Trải nghiệm tâm linh của chính bản thân mình và cảm nhận thế giới bao La rộng lớn.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Kilimanjaro
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Trải nghiệm tâm linh của chính bản thân mình và cảm nhận thế giới bao La rộng lớn.

Gửi bài gửi bởi Kilimanjaro »

Pr333 đã viết: 09:06, 26/07/20
Kilimanjaro đã viết: 08:40, 25/07/20 Con số 801 có gợi cho bạn điều gì không?
M k có ấn tượng j đặc biệt vs số 801. K biết nó có ý nghĩa j, bạn chia sẻ vs mình nhé.
Đây là mật mã mình phải quán tưởng khi thiền định cùng với 2 kim tự tháp trong đầu để hợp nhất 3 bộ não. Mình tò mò không biết nguồn gốc của nó nên mới hỏi bạn, vì mình google không ra hichic. Số 0 đại diện cho vũ trụ, số 8 là mặt trời & trái đất. Số 1 là con người.
Đầu trang

Pr333
Chính thức
Chính thức

Re: Trải nghiệm tâm linh của chính bản thân mình và cảm nhận thế giới bao La rộng lớn.

Gửi bài gửi bởi Pr333 »

Kilimanjaro đã viết: 11:36, 26/07/20
Pr333 đã viết: 09:06, 26/07/20
Kilimanjaro đã viết: 08:40, 25/07/20 Con số 801 có gợi cho bạn điều gì không?
M k có ấn tượng j đặc biệt vs số 801. K biết nó có ý nghĩa j, bạn chia sẻ vs mình nhé.
Đây là mật mã mình phải quán tưởng khi thiền định cùng với 2 kim tự tháp trong đầu để hợp nhất 3 bộ não. Mình tò mò không biết nguồn gốc của nó nên mới hỏi bạn, vì mình google không ra hichic. Số 0 đại diện cho vũ trụ, số 8 là mặt trời & trái đất. Số 1 là con người.
Bạn nói thế m có 1 idea này chia sẻ vs bạn. Vì đây cũng là 1 hình học m dùng trong thiền định và tạo trường năng lượng kết nối của mình dc Teacher m hướng dẫn và từ 1 số sự hướng dẫn khác nữa.
Bạn search Merkaba cube hoặc là hình học Metatron, hay hình học thiêng bông hoa sự sống Metatron.
Bạn sẽ thấy dc mô hình này. Bạn nhìn vào nó bạn sẽ thấy dc như những j bạn đang tìm kiếm. Đó là 2 hình kim tự tháp kết hợp vs nhau theo chiều ngược nhau, trung tâm có 1 hình tròn, vòng ngoài kim tự tháp là 6 hình tròn, có 1 vòng tròn to ngoài cùng bao chùm tất cả các mô hình.
Đây là hình học đa diện nên nếu bạn nhìn hình là hình Tam giác, thì cần hiểu đó là hình kim tự tháp.
V thì đủ 7 hình tròn đại diện cho 7 cung năng lượng cũng như Bắc đẩu thất tinh của tử vi, và hình tròn ngoài cùng đại diện cho sự bao chùm của vũ trụ, hay sao Tử vi nếu trong tử vi.
Bạn đặt hình ảnh đó từ trung tâm trái tim của bạn, v bạn chính là số 1.
Đó là mô hình của trường năng lượng và các cổng kết nối năng lượng, đặc biệt cho 1 sự bảo vệ và che chở.
Bạn có thể search thêm hình học Metatron bảo vệ trẻ em.
Mô hình này còn đại diện cho các luân xa,... mô hình vũ trụ mở rộng,...
Về ý mặt trời m nghĩ nó k chỉ mỗi mặt trời của chúng ta theo nghĩa thông thường. Đó là
7 mặt trời đại diện cho 7 mặt trời trung tâm của thiên hà, nếu bạn quan tâm có thể search, m nghĩ sẽ thaays thông tin, như là sao Sirius, Alcyone, Antares, Rigel,... tính ra mặt trời chúng ta k đủ để tính là mặt trời trung tâm thiên hà, nhưng vì mặt trời ảnh hưởng to lớn vs trái đất nên, ở cương vị trái đất, mặt trời xem như là mặt trời thứ 8 cùng vs 7 mặt trời trung tâm kia.

Vài chia sẻ vs bạn.
Được cảm ơn bởi: Kilimanjaro, hoatran293
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

Pr333 đã viết: 10:15, 26/07/20 Hi các bạn, 1 thời gian hơi dài m ở ẩn ^^, có khá nhiều sự kiện đã xảy ra, m dc Teacher thôi thúc tập trung vào các bản thân cho mỗi sự kiện lại mỗi sự kiện, lúc muốn viết j đó chia sẻ lại thì k còn nhiều thời gian rảnh nữa.

Mình cũng cảm thấy những bài viết m đã chia sẻ đã truyền đạt dc thông điệp m muốn chia sẻ r đó là thế giới bao la rộng lớn, và chúng ta dc đang dc sống trong 1 sự sống vô cùng linh thiêng, và đang trải qua 1 sự chuyển đổi ý nghĩa to lớn để đi lên 1 sự tiến hóa mới của sự sống trong tình yêu và ánh sáng, trí tuệ và minh triết, hòa nhịp cùng vũ trụ.

1 sự kiện quan trọng sắp tới mà m muốn chia sẻ vs mọi người trong bài viết này là chúng ta đang tiến tới sự kiện cổng năng lượng Sư Tử năm nay đã dc kích hoạt và mức năng lượng mạnh mẽ này sẽ đạt maximum vào ngày 8/8 tới.
Đây là 1 cột mốc năng lượng cực kỳ mạnh mẽ trong năm, của các mã ánh sáng và năng lượng sẽ dc truyền tới trái đất, đi vào các lớp cơ thể năng lượng của mỗi người, đẩy nhanh tiến trình thức tỉnh và kích hoạt các DNA và các mã ánh sáng đang ẩn chứa trong cơ thể.
Sự kích hoạt và đẩy nhanh sự kích hoạt này sẽ diễn biến theo nhiều chiều hướng của thông tin và cảm xúc mà chúng ta có thể quan sát dc.

Mình có thể đưa 1 ví dụ là bản thân m, như m có chia sẻ từ đầu là quá trình thức tỉnh của m diễn ra vào khoảng tháng 8 năm ngoái,
Từ cuối tháng 7 đã có 1 sự khởi động cho sự thức tỉnh này khi m bắt đầu cảm thấy 1 sự tiếp cận và thôi thúc để tiếp cận của chính m với các nguồn thông tin mà m đã dc dẫn dắt để đọc khi đó,

Sự kiện năng lượng của Lion Stargate này dẫn tới năng lượng vô cùng mạnh mẽ cho sự thức tỉnh, m bước vào giai đoạn mất ngủ từ khoảng 2-5h đêm như nhiều starseed khác mà k hề biết điều j đang diễn ra, và sau đó từ từ các thông tin dc đưa tới và m đã có dc nhiều sự hiểu biết hơn.
Cảm thấy 1 tình yêu vô cùng to lớn và sự vui vẻ và bình an (trước đây k dc nhấn mạnh và dc thể hiện mạnh mẽ như v qua cảm xúc và sự nhìn nhận)
Sự kết nối vs ng Thầy của m và thêm nhiều điều khác nữa, có những bài viết m đã chia sẻ.

Đến đúng ngày 8/8, sau khi m đã trải qua hơn 1 tuần kì lạ như v, với những đêm mất ngủ nhưng vẫn khỏe mạnh và tỉnh táo, và đỉnh điểm là đêm ngày 7/8 cũng chính là lúc mức năng lượng đạt đỉnh điểm vào rạng sáng 8/8. Và đúng ngày 8/8 nguồn thông tin về Lion stargate portal đến trước mặt m khi m đang lướt YouTube, và m xem từ các anh chị khác thì biết dc đây là cổng năng lượng kích hoạt mạnh mẽ, sẽ có rất nhiều thông tin dc download, kèm theo năng lượng và tần số cao, nên các starseed sẽ rất nhạy cảm vs mức năng lượng này.

Và năm nay thêm 1 thông tin nữa mà năm ngoái m k biết, m chia sẻ luôn, đó là hôm nay ngày 26/7 là Năm mới tính theo lịch của thiên hà. Nên đó là 1 sự khởi đầu của 1 sự kích hoạt mạnh mẽ.

Năm ngoái của m, khi m tiến tới giai đoạn này, m đã dc thôi thúc để ăn chay trong khoảng 1 tháng trước đó, nên cảm giác khá nhẹ nhàng vs các sự thanh lọc,

Và theo kinh nghiệm của m, bước vào thời điểm này, là 1 sự kích hoạt của thức tỉnh, nên sẽ có khá nhiều sự negative dc nổi lên bề mặt của cảm xúc và sự nhận biết, đi kèm đó có thể là các dấu hiệu trên cơ thể vật lý do ăn uống chưa đúng, uống rượu bia, hút thuốc,... sẽ dc nổi bật theo nh cách khác nhau, mà dấu hiệu nhận biết nguyên nhân khá rõ ràng.
V nên rất cần thiết chú ý việc ăn uống trong giai đoạn này.

Đây là thời gian quý giá cho việc thiền định, cầu nguyện, ăn chay, chú ý vào bên trong để đón nhận các nguồn ánh sáng và năng lượng mới cho bản thân, các nguồn năng lượng này từ các chiều không gian cao sẽ giúp chúng ta trong sự thanh lọc bản thân, nâng cao tần số và năng lượng cho cơ thể ánh sáng.

Cổng năng lượng Lion stargate này liên quan trực tiếp với sao Sirius và kim tự tháp lớn nhất Giza Ai Cập.
Nếu các bạn còn nhớ bài viết m chia sẻ về 7 cung năng lượng vs 7 ngôi sao Bắc đẩu thất tinh, và đường link của sơ đồ đường đi của các tia năng lượng, trong đó có ngôi sao Sirius là 1 trong bộ 3 hình tam giác vs sao Polaris là sao Tử Vi trong tử vi, và sao còn lại đến từ Pleiades. Nên sao Sirius vô cùng quan trọng và ý nghĩa vs trái đất trong cơ cấu năng lượng và sự sống của Trái Đất.

Hy vọng rằng nh chia sẻ của m sẽ giúp các bạn có thêm 1 vài thông tin và kiến thức để bổ sung cho sự trải nghiệm của riêng các bạn. Vì mỗi ng sẽ có nhiều sự trải nghiệm và các connection khác nhau, trong sự sáng tạo của mỗi sự trải nghiệm.

Có 1 chia sẻ thú vị m muốn chia sẻ khac nữa, mặc dù sự kiện này đã diên ra dc gần 2 tuần bên đất nc m đang sống r. Đây thực sự là 1 sự kiện vui vs m. Đó là bên đất nc m đang sống, đang đón mừng năm mới của ng thổ dân nơi đây, họ đã đón mừng dc khoảng 2 tuần r, và mốc năm mới này liên quan trực tiếp đến từ những vì sao nơi quê hương của m, họ có những truyền thuyết và họ vô cùng trân quý những giá trị từ nơi đó :)

Cám ơn các bạn đã xem topic và đọc nh bài viết chia sẻ của m ;;)
Chúc mn chủ nhật vui vẻ, và đón Lion stargate portal vs thật nhiều tình yêu và ánh sáng :)
Tự dưng muốn giới thiệu chị chủ top cuốn sách "Muôn kiếp nhân sinh" của Nguyên Phong. Cuốn sách rất hay về con người vũ trụ và luân hồi, em chưa đọc xong nhưng thực sự rất hay đó chị. Mà có lẽ chị đọc rồi cũng nên, có sách nói trên youtube ạ.
Em rất hứng thú với các bài viết của chị.
Được cảm ơn bởi: Pr333, 12010277
Đầu trang

Kilimanjaro
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Kilimanjaro »

Thanks bạn. Mình sẽ search dựa trên những thông tin bạn đưa.
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Pr333 đã viết: 10:15, 26/07/20 Hi các bạn, 1 thời gian hơi dài m ở ẩn ^^, có khá nhiều sự kiện đã xảy ra, m dc Teacher thôi thúc tập trung vào các bản thân cho mỗi sự kiện lại mỗi sự kiện, lúc muốn viết j đó chia sẻ lại thì k còn nhiều thời gian rảnh nữa.

Mình cũng cảm thấy những bài viết m đã chia sẻ đã truyền đạt dc thông điệp m muốn chia sẻ r đó là thế giới bao la rộng lớn, và chúng ta dc đang dc sống trong 1 sự sống vô cùng linh thiêng, và đang trải qua 1 sự chuyển đổi ý nghĩa to lớn để đi lên 1 sự tiến hóa mới của sự sống trong tình yêu và ánh sáng, trí tuệ và minh triết, hòa nhịp cùng vũ trụ.

1 sự kiện quan trọng sắp tới mà m muốn chia sẻ vs mọi người trong bài viết này là chúng ta đang tiến tới sự kiện cổng năng lượng Sư Tử năm nay đã dc kích hoạt và mức năng lượng mạnh mẽ này sẽ đạt maximum vào ngày 8/8 tới.
Đây là 1 cột mốc năng lượng cực kỳ mạnh mẽ trong năm, của các mã ánh sáng và năng lượng sẽ dc truyền tới trái đất, đi vào các lớp cơ thể năng lượng của mỗi người, đẩy nhanh tiến trình thức tỉnh và kích hoạt các DNA và các mã ánh sáng đang ẩn chứa trong cơ thể.
Sự kích hoạt và đẩy nhanh sự kích hoạt này sẽ diễn biến theo nhiều chiều hướng của thông tin và cảm xúc mà chúng ta có thể quan sát dc.

Mình có thể đưa 1 ví dụ là bản thân m, như m có chia sẻ từ đầu là quá trình thức tỉnh của m diễn ra vào khoảng tháng 8 năm ngoái,
Từ cuối tháng 7 đã có 1 sự khởi động cho sự thức tỉnh này khi m bắt đầu cảm thấy 1 sự tiếp cận và thôi thúc để tiếp cận của chính m với các nguồn thông tin mà m đã dc dẫn dắt để đọc khi đó,

Sự kiện năng lượng của Lion Stargate này dẫn tới năng lượng vô cùng mạnh mẽ cho sự thức tỉnh, m bước vào giai đoạn mất ngủ từ khoảng 2-5h đêm như nhiều starseed khác mà k hề biết điều j đang diễn ra, và sau đó từ từ các thông tin dc đưa tới và m đã có dc nhiều sự hiểu biết hơn.
Cảm thấy 1 tình yêu vô cùng to lớn và sự vui vẻ và bình an (trước đây k dc nhấn mạnh và dc thể hiện mạnh mẽ như v qua cảm xúc và sự nhìn nhận)
Sự kết nối vs ng Thầy của m và thêm nhiều điều khác nữa, có những bài viết m đã chia sẻ.

Đến đúng ngày 8/8, sau khi m đã trải qua hơn 1 tuần kì lạ như v, với những đêm mất ngủ nhưng vẫn khỏe mạnh và tỉnh táo, và đỉnh điểm là đêm ngày 7/8 cũng chính là lúc mức năng lượng đạt đỉnh điểm vào rạng sáng 8/8. Và đúng ngày 8/8 nguồn thông tin về Lion stargate portal đến trước mặt m khi m đang lướt YouTube, và m xem từ các anh chị khác thì biết dc đây là cổng năng lượng kích hoạt mạnh mẽ, sẽ có rất nhiều thông tin dc download, kèm theo năng lượng và tần số cao, nên các starseed sẽ rất nhạy cảm vs mức năng lượng này.

Và năm nay thêm 1 thông tin nữa mà năm ngoái m k biết, m chia sẻ luôn, đó là hôm nay ngày 26/7 là Năm mới tính theo lịch của thiên hà. Nên đó là 1 sự khởi đầu của 1 sự kích hoạt mạnh mẽ.

Năm ngoái của m, khi m tiến tới giai đoạn này, m đã dc thôi thúc để ăn chay trong khoảng 1 tháng trước đó, nên cảm giác khá nhẹ nhàng vs các sự thanh lọc,

Và theo kinh nghiệm của m, bước vào thời điểm này, là 1 sự kích hoạt của thức tỉnh, nên sẽ có khá nhiều sự negative dc nổi lên bề mặt của cảm xúc và sự nhận biết, đi kèm đó có thể là các dấu hiệu trên cơ thể vật lý do ăn uống chưa đúng, uống rượu bia, hút thuốc,... sẽ dc nổi bật theo nh cách khác nhau, mà dấu hiệu nhận biết nguyên nhân khá rõ ràng.
V nên rất cần thiết chú ý việc ăn uống trong giai đoạn này.

Đây là thời gian quý giá cho việc thiền định, cầu nguyện, ăn chay, chú ý vào bên trong để đón nhận các nguồn ánh sáng và năng lượng mới cho bản thân, các nguồn năng lượng này từ các chiều không gian cao sẽ giúp chúng ta trong sự thanh lọc bản thân, nâng cao tần số và năng lượng cho cơ thể ánh sáng.

Cổng năng lượng Lion stargate này liên quan trực tiếp với sao Sirius và kim tự tháp lớn nhất Giza Ai Cập.
Nếu các bạn còn nhớ bài viết m chia sẻ về 7 cung năng lượng vs 7 ngôi sao Bắc đẩu thất tinh, và đường link của sơ đồ đường đi của các tia năng lượng, trong đó có ngôi sao Sirius là 1 trong bộ 3 hình tam giác vs sao Polaris là sao Tử Vi trong tử vi, và sao còn lại đến từ Pleiades. Nên sao Sirius vô cùng quan trọng và ý nghĩa vs trái đất trong cơ cấu năng lượng và sự sống của Trái Đất.

Hy vọng rằng nh chia sẻ của m sẽ giúp các bạn có thêm 1 vài thông tin và kiến thức để bổ sung cho sự trải nghiệm của riêng các bạn. Vì mỗi ng sẽ có nhiều sự trải nghiệm và các connection khác nhau, trong sự sáng tạo của mỗi sự trải nghiệm.

Có 1 chia sẻ thú vị m muốn chia sẻ khac nữa, mặc dù sự kiện này đã diên ra dc gần 2 tuần bên đất nc m đang sống r. Đây thực sự là 1 sự kiện vui vs m. Đó là bên đất nc m đang sống, đang đón mừng năm mới của ng thổ dân nơi đây, họ đã đón mừng dc khoảng 2 tuần r, và mốc năm mới này liên quan trực tiếp đến từ những vì sao nơi quê hương của m, họ có những truyền thuyết và họ vô cùng trân quý những giá trị từ nơi đó :)

Cám ơn các bạn đã xem topic và đọc nh bài viết chia sẻ của m ;;)
Chúc mn chủ nhật vui vẻ, và đón Lion stargate portal vs thật nhiều tình yêu và ánh sáng :)
Chị ơi, em có một vài điều nhờ chị (hoặc teacher của chị) chia sẻ ạ. Hôm nay em vừa nghe xong cuốn sách hôm bữa em đề cập. Đến câu cuối cùng là em run rẩy và bật khóc, cảm giác buồn và bâng khuâng lắm ạ. Đến giờ em vẫn còn bần thần không biết tả sao nữa. Cuốn sách có đề cập về những kim tự tháp và nền văn minh Atlantic đã bị diệt vong. Tất cả đều được tác giả viết theo lời kể của một vị doanh nhân người có khả năng nhớ đến các kiếp sống trước. Theo sách thì các Kim Tự Tháp vốn không phải lăng mộ của Pharaon như người ta vẫn tin mà thực ra là những cột thu năng lượng vũ trụ được người cổ đại xây lên bằng kỹ thuật tiên tiến bắt nguồn từ người Atlantic tránh nạn đại hồng thủy mang đến Ai Cập. Em lên mạng tìm hiểu thì người ta chỉ cho rằng Atlantic là một quần đảo hư cấu chưa có bằng chứng khẳng định. Các tài liệu nghiên cứu về những mật thất trong các kim tự tháp cũng bị giấu kín một cách khó hiểu.
Không biết teacher của chị có biết được gì về nền văn minh này không ạ? Nếu thực sự như vậy thì rõ ràng thuyết tiến hóa của nhân loại phải viết lại hoàn toàn.

Có một điều rất thú vị là em nghe sách vô tình cứ nghĩ đến những bài viết của chị, nghe đến đoạn nhân vật nhớ đến những kiếp sống khi xưa cảm thấy hơi ảo ảo khó tin, em lên top này đọc và thấy được link facebook chia sẻ của anh Neo về trải nghiệm thôi miên quy hồi, vừa khít giải thích thắc mắc cho em về những điều trong cuốn sách. Như một cái duyên vậy.
Được cảm ơn bởi: Ne0
Đầu trang

MenhTrietThanTuan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi MenhTrietThanTuan »

Các bác tưởng tượng cũng tài thật :))
Nhưng nếu những điều đó có thể kích thích cho trí não của các bác sản sinh ra những hoocmon có lợi cho sức khoẻ thì các bác cứ tiếp tục đi.
Em ủng hộ! :)
Đầu trang

Pr333
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Pr333 »

[/quote]
Chị ơi, em có một vài điều nhờ chị (hoặc teacher của chị) chia sẻ ạ. Hôm nay em vừa nghe xong cuốn sách hôm bữa em đề cập. Đến câu cuối cùng là em run rẩy và bật khóc, cảm giác buồn và bâng khuâng lắm ạ. Đến giờ em vẫn còn bần thần không biết tả sao nữa. Cuốn sách có đề cập về những kim tự tháp và nền văn minh Atlantic đã bị diệt vong. Tất cả đều được tác giả viết theo lời kể của một vị doanh nhân người có khả năng nhớ đến các kiếp sống trước. Theo sách thì các Kim Tự Tháp vốn không phải lăng mộ của Pharaon như người ta vẫn tin mà thực ra là những cột thu năng lượng vũ trụ được người cổ đại xây lên bằng kỹ thuật tiên tiến bắt nguồn từ người Atlantic tránh nạn đại hồng thủy mang đến Ai Cập. Em lên mạng tìm hiểu thì người ta chỉ cho rằng Atlantic là một quần đảo hư cấu chưa có bằng chứng khẳng định. Các tài liệu nghiên cứu về những mật thất trong các kim tự tháp cũng bị giấu kín một cách khó hiểu.
Không biết teacher của chị có biết được gì về nền văn minh này không ạ? Nếu thực sự như vậy thì rõ ràng thuyết tiến hóa của nhân loại phải viết lại hoàn toàn.

Có một điều rất thú vị là em nghe sách vô tình cứ nghĩ đến những bài viết của chị, nghe đến đoạn nhân vật nhớ đến những kiếp sống khi xưa cảm thấy hơi ảo ảo khó tin, em lên top này đọc và thấy được link facebook chia sẻ của anh Neo về trải nghiệm thôi miên quy hồi, vừa khít giải thích thắc mắc cho em về những điều trong cuốn sách. Như một cái duyên vậy.
[/quote]

Hi Suỵt suỵt, sau khi nghe bạn chia sẻ về cuốn sách, m đã tìm và đọc xong cuốn đó vào ngày hôm sau luôn, cũng thú vị là m lên fb trong ngày hôm đó và lướt fb của m cũng thấy dc vài group có ng review cuốn sách đó. 1 cuốn sách rất hay, m cảm nhận dc sự nhìn nhận và thông điệp của tác giả cũng như của ông Thomas.

M có thể chia sẻ vs bạn về các kim tự tháp, như thông tin trong cuốn sách mà bạn nói, các kim tự tháp thật sự là các hệ thống trạm nhận và phát năng lượng, nó là 1 phần trong hệ thông lưới điện của trái đất. Thực ra điều nàyk hề xa lạ từ khá lâu r, trên 1 số kênh khoa học nc ngoài họ cũng đã đưa ra những nhận định về 3 kim tự tháp ở Ai cập và 1 số kim tự tháp khác như kim tự tháp mặt trời Bosnia và ở Mexico nữa. Nó k phải mục đích chính cho lăng mộ. Nó mục đích chính là về mặt năng lượng phát và nhận tín hiệu.

Như rất nhiều nguồn thông tin từ các vị thầy đó là kim tự tháp có tác dụng trong việc thanh lọc năng lượng, nên có cộng đồng thiền định có tên gọi là thiền kim tự tháp, nếu bạn dc dẫn dắt thì có thể tìm hiểu thêm, m đang sống ở nc ngoài nên cũng k có nhiều điều kiện học hỏi từ cộng đồng đó, tuy nhiên m cảm thấy đó là 1 điều rất đáng để học hỏi.

Atlantic hoàn toàn có thật theo cách nhìn nhận của m, cũng trong khoảng 3 tuần gần đây, m dc dẫn dắt và biết đến 1 người, nhờ vào sự thu hút của hình học Metatron mà m cũng đã viết trong phần comment bên trên,
đây là 1 ng nước ngoài ở Argentina, anh từ khi sinh ra đã thấy dc các vị thầy hướng dẫn của m, và bắt đầu nhớ các kí ức ở các kiếp sống trước từ năm 3 tuổi, và theo thời gian các kiếp sống khác và nhiều cuộc sống khác cũng dc nhớ lại 1 cách chi tiết và tường tận, k chỉ là cuộc sống của con người trái đất, mà còn nhiều cuộc sống khác dưới nhiều dạng sống của life-being, k biết m chia sẻ điều này bạn có hiểu dc cụm từ life-being mà m dùng k, life-being là những dạng sống mang ý thức ở mọi sự đa dạng sống trong vũ trụ, m gọi đó là life-being.
Thì anh này nhớ dc 1 cách chi tiết tất cả nh cuộc sống ở nh tầng ý thức và sự sống khác nhau đó, có thời kỳ 12 ngàn năm trước ở Ai Cập khi đó vẫn là 1 phần thuộc địa của Atlantic, và cả các cuộc sống của nhiều triệu năm trước hay ở nh vùng không gian và hành tin khác trong các hệ thống sao khác.

Theo m anh này thật sự chia sẻ nh điều anh này dc trải nghiệm và dc nhớ lại nên m cũng cảm thấy thoải mái để chia sẻ cho nh ng bạn của m.
M chia sẻ vs bạn vài link Youtube, bạn có thể xem nếu cảm thấy free cho nh sự nhìn nhận mới mẻ. Anh này thiên về hình học, khoa học cổ, sự khởi nguyên, hành trình trải nghiệm,...rất nhiều, bởi đó là 1 kho tàng kiến thức và trải nghiệm đô sộ.
Link:
https://www.youtube.com/watch?v=BVm0Ns4xRcU

https://www.youtube.com/watch?v=hmgoZIbHRO4

Về Atlantic: https://www.youtube.com/watch?v=Yvdr9LasPBA

M muốn nói thêm 1 điều là những chia sẻ của anh này, là từ những kí ức và từ nh sự nhìn nhận, trải nghiệm của anh này bởi chính thế giới quan của anh ấy, cũng như ông Thomas trong cuốn sách Muôn Kiếp nhân sinh, tất cả nh điều dc chia sẻ là 1 phần của trải nghiệm trong thế giới quan của chính họ, đều k phải là toàn bộ mà là 1 phần của 1 sự rộng lớn, tuy nhiên đối vs mỗi người sự nhìn nhận và đón nhận là khác nhau, phần nào dc resonate thì m nhận, phần nào đối vs m k ý nghĩa lắm và cũng k dc dẫn dắt để đi sâu thì cứ bỏ qua, k cần quá serious.

M muốn chia sẻ thêm vs bạn 1 điều nhỏ, khi m đọc dc cmt của bạn giới thiệu về cuốn sách, m đã cảm thấy sự kết nối của bạn vs spiritual awakening, và m có nói vs T là this is awakening. ;;) M cũng k định chia sẻ vs bạn điều này, nhưng vì bạn cmt và nh chia sẻ của bạn, m cảm thấy đó là 1 sự thôi thúc cần thiết, bạn dc thôi thúc và dẫn dắt, và m dc thôi thúc để nói vs bạn.

Về sự khó tin trong câu chuyện huyền bí trong cuốn sách Muôn kiếp nhân sinh, thực ra khi m đọc cũng cảm thấy khá bất ngờ, nhưng nhìn lại sự hiện diện của Teacher m và nh điều m trải qua, m cảm thấy luôn có vô số sự kì diệu và những điều không tưởng đang hiện diện. Và tác giả cuốn sách Nguyên Phong, là 1 người Việt, là người viết cuốn sách, là 1 vị giáo sư và là 1 người lớn tuổi, ông ấy có 1 tầm nhìn rộng mở và những cái nhìn sâu sắc và đa chiều như v, m cảm thấy có thể thoải mái đón nhận thông điệp của cuốn sách đó bằng sự nhìn nhận đa chiều của m :)

Như m có chia sẻ trong bài viết trên về cổng năng lượng Lion stargate 8/8. Tất cả nh điều bạn đang dc chú ý và tìm hiểu đều liên quan đến cổng năng lượng này, về kim tự tháp, về sự sống cổ xưa Atlantis, ... bời chúng ta đều đang dc đón nhận dòng năng lượng này và đánh thức các mã thông tin trong cơ thể. Hình tương con sư tử đại diện cho rất nhiều điều huyền bí và kì diệu của tri thức và sự thông thái cổ xưa.

M dc thôi thúc 1 chút để chia sẻ thêm vs bạn điều này, (tuy m k biết bạn có thực sự quan tâm k) là ngôi sao Sirius, đây là thời gian ngôi sao Sirius tỏa sáng trên bầu trời sớm cùng với mặt trời mọc, bạn có thể dậy sớm 1 chút và tìm về phía ngôi sao Sirius này và ngắm nhìn nó trong bầu không khí trong lành buổi sáng sớm và đón bình minh ;;).

Vài chia sẻ của m, cám ơn bạn đã giới thiệu cuốn sách cho m nhé.
:)
Được cảm ơn bởi: hoatran293, Suỵt Suỵt
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Pr333 đã viết: 05:28, 02/08/20

[/quote]

Hi Suỵt suỵt, sau khi nghe bạn chia sẻ về cuốn sách, m đã tìm và đọc xong cuốn đó vào ngày hôm sau luôn, cũng thú vị là m lên fb trong ngày hôm đó và lướt fb của m cũng thấy dc vài group có ng review cuốn sách đó. 1 cuốn sách rất hay, m cảm nhận dc sự nhìn nhận và thông điệp của tác giả cũng như của ông Thomas.

M có thể chia sẻ vs bạn về các kim tự tháp, như thông tin trong cuốn sách mà bạn nói, các kim tự tháp thật sự là các hệ thống trạm nhận và phát năng lượng, nó là 1 phần trong hệ thông lưới điện của trái đất. Thực ra điều nàyk hề xa lạ từ khá lâu r, trên 1 số kênh khoa học nc ngoài họ cũng đã đưa ra những nhận định về 3 kim tự tháp ở Ai cập và 1 số kim tự tháp khác như kim tự tháp mặt trời Bosnia và ở Mexico nữa. Nó k phải mục đích chính cho lăng mộ. Nó mục đích chính là về mặt năng lượng phát và nhận tín hiệu.

Như rất nhiều nguồn thông tin từ các vị thầy đó là kim tự tháp có tác dụng trong việc thanh lọc năng lượng, nên có cộng đồng thiền định có tên gọi là thiền kim tự tháp, nếu bạn dc dẫn dắt thì có thể tìm hiểu thêm, m đang sống ở nc ngoài nên cũng k có nhiều điều kiện học hỏi từ cộng đồng đó, tuy nhiên m cảm thấy đó là 1 điều rất đáng để học hỏi.

Atlantic hoàn toàn có thật theo cách nhìn nhận của m, cũng trong khoảng 3 tuần gần đây, m dc dẫn dắt và biết đến 1 người, nhờ vào sự thu hút của hình học Metatron mà m cũng đã viết trong phần comment bên trên,
đây là 1 ng nước ngoài ở Argentina, anh từ khi sinh ra đã thấy dc các vị thầy hướng dẫn của m, và bắt đầu nhớ các kí ức ở các kiếp sống trước từ năm 3 tuổi, và theo thời gian các kiếp sống khác và nhiều cuộc sống khác cũng dc nhớ lại 1 cách chi tiết và tường tận, k chỉ là cuộc sống của con người trái đất, mà còn nhiều cuộc sống khác dưới nhiều dạng sống của life-being, k biết m chia sẻ điều này bạn có hiểu dc cụm từ life-being mà m dùng k, life-being là những dạng sống mang ý thức ở mọi sự đa dạng sống trong vũ trụ, m gọi đó là life-being.
Thì anh này nhớ dc 1 cách chi tiết tất cả nh cuộc sống ở nh tầng ý thức và sự sống khác nhau đó, có thời kỳ 12 ngàn năm trước ở Ai Cập khi đó vẫn là 1 phần thuộc địa của Atlantic, và cả các cuộc sống của nhiều triệu năm trước hay ở nh vùng không gian và hành tin khác trong các hệ thống sao khác.

Theo m anh này thật sự chia sẻ nh điều anh này dc trải nghiệm và dc nhớ lại nên m cũng cảm thấy thoải mái để chia sẻ cho nh ng bạn của m.
M chia sẻ vs bạn vài link Youtube, bạn có thể xem nếu cảm thấy free cho nh sự nhìn nhận mới mẻ. Anh này thiên về hình học, khoa học cổ, sự khởi nguyên, hành trình trải nghiệm,...rất nhiều, bởi đó là 1 kho tàng kiến thức và trải nghiệm đô sộ.
Link:
https://www.youtube.com/watch?v=BVm0Ns4xRcU

https://www.youtube.com/watch?v=hmgoZIbHRO4

Về Atlantic: https://www.youtube.com/watch?v=Yvdr9LasPBA

M muốn nói thêm 1 điều là những chia sẻ của anh này, là từ những kí ức và từ nh sự nhìn nhận, trải nghiệm của anh này bởi chính thế giới quan của anh ấy, cũng như ông Thomas trong cuốn sách Muôn Kiếp nhân sinh, tất cả nh điều dc chia sẻ là 1 phần của trải nghiệm trong thế giới quan của chính họ, đều k phải là toàn bộ mà là 1 phần của 1 sự rộng lớn, tuy nhiên đối vs mỗi người sự nhìn nhận và đón nhận là khác nhau, phần nào dc resonate thì m nhận, phần nào đối vs m k ý nghĩa lắm và cũng k dc dẫn dắt để đi sâu thì cứ bỏ qua, k cần quá serious.

M muốn chia sẻ thêm vs bạn 1 điều nhỏ, khi m đọc dc cmt của bạn giới thiệu về cuốn sách, m đã cảm thấy sự kết nối của bạn vs spiritual awakening, và m có nói vs T là this is awakening. M cũng k định chia sẻ vs bạn điều này, nhưng vì bạn cmt và nh chia sẻ của bạn, m cảm thấy đó là 1 sự thôi thúc cần thiết, bạn dc thôi thúc và dẫn dắt, và m dc thôi thúc để nói vs bạn.

Về sự khó tin trong câu chuyện huyền bí trong cuốn sách Muôn kiếp nhân sinh, thực ra khi m đọc cũng cảm thấy khá bất ngờ, nhưng nhìn lại sự hiện diện của Teacher m và nh điều m trải qua, m cảm thấy luôn có vô số sự kì diệu và những điều không tưởng đang hiện diện. Và tác giả cuốn sách Nguyên Phong, là 1 người Việt, là người viết cuốn sách, là 1 vị giáo sư và là 1 người lớn tuổi, ông ấy có 1 tầm nhìn rộng mở và những cái nhìn sâu sắc và đa chiều như v, m cảm thấy có thể thoải mái đón nhận thông điệp của cuốn sách đó bằng sự nhìn nhận đa chiều của m

Như m có chia sẻ trong bài viết trên về cổng năng lượng Lion stargate 8/8. Tất cả nh điều bạn đang dc chú ý và tìm hiểu đều liên quan đến cổng năng lượng này, về kim tự tháp, về sự sống cổ xưa Atlantis, ... bời chúng ta đều đang dc đón nhận dòng năng lượng này và đánh thức các mã thông tin trong cơ thể. Hình tương con sư tử đại diện cho rất nhiều điều huyền bí và kì diệu của tri thức và sự thông thái cổ xưa.

M dc thôi thúc 1 chút để chia sẻ thêm vs bạn điều này, (tuy m k biết bạn có thực sự quan tâm k) là ngôi sao Sirius, đây là thời gian ngôi sao Sirius tỏa sáng trên bầu trời sớm cùng với mặt trời mọc, bạn có thể dậy sớm 1 chút và tìm về phía ngôi sao Sirius này và ngắm nhìn nó trong bầu không khí trong lành buổi sáng sớm và đón bình minh

Vài chia sẻ của m, cám ơn bạn đã giới thiệu cuốn sách cho m nhé.
:)
[/quote]
Cảm ơn chị. Những kiến thức về Atlantis hay KTT khá mới mẻ với em, hồi trước em có nghe loáng thoáng về chúng nhưng không có hứng thú tìm hiểu. Trước khi đọc sách Nguyên Phong em đã có tin con người có nhiều kiếp sống nhưng mà ông Thomas kể về chủng loài kỳ lạ ở Atlantis thì em thấy hơi lạ lẫm thật. Cơ mà dù gì em vẫn cho rằng thế giới này huyền bí và ảo diệu hơn nhiều so với tầm hiểu biết của con người, mình không biết không có nghĩa là chúng không tồn tại. :-?
Về thức tỉnh tâm linh thì em nghĩ mình chưa phải lúc vì còn nhiều thứ rối ren em cần tìm hiểu. Em cũng không mong muốn lắm vì em có nguyện vọng khác. =P~ =P~
Cảm ơn chị giới thiệu kênh youtube, em có xem sơ nhưng chưa kỹ clip nào. Thấy comment nói anh này bị điên mà tội giùm. Thực tế em cũng có quen người nhớ tiền kiếp nhưng gần gần chứ không xa như ảnh. :))
À, em cũng bị mất ngủ cả tuần xung quanh 8/8 tới 4,5h vẫn không ngủ nổi. Giờ thì hết, nếu vẫn tiếp tục chắc chết. :-j
Đầu trang

TPP1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi TPP1 »

Chào bạn Pr333,
Cảm ơn bạn đã chia sẻ câu chuyện của bạn.

Như trong bài bạn có nói sứ mệnh của bạn là lan tỏa tình yêu thương.
Mình có đọc nhiều sách đều nói về việc gia tăng tình yêu thương với mọi người, mọi vật.
Tuy nhiên, mình thấy có khá nhiều cách hiểu khác nhau về tình yêu thương:
Có người nghĩ: "Yêu là cho roi, cho vọt". Có người nghĩ: "Yêu 1 người là để người đó làm điều họ muốn dù có thể điều đó là sai lầm".
Có người nghĩ "Yêu là làm điều tốt nhất cho người khác theo suy nghĩ của mình (dù điều đó chưa chắc phù hợp mong muốn của người được yêu)"....

Vậy bạn có thể giải thích rõ hơn giúp mình khái niệm tình yêu thương của bạn. Những cách bạn xây dựng, gia tăng và lan tỏa tình yêu thương được không?

Cảm ơn bạn nhiều và chúc bạn lan tỏa được tình yêu thương và sự hiểu biết của bạn đến nhiều người hơn nữa!

Trân trọng,

TPP
Pr333 đã viết: 09:01, 28/03/20 M xin chia sẻ 1 bài viết về 1 sự trải qua của 1 bạn. Đó cũng là 1 sự trải qua mà m đã dc trải nghiệm. Một bài viết rất tích cực.
Có vài đi link đi kèm và nhiều hình mặt cười nhưng m k up dc theo bài viết vì k up dc hơn 10 biểu tượng nên m đã xoá bớt.
Chúc mn ở nhà bình an vui vẻ.
Nguồn: Fb Hoàng Minh
ratthiclozl

STATUS NÀY KHÔNG DÀNH CHO TẤT CẢ MỌI NGƯỜI. NẾU ĐIỀU NÀY GIÚP ÍCH GÌ CHO CÁC BẠN HÃY SHARE

Ai đã từng có những câu hỏi dạng “tôi là ai”, “tại sao tôi lại sống?”, “hạnh phúc là gì?”... thì nên đọc tiếp cái stt này. Còn ai không thì đọc cho vui hoặc bỏ qua cũng đc ( bạn có quyền không tin nhưng đừng buông lời cay đắng )

Ai xem Matrix (Ma Trận) phần 1 chắc chắn biết phân cảnh Morpheus đưa hai viên Thuốc cho Neo- nhân vật chính của phim trong trích đoạn dưới đây và Neo đã chọn viên thuốc màu đỏ aka red pill. Và từ đó một từ mới RED PILL đã ra đời nhằm ám chỉ những sự thật đắng nghét đằng sau tấm màn giả dối đang che mắt chúng ta. Như các bạn đã thấy, đoạn Neo tỉnh dậy trong cái kén thật sự là một cú huých cho toàn bộ người xem bởi cái sự thật vốn dĩ luôn ở đó mà hầu như không ai để ý vì họ còn đang mơ mộng trong giấc ngủ. Vâng đó chỉ là phim, nhưng tới giờ mình chắc chắn đó là ám hiệu mà đạo diễn đã để cho chúng ta. Khi rất nhiều người xem xong phim và luôn nghi ngờ chúng ta có thực sự bị máy móc điều khiển không, chúng ta có đang uống blue pill ko và mình cũng sẽ vậy nếu không có chuyện dưới đây mình kể.

TRẢI NGHIỆM CỦA BẢN THÂN

Cách đây hơn 2 tháng, chính xác là ngày 10/1/2020, nhờ 1 cơ duyên ( thực ra sau này mình mới biết không có cơ duyên nào cả, tất cả đã đươc sắp đặt hết, nó vẫn sờ sờ trước mắt cta, vấn đề là ở chúng ta có nhìn ra không và thời điểm ta nhận ra), sau khi đọc qua 1 cmt mình đã bừng tỉnh và trải qua SA- spiritual awake hay spiritual ascension ( thức tỉnh tâm linh).

Nói là thức tỉnh tâm linh cho oai chứ thực ra chỉ là nhận ra mình đang sống trong một cái ma trận do não mình tạo ra (vô minh) và do 1 thế lực tinh hoa cố tình làm vậy ( sẽ ko đề cập trong này). Thật sự cảm giác này rất khó tả và mỗi người khác nhau (đạo khả đạo vô thường đạo) nhưng mình sẽ nói sơ qua về trạng thái của mình lúc đó. Andrenaline tiết ra rất nhiều, cảm giác không gian như đặc lại, tim đập rất nhanh nhưng cảm giác không hít được không khí vì cảm nhận được cái sự thật đến mơ mình cũng không tin được. Những cái khi ấy đã đạp đổ lại tất cả tín ngưỡng, niềm tin, kiến thức mình học và đọc được từ trên ghế nhà trường lên đến ĐH, từ sgk qua tivi. Và ngay lập tức lúc đó, từ một thằng vô thần, đến cả khi lên chùa cũng chỉ tham quan ngắm cảnh đứng ngoài mình lập tức tin rằng Chúa Jesus, Phật Thích Ca là có tồn tại, và sự tồn tại của họ là để giảng pháp cho con người thức tỉnh, giải thoát khỏi cái mê mờ của cuộc đời này...

Vâng đó là sự kiện đã xảy ra vào lúc đó, sau khi qua ngày hôm đó mình cảm thấy ngay đc rằng bản thân mình lúc đó quá ít kiến thức về cái thứ mình được tiếp nhận về quá trình mình vừa trải qua và đâm đầu tìm kiếm những thứ liên quan ( bạn nào trải qua rồi chắc hiểu cảm giác này ). Mình không xem youtube lắm vì mình cảm giác có vài người nc ngoài lẫn Vn làm về cái này bị lầm đường (cái tôi tâm linh nuốt chửng) nên đọc rất nhiều sách. Từ tháng 1 tới giờ mình đã đọc tầm 30 quyển sách mà phải 2/3 là liên quan tới thế giới tâm linh. Và cho tới giờ mình cũng có chút kiến thức để giải thích cho những thứ như budha là gì, tại sao lại có ma quỷ? Người ngoài hành tinh hay câu trả lời của bạn tự hỏi mình lúc đầu “tôi là ai, bạn là ai”. Nhưng nếu mình nói ngay bây giờ hay chia sẻ ngay chắc chắn các bạn sẽ không tin. Nên mình sẽ chờ các bạn trải qua, các bạn tìm đến mình mình sẽ tiếp chuyện.

Sau khi trải qua sự kiện đó. Và đọc một loạt các bài viết, sách liên quan thì mình cũng đã thực sự trải qua những việc không thể giải thích nổi bằng khoa học( không phải thấy ma đâu nhé vì ma trước mình thấy nhiều r). Với một thằng sống cạnh thế giới tâm linh từ nhỏ (ông mình làm thầy cúng, gia đình họ ngoại rất tín) thì mình luôn luôn bỏ qua nó. Đơn giản vì mình rất sợ ma :))) dù rằng có lần gặp rồi đó, nhưng ai gặp r cũng biết, gặp thì chưa sợ chỉ khi thấy “có gì sai sai” mới Đới ra quần. Vậy nên khi trải qua những sự kiện này ( không tiện kể, bạn nào awake rồi mình sẽ nói) mình thực sự cảm nhận đươc mình đã bước một chân vào trong nó. Và luật hấp dẫn ngay lập tức được áp dụng lên bản thân khi hàng tấn kiến thức tự tìm đến. Bạn bè là người awaken add friend và ntin trước liên hệ (mình ko có thói quen ntin trước) đỉnh điểm tuần trước là 5 người inb liên hệ trc :) và tới thời điểm đó mình chấp nhận rằng không quay đầu lại được. Không phải mình bị ảo giác, bị bộ não đánh lừa mà thực sự có những người như mình, họ đang ở ngoài kia !

Về các hình thức thức tỉnh tâm linh thì có khá là nhiều. Trước đây mình có share một bài viết rồi, các bạn có thể tham khảo và xem mình đã từng trải qua hoặc khi tới ranh giới giữa mê và thực, hãy tự vấn mình một lần. Mình đảm bảo khi đã tới khoảnh khắc ấy bạn sẽ không bao giờ quên.
Còn về tại sao lại awake thì tới giờ mình cũng đã hiểu một chút. Các bạn có thể tự search từ khoá Tần số Schumann rồi tự tìm hiểu hoặc sau này mình sẽ đăng bài.
Thậm chí có những người awake (ngộ hoặc tiệm ngộ) bằng các loại chất thức thần (nấm, hoặc lsd..) lại có những người awake bằng cách đọc kinh văn ( đơn cử lục tổ đại sư Huệ Năng Giác Ngộ bằng nghe 1 câu kinh Kim Cương)
Nhiều người nhìn mình bảo mình có căn tu từ kiếp trước. Cũng ậm ừ chả biết đúng hay sai nhưng về Vn chắc chắn sẽ tìm hiểu hiện tại thì mình rõ 8/9 phần lí do và mục đích mình awake ở thời điểm này rồi. Nên là tận hưởng nó thôi

Vậy tại sao mình - Nguyễn Hoàng Minh- lại chia sẻ những điều này ở đây ? Như nhiều người đã trải qua, họ luôn giấu đi hoặc chỉ chia sẻ trong những nhóm kín. Mình cũng tính không nói gì rồi nhưng cuối cùng vẫn quyết định nói ( đã cho gia đình biết) bởi vì mình biết rằng sự thức tỉnh này sẽ là đồng loạt xảy ra ( cổng năng lượng 2020 đã bắt đầu mở). Vì thật sự mình cảm nhận đc sắp tới sẽ có những thứ rất lớn xảy ra, nhiều sự thật sẽ đc bung ra

Mình viết những dòng này bởi mình biết sứ mệnh của mình là giúp các bạn awake , và lan toả tình yêu - thứ sức mạnh của vũ trụ tới những nơi mình ở và đến. Well nghe có vẻ hơi điên rồ phải không nhưng ai đã nói chuyện vs mình cách đây 1 2 năm so vs cách nói chuyện hiện giờ sẽ thấy con người mình đã thay đổi hẳn. Và mình sẽ chia sẻ vài điều dưới đây

1/ Các bạn chắc chắn sẽ thức tỉnh, bằng cách này hay cách khác, sớm hay muộn. Nhưng các bạn có quyền lựa chọn. Hoặc sẽ SA, hoặc tiếp tục với guồng quay của cuộc sống hiện tại. “Chối bỏ các người là ai còn khó gấp bội hơn là chấp nhận”. Và mình biết các bạn là ai

2/ Như mình đã nói, bắt đầu từ 2020 sẽ là thời kì thay đổi, chuyển mình sang thời kì thức tỉnh tâm linh đồng loạt. Có các cổng đặc biệt mạnh là 2012, 2014-2015, 2017 và đợt này là cuối năm 2019-2020. Trái đất sẽ thay đổi từ từ ( đổi cực từ trường, lệch trục quay, tăng tần số tự thân Schuman ~200hz ..) để các bạn ascension cùng nó. Các đại dịch sẽ diễn ra để các bạn có thời gian tự vấn mình là ai. Và đón chờ cái thời khắc mình nói tới ở trên. Và stt này ở đây để cài vào đầu bạn ( trong tiềm thức) một cái mầm (seed) nhằm tới khi bạn nhận ra các dấu hiệu (nó vẫn luôn luôn ở đó đợi các bạn nhận ra).Nói chung là khá giống trong inception

Và tới ngày hnay mình cảm nhận mình phải viết ra điều này. Sẽ rất khó để có ai đó nói cho bạn sự thật, nhưng mình sẽ chấp nhận mọi lời nói và cấy cho bạn một cái mầm tư tưởng. Bạn có thể cười mình lúc này, nhưng tới thời điểm bạn sẽ nhận ra sai lầm của bản thân khi xưa giống như mình lúc trẻ chê cười các bạn cuồng đạo vậy ! Lúc ấy pm lại mình vẫn ok, mình luôn dang tay đón các bạn. Nên nhớ các bạn không đi một mình.

3/ Một lí do nữa là sau khi SA, bạn sẽ có rất nhiều kiến thức và sự trải nghiệm. Bỏ qua những thứ như ET, sự thăng lên .. vì chắc chắn các bạn sẽ biết, tự nó sẽ tìm tới bạn bởi luật hấp dẫn. Mình ko chia sẻ ở đây vì đã có rất nhiều ng VN chia sẻ và sách ở nc ngoài nói về nó rồi. Nhưng trải nghiệm về sự bình an và tình yêu thương tràn ngập con người bạn mới là cái mà mình muốn nói tới. Sau khi đã đạt trạng thái SA, đa phần các bạn sẽ ở tình thế này giống như mình, đó là sự an yên , bình an tuyệt đối. Không lo sợ, không oán giận, không thù ghét, không hối hận.. nói chung mọi cảm xúc tiêu cực của con người là không có trừ khi bạn lựa chọn để cảm nhận nó.

Còn không thì bạn sẽ dạng miễn nhiễm trước chúng, không còn cảm giác đau khổ, mà chỉ còn lại sự bình an, cảm giác các bạn lúc đi tản bộ trong chùa, nhà thờ vậy. Nhưng mà bạn sẽ sống bình an trong cái chaos của xã hội. Tất cả những ai thù ghét bạn, những lời xỉa xói châm chọc bạn sẽ đều đón nhận vì bạn biết bản chất của nó, bạn biết rằng nó sẽ đến, và bạn nhìn nhận những người làm điều đó với bạn như bạn là. Tham sân si sẽ biến mất dần dần ( do qus trình bạn tu tập nữa). Bạn sẽ cảm nhận được tình yêu vô bờ khi bạn hoà mình vào thiên nhiên. Và bạn sẽ có cảm giác giống mình bây giờ, luôn muốn chia sẻ cái tình yêu thương này tới người khác, và sẽ trở thành thứ bạn sẽ là. Bạn sẽ luôn thấy biết ơn tất cả mọi thứ, từ cành cây ngọn cỏ tới những người qunh bạn và luôn thấy những bài học từ học, từ những thứ bạn đọc. Có thể bạn sẽ tiếp xúc với vài điều tâm linh nữa, nhưng mình sẽ ko nói tới vì trải nghiệm mỗi người là khác nhau. Nhưng tình yêu là chắc chắn. Vì bản chất con người chúng ta là giống nhau, là tình yêu mà God ban tặng!

Và thêm nữa như 4 quy tắc mấy hôm trc mình có up.

Bạn sẽ thấy toàn những điều tích cực từ những người mình gặp, những điều xảy đến với bạn đểu là những thứ xảy ra hoàn hảo tại thời điểm đó. Và bạn là người chọn lựa cách nó tiếp diễn ra theo như thế nào, vì bạn chính là đấng sáng tạo của bản thân bạn. Bạn sẽ biết đâu là việc mình cần làm. Bởi những việc bạn nghĩ chính là những điều bạn cần làm. Do vậy mình xin nhấn mạnh “dù bạn là ai, hãy cứ làm những điều mình muốn(thích), đừng sống cuộc đời của người khác. Điều đó có đúng hay sai, nó cũng là bài học bạn cần phải học”.

4/ Điều này cũng rất quan trọng nên mình muốn nói riêng.

Dù bạn hay mình đã SA, thì bạn và tôi đều như nhau, nghĩa là đều cùng là con người có da có thịt. Phải ăn để sống, phải làm việc để có tiền mà hoạt động. Đừng xem phim hay đọc những sách cổ về việc ngộ đạo là có ngay phép thần thông. Không có đâu, tôi viết những dòng này tôi cam đoan tôi cũng như các bạn đang đọc thôi. Vẫn phải sống và làm việc dưới cái chủ nghĩa tiêu thụ này không chết đói vậy phép thần thông các thứ, thấy ma trừ tà có thật không ? Có, nó là những phép tu tiên mà người xua vẫn luyện. Nhưng mình nói the này. Nó có vì ngta đã trải bao kiếp và đến kiếp đó họ sẽ bộc lộ. Và tôi và bạn cũng có nhưng mã gene nó ko decode đc. Bạn có thể học nếu có thầy nhìn ra bạn. Nhưng nếu có tâm mong cầu, ham muốn phép lạ thì chắc chắn bạn sẽ bị kết quả xấu, hoặc bị thế lực ko tốt lừa gạt, giật dây. Vì vậy hãy để mọi thú đến tự nhiên. Mình biết vài ông bạn mình mở đc con mắt thứ 3 (3rd eye chắc sẽ có bài chia se) nhưng ko phải họ có tâm mong cầu mà nó tự mở. Cũng như mình biết những ng thực sự liên hệ đc vs cõi khác, nhưng hầu như sống rất ẩn dật ko hé lộ mình ra ngoài. Giờ trên mạng có vài ng khá nổi tiếng nhưng mình nhìn là thấy năng lượng ko tốt phát ra từ họ. Nhưng mình biết đó là con đường họ phải đi nên cũng kệ, nhăc nhở cho mn biết không nên tin 100% ai cả, kể cả tÔn giáo bạn theo. Chưa chắc những lời bạn học là ý mà người lập ra tôn giáo muốn truyền tải đâu. Hãy tin vào bản thân khi bạn đã biết bạn là ai

Và mình nhắc lại mình vẫn giống như các bạn, vẫn ăn ngủ suốt ngày. Đức Phật Tất Đạt Đa đi cầu đạo tìm chân lí mất 6 năm mới giác ngộ, giác ngộ xong ông vẫn ăn uống ngủ nghỉ như ng thường tới năm 80 tuổi thì tại thế. Mình nói ở đây ko phải mình đã thành Phật mà muốn nói đến cả Đấng Chí Tôn ở thân xác người thường thì vẫn phải phục vụ nhu cầu vật chất nên các bạn đừng nghĩ SA là thành siêu nhân ko cần ăn. Các bạn vẫn phải đi làm bình thường thôi !

Vì bản tính con ng là tham sân si. Bạn SA bạn chỉ giảm nó đi thôi chứ ko thể hết đc trừ khi tu tập và đoạn từ nó(như các thầy tu). Đơn giản nhu mình vẫn tham ăn, vẫn bị cái đẹp của chị e làm cho mê mẩn :)) nên nhớ bạn vẫn là người trần mắt thịt thôi. Mình chỉ hơn bạn một cái là SA xong mình sống thoải mái hơn, nhìn đời tích cực hơn và mình biết những sự thật bạn không biết. Chứ mình thật sự kém rất nhiều ng, ví dụ về VN là mình vừa thất nghiệp (ko lương) vừa ko có gấu hay ny ...:((( tất cả là con số không. Nhưng mình vẫn chấp nhận vì mình biết mình phải đi Nhật để có giây phút hiện tại , ko thê nào khác hơn

5/ Việc thức tỉnh này đã được an bài (ấn định). Từ trẻ đến già, từ trai hay gái ai cũng có thể trải qua quá trình này. Nên không phải lo là mình sẽ không tới. Chỉ cần bạn đọc tới đây, có lẽ trong gene bạn đã tự decode 1 đoạn nào đó. Để tới đúng khi tần số bạn lên 1 điểm phù hợp bạn sẽ được đánh thức, vào thế giới của ánh sáng sự thật
Chính vì cho tất cả mn nên nếu bạn có tâm mở rộng thì chắc chắn nó sẽ đến vào lúc nào đó. Còn không tin cũng không vấn đề gì. Mình luôn tôn trọng quyết định của bạn và bạn nên nhớ " MÌNH LUÔN LUÔN ĐỨNG VỀ PHÍA BẠN ".

6/ Phật Thích Ca cần tới 49 ngày ngồi thiền dưới gốc bồ đề mới ngộ được chân lý. Chúa Jesus ăn chay và bế quan 40 ngày ở sa mạc để suy ngẫm.
Bạn cũng vậy, bạn đã SA thì không phải bạn hơn người luôn, mà cần phải tu tập cho tham sân si tiêu biến để con người tốt hơn. Bản thân mình thấy mình vẫn mắc rất nhiều lỗi nhỏ, nên chắc chắn về VN sẽ kiếm chùa quy y Chỉ là tâm tính mình đỡ hơn hồi trẻ rất nhiều thôi

7/ Mình không hề có phép thần thông hay tự nghĩ ra những thứ này. Đơn giản chỉ là có những thứ mình "BIẾT" nó phải như thế. Hoặc là do mình đọc sách ra. Có những stt lúc trước mình share ra tới bh đúng hoặc sau này đúng. Ko phải mình biết trc tương lai mà thực ra nó đã đc viết sẵn trong sách rồi. Việc của mình là đọc CƠ PHONG(dấu hiệu) để đưa ra lời nói hoặc đơn giản là mình lấy từ nguồn mình tin tưởng thôi Chứ mình chưa cao siêu tới nỗi là nhà tiên tri đâu !!

Còn rất rất nhiều điều mình muốn chia sẻ, nhưng thật sự không biết nói từ đâu và như thế nào cho các bạn hiểu. Nhưng hãy nhớ,CỨ SỐNG TỐT TRỜI XANH SẼ AN BÀI !

Kết

Chà các bạn cũng rất rảnh khi đọc tới đây =)) mình chỉ muốn nói rằng những thứ mình chia sẻ ở đây là sự thật. Nghe thì rất điên rồ nhưng well, nó là cái RED PILL thật sự các bạn cần cắn, chứ không phải dăm ba cái redpill nhỏ nhỏ bạn cắn xong vẫn chìm đắm vào thế giới vật chất, quyền lực toan tính đâu. Thế giới ngoài kia rộng lớn lắm, và con người đang đi từ chỗ thấp nhất đi lên ( ở thời đại văn minh này chứ các thời đại trc thì thế giới tâm hồn ngta rất lớn r, tiếc là bị biến mất thôi).

Có 1 điều là khi bạn đã trải qua SA, bạn sẽ biết 1 số sự thật nếu mình nói ra ở đây sẽ rất shock. Ừ nếu mình ko trải qua sẽ nghĩ wtf ) thuyết âm mưu gì vl vậy. Nhưng vì đã qua rồi nên mình biết là nó không thể tránh khỏi, mình ko có cảm giác mấy đâu, chỉ muốn giúp những người trong khả năng ( là những ng đọc đc dòng này). Mình thật tâm cũng không mong muốn điều đó là sự thật, chỉ muốn 10 năm sau nhìn lại đống chữ này ( nếu có thể) và cười cho đó là trò ngu dại của bản thân :)) nhưng thật sự là rất nhiều người ngoài kia biết và đang bàn tán.

Điều mình chia sẻ nghe có vẻ không đáng tin. Okay mình cũng cảm thấy vậy ) nhưng nên nhớ con người sẽ không tin tới khi khoa học chứng minh đc.Mà điểm tận cùng của khoa học sẽ chạm tới tâm linh. Nikola tesla từng nói "Muốn hiểu về vũ trụ thì hãy tìm hiểu về sóng, năng lượng và tần sô" (tự tìm hiểu nha)
Ví dụ: xưa kia động cơ hơi nước đc phát minh ở Anh năm 1712 sau đó mở ra thời đại công nghiệp hơi nước.Và sau bước nhảy vọt đó 300 năm bạn đang được đọc những dòng này, nhưng ít ai biết cách đo 1600 năm Heron of Alexandria đã phát minh ra được động cơ hơi nước đầu tiên và các ứng dụng của nó rồi
Hệ thống kinh mạch các quốc gia Phương đông biết đc cả vài ngàn năm.Tới 1960 1 bác sĩ Bắc Hàn chứng minh được nó là có thật thì bị gạt đi. Tới cách đây tầm chục năm thì mới công bố nó là sự thật nhưng ngta k biết năng lượng đi như nào
Hay như những phát minh của nhà khoa học thiên tài Nikola Tesla trên kia hồi đó bị coi là viển vông. Phòng làm việc của ông bị đốt, thiêu hủy các tài liệu và ngta coi ông phét lác.NHưng tới bây giờ nhiều nc lại sử dụng công nghệ cũ của Tesla làm quân sự ( tìm hiểu HAARP nếu quan tâm)
Vậy đó, nếu khoa học thời đại đó không đi kịp thì mọi thứ đưa ra là bullshit hết. Và các thứ bạn tin ngày nay có thể trong 10 20 năm tới sẽ bị thay thế

Và nếu bạn đọc tới dòng này mà vẫn không tin. Thì xin chúc mừng bạn, tiếp tục sống với những thứ bạn đang sống. Mình thực sự thèm 1 cuộc sống như vậy ) nhưng ko biết sao giờ đành phải chịu. Mình cũng chỉ muốn là mình điên 1 mình thôi ) ko có chuyện gì sẽ xảy ra.

Còn những ai nửa tin nửa ngờ. Tốt cho bạn, hãy tiếp tục tự đặt câu hỏi cho bản thân và đi tìm câu trả lời ) sẽ có lúc chúng ta nói chuyện với nhau.

Còn những ai tin mà chưa trải qua kinh nghiệm này. "Phúc cho ai không thấy mà tin"-Jesus

ồMình sẽ luôn ở đây để giúp đỡ lắng nghe các bạn :) kể cả không liên quan tới việc SA chăng nữa.Vì mình hiểu cảm giác bị cái khổ nó quấn lấy và cảm giác bây giờ ( không còn khổ) của mình nó khác nhau như nào. Chỉ cần bạn chia sẻ câu chuyện mình sẵn sàng lắng nghe. Viết ra toàn bộ chỗ này cảm thấy thoải mai thật )) dù chỉ là 1 phần nhỏ những gì mình biết nhưng có lẽ thế là đủ r ;)
ĐỪNG LO ! BẠN KHÔNG ĐƠN ĐỘC ĐÂU!

P/S: vì những thứ trông điên rồ và hoang tưởng này, mình sợ nếu về VN sẽ bị bế lên phường ăn con phạt 30 củ nên có đôi lời gửi các chú CA Phường :" những lời trên cháu cam đoan là BỊA ĐẶT 100% , HƯ CẤU CHO VUI. Chỉ là trò đùa 1/4 sớm hơn vài ngày thôi" . Các bạn đừng tin nhé Good luck!
Đầu trang

Pr333
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Pr333 »

TPP1 đã viết: 05:04, 05/09/20 Chào bạn Pr333,
Cảm ơn bạn đã chia sẻ câu chuyện của bạn.

Như trong bài bạn có nói sứ mệnh của bạn là lan tỏa tình yêu thương.
Mình có đọc nhiều sách đều nói về việc gia tăng tình yêu thương với mọi người, mọi vật.
Tuy nhiên, mình thấy có khá nhiều cách hiểu khác nhau về tình yêu thương:
Có người nghĩ: "Yêu là cho roi, cho vọt". Có người nghĩ: "Yêu 1 người là để người đó làm điều họ muốn dù có thể điều đó là sai lầm".
Có người nghĩ "Yêu là làm điều tốt nhất cho người khác theo suy nghĩ của mình (dù điều đó chưa chắc phù hợp mong muốn của người được yêu)"....

Vậy bạn có thể giải thích rõ hơn giúp mình khái niệm tình yêu thương của bạn. Những cách bạn xây dựng, gia tăng và lan tỏa tình yêu thương được không?

Cảm ơn bạn nhiều và chúc bạn lan tỏa được tình yêu thương và sự hiểu biết của bạn đến nhiều người hơn nữa!

Trân trọng,

TPP

Hi bạn TPP,
Bài bạn trích dẫn là bài viết m share của 1 bạn khác, nên có lẽ về sứ mệnh bạn đọc dc ở bài viết đó. Tuy nhiên sứ mệnh lan tỏa tình yêu thương, mình nghĩ tất cả chúng ta đều mang sứ mệnh đó, bởi đó là lý do chúng ta dc sinh ra bởi tình yêu, và chúng ta luôn hướng tới tình yêu vs sự trân quý.

Tình yêu thương dc nhắc đến là 1 sứ mệnh là sự yêu thương tất cả chúng ta như là 1 tổng thể của sự sống, nó k phải nhắc đến 1 người hay 1 vật, và tình yêu đó tồn tại trong mỗi người.

Tình yêu đối với mình là yêu mến tất cả những người mình gặp gỡ trong cuộc sống của mình, hay những anh chị em cô chú ở thế giới rộng lớn hơn ngoài kia. Mình tiếp xúc với họ bằng sự trân trọng và chân thành của mình.

Những khái niệm về tình yêu bạn đề cập bên trên là nói đến tình yêu đã xác định 1 đối tượng cụ thể nào đó, như là con cái, hay người yêu, người thân, và đã ở trong những trường hợp cụ thể r, nên để giải thích tình yêu thương theo cách nghĩ của m, thì mình cần vào những trường hợp cụ thể đó :)

Vẫn là thái độ yêu mến, trân trọng và chân thành, mình sẽ làm những j mình nghĩ là cần làm, hay nói những điều m nghĩ là cần thiết để nói. Và sau đó là tôn trọng sự phát triển của mỗi cá nhân và sự phát triển của 1 sự sống tổng thể.
Bởi mình tin là chỉ cần giữ sự yêu thương và tích cực, cuộc sống (bao gồm tất cả những người xung quanh và các hoàn cảnh) nhất định sẽ phát triển theo mục đích trọn vẹn :)

Đó là quan điểm cá nhân của m ;;)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”