh%C3%B4ng_H%E1%BA%A3i
Cảm ơn bạn. Mình sẽ tham khảo nè <3
Đầu trang

vananhnt1508
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Long Đức đã viết: 18:18, 09/07/20
vananhnt1508 đã viết: 11:23, 09/07/20 :)) Thiệt ngàn lần xin lỗi bạn, mình ngồi dò "Vũ Phá Lộc" nãy giờ, mà không đâu ra đâu hết trơn.

Thành ra câu này "Chứ Mệnh của bạn là Vũ Phá Lộc mà, nó khác với Mệnh Tử Tham!", mình không biết phải lý giải như nào hết.
Bạn có thể chém thêm vài phát giúp mình chứ? :">
Như mình đã nói về người (tức là nói về cung Mệnh) Tử Tham Mão Dậu trong bài trước thì thường là người dễ bị yếm thế, ưa thích sự thanh tịnh, ưa thích mùi đạo/kinh kệ (có duyên với đạo), v.v... . Nhưng Mệnh của bạn là Vũ Phá Lộc thì cũng là người xung động và thích hoạt động, có Hóa Lộc thì có "nhu cầu" về vật chất (tiền bạc) hoặc nói cách khác là vẫn phải suy nghĩ/lo nghĩ về tiền bạc, coi như là vẫn còn nợ chuyện thế tục.

Vũ Phá là thế, nhưng dù sao thì vẫn có tâm lý cô độc (Vũ Khúc vi quả tú), tâm sự phức tạp không có người chia sẻ, hành xử đôi khi mâu thuẩn, thiếu thời thì sống xung động, về già thì thích an tĩnh.
À, ok, mình hiểu rồi nè. Cảm ơn bạn nhiều! 😊😊😊
Đầu trang

vananhnt1508
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cô rô na đã viết: 18:23, 09/07/20
vananhnt1508 đã viết: 14:47, 09/07/20
.
Gia cảnh bố mẹ cũng tương đương với mình đó ^^. Mình thì có 1 em gái thôi. Mình nghĩ ls giống nhau, xuất phát điểm càng giống nhau thì mọi thứ càng giống, chênh lệch thì sẽ khác.

Rất vui vì bạn nhiệt tình nghiệm lý. :x
^^ Rất vui vì có nhiều điểm tương đồng. Chúc bạn nghiệm lý được nhiều nhiều nha!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”