Chán mất phương hướng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Chán mất phương hướng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

Chán lắm, lúc nào cũng lo toan ko hài lòng, mặc dù những thứ mình từng mong trong quá khứ thì bây giờ mình đều đã có, và hiện tại lại tiếp tục mong những thứ chưa có, chưa làm được :-< chả lúc nào được yên :-< khổ vì ko biết chấp nhận thực tại :-<
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vantheanh »

lobangtho91 đã viết: 12:23, 06/07/20 Chán lắm, lúc nào cũng lo toan ko hài lòng, mặc dù những thứ mình từng mong trong quá khứ thì bây giờ mình đều đã có, và hiện tại lại tiếp tục mong những thứ chưa có, chưa làm được :-< chả lúc nào được yên :-< khổ vì ko biết chấp nhận thực tại :-<
Nghe chị than hoài cũng rầu thật. Chị chia sẻ chồng không giúp chị trong công việc. Em nghĩ có 2 tình huống
1. Chồng chị không chủ động nắm quyền giúp chị quản lý cửa hàng. Chị phải tự quán xuyến mọi thứ
2. Chị nhờ chồng giúp, giao công việc cụ thể nhưng anh ấy không chịu giúp.

Chị là dạng nào nhỉ?
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

vantheanh đã viết: 08:29, 07/07/20
lobangtho91 đã viết: 12:23, 06/07/20 Chán lắm, lúc nào cũng lo toan ko hài lòng, mặc dù những thứ mình từng mong trong quá khứ thì bây giờ mình đều đã có, và hiện tại lại tiếp tục mong những thứ chưa có, chưa làm được :-< chả lúc nào được yên :-< khổ vì ko biết chấp nhận thực tại :-<
Nghe chị than hoài cũng rầu thật. Chị chia sẻ chồng không giúp chị trong công việc. Em nghĩ có 2 tình huống
1. Chồng chị không chủ động nắm quyền giúp chị quản lý cửa hàng. Chị phải tự quán xuyến mọi thứ

Chị là dạng nào nhỉ?
Dạng thứ 2 ko giúp hoặc có giúp nhưng ì
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vantheanh »

lobangtho91 đã viết: 09:46, 07/07/20

Chị là dạng nào nhỉ?
Em chưa biết chị đã nỗ lực những gì trong việc khuyến khích ông chồng của mình phấn đấu. Đối với em, mỗi một người đều có giá trị của họ và đòi hỏi những cách riêng biệt để quản lý họ được tốt.

Em đọc sách Tử Vi Khảo Luận, bảo rằng Tử Sát ở Tị là thế Vua đi tuần sát nên ngai vàng bị bỏ trống. Mệnh chỉ VCD ở Ngọ thế này là một phụ tá giỏi. Tả Hữu sinh tháng 11 là thế chịu sự sắp đặt của người.

Em nghĩ ở thế này, chị không nên nóng lòng thúc đẩy sự nghiệp bằng cách làm chủ chồng. Chị có thể thử dụ ngọt anh ta, dẫn dắt suy nghĩ của anh ta để anh ta đưa ra sự lựa chọn đúng với ý muốn của chị. Em nghĩ như thế gia đình sẽ hòa thuận êm ấm hơn.

Em dốt tử vi nên chỉ suy nghĩ đơn giản như thế. Nếu chị làm theo, may mắn có hiệu quả thì không cần cảm ơn em. Nếu không có hiệu quả, xin đừng mắng em 😅
Được cảm ơn bởi: lobangtho91
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

vantheanh đã viết: 10:18, 07/07/20
lobangtho91 đã viết: 09:46, 07/07/20

Chị là dạng nào nhỉ?
Em chưa biết chị đã nỗ lực những gì trong việc khuyến khích ông chồng của mình phấn đấu. Đối với em, mỗi một người đều có giá trị của họ và đòi hỏi những cách riêng biệt để quản lý họ được tốt.

Em đọc sách Tử Vi Khảo Luận, bảo rằng Tử Sát ở Tị là thế Vua đi tuần sát nên ngai vàng bị bỏ trống. Mệnh chỉ VCD ở Ngọ thế này là một phụ tá giỏi. Tả Hữu sinh tháng 11 là thế chịu sự sắp đặt của người.

Em nghĩ ở thế này, chị không nên nóng lòng thúc đẩy sự nghiệp bằng cách làm chủ chồng. Chị có thể thử dụ ngọt anh ta, dẫn dắt suy nghĩ của anh ta để anh ta đưa ra sự lựa chọn đúng với ý muốn của chị. Em nghĩ như thế gia đình sẽ hòa thuận êm ấm hơn.

Em dốt tử vi nên chỉ suy nghĩ đơn giản như thế. Nếu chị làm theo, may mắn có hiệu quả thì không cần cảm ơn em. Nếu không có hiệu quả, xin đừng mắng em 😅
Chả biết m có lết nổi đến 4 năm nữa để xem có dc huy hoàng như các thầy bảo ko 😞
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Có những con chó chỉ trực mình ngã là lao đến cắn sủa, nhưng yên tâm năm nay sẽ là năm tất toán mọi ân oán tiền kiếp trước khi chính thức bước sang trung vận (30t) 😏
Đầu trang

toiyeulysovn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi toiyeulysovn »

tiên trách kỉ, hậu trách nhân hơ hơ
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Tự dưng có đứa bảo mình như con dồ chứ, chả nhẽ lại vả cho vào mõm
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Vận giáp thìn phải bốc lên ít nhất 100 lần hiện tại thì may ra mới xây được biệt thự và dc tạm coi là giàu, trước mắt vài năm tới phải gấp 10 lần hiện tại thì mới tạm coi là khá giả được. Nghe có vẻ ko khả thi lắm :( chả hiểu làm j để ứng số được nhỉ :(
Hình ảnh
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

12010277 đã viết: 15:36, 09/06/20 Tay xách nách mang mà vẫn tự bươn được. Bạn ca nhiều nhưng nghị lực phết đó.

Năm xấu hay năm tốt xem tử vi mới biết. Nhưng mà tốt hơn của thất nghiệp khác với tốt hơn của đang có việc. Bạn chăm chỉ vậy tương lai ổn đó. Kể cả hạn xấu.
Mấy năm qua thực sự rất ngán sống như kiểu qua ngày, việc đến thì làm vậy chứ ko có năng lượng mấy, 2 năm nữa ck m bảo ra ở riêng rồi ko ở chung ông bà nữa, hi vọng 2 năm nữa m có động lực để mở rộng phát triển công việc hơn, chứ bây giờ chỉ nghĩ với nói chứ có làm dc đâu, nói nghĩ và làm khác nhau lắm :| nhiều khi nói ra toàn bị chửi hoang tưởng :-< mặc dù m nghĩ đến thì nói vậy chứ đã dám làm dek đâu, cái m cần là động lực để thực hiện, vậy thôi! Bánh vẽ ko ăn dc phải là bánh bột mỳ nướng lên mới ăn được :|
Được cảm ơn bởi: 12010277
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”