Hạn thiên không: Liệu có thể lấy lại được tình yêu lẫn sự nghiệp ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Hạn thiên không: Liệu có thể lấy lại được tình yêu lẫn sự nghiệp ?

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Tôi đi ngang qua một tiệm vàng bạc đá quý. Ngọc bích, đá ruby, đá sapphire, kim cương, vàng trắng, đồ trang sức đc chế tác tinh xảo từ vàng bạc đá quý ánh lên một thứ màu sắc lấp lánh và huyền ảo. Nhưng đối với tôi, anh còn đẹp hơn tất cả những đồ trang sức lộng lẫy trong tiệm đá quý. Rốt cuộc phải mất bao nhiêu thời gian và tiền bạc mới có thể chế tác ra một thứ đồ trang sức tinh xảo và mất bao nhiêu công sức của tạo hóa mới tạo nên một người đàn ông đẹp ?

Tôi nhớ những đêm dài và đầy trăng sao, tôi hững hờ nhả từng làn khói vào không gian, ngắm nhìn đôi vai của tình nhân, và trong một đêm trời tối, tôi ngắm nhìn tình nhân từ ánh đèn chập choạng làm nổi bật lên những đường nét sắc sảo của gương mặt. Và trong một phút trái tim của tôi loạn nhịp, khi tôi nhìn thấy anh ta từ cái nhìn đầu tiên. Những tình nhân đi qua cuộc đời tôi, đều là những nam nhân rất đẹp, cơ thể anh ta rắn chắc như một pho tượng tạc. Nhưng chẳng phải tất cả đàn bà đẹp đều mưu mô lừa dối. Còn tất cả đàn ông đẹp đều lăng nhăng và bạc tình hay sao ?

Những ngày tháng chia ly và cách trở, nhưng trong tưởng niệm của tôi ngập tràn hình bóng của anh ta. Tưởng như những ánh trăng lấp lánh chảy tràn trên khung cửa sổ cũng tựa như in hình bóng của anh ta lên khắp mọi nơi mà tôi bước đến.

Nhưng rồi ánh trăng kia cũng sẽ lặn đi mà thôi để nhường chỗ cho mặt trời rực rỡ. Và một ngày mới lại đến. Cho dù chúng ta đã từng yêu ai đó sâu nặng ra sao, tan vỡ thế nào, đau đớn thế nào, chúng ta vẫn phải tiếp tục bước đi.
Được cảm ơn bởi: công chúa mùa thu
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Giấu đi những niềm đau, rồi ta sẽ ra sao?
Ngồi bên nhau nhưng vẫn thấy cô đơn biết bao
Ghì chặt vào cơn đau, để nước mắt lặng xuống
Lòng càng cố níu kéo tay càng buông

Vì em, anh sẽ ra đi, để em được vui
Buồn thêm chút nữa anh cũng ngậm ngùi
Xóa tên của anh trong ký ức
Em sẽ hạnh phúc hơn

Vì em anh sẽ, một mình nhận lấy
Giông tố ngoài kia
Bình yên em hãy giữ cho em
Chỉ cần em luôn vui
Vì đó cũng chỉ là
Một điều anh cần làm khi đã biết
Anh mất em mãi mãi rồi

Một người nhắc tên em, ngỡ rằng anh đã quên
Nhưng vẫn đau như ngày đầu tiên
Thì đừng nhớ tên anh, đừng cố gắng nữa chi
Niềm vui cho em, là khi chẳng còn anh ở bên

Hãy quên, chúng ta từng yêu, từng hạnh phúc quá nhiều
Thời gian sẽ xóa đi hết bao điều
Hứa bên cạnh nhau mãi mãi
Rồi cứ thế cũng nhạt phai

https://www.nhaccuatui.com/bai-hat/minh ... KQdmC.html
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đã từng thương yêu một con chó súc vật hạ đẳng thần kinh trong vòng 2 năm để rồi cuối cùng nó cũng quay qua cắn ngược lại mình. Giờ bị nó hãm hại ra nông nỗi này vẫn nghĩ tội cho con chó. Tội cm nó chứ tội, tội bản thân mày đó đang lành lặn mất đi sức khoẻ, tội cái khớp gối mày đó có đáng ko. Con súc vật hạ đẳng thần kinh. Từ đây đến cuối năm mày còn chết dài với tao. Bị gì tao đéo tha cho mày đâu con chó. Đéo hiểu sao thương yêu mày như vậy, cái gì cũng cho ko tiếc, mà tại sao mày có thể quay ra hại và cắn đến mức này. Sao mày có thể quay ra vu khống và cắn ngược lại sau khi đã hốc đớp bao nhiêu tiền bạc của người khác. Sau này có bất cứ chuyện gì xảy ra đừng trách tao nhé. Mày sống cả quãng đời còn lại trong sự coi khinh phỉ nhổ của tất cả mọi người thấy thế nào hả con súc nô hại chủ kia. Chủ mày có 20 tỷ thì cũng cho mày đc 2 tỷ đó. Còn mày đã quay ra cắn thì xác định đéo có 1 xu nào đâu nhé. Uổng công 2 năm qua yêu thương dung dưỡng mày để mày bên cạnh cho mày cắn lại tao và có ngày hôm nay ! Cho được thì lấy lại đc. Mày ráng sống suốt quãng đời còn lại trong sự phỉ nhổ coi khinh và ánh mắt coi thường khinh bỉ của tất cả người quen họ hàng vợ con gia đình bạn bè mày nhé ! Đó là mày đáng phải bị như 1 con chó rồi tống cổ xua đuổi như 1 con súc vật ăn mày ăn xin ngoài đường ! Còn 1 lần nữa gặp lại tao bỏ tiền ra thuê bọn giang hồ chém mày chết K à đcm mày !!!!

Tao đéo tiếc tiền, tao tiếc thời gian và yêu thương dành cho mày rất nhiều. Thậm chí với ng yêu 4 năm trc tao còn đéo thương nó như mày. Nên giờ tao cho mày mãi mãi sống trong sự khinh bỉ của tất cả mọi người. Ừ ráng mà sống cho nó tốt vào nhé.

Giờ tao đéo liên quan đến 1 con chó như mày. Tao phải đi tìm cuộc sống của tao và bất kỳ 1 thằng nào vẫn tốt hơn cái loại mày. Quay lại với con chó cái vợ mày ấy, mày phá sản xưởng gỗ 3-4 tỷ bỏ nó đi mấy năm, nó từ con tiểu thư chỉ biết ở nhà ăn rồi đẻ phải đi làm công nhân may giày rồi đi bán từng cái áo mấy chục ngàn để cưu mang cái dòng giống súc vật của mày đẻ ra ấy. Thậm chí nó thể hiện ra nó đéo cần nhà cửa của mày, nó về nhà bố mẹ nó nó ở để nuôi con. Có nó mới dang tay ra nuôi cái loại như mày còn tao gặp mày tao vớ đc dao tao chém mày chết bỏ. Mặt mũi của mày giống y chang con súc vật hà nội hạ đẳng bố nó mắc bệnh thần kinh ấy.

Tao đã từng cho đi tất cả và bao dung cho mày tất cả. Giờ tao quyết định đéo. Tao cần tiền lo cho cuộc sống. Tao cần tiền ăn. Tao cần tiền để lo cho chính bản thân tao. Còn cái tình yêu bá dơ, tao từ bỏ rồi. Vĩnh biệt và đéo hẹn gặp lại mày !!! Chính mày đã làm cho 1 ng luôn thương yêu và nghĩ đến mày quay ra chơi lại mày. Mày hại người trước thì đừng trách tao.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cuộc sống đến giờ là một chuỗi ngày đau khổ xui xẻo và mệt mỏi. Để rồi luôn cảm thấy buồn cô đơn và trống trải. Từ thiếu thời đến giờ luôn xảy ra quá nhiều việc bản thân chịu thiệt thòi và bị vùi dập rất nhiều. Để rồi luôn chỉ có một mình và ko cảm thấy hạnh phúc. Có lẽ cũng đã đến lúc rời đi, nên tắt hết các thể loại badoo tinder ola zalo và diễn đàn để tập trung đầu tư và làm dự án, ổn định 1 cviec và đầu tư theo sự hướng dẫn của anh tư vấn tài chính nếu ko muốn bản thân khổ hơn nữa. Khi một người quá bất lực và cô đơn, họ khóc. Ko ai muốn mình quá đau khổ, ko ai muốn sống 1 mình. Đó là cuộc sống, ko thể thay đổi đc. Cảm thấy bản thân quá vất vả và cô đơn. Cố vùng vẫy thoát ra bao nhiêu lần rồi càng chỉ có thêm khổ. Bản thân rất khổ, khổ từ nhỏ đến lớn, bao nhiêu cay đắng vất vả cô đơn một mình bản thân chịu hết. Đây sẽ là những giọt nước mắt cuối cùng trong cuộc đời này và rút ra vài điều cần làm:

- cuối năm mua xe hơi rồi học lái xe đi. Đi chung xe ông gìa sau làm có tiền mua xe riêng.
- ráng ổn định công việc và tập trung làm dự án thôi
- ráng xin ông già đứng tên 1 miếng đất biệt thự và xây nhà lên cho thuê bên cạnh nhà cũ. 1 căn vậy phải trên cả chục tỷ. Ráng đừng để thằng nào dụ cưới này kia hay dụ sang tên qua cho nó. Đc thì sống 1 mình đi trai toàn bá dơ thôi.
- Cố hết sức thực hiện ước mơ để ko phải nuối tiếc
- Cố gắng để tất cả dự án thành công.
- Cố đừng để bị lừa kiện tụng chia tranh chấp tài sản.
- Ko quen ko biết làm ơn đừng kết giao lung tung để bị lừa hại. Xã giao thì đc !!!
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tính ra cũng có chút nhan sắc, có tuổi trẻ và đc người khác theo đuổi nhưng những cuộc tình tuổi trẻ cứ lần lượt đổ vỡ. Và ko thể đi đến hôn nhân. Trong khi tuổi cứ ngày một tiến đến cái mốc 30.
Chắc phải chăm đi làm rồi đi giao lưu cafe lên quá
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 18:14, 23/07/20 Tính ra cũng có chút nhan sắc, có tuổi trẻ và đc người khác theo đuổi nhưng những cuộc tình tuổi trẻ cứ lần lượt đổ vỡ. Và ko thể đi đến hôn nhân. Trong khi tuổi cứ ngày một tiến đến cái mốc 30.
tại em kén quá, cầu toàn quá, bớt ham chơi chút là ok
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

KENT đã viết: 18:27, 23/07/20
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 18:14, 23/07/20 Tính ra cũng có chút nhan sắc, có tuổi trẻ và đc người khác theo đuổi nhưng những cuộc tình tuổi trẻ cứ lần lượt đổ vỡ. Và ko thể đi đến hôn nhân. Trong khi tuổi cứ ngày một tiến đến cái mốc 30.
yên tâm rồi em cũng tự xây được nhà to . có cái là tịnh t6am lại chút nha gái, bớt cầu toàn đi nhân vô thập toàn mà gu của em cũng cao lám, em vốn thông minh mà
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Năm ngoái em đc cùng lúc 3 thiếu gia con nhà giàu thích và làm quen cuối cùng đổ vỡ hết ko còn lại một thằng nào. Chưa kể thằng bồ cũ tâm thần kia bám theo em 2 năm nay nữa đến giờ coi như nát bét rồi. Tống cổ luôn thằng chó cho nhẹ đũng quần. Năm nay cũng có 2 ông làm chủ công ty nội thất nhắn tin rồi theo đuổi cũng tan nát hết.
Hiện giờ em vẫn đang tập trung làm mấy dự án và đầu tư. Dự án chắc 4,5 tháng nữa hoàn thành. Em thấy anh tư vấn tài chính đánh cho tài khoản mình cũng bắt đầu loạn chường rồi, đúng là với cái tt này môi giới giỏi mấy cũng phải run =)) em ko thông minh, em bình thường thôi á :x

Em thích lấy chồng tầm nay hay vài năm nữa rồi. Nếu lấy đc là lợi đủ đường hết. Vừa có nhà, vừa có tiền, của hồi môn, vừa đc chồng cho tiền xài, vừa có ng giúp đỡ mình trong mấy cái dự án luôn. quan trọng phải chọn kỹ đừng để bị lừa như thằng bá dơ 2 năm qua. Mie cái thằng đó cái mặt nó giống y hệt thằng có bố mắc bệnh thần kinh ngoài hà nội. nó bá dơ thủ đoạn sống ác tâm lắm.

Mình đã dính dớp thằng ko ra gì 1 lần, lần sau quen hay cưới lựa chọn cho kỹ. Bố em trực tiếp coi mặt chồng cho em luôn mà. Chứ group mẹ đơn thân nhiều người khổ lắm đó anh

KENT đã viết: 18:30, 23/07/20
KENT đã viết: 18:27, 23/07/20
yên tâm rồi em cũng tự xây được nhà to . có cái là tịnh t6am lại chút nha gái, bớt cầu toàn đi nhân vô thập toàn mà gu của em cũng cao lám, em vốn thông minh mà
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

強い人といえども感情を抑えきれないこともあるはずだ。:Ngay cả khi bạn là một người mạnh mẽ, có đôi lúc bạn không thể kiểm soát đc cảm xúc của chính mình.

Hôm nay tôi nói chuyện với 1 người bạn, đại loại ý bạn nói là: Nếu tôi ko tập trung, ko quyết tâm và tôi ko làm thì tôi sẽ ko mãi có tiền và mãi là 1 kẻ thất bại. Chẳng thà công việc cực hay đi xa chỉ cần có tiền là đc. Bạn ko ngại lăn xả, ko ngại ng ta nói bạn dơ này nọ, miễn sao 1 ngày bạn làm chủ thầu những dự án bạn đang làm là đc. 2 năm vừa rồi tôi tập trung cho tình yêu và đầu tư tài chính. Khi nhìn lại mình đã lớn tuổi nhưng mãi ko có thành tựu gì, mà tình yêu thì hiện giờ tôi cũng ko còn đủ sức khỏe và tinh thần để giữ lại tình cảm đc nữa, tôi ko thể quay lại, tôi cảm thấy cuộc sống tối tăm, u ám, ngột ngạt. Cho dù dự án 4,5 tháng tới có đc đón nhận hay ko đc đón nhận, thành công hay thất bại, có lẽ tôi nên suy nghĩ đến việc tu nghiệp nghiêm túc bên nước ngoài 2 năm. Ra đi để trốn chạy tình yêu và quên đi vết thương lòng. Hoặc đi đến những nơi tôi có thể đến để ngắm nhìn thế giới, thực hiện ước mộng thời trẻ của tôi.

Vào một buổi tối, tôi bước vào một quán ăn Đài Bắc, kêu một tô mì Dương Xuân- một món ăn vô cùng nổi tiếng của vùng đất Giang Nam, một suất cơm giò heo hầm của Đài Bắc. Tô mì bốc khói nghi ngút, dường như những làn khói ẩn chứa nỗi phiền muộn của lòng tôi. Thay vì những buổi tối hẹn hò tay trong tay vs tình nhân như cuộc sống nhiều năm trước đây của tôi, thời gian này tôi thích dành thời gian một mình hơn.

Tôi ko lựa chọn cuộc sống này, cũng ko lựa chọn nỗi cô đơn. Nhưng cuộc sống mà, biết làm sao được.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cuộc sống bây giờ thực dụng tiền bạc sợ thật. Tôi ko phải là người hoàn hảo, nhưng cho đến bây giờ tôi vẫn là người quyết định đúng về con đường mình đang đi. Hôn nhân cái cần nhất là tình cảm, thấu hiểu và sự san sẻ. Có tình cảm người ta mới có thể vì nhau đc. Cô chú lớn rồi mà đéo biết cách hành xử, con của cô chú là ai con đéo cần biết, nó thành công trong xã hội này ra sao hay kiếm nhiều tiền là kệ mẹ nó. Nhưng nếu lấy vợ mà ko quan tâm đến, ko san sẻ, ko có thiện cảm, nhắm đến hỏi vợ vì ông già vợ có nhiều đất đai tài sản, thì cô chú bấm mẹ luôn đi. Còn mấy thằng mở mõm ra là "sau này ba em đưa sản nghiệp cho anh" sống thực dụng toan tính cũng nên biến dùm ko để tao sút vào cái mõm bẩn thỉu hôi thối của nó lẫn thằng cha con mẹ nó. Còn mấy anh chị bị lừa nhà đất hay công ty anh chị bị thư ký chơi mất số tiền lớn thất thu phá sản gì đó hay mấy con cave hết thời làm ơn bấm luôn dùm tao, ko quen biết đừng lại xà nẹo xáp vô âm binh. Coi chừng tao đập chết mẹ mày đó. Đéo có 1 cắc nào đâu vậy nha mấy chó bá dơ.

Cơ bản là khi tôi ra đời, tôi đéo quan tâm đến xã hội. Từ trước đến giờ, đường tôi t đi. Công việc, cuộc sống của tôi thì tôi tập trung. Xã hội là điều mà tôi bao giờ quan tâm đến. trên đời này cái giống kim cương rất nhiều nhưng ko phải thứ gì lấp lánh cũng là kim cương. Cá tính của tôi rất mạnh, có thể đường đời tôi sẽ nhiều vấp ngã. Nhưng tôi cũng vẫn sẽ tiến về phía trước mà thôi. :-$
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”