Hạn thiên không: Liệu có thể lấy lại được tình yêu lẫn sự nghiệp ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Hạn thiên không: Liệu có thể lấy lại được tình yêu lẫn sự nghiệp ?

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 16:56, 31/07/20 https://finance.vietstock.vn/VCB-ngan-h ... et-nam.htm

Mặc dù thị trường liên tục dò đáy nhưng vietcombank vẫn liên tục giữ vững phong độ và liên tục tạo đỉnh trong vòng ngần ấy năm sau bao nhiêu biến động thị trường và bao nhiêu lần chia tách. Nó là ngân hàng đầu nghành, dẫn đầu trong top ngân hàng của viet nam. Gần như 1 mình vietcombank thao túng và ăn hết thị phần của các bank còn lại. Lợi nhuận của viettinbanbk và ngân hàng khác 1 quý gộp lại chưa vượt qua nổi đc vietcombank.

Chờ xem Covid đợt này đập VCB về giá 4x-5x đc ko để cuối năm nay em tất tay ! Cuộc đời mà, em tất tay nhiều lần rồi, nhưng chưa lần nào em chết hay đi vào đường tử. Và em tin lần này em cũng ko chết. Ngoài tất tay vào chứng khoán em dồn hết tâm huyết vào dự án lần này. Và thay đổi công việc mới. Chấp nhận trong vòng 3 năm có thể 5 năm ko có thu nhập và thậm chí phải chi nhiều tiền hơn ra để làm dự án nhưng em chấp nhận hết. Đời em ko cần tiền, em đã đc ở trong những căn biệt thự và những khách sạn sang trọng, những căn nhà thật to và những căn hộ sang trọng, ngủ thì thật ấm, ăn thì phải ăn những thứ đắt tiền và đương nhiên là ăn ngon. Kiếm tiền thì cũng đã từng có thời kiếm rất nhiều đủ để thỏa mãn cái tôi cá nhân. Thế nên bây giờ em muốn tên tuổi của em 1 ngày đc đứng ngang tầm vs những tác gia nổi tiếng, có đóng góp lớn cho nền văn học nghệ thuật văn hóa ngôn ngữ và học thuật nước nhà. Và có khi nào đc trở thành 1 danh nhân văn hóa, người nổi tiếng và tiếng tăm lẫy lừng trong Hội mỹ thuật và nổi tiếng trong giới họa sĩ Việt Nam như ông mình. Và muốn mình nổi tiếng trong giới đầu tư 1 ngày nào đó ko xa.
Tưởng hạn thiên không ngộ ra nhiều điều, ai dè vẫn thấy thế
Được cảm ơn bởi: thejackichan
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Hôm nay vừa mới đi đóng góp mấy chục ký gạo, mắm muối rau đậu thịt cho bếp ăn từ thiện Nụ cười để phát bữa ăn miễn phí cho những người nghèo, những người già neo đơn và những người bị ảnh hưởng nhiều nhất trong dịch Covid.
Tính ra ông bà già có mấy chục tỷ đất bao gồm đất nền biệt thự, đất đồi, đất nền các loại. Chỉ cần bán đi một ít chia cho 2 anh em mỗi người khoảng 3 tỷ tiền mặt hỗ trợ làm ăn còn bao nhiêu giữ lại là ok. Còn đằng này ông bà muốn ôm hết đợi đến 30-40 năm nữa khi nào gần chết mới chia. Đó là cái dở nhất của cung phụ mẫu, sinh ra chỉ cầu mình đắc thái tuế có thêm song lộc. Phu hay phụ mẫu huynh đệ đắc thái tuế song lộc, chờ tiền cũng mệt lắm. Sống chung biệt thự, có người hầu kẻ hạ, muốn ăn là có nhà hàng và bếp phục vụ tới tận răng, muốn làm ng đến tận nhà làm, nhà cửa mở mắt ra có ng đến dọn dẹp, tự sạch sẽ ngăn nắp, nhưng nhất nhất phải nghe theo sự sắp xếp của các cụ "Tao nói phải nghe cấm có cãi."

Ko sợ ko có hôn nhân, chỉ sợ là "hôn nhân lợi ích" theo sự sắp xếp của các cụ bên kia ko chịu vì ko đủ tiền và quyền lợi, nhưng nếu đc thì ngon. Nếu tôi lấy bên kia thì họ cũng phải sòng phẳng chịu chi về tiền bạc hay lợi ích để cùng nhau phát triển thì đc. Còn nếu bên kia ko chịu chi tiền và ko có tiền thì con trai ông chủ cty gỗ cũng hiểu kết cục thôi ^^. Tốt nhất từ đây đến 33.34t ko nên dính vào những cuộc tình yêu đương lăng nhăng. Nếu có bầu chỉ còn ôm con theo thằng đó ra nhà trọ rẻ tiền hay mấy cái chung cư tồi tàn dành cho bọn nghèo đói rách nát ở thôi ! Ở đc chừng 6 tháng ko thể chịu nổi nữa cũng bỏ nhau. Nếu may mắn ko ở nhà trọ nghèo nàn để ở thì đc ở chung vs cha mẹ chồng và các anh chị em chồng trong căn nhà mấy mét vuông, vài bữa ko có tiền ăn r chửi nhau vs mẹ chồng cuối cùng cũng banh xác thôi !

H nghe theo sự sắp xếp của các cụ, tập trung sự nghiệp và đầu tư, các cụ đã thuê 1 nhân viên tư vấn tài chính giỏi về làm dưới trướng mình và theo lời cụ là "tao phải mất 1 năm để tìm đc thằng nhân viên này cho mày nên đừng làm mất lòng nó. có gì muốn hỏi trao đổi vs nó thì qua tao. mày ko biết cách cư xử khôn khéo đâu dễ làm mất lòng ng ta lắm" nếu đến 40t ko lấy đc thì làm single mom vẫn sướng hơn đi thuê phòng trọ vs chung cư rẻ tiền để ở đấy !

Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Sau khi làm nhiều nghề, tôi thấy ko có nghề nào dễ kiếm tiền như chứng khoán: đúng là nghề chọn người chứ người ko chọn nghề.
Tập trung làm cái dự án chán quá. Tối viết sáng dậy ko có gì làm cả. Ko lẽ giữa dịch Covid lại xin đi làm nhở :-S
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Làm đc chưa tới 1/3 dự án đã nản rồi. Đúng là có thực mới vực đc đạo. Thị trường này đúng là ko có để húp. Qúy 3 từ investors đến tự doanh, khối ngoại đều đói trơ mõm hết =]]]]]] Nhờ ơn của Covid năm nay chết đói hết =]]]]]
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Nghĩ lại lúc trước mới thấy mình dở. Vì thời 2014 là năm huy hoàng rực rỡ nhất của mình khi ông già gợi ý mình mua 1 miếng đất cho thêm mình vài trăm để mình đứng tên mà ko chịu. Nếu đợt đó mua là bây giờ đã có vài tỷ. Và năm đó thật sự quen đc những người rất giàu có nhưng ko giữ đc mối quan hệ để giúp đỡ. 2014 là năm đỉnh cao về mọi thứ nhưng ko giữ lại đc gì hết. 2017 là năm bình ổn và ổn định nhất, kiếm đc những ng anh em bạn tốt (rút kinh nghiệm từ 2014 mình đã giữ quan hệ vs họ và chủ động giữ liên lạc để giữ họ lại đến giờ). Nhưng những ng anh em bạn bè kết giao thân thiết 2017 thì tuy giỏi và có trình độ, họ cũng khá giả có tiền nhưng ko thật sự giàu và có lực thật sự như 2014. Nhưng cái tốt của 2014 mình ko giữ đc quan hệ đến 2017 mình lại giữ đc TẤT CẢ các mối quan hệ đó và chịu quay lại giúp về sau. 2014 coi như ăn đc 1 lần rồi thôi còn 2017 nó để lại cái hậu tốt đẹp hơn. Từ 2018 đến 2020 chỉ có 2 chữ: xuống dốc !! Và gần như mình phải chủ động khoá mõm những ng mình quen trong 2 năm này vì sợ bị cắn lại. Mình ko giữ lại những mối quan hệ trong 2 năm này vì nó HOÀN TOÀN KO CÓ LỢI ÍCH. Còn từ 2014 trở về trước ko có mối quan hệ thật sự có lực và giúp đỡ dc nhiều !!

Tiếp xúc nhiều người mới thấy trên mấy diễn đàn hay hội nhóm tử vi này với lũ chó đói rách bần tiện trên zalo ola tinder lines và mấy con đĩ bần hàn hạ tiện nghèo khốn khó là thứ nghèo bá dơ , ko sao đâu các bạn ơi. Người nào giàu có sang xịn mịn thì mình chơi, giữ mối quan hệ, còn người nào nghèo đói bá dơ xáp lại bào tiền làm phiền quấy rối cà khịa hay phá mình thì mình cho ăn nút block =)))) bạn vào chửi phá mình gây sự chả sao, mình chỉ cần block bạn là được ok :))

Còn tôn chỉ mình đề ra trước giờ vẫn vậy:
Lối sống ăn ngon mặc đẹp. Cơm no áo ấm. Tính toán làm sao phải SANG XỊN MỊN. Chứ ko phải è đầu è cổ ra để đi mua mấy căn nhà rẻ tiền trả góp hay đóng học phí trường quốc tế hay bày vẽ đi du học du hí nhật què chó đẻ mỹ méo pháp ý gì để bữa cơm hằng ngày mình bị ĐÓI phải ăn nước mắm vs mì gói. 1 lần mình ăn, nói thật bữa cơm tối hằng ngày mình ăn như ăn cỗ. 1 con vịt phải làm 4 món: cháo vịt, bún măng vịt, vịt hấp, miến vịt. Hoặc con gà cũng phải làm đủ 4 món: gà kho gừng xả, gà rô ti, gà hấp lá chanh, canh gà tiềm. Bữa sáng và bữa trưa Tây tàu nhật hàn hoa pháp mình phải đổi món liên tục. Giá trị 1 bữa ăn ko hề nhỏ. Ở cũng phải ở biệt thự có kẻ hầu ng hạ hay mướn 1 căn hộ thật sang để ở trước đó !!! Mình phải sống cái đời này cho nó sung sướng cái tấm thân này của mình, chứ ko phải để bắt nó qua Mỹ Pháp iceland để chui rúc vô mấy cái phòng trọ nghèo hay mấy cái nhà xe lưu động để bắt nó chịu khổ đc.

Cuộc sống này do bạn lựa chọn thôi.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

https://nhandan.com.vn/tin-tuc-the-gioi ... 19-610648/
https://zingnews.vn/covid-19-co-the-khi ... 06042.html

đây là những lý do bản thân ko dám đánh đu với sức khỏe để kiếm tiền :-$ :-j
Sợ lắm nên núp ở nhà ^:)^
Ở nhà thì chán nhưng tiền vẫn tà tà xài, nhưng chán !
Mọi năm là bão cấp 7, cấp 8
Năm nay bão cấp 12 kèm theo gió giật, động đất.
Đang có cái lịch ăn buffet tại nhà hàng Hoa 5 sao vs nhà hàng Âu 4 sao.
Mà sợ ăn xong đi gặp cô ngay ! Cô vy :-s
Sợ cô cho đi nghỉ dưỡng tập trung 14 ngày =))
Ở nhà làm dự án vs lên mạng chém gió thì chán !! Chán ko thể tả đc :-$ :-$ :-S
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

https://www.nhaccuatui.com/bai-hat/thoi ... Yntst.html

Đừng đưa cho em hóa chất lạ
Đừng bắt em đưa về chỗ vắng
Em không tìm tình yêu
Đếm còn không hết không muốn thích anh nhưng
Thấy là đã kết đừng mời em đừng mời em
Ly trước còn chưa hết
Thôi em không chơi đâu
Đừng đưa cho em
Thôi em không chơi đâu
Đừng đưa cho em
Đừng đưa cho em
Đừng bắt em uống cả chai
Đừng vẽ cho em cả line
Đừng bẻ cho em một nửa
Fuck it đưa em beat và mic
Họ nói em nhiều fan cuồng
Nhiều phốt loanh quanh Sài Gòn
Họ nói em nhiều scandals
Thực ra em như gái ngoan
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dạo này đi ngủ sớm dậy sớm. 8h tối ngủ, đến 5h sáng dậy. Dậy sớm dọn dẹp căn biệt thự xong lại ngồi làm việc. Hừ Năm nay thị trường kém thật. Năng suất, tương tác, mọi thứ đều kém. Nếu năm nào cũng như cái năm dịch này thì chết đói hết. Đói đến chết là có thật ấy chứ.

Hôm nay mình dự định dọn dẹp lại, để làm cái phòng biệt thự của mình thành một cái Lounge ấy chứ. Có hoa, rượu, bánh ngọt, trái cây, cafe, đồ ăn vặt. Chất lượng sống cao cấp thế này mà lấy chồng ko bằng dĩ nhiên phải kén cá chọn canh rồi. Biệt thự sân vườn đẳng cấp cơ mà.

Sau này tầm 36,37 tuổi hay 40 tuổi trở đi mà ko lấy đc chồng thì làm single mom, đến 40t có con cũng ko muộn, nhà ông cho thì cứ cho thuê đi xong tiền cứ vào tài khoản mình đều rồi cứ duy trì làm ăn đầu tư, giao việc cho nhân viên làm đến cuối tháng mình tổng kết tài khoản trả lương cho nvien, làm dự án viết sách. Hai mẹ con Về ở chung với ông thôi.

Thật sự thì quen biết và theo đuổi rất nhiều, nhưng sau 1 bữa cơm hay đi với nhau đc vài lần mình nói thẳng: Chất lượng sống của nhà anh ko bằng nhà em, cuộc sống của nhà anh khổ lắm em ko theo đc, sống thế khổ lắm em ko sống đc. Anh kiếm vợ nào ra thuê phòng trọ mấy triệu ở lăn lóc với anh hay về nhà làm dâu hầu bố mẹ anh cơm ngày 3 bữa kiếm đc thì kiếm. Xong rồi cũng đường ai nấy đi thôi. Đời mà, con này thích của ăn sẵn thôi chứ ko chịu bươn chai 4,5 năm khổ cực đâu. Có sẵn thì ăn thôi.

Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Năm nay toàn thấy giúp người và thấy người quay lại cắn khá là nhiều. Từ năm ngoái đến giờ dính mấy phốt rồi !!! Đcm mấy con chó hãm này. Thôi coi như làm từ thiện cho nó đi, làm phúc cho tha nhân. Nợ tao thì kiếp sau đầu thai làm chó trả cho tao. Ăn của tao cái gì thì sau cũng phải trả hết lại thôi !!! Ko thì tao chửi cho mà nghe đm mày !!!

Thôi đừng nói dông nói dài nữa !!!! Lo đi làm đi !!!!!! Đcm làm ơn đừng nổi máu tội nghiệp tha nhân và máu nhiều chuyện thăm hỏi tụi nó để mắc công bị cắn nữa đm trời ơi giúp nó còn bị phốt làm ảnh hưởng hết :(((
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dự án làm chưa đc 1/3 nữa nhưng giờ bắt đầu đem đi PR dần và tiếp cận vs khách hàng tương lai tiềm năng chắc cũng ổn. Nhìn lại làm chưa đc 1/3 sợ quá. Hồi đại học mình chưa bao giờ làm 1 cái luận văn nào mang tính hack não và gây căng thẳng thần kinh cao độ như thế. Sợ thật. Những cái dự án như thế này đòi hỏi trình độ của người viết rất cao và là 1 người cực kỳ am hiểu về ngôn ngữ và văn hóa chứ nếu trình độ tầm thường ko thể 1 mình làm nổi cái dự án thế này. Và tất cả mọi người thì mình là người duy nhất có thể làm đc điều này.

Mình càng làm dự án lại càng nản. Nhưng mình tự đặt cho mình 1 thử thách như thời đi học: Thời đó mặc dù bị cả khối đại học và nguyên khối cấp 3 cô lập nhưng mình vẫn vững bước để đạt đc những thành tích đáng nể trong học tập và bằng cấp, sao bây giờ mình ko làm đc. Vì dự án làm tiền đề để mình bước tiếp sau này. Mình trày vi tróc vảy mỗi khi làm nhưng nhờ thế tinh thần lại đc tôi luyện.

Hôm nay đã tìm 1 công việc mới. Sếp đã add mình vào group của team và hỗ trợ mình để làm. Hi vọng mình có thể theo đuổi đc lĩnh vực mới.

Tý nữa mình đi siêu thị mua đồ về tối mình sẽ làm bữa tối. Mình mua thêm cả kim chi nữa. Vài bữa bớt dịch mình sẽ đi cửa hàng rượu và nội thất mua vài món đồ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”