Lá số nữ mệnh xấu một cách ... hiếm thấy

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
hoamaixanh03
Tam đẳng
Tam đẳng

TL: Lá số nữ mệnh xấu một cách ... hiếm thấy

Gửi bài gửi bởi hoamaixanh03 »

@ CNĐL: Em cũng tập luận giải bác kiểm chứng giúp nhé :D

Đương số người cao, hơi gầy, trắng, duyên dáng, tính tình trầm tĩnh, hành động chậm rãi (Thái Dương hãm), ăn nói đâu ra đấy (Cự môn vượng), thêm Thiên việt, thiên tài ở Mệnh, văn xương ở tật và điếu khách ở Tài, Khoa Khôi ở Quan chiếu vào Thân--> là người có trí tuệ, thông minh, ăn nói khéo léo.

Mệnh VCD, lại thêm Hữu Bật ở Điền, Tả Phù ở Tật --> có thể suy đoán đương số là vợ 2 không nhỉ ???

- Nguyệt sáng hơn Nhật --> Vợ kiếm tiền tốt hơn chồng, giỏi giang hơn chồng. Phu VCD nhị hợp Nô ở Mùi có Tham lang hóa quyền nhưng bị triệt cho thấy chồng là người cũng có công danh, làm chủ gia đình.

Thái tuế ở Phu cho thấy vợ chồng không hợp nhau, cung Điềm lại dính Thiên Phủ bị tuần thì khó sống chung, nguyên nhân có lẽ do người chồng (người có thiên thọ tại mệnh là người phải biết kiềm chế bản thân, nghĩ đến mình và cải tạo mình mới tốt hơn được).

Thiên không ở huynh tại Sửu nhị hợp Phu và tam hợp Điền --> cuộc sống gia đình bị ảnh hưởng nhiều bởi anh em nhà chồng, may có Thiên Giải khắc chế bớt thiên không --> liệu khắc chế đến mức nào thì phải coi hạn thôi.
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: TL: Lá số nữ mệnh xấu một cách ... hiếm thấy

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

vantu66 đã viết: 00:21, 19/08/10 Đanh đá quá cũng ko tốt, hạnh phúc gd có thể phải dở dang!
Bố mẹ cũng chẳng tốt đẹp gì! hòa khí gd ngay từ lúc nhỏ đã ko tốt, làm ảnh hưởng đến bản thân!
May ra đi xa mới mong tìm được niềm vui cho bản thân!
Đầu trang

vtsinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vtsinh »

ngontaycai đã viết: 15:00, 14/09/10 Em cũng có lá số tương tư lá số này, các bác coi giúp qua dùm về đường tình duyên với ạ. Thân cư Phu VCD. Mệnh đẩu quân quả tú
Hình ảnh

lasotuvi/0/093013091978/1/ngontaycai.jpg" target="_blank

Sinh 13/09/1978 luc 09:30am
lá này là như nào với bạn. mình thấy vấn đề sức khỏe phúc khí cần quan tâm nhiều hơn là tình duyên đấy. hạn năm nhâm dần 45 khá là nặng... đương số đi lại phải cực kì cẩn trọng năm đấy. tốt nhất là khám sức khỏe, máu huyết, chăm làm từ thiện từ bây giờ đi nhé
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

CNĐL đã viết: 10:26, 14/09/10 Vậy các bác cho em hỏi, đương số sau này có thể nhờ vào con cái không ạ ? Em nghĩ là hơi khó 1 chút, vì cô ấy có 2 con gái. Nhưng em vẫn hi vọng cô ấy sau này bớt khổ hơn.
Cũng ko nhờ vả đc con cái đâu. Con gái lấy chồng xong rồi ở xa cha mẹ. Tụi nó cũng gặp khó khăn về mặt tiền bạc. Đại Hao ngay cung Tử Tức.
Cô này phải từ 75 đổ đi mới cảm thấy được giải thoát. Bỏ được nhiều gánh nặng của cuộc đời.
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

vantu66 đã viết: 00:21, 19/08/10 Đanh đá quá cũng ko tốt, hạnh phúc gd có thể phải dở dang!
Bố mẹ cũng chẳng tốt đẹp gì! hòa khí gd ngay từ lúc nhỏ đã ko tốt, làm ảnh hưởng đến bản thân!
May ra đi xa mới mong tìm được niềm vui cho bản thân!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”