Tử Vi đúng được bao nhiêu %?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Tử Vi đúng được bao nhiêu %?

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Tôi thì ko đủ trình để đại diện cho tử vi để trả lời bạn và tôi cũng ko thích trả lời bạn quan điểm riêng của tôi. Vì rõ ràng bạn ko phải là Kimhoai để có thể hiểu đc rõ ràng ý tôi qua những gì tôi viết rất vắn tắt ở post đó.

Nhưng tôi cũng kể cho bạn nghe chuyện này.
Tôi biết có 1 người nuôi ong dạo. Cô ấy có 1 chiếc xe tải, trên đó đặt mấy chục tổ ong. Chục vạn con. Hàng ngày vào 3 giờ sáng cô ấy lái xe đến khắp nơi trong tỉnh rồi thả ong ra, rồi uống trà, đọc sách hoặc bắt xe máy về nhà. Tối khi ong về tổ thì đến và lái xe về. Cô ấy nắm rất rõ mùa nào có hoa gì nở, địa bàn huyện nào xã nào nhiều hoa dại. Nhưng cô ấy ko biết đc và cũng ko quan tâm nổi chuyện con ong nào sẽ kiếm đc nhiều mật trong ngày đó hơn, con nào sẽ chết vì bị chim ăn hay lạc đường ko về đc tổ... cái đó phụ thuộc vào mỗi con ong. Cô ấy chỉ nắm đc tổng số. Kiểu như mùa hoa tràm 2020 thu đc 10 lít mật, nửa cân sáp, huyện xxx rất nhiều chim sẻ, ong thợ chết và mất tích ở huyện xxx khoảng 300 con/ngày.

Tôi nghĩ, nếu tôi là 1 con ong thì cô ấy cũng chẳng khác gì số phận hay ông trời. Cô ấy chẳng quan tâm rằng tôi là 1 con ong thợ đẹp trai, rất béo và sống dai hơn phần còn lại đâu. Còn làm sao, bay về hướng nào, cần những kỹ năng gì để tìm đc nhièu hoa nhất, thu đc nhiều mật nhất, tránh đc bọn sẻ đồng bắt và ăn thịt là chuyện của tôi. Cố mà học những kỹ năng đó
Được cảm ơn bởi: nhondoan, Meodangyeu, huongnguyen.18890, Hungternopil, Quan Nguyen, Phuc250585, kimhoai, 12010277, coco87, Ariance
Đầu trang

Kodark
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Kodark »

Hà túc đạo tuổi đời không biết bao nhiêu, dâm dê trên mặt trận lý số xưa nay không hiếm. Kim hoài nay cũng khoe cơ 6 múi.
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc250585 »

cảm ơn bạn nhé!tôi thích câu chuyện của bạn,tôi cũng thích ong nữa dù tôi ko phân biệt được con nào đẹp trai hơn con nào. :D
Được cảm ơn bởi: 12010277, Phuc8569, Polyrhythm
Đầu trang

kimhoai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi kimhoai »

Polyrhythm đã viết: 08:12, 13/07/20 Tôi thì ko đủ trình để đại diện cho tử vi để trả lời bạn và tôi cũng ko thích trả lời bạn quan điểm riêng của tôi. Vì rõ ràng bạn ko phải là Kimhoai để có thể hiểu đc rõ ràng ý tôi qua những gì tôi viết rất vắn tắt ở post đó.

Nhưng tôi cũng kể cho bạn nghe chuyện này.
Tôi biết có 1 người nuôi ong dạo. Cô ấy có 1 chiếc xe tải, trên đó đặt mấy chục tổ ong. Chục vạn con. Hàng ngày vào 3 giờ sáng cô ấy lái xe đến khắp nơi trong tỉnh rồi thả ong ra, rồi uống trà, đọc sách hoặc bắt xe máy về nhà. Tối khi ong về tổ thì đến và lái xe về. Cô ấy nắm rất rõ mùa nào có hoa gì nở, địa bàn huyện nào xã nào nhiều hoa dại. Nhưng cô ấy ko biết đc và cũng ko quan tâm nổi chuyện con ong nào sẽ kiếm đc nhiều mật trong ngày đó hơn, con nào sẽ chết vì bị chim ăn hay lạc đường ko về đc tổ... cái đó phụ thuộc vào mỗi con ong. Cô ấy chỉ nắm đc tổng số. Kiểu như mùa hoa tràm 2020 thu đc 10 lít mật, nửa cân sáp, huyện xxx rất nhiều chim sẻ, ong thợ chết và mất tích ở huyện xxx khoảng 300 con/ngày.

Tôi nghĩ, nếu tôi là 1 con ong thì cô ấy cũng chẳng khác gì số phận hay ông trời. Cô ấy chẳng quan tâm rằng tôi là 1 con ong thợ đẹp trai, rất béo và sống dai hơn phần còn lại đâu. Còn làm sao, bay về hướng nào, cần những kỹ năng gì để tìm đc nhièu hoa nhất, thu đc nhiều mật nhất, tránh đc bọn sẻ đồng bắt và ăn thịt là chuyện của tôi. Cố mà học những kỹ năng đó
Câu chuyện con ong quá hay :)
Cơ mà hà huynh ơi: con ong nó cũng có lá số đấy, bởi vì con ong đẹp trai rất béo kia nó có ls đẹp hơn những con còn lại nên nó thông minh hơn, đẹp trai hơn, béo hơn và sống dai hơn :))
Bee cũng có bee this bee that chứ đâu phải bee nào cũng như bee nào :))
Được cảm ơn bởi: Polyrhythm
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Câu hỏi mà hỏi mãi chả ai chịu ai
Được cảm ơn bởi: 12010277, Phuc8569
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Đánh sập diễn đàn là ta hết nhây :)
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi hungton »

Quý bạn yêu chuộ̣ng Tử vi mến ,
Xin quý vị có tâm và đạo đức cùng giúp DĐ tồn tại . Nay với chiều hướng tham luận như thế này thì DĐ chắc sắp tự chôn vùi . Còn đâu những bậc có tâm và xây dựng ̣đã từng giúp mọi người dự báo tương lai và chia xẽ kinh nghiệm với MN.
Đồng ý hư danh nhiều nhưng làm sao dấu được văn phong. Không lẽ khoa Tử vi là môn khoa học cao quý nay lại là phương tiện để cho một số thành viên xã Stress , cà khịa làm đau lòng người sáng lập với mục đích giúp thế nhân .
Kính xin ý kiến của mọi người trong mục tiêu tham luận giúp DĐ tồn tại.
Nam mô vô lượng thọ phật
Nam mô vô lượng tâm chúng sanh đồng hộ niệm .
Nay Kính,
Nay kính ,
Được cảm ơn bởi: minhgbc, Vungtau245, lptc147, huongnguyen.18890, Cô rô na
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

12010277 đã viết: 19:53, 13/07/20 Đánh sập diễn đàn là ta hết nhây :)
Ai rỗi quá thì mình im để họ nhây một mình thôi thím . Riết rồi cũng tự chán :))
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vantheanh »

hungton đã viết: 20:52, 13/07/20 Quý bạn yêu chuộ̣ng Tử vi mến ,
Xin quý vị có tâm và đạo đức cùng giúp DĐ tồn tại . Nay với chiều hướng tham luận như thế này thì DĐ chắc sắp tự chôn vùi . Còn đâu những bậc có tâm và xây dựng ̣đã từng giúp mọi người dự báo tương lai và chia xẽ kinh nghiệm với MN.
Đồng ý hư danh nhiều nhưng làm sao dấu được văn phong. Không lẽ khoa Tử vi là môn khoa học cao quý nay lại là phương tiện để cho một số thành viên xã Stress , cà khịa làm đau lòng người sáng lập với mục đích giúp thế nhân .
Kính xin ý kiến của mọi người trong mục tiêu tham luận giúp DĐ tồn tại.
Nam mô vô lượng thọ phật
Nam mô vô lượng tâm chúng sanh đồng hộ niệm .
Nay Kính,
Nay kính ,
Hèn chi nhiều người giỏi không còn sinh hoạt trên diễn đàn nữa :(
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Hình như có người tương tư tôi với Kim hoài mất dôiiiii :))
Đẹp trai là 1 cái tội. Tội rất nặng.
Haizzz

Thực ra ở 1 vài thời điểm đặc biệt như tách đàn hoặc dịch bệnh, chiến tranh hay mới sinh ong chúa mới thì cô ấy sẽ quan tâm nhiều hơn 1 chút. Chứ bình thường ai quan tâm chuyện có 1 con ong nhỏ bình thường như tôi ngày hôm nay ko vỗ cánh phải mà lại vỗ cánh trái trước đâu.
Số phận chắc cũng vậy, Gia cát lượng chắc gặp xui bị chú ý nên ko né đc hạn chết thôi chứ tôi nghĩ chuyện người bình thường né vài hạn nho nhỏ trong đời ( nhỏ với số phận nhưng lớn với đời người) là hoàn toàn có thể làm đc. Đủ trình độ, đủ quyết tâm và bản lĩnh hay ko thôi. Chuột cũng có thể thắng mèo nếu mèo tên là Tom và chuột là Jerry :))

Tiểu thế khả cải, đại thế như nhất
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”