Anh Vaccine ơi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Anh Vaccine ơi

Gửi bài gửi bởi mama mia »

Vaccine đã viết: 11:30, 13/07/20 Bạn mở quyền truy cập link ảnh xong , mình sẽ nói luôn một thể
Dạ em không biết mở sao. Anh cứ bấm vào link xong anh ấn yêu cầu mở xong em nhận được thông báo em sẽ bấm đồng ý ạ.hihi
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vaccine đã viết: 11:30, 13/07/20
Bạn mở quyền truy cập link ảnh xong , mình sẽ nói luôn một thể
Em đã biết cách và mở rồi ạ.hihi
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vaccine »

mama mia đã viết: 13:04, 13/07/20
Vaccine đã viết: 11:30, 13/07/20
Bạn mở quyền truy cập link ảnh xong , mình sẽ nói luôn một thể
Em đã biết cách và mở rồi ạ.hihi
ừ , mình thấy ảnh của bạn rồi , bạn có thể khóa lại nếu muốn , ngày mai và mốt khá quan trọng với mình nên không tập trung hoàn toàn được , tối thứ tư mình sẽ trả lời cả hai :D
Được cảm ơn bởi: mama mia
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

1
nói về ảnh , ở câu hỏi đã toát lên sự khác biệt của bạn cảm nhận thời gian trước đó và hiện tại , nhưng mà sao mắt bạn long lanh hơi một tí, trông như vừa qua cơn buồn hay rơi nước mắt vậy khoảng thời gian độ ba năm ngày gì trước , sau lúc đấy thì bạn đã quyết tâm nhiều hơn , những dự định của bạn ấp ủ dần lộ rõ ở mắt hơn ( kiểu như có thần hơn ) tin vào mình nhiều hơn , không còn hoang mang chưa biết làm gì như ảnh trước
trông ổn hơn nhiều đó , mình tin là bạn có người âm thầm giúp đỡ , nhìn qua có phước
2
nói về dự định , hôm trước quẻ tùy phải không , nó có nghĩa là di động , không chắc chắn , việc của bạn là phải linh hoạt , lúc bạn bảo có một chỗ mà bạn khá thích cho thuê tốt tôi đã tự nghĩ , ủa sao lạ vậy được , cuối cùng cũng không thành
nhìn vào hạn tử vi xét vào năm này thì hiện rõ những thay đổi trong công việc , dù có những sự giúp đỡ nhưng cơ bản thì việc nó không bền , thứ hai năm nay là năm nhen nhóm về công việc của bạn , chuẩn bị cho biến động nhiều hơn về công việc năm sau , việc học lên cao tôi rất ủng hộ vì đại vận này rất " ngon " để học , nếu lịch học đến năm dần thì càng " ngon " hơn nữa vì nó xâu chuỗi , có thể tranh thủ được khoa quyền lộc , tả hữu khôi việt , có năm xương khúc , phụ cáo thai tọa , cả đà tấu bút mực nữa , ...
thứ ba là bản thân bạn đã lên kế hoạch rồi , có cần một lời động viên thôi , và tôi hi vọng bạn sẽ học thật tốt , vì kiến thức không có ranh giới cho bất kì ai , một người thú vị chưa chắc là người giỏi nhưng một người giỏi sẽ luôn thú vị
thứ tư là bạn phải chịu cực , kị vận xung kị gốc thì phải cố thôi , cố không để ù lì nữa , sẽ có chuyện không như bạn muốn hoặc như bạn kì vọng , dang dở , nhưng cứ mặc kệ , nếu bỏ thì làm cái khác
3
tôi không biết việc học này là một mục đích riêng hay liên quan vô cùng mật thiết để bạn mở lớp ? nên chằng biết lập một quẻ khác thì ứng hay không (vì có vẻ không hoàn toàn như tôi mong muốn do chuyện đang tiếp diễn) , nên sẽ để dành vậy , nếu sau này xảy ra vài chi tiết như tôi nghĩ thì sẽ lấy quẻ mới đó giúp bạn , còn giờ thì cứ dùng quẻ trước thôi
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vaccine đã viết: 15:25, 15/07/20
Dạ em cám ơn anh rất nhiều.hihi
1. Dạ em cũng thoáng buồn 1 tí về bản thân anh ạ. Làm việc nơi xa không thân thích. Nhìn người ta có gia đình đuề huề, ba mẹ lo lắng chăm sóc từ A-Z mà thèm. Xong cũng tự nhủ là cái nghiệp mình đã tạo nên buông không nghĩ nữa. Hihi em cũng thấy nếu không có người âm thầm giúp thì em chết lâu rồi :D

2 +3 . Dạ em cám ơn lời động viên của anh ạ. Em cảm nhận nếu không muốn bị người ta bắt nạt giống hiện tại và muốn có chỗ đứng sau này thì em cần và phải có bằng thạc sĩ. Giờ bằng Đại học ở trường Nhà nước cũng bình thường thôi. Thế nên em ngày càng có khát khao mãnh liệt học lên cao. Chứ không liên quan gì quá mật thiết đến mở lớp. Em tin rằng việc kiếm tiền không kiếm lúc này sẽ có lúc khác. Còn việc học lên em không học bây giờ thì sẽ không còn cơ hội.
Thế nên như anh nói em phải chịu cực, chịu khổ rất nhiều.

Có anh động viên em đã tự tin hơn nhiều rồi. >:D< em cám ơn anh nhiều nhé.hihi
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

mama mia đã viết: 16:48, 15/07/20
1. Dạ em cũng thoáng buồn 1 tí về bản thân anh ạ. Làm việc nơi xa không thân thích. Nhìn người ta có gia đình đuề huề, ba mẹ lo lắng chăm sóc từ A-Z mà thèm. Xong cũng tự nhủ là cái nghiệp mình đã tạo nên buông không nghĩ nữa. Hihi em cũng thấy nếu không có người âm thầm giúp thì em chết lâu rồi :D

2 +3 . Dạ em cám ơn lời động viên của anh ạ. Em cảm nhận nếu không muốn bị người ta bắt nạt giống hiện tại và muốn có chỗ đứng sau này thì em cần và phải có bằng thạc sĩ. Giờ bằng Đại học ở trường Nhà nước cũng bình thường thôi. Thế nên em ngày càng có khát khao mãnh liệt học lên cao. Chứ không liên quan gì quá mật thiết đến mở lớp. Em tin rằng việc kiếm tiền không kiếm lúc này sẽ có lúc khác. Còn việc học lên em không học bây giờ thì sẽ không còn cơ hội.

trông bạn cũng phúc hậu mà không hiểu sao người khác ghét bạn được nhỉ
có lẽ họ ngầm ghen tị với bạn điều gì đó , điều gì đó mà bạn không có , bạn có thể nhìn thử vào đôi mắt họ , nhiều lúc thấy họ hơi liếc liếc , còn mang cả nỗi khổ sở nữa

hôm nay có người hỏi tôi rằng tôi nghĩ thế nào về những gì tôi trải qua ? nếu có thể thì muốn chấp nhận nó hay muốn thay đổi nó không ?
tôi nghĩ rằng mình chấp nhận nó ở quá khứ , vì dù tốt hay xấu thì nó cũng nhào nặn ra mình hiện tại , thay đổi thì nên ở tương lai

hôm nay tôi cũng bắt đầu một sự rất mới đối với mình , sự bắt đầu này tôi cũng tranh thủ xài mai hoa :D , dù có ra sao thì cũng chẳng sao cả
tôi có dự cảm sẽ gặp bạn trong tương lai , một thời gian rất rất xa, bạn cố lấy bằng thạc sĩ nhé
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vantheanh »

mama mia đã viết: 16:48, 15/07/20

Một người bị người ghét vì nhiều nguyên nhân. Em thử suy xét xem
1. Người ta không hiểu rõ em. Con người vốn rất hèn nhát. Khi ta không hiểu thứ gì, ta sẽ liệt nó vào danh sách nguy hiểm và tấn công hoặc đề phòng đó.
2. Cách ăn nói của em chưa khôn khéo hoặc dễ gây hiểu nhầm.
3. Người ta ganh ghét điều gì đó ở em

Cách đối phó tốt nhất là áp dụng câu "Lời nói không mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau"
Em có thể chủ động xin lỗi, xuống nước... Thật ra chẳng có gì gọi là yếu hèn hay nhục nhã đâu. Chỉ cần em điều khiển được suy nghĩ của người khác, em đã là người thắng cuộc cuối cùng.
Thế nên em ngày càng có khát khao mãnh liệt học lên cao. Chứ không liên quan gì quá mật thiết đến mở lớp. Em tin rằng việc kiếm tiền không kiếm lúc này sẽ có lúc khác. Còn việc học lên em không học bây giờ thì sẽ không còn cơ hội.

Học lên cao luôn tốt nếu em thật sự điều này mang lại lợi thế cho em. 2 năm (Master) hoặc 5 năm (PhD) là một quãng đầu tư rất lớn về mặt thời gian và tài chính. Nếu em đi học chỉ vì muốn chứng minh bản thân thì em đã rơi vào cái bẫy tâm lý của người khác rồi. Em nên tìm hiểu về triết lý cây gậy và củ carrot (stick and carrot)

Hãy nhớ 3 câu hỏi sau trước khi quyết định làm bất cứ thứ gì em nhé
1. Việc này sẽ mang lại GIÁ TRỊ gì cho em và cuộc sống của em
2. Lợi thế của em khi làm việc này
3. Bất lợi của em khi làm việc này

Phân tích tình huống của em dựa trên phương pháp 5 Whys
Ví dụ
Trễ làm - Why trễ làm?
Dậy trễ - Why dậy trễ?
Quên cài báo thức- Why quên cài báo thức?
Làm việc đến khuya - Why làm việc đến khuya?
Đi chơi về muộn - Why đi chơi về muộn?
Không lên kế hoạch

Nguyên nhân cốt lõi là do không lên kế hoạch trước khi đi chơi nên mất kiểm xoát về thời gian
Chúc em vui
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vaccine đã viết: 00:20, 16/07/20 tôi nghĩ rằng mình chấp nhận nó ở quá khứ , vì dù tốt hay xấu thì nó cũng nhào nặn ra mình hiện tại , thay đổi thì nên ở tương lai

hôm nay tôi cũng bắt đầu một sự rất mới đối với mình , sự bắt đầu này tôi cũng tranh thủ xài mai hoa :D , dù có ra sao thì cũng chẳng sao cả
tôi có dự cảm sẽ gặp bạn trong tương lai , một thời gian rất rất xa, bạn cố lấy bằng thạc sĩ nhé
Hihi dạ em cám ơn anh đã có lời động viên chia sẻ. Em ở Vũng Tàu. Hay đi đến Thiền Tôn Phật Quang. Nếu anh có dịp xuống đây thì anh em ta đi nha.hihi
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

vantheanh đã viết: 03:00, 16/07/20
Dạ em cám ơn anh nhiều lắm. Em dự tính học MA không phải để chứng tỏ mà là tạo một điểm tựa cho chính bản thân mình. Người khác họ có điểm tựa là quan hệ, tài chính .... nên nhiều khi em hay bị bắt nạt mấy cái lặt vặt không đáng anh ạ. Nếu muốn giúp ai đó, người ta nhìn vào mình đơn phương độc mã cũng ngại,....

Anh nói đúng là MA mất nhiều thời gian và tài chính nên điều này khiến em do dự. Khi anh Vaccine nói đại vận này "ngon" và ủng hộ làm em thêm tự tin. Hihi cũng nhờ những lời của anh nhắc nhở, em sẽ lên kế hoạch "trường kỳ kháng chiến" để "nhất định thắng lợi"

Em cám ơn anh nhiều nha >:D< chúc anh gặp nhiều may mắn và niềm vui
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vantheanh »

mama mia đã viết: 08:28, 16/07/20
Vaccine có thực tài, lại là người thiện tâm giúp đỡ em. Đáng mừng cho em. Anh chỉ xin nhắn nhủ em thế này thôi.
Em có nghĩ đến vì sao trong truyện cổ tích, chúng ta thường chỉ có 1 hoặc 3 điều ước, mà không có 2 hoặc 4 hay không?

Điều ước duy nhất là lộc lớn trời cho mỗi người; chúng ta chỉ được một lần trong đời mà thôi. Ông bà ta hay ví von là một bước lên mây ấy. Em dùng điều ước này xin một ổ bánh mì cũng được, xin làm vua cũng được, xin làm bá chủ thế giới này cũng được. Cầu gì ước nấy nhưng em chỉ có một cơ hội duy nhất mà thôi,

Em có để ý rằng khi có 3 điều ước, 2 điều ước đầu tiên luôn bị lãng phí không? Chỉ có điều ước cuối cùng là "tạm ổn". Trong đời chúng ta, mỗi khi làm việc trọng đại nào đó, chúng ta chỉ nên cho nó 3 cơ hội mà thôi. Ông bà mình bảo là bất quá tam đó em.

Lần 1. Em thất bại do chưa có kinh nghiệm nhưng em vẫn tiếp tục được. Điều ước đầu tiên luôn là vớ vẩn nhất.

Lần 2. Em có kinh nghiệm, có kế hoạch nhưng chưa gặp thời nên em sẽ lại thất bại hoặc không được như mong muốn, nhưng em vẫn đứng dậy được. Điều ước thứ hai khá hơn một tí nhưng vẫn chưa ra gì.

Lần 3. Em có kinh nghiêm, có kế hoạch rõ ràng, và gặp thời nữa nên em sẽ có cơ hội rất lớn để thành công. Điều ước thứ ba luôn là điều ước hay ho nhất nhưng cũng chẳng kì diệu như lộc trời ban ở trên.

Khi em gặp vận may như Vaccine chia sẻ, em được lộc trời ban. Em nên dùng cái lộc đó vào việc mang lại giá trị lâu dài to lớn nhất cho em.

Nếu em thử một việc gì đó, BDS chẳng hạn, chỉ nên cho nó 3 lần cơ hội. Nếu sau 3 lần em vẫn không thành công như mong đợi, hoặc vẫn chưa phá sản, em nên dừng bước. Em đã dùng hết 3 cái lộc nhỏ của mình. Sang lần t4, em sẽ phá sản và gục gã thật sự.
Vài lời chia sẻ của anh. Chúc em may mắn. À, mà em học master gì thế?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”