8 điều nghiệm lý sao Hoá Kỵ đóng ở Phu Thê

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
duongluong1988
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: 8 điều nghiệm lý sao Hoá Kỵ đóng ở Phu Thê

Gửi bài gửi bởi duongluong1988 »

siunhan92dn đã viết: 13:59, 30/08/20
duongluong1988 đã viết: 13:32, 30/08/20
siunhan92dn đã viết: 12:09, 30/08/20

mình thấy cái này chưa đúng với bản thân mình, mình cũng có hóa kị cung phu thê, nhưng từ trước tới giờ cái mình quan tâm nhất chỉ là chuyện công danh sự nghiệp, tình cảm yêu đương với mình là phụ, không có cũng chẳng sao.
Bạn chú ý cung quan lộc cũng đúng, vì bạn là mẫu người thân cư QL thế kia. Mệnh lại thuộc thế Tử Phủ Vũ Liêm Tướng, ôm vòng Dương Tử Phù nên là một người nhiều hoài bão, xông pha. Nếu mình đoán không lầm, bạn là một cô gái rất đào hoa, dường như tình cảm tự tìm đến bạn chứ bạn không chủ động đi tìm. Nói chung việc yêu đương của bạn rất nhiều thuận lợi, không gặp nhiều trở ngại như những người khác. Nếu hôn nhân không hạnh phúc, phần nhiều do chính bản thân bạn. Phụ nữ mà đặt nặng chuyện công danh sự nghiệp thì liệu có thực sự hạnh phúc? Cũng như tử vi cổ xưa có ghi chép, nữ thân cư Quan thường dễ 2 lần đó, phải chăng là như vậy.

Tuy nhiên để áp dụng vào xã hội hiện đại chúng ta cũng cần cân nhắc lại ý trên, vì chị gái mình thân cư Quan cũng đã kết hôn được gần 20 năm mà vẫn chung sống hạnh phúc. Mình nghĩ sẽ tùy từng trường hợp.
bạn nói đúng, mình đào hoa, tình cảm phần nhiều tự tìm đến mình, mình hiếm khi đau khổ trong tình yêu, vì nếu mình phát hiện mình bị lợi dụng thì mình sẽ dứt khoát chia tay, sau đó lại bắt đầu mối quan hệ mới, mình chưa từng bị thiếu thốn tình yêu, nhưng hiện tại mình cố gắng tiết chế lại bản thân vì mình ý thức được mình có chồng rồi, mình không muốn trở thành người lăng nhăng, nhập nhằng, vì nó trái với đạo đức. Đường tình cảm của mình nhiều cám dỗ, bạn xem lá số chắc cũng hiểu, chồng mình thì hiền, chững chạc và có trách nhiệm, mình trân trọng anh ấy và thực sự không muốn làm gì có lỗi với chồng.

Quả thật nữ mệnh Liêm Tướng rất là đào hoa. Vậy bạn hãy tận dụng sự may mắn mà cuộc sống đã ban tặng để yêu thương và trân quý người thương yêu bạn. Con Thiên Không trong tam hơp phu còn nằm đó nên bạn có gắng lấy tứ đức làm chủ.
Đầu trang

nhuquynhnd135
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nhuquynhnd135 »

vtsinh đã viết: 16:19, 21/08/20
Bạch Vân Cư Sĩ đã viết: 14:57, 21/08/20
duongluong1988 đã viết: 16:27, 20/08/20
Cảm ơn huynh duongluong1988 đã chia sẻ . Đệ cũng có Hoá Kỵ ở cung Thê . Xin huynh và các huynh đệ cho vài lời :

Hình ảnh
là này thì nợ nhiều hơn duyên rồi. chú ý đến năm bính ngọ 36 tuổi thì gia đạo gặp xung khắc nặng mà sức khỏe đương số cũng gặp vấn đề. cung phúc và điền này khá là kém khó cứu được cung thê. phúc đã vcd lại còn gặp triệt nữa, điền phủ triệt thêm hỏa linh không kiếp đánh phá...vấn đề sức khỏe đại vận sau cũng không tốt nữa. tất cả đều xoay quanh con kị ở thê mà thành...
Nhìn theo nam phái năm 36 lưu niên ở điền, tiểu vận ở thê, phủ mã ấn tướng ngộ triệt thêm không kiếp hỏa linh khốc hư hội về. tiểu vận linh xương đà kị cô quả song hao thêm lưu khốc hư, lưu kình đà hợp về. đã là 1 năm rất mệt mỏi vất vả rồi...
Nhìn theo phi hóa, phúc điền kị nhập nô chuyển kị về quan. thê tọa kị lại phi kị vào quan xung về như thế trục quan thê gốc hội 4 kị. sang đại vận 33 phúc đại vận ở bào can tân kị nhập thê, điền đại vận can canh kị nhập quan, thê đại vận ở tật can đinh kị nhập di xung về mệnh, di lại kị nhập về phụ, kị từ phụ chạy về văn xương thê gốc. như vậy phúc điền thê đại vận hợp thành 4 kị cũng ở trục quan thê gốc. đây cũng là trục phụ tật của đại vận nên xét theo phúc tật di thì cũng nguy hiểm cho bản thân. đến năm 36 bính ngọ, mệnh lưu niên ở cung ngọ là quan gốc thì sẽ gặp ứng hạn. chú ý các năm 34 giáp thìn, 38 mậu thân nữa nhé :-bd
Cách phu thê giáp hoá kỵ thì thế nào ạ? Có ảnh hưởng gì nhiều k ạ? Hoá kỵ nhập tử tức , là con cái phá tán chơi bời lắm phải k ạ? Nhất là Đồng Kỵ ở Hợi, sách viết con trai thì đàn đúm, gái thì chơi bời
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Nmtuan93 »

thanh163 đã viết: 18:50, 20/08/20 Mình có Hoá kị cung phu thê đây, thêm kình dương, linh ta linh tinh nưa giời ơi
Phúc không đủ đẹp chắc chắn phải 2 đời =))
Đầu trang

thanh163
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanh163 »

Nmtuan93 đã viết: 06:25, 31/08/20
thanh163 đã viết: 18:50, 20/08/20 Mình có Hoá kị cung phu thê đây, thêm kình dương, linh ta linh tinh nưa giời ơi
Nếu lấy vợ trễ như qua 33 tuổi thì có giảm bớt phần nào không chứ hoá kị nămd phu thê nên có nhiều nỗi niềm chuyện tình cảm
Được cảm ơn bởi: vtsinh
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Nmtuan93 »

thanh163 đã viết: 08:32, 31/08/20
Nmtuan93 đã viết: 06:25, 31/08/20
Nếu lấy vợ trễ như qua 33 tuổi thì có giảm bớt phần nào không chứ hoá kị nămd phu thê nên có nhiều nỗi niềm chuyện tình cảm
Phải nhìn lá số xem mệnh thân cộng với phúc đức có cái gì.

Đã hóa kị rồi thì thôi chứ kình dương vào luôn thì nói thật là đau đầu lắm.
Được cảm ơn bởi: vtsinh, thanh163
Đầu trang

vtsinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vtsinh »

nhuquynhnd135 đã viết: 22:39, 30/08/20
Cách phu thê giáp hoá kỵ thì thế nào ạ? Có ảnh hưởng gì nhiều k ạ? Hoá kỵ nhập tử tức , là con cái phá tán chơi bời lắm phải k ạ? Nhất là Đồng Kỵ ở Hợi, sách viết con trai thì đàn đúm, gái thì chơi bời
Hoá kỵ thì thường không xét giáp, chỉ 1 số trường hợp như thiên tướng mới xét hình kỵ giáp ấn thôi. còn đóng ở đâu thì mối quan tâm của đương số sẽ đặt nặng về đấy. trong trường hợp này thì vấn đề con cái sẽ rất là quan trọng với đương số, quan tâm, chăm lo đặt nhiều kì vọng về con cái. tuy nhiên thiên đồng hoá kị, thì xung kích điền trạch cũng chủ về gia đình sẽ phải gánh vác nhiều bất lợi nếu con cái gây ra, con cái sẽ ham vui ham chơi, tiêu xài nhiều. Đồng Kỵ ở Hợi nếu tuổi Canh thì can cung tử là Đinh, nếu mệnh đóng ở dần thì cung tử sẽ phi kị vào phụ mẫu Cơ Cự, thể hiện con cái sức khoẻ k tốt, hay đau yếu, cãi lí quá khích không nghe lời, ít được trưởng bối bên trên giúp đỡ, vận khí hơi kém. Nếu gia thêm sát tinh thì khá là mệt, tuổi Canh có tuần đóng thì cũng làm vấn đề con cái muộn, con đầu khó sinh...Nhìn chung phải xem cả lá số mới kết luận được có sao cát hoá hay không :-bd
Được cảm ơn bởi: nhuquynhnd135
Đầu trang

larsion
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi larsion »

góp ý vs chủ thớt luôn. Hạn cưới mà có hóa kị mà có SPT nữa thì cưới tốc hành mà sau thời gian chung sống thì cũng ly hôn nha. Điển hình, tui :D
Đầu trang

Ytbg213
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ytbg213 »

Bác Larsion ly hôn á
Đầu trang

nhuquynhnd135
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nhuquynhnd135 »

vtsinh đã viết: 09:01, 31/08/20
nhuquynhnd135 đã viết: 22:39, 30/08/20
Hoá kỵ thì thường không xét giáp, chỉ 1 số trường hợp như thiên tướng mới xét hình kỵ giáp ấn thôi. còn đóng ở đâu thì mối quan tâm của đương số sẽ đặt nặng về đấy. trong trường hợp này thì vấn đề con cái sẽ rất là quan trọng với đương số, quan tâm, chăm lo đặt nhiều kì vọng về con cái. tuy nhiên thiên đồng hoá kị, thì xung kích điền trạch cũng chủ về gia đình sẽ phải gánh vác nhiều bất lợi nếu con cái gây ra, con cái sẽ ham vui ham chơi, tiêu xài nhiều. Đồng Kỵ ở Hợi nếu tuổi Canh thì can cung tử là Đinh, nếu mệnh đóng ở dần thì cung tử sẽ phi kị vào phụ mẫu Cơ Cự, thể hiện con cái sức khoẻ k tốt, hay đau yếu, cãi lí quá khích không nghe lời, ít được trưởng bối bên trên giúp đỡ, vận khí hơi kém. Nếu gia thêm sát tinh thì khá là mệt, tuổi Canh có tuần đóng thì cũng làm vấn đề con cái muộn, con đầu khó sinh...Nhìn chung phải xem cả lá số mới kết luận được có sao cát hoá hay không :-bd
Nói chung cũng toàn sát tinh hạng nặng ạ, thêm song hao nữa ạ

Hình ảnh

Đúng là mình kỳ vọng nhiều ở con cái.Mình chưa có con nhưng mình kỳ vọng rất nhiều ở con. Mình cũng khắc cha mẹ, nên mình chỉ kỳ vọng vào con thôi. Hiện tại mình cũng chưa có con. Chưa lập gia đình luôn, cho muộn hẳn
Điều mình thấy vớt vát là nó đúng là đứa mồm mép, xương khúc đấy nhưng cãi giả là giỏi :v cự kỵ đà la thì chắc mình nó 1 nó cãi 1. Có thiên quan nguyệt đức phù trợ cho nữa, k thì cũng đến mệt với con. Con đầu khó nuôi chắc do mình vụng k biết chăm con. Còn trăm phần trăm là mình sẽ k nhận được sự hỗ trợ nào từ 2 bên nội ngoại. Tình hình bây giờ thì chắc chắn sẽ như vậy
Được cảm ơn bởi: vtsinh
Đầu trang

PhucBinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi PhucBinh »

siunhan92dn đã viết: 12:09, 30/08/20
PhucBinh đã viết: 23:20, 20/08/20 Hoá Kỵ ở đâu luôn có cảm giác thiếu thốn ở đó, mắc nợ ở đó mà làm cho cung đối diện với Hoá Kỵ xấu đi vì đã dành hết tâm trí cho cung có Hoá Kỵ mà bỏ bê cung đối.

Người Hoá Kỵ Phu Thê thường luôn cảm giác thiếu thốn tình cảm, luôn muốn có đôi có cặp không chịu được cảnh cô đơn.
Hoá Kỵ ở Thê xung cung Quan Lộc nên người này vì tình cảm mà tổn hại công việc, hoặc khi họ chia tay cô đơn thì cũng không còn tâm trí mà làm viêc, chia tay thất tình là bỏ học bỏ việc.

Cũng ngược lại người Hoá Kỵ cung Quan sẽ vì công việc mình mà tổn hại hôn phối, vì công việc mà kết hôn muộn, hay đi xa vì công viêc, hoặc cv mình làm ảnh hưởng xấu đến người hôn phối.

Nói chung, cung bị Hoá Kỵ xung đối thì xấu, còn cung có Hoá Kỵ thủ chưa chắc xấu mà chỉ là thiếu thốn và chăm lo ở cung đó thôi.
mình thấy cái này chưa đúng với bản thân mình, mình cũng có hóa kị cung phu thê, nhưng từ trước tới giờ cái mình quan tâm nhất chỉ là chuyện công danh sự nghiệp, tình cảm yêu đương với mình là phụ, không có cũng chẳng sao.
Hình ảnh
Nếu đúng lá số thì chuyện tình cảm ảnh hưởng đến công danh sự nghiệp. Chưa tới lúc hoặc sai lá số rồi.
Mệnh Đào Hồng Xương Khúc Đế vượng. Phu Tham Tả Hữu Hoá Kỵ.
Được cảm ơn bởi: nhuquynhnd135
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”