Tôi ước gì mình thông minh hơn. Tôi đang gặm nhấm nỗi đau vì sự ngu ngốc của mình

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Tôi ước gì mình thông minh hơn. Tôi đang gặm nhấm nỗi đau vì sự ngu ngốc của mình

Gửi bài gửi bởi Dân chơi lành mạnh »

Thấy nhiều đứa đi Nhật rồi tỏ thái độ xem thường người Việt, so sánh người Việt và người Nhật. Trong đó có những người trong dòng họ tôi.

Tôi căm ghét lắm nhưng tiền không có nên chưa dập cả bọn này xuống được.

Không tiền làm gì cũng khó. Không tiền muốn chửi người ta cũng khó
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Tôi ước gì mình thông minh hơn. Tôi đang gặm nhấm nỗi đau vì sự ngu ngốc của mình

Quan điểm của tôi về vùng miền.

Miền bắc, trung hay nam tự tôi cảm nhận là không khác gì nhau lắm để phân biệt.

Chỉ riêng miền Bắc thì phong tục tập quán nhiều hơn thôi. Anh em giúp đỡ tôi tử tế hầu hết là người Bắc, lừa tôi là người Nam. Đó là do cái số của tôi thôi chứ không phải vùng miền nó vậy.

Người Bắc khó mở lòng nhưng khi mở lòng thì là thật. Người Nam lúc nào cũng mở lòng nên không biết là thật hay giả

Người ta hay chửi người Thanh Hóa nhưng tôi lại có một anh bạn Thanh Hóa rất tử tế, nhân hậu.

Tôi chỉ không thích trẩu nào đến từ Bắc Ninh vì bọn này mang tư tưởng thích làm bố người khác. Trước đây, gặp tôi mà thể hiện thái độ đó thì xác định no đòn.
Bây giờ tôi học cách kiềm chế hơn, gặp trẩu thì block thôi

Hồi xưa bên cạnh nhà có trẩu Bắc Ninh mở nhạc rất to, qua bên nhà nói rất nhẹ nhàng rằng em vặn nhỏ nhạc vì anh ở kế bên nghe ồn quá. Tụi nó vẫn mở to.

Mình vẫn sang lần 2 nói nhẹ nhàng. Tụi nó vẫn mở nhạc to, còn to hơn

Đến lần thứ 3 thì mình đem buá sang đập hết tivi và điện thoại của tụi nó. Xong éo đền. Thích thì chém nhau
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Dạo Facebook thấy mấy thằng quảng cáo lớp học dạy kinh doanh trong 2-3 ngày, target của tụi nó chủ yếu là sinh viên hoặc người mới ra trường.

Haizzz ! Người Việt đã khổ rồi còn gặp đám óc chó này nữa. Ờ mà thời sinh viên mình cũng từng học tụi nó

🐕 cắn áo rách thật
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Sáng đầu tiên niệm thần chú " tôi chỉ là kẻ tầm thường " 10 lần.

Cái cảm giác nghĩ mình là kẻ tầm thường nó mới bình yên làm sao
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Bài Rap rất hay.

Nếu cuộc sống có công bằng thì người tốt không chết đâu

https://youtu.be/ve6lGrZllHE
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Chắc mọi người trên lyso nghĩ tôi tồi tệ lắm.

Tôi vừa bị anh mình miả mai : " tao thấy mấy người thuận tay trái toàn thiên tài không mà sao mày vô dụng thế, cuộc đời không làm được cái gì"
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Tôi tìm được bài này rất hay share cho mọi người.

1/
Khác với khoa học. Người tâm linh cần phải thực hành trở lại các kinh nghiệm của thánh nhân. Rồi mới thuyết giảng theo kinh nghiệm của chính mình.

2/
Chưa chữa lành các ca bệnh điên loạn do tà ma làm. Thì đừng thuyết giảng về thế giới vô hình.

3/
Chưa trị lành các ca bệnh về rối loạn chức năng hoặc cơ năng mãn tính mà không cần dùng thuốc. Thì đừng thuyết giảng về năng lượng.

4/
Còn đấu tranh để giành miếng ăn và chỗ đứng trong xã hội. Thì đừng thuyết giảng về đạo đức.

5/
Chưa nghệ thuật hóa cuộc sống của mình thì đừng thuyết giảng về thiền.

6/
Chưa giúp đỡ được người thân của mình sống hạnh phúc hơn. Thì đừng vội làm từ thiện để đưa lên mạng khoe từ bi bác ái.

7/
Cuộc sống đời thường của ông thầy tâm linh giá trị hơn lời giảng của của ông ấy. Vì nó thực không giả tạo.

8/
Nước tinh khiết chỉ có một cho dù nhãn mác khác nhau. Tinh hoa thật sự của mọi tôn giáo đều giống nhau.

9/
Bỏ hết quần áo thừa, giày dép thừa, vật dụng thừa, lời nói thừa, hành động thừa, bạn bè thừa, việc làm râu ria không thực chất. . .Tự nhiên đời sống thoải mái hạnh phúc hơn.

10/
Nếu luôn thể hiện bằng niềm tin và tâm lý đám đông thì quá chán vì ai cũng vậy. Hãy sống thật với chính mình, tự nhiên giản dị, không khoa trương cường điệu, bình đẳng với mọi người mọi loài. . .Thì tự nhiên biến thành cái hố đen big bang với mọi người. Khiến họ gần gũi, tìm hiếu mãi mà không chán. Khiến mình biến hóa liên tục ngẫu hứng phi logic, trở thành độc đáo mà không cần cố gắng gì.
Đừng cố gắng thành bất cứ ai vì không thể được, mà trông rất buồn cười.

Ba gàn.
Đầu trang

ASPIRE
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ASPIRE »

Dân chơi lành mạnh đã viết: 15:56, 24/10/20 Sáng đầu tiên niệm thần chú " tôi chỉ là kẻ tầm thường " 10 lần.

Cái cảm giác nghĩ mình là kẻ tầm thường nó mới bình yên làm sao
Và đến lúc bạn đã nghĩ mình là 1 kẻ tầm thường và chấp nhận nó. Nhưng những người xung quanh lại ko nghĩ vậy.
Được cảm ơn bởi: Dân chơi lành mạnh
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Quan điểm của mình về tình nghĩa vợ chồng.

Trước đây mình cho rằng nam nữ đến với nhau là vì tình dục và tiền bạc. Tình yêu nó đơn giản như một thứ giẻ rách.

Mình đã hiểu đúng nhưng chỉ mới hiểu chữ tình mà chưa ngộ ra chữ " nghĩa "

Vợ chồng ở được với nhau vượt qua sóng gió cuộc đời không là bởi chữ " nghĩa". Sống với nhau lâu năm sẽ có, không dễ gì đứt đoạn. Chọn vợ quan trọng là ở sự sâu sắc trong tâm hồn vì đó là nguồn nguyên liệu để bồi đắp chữ " nghĩa" mỗi ngày.

Nếu một người đàn ông cả đời chỉ biết đến tình yêu, tức là đem tiền đổi lấy tình dục, cả đời anh ta vẫn chỉ mãi là đứa trẻ.

Spam cho người hữu duyên lướt qua đọc
Đầu trang

BTHAO
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BTHAO »

Dân chơi lành mạnh đã viết: 20:36, 24/10/20 Quan điểm của mình về tình nghĩa vợ chồng.

Trước đây mình cho rằng nam nữ đến với nhau là vì tình dục và tiền bạc. Tình yêu nó đơn giản như một thứ giẻ rách.

Mình đã hiểu đúng nhưng chỉ mới hiểu chữ tình mà chưa ngộ ra chữ " nghĩa "

Vợ chồng ở được với nhau vượt qua sóng gió cuộc đời không là bởi chữ " nghĩa". Sống với nhau lâu năm sẽ có, không dễ gì đứt đoạn. Chọn vợ quan trọng là ở sự sâu sắc trong tâm hồn vì đó là nguồn nguyên liệu để bồi đắp chữ " nghĩa" mỗi ngày.

Nếu một người đàn ông cả đời chỉ biết đến tình yêu, tức là đem tiền đổi lấy tình dục, cả đời anh ta vẫn chỉ mãi là đứa trẻ.

Spam cho người hữu duyên lướt qua đọc
Ồ! Em đã ngộ ra dc 50% câu" tình nghĩa vợ chồng" rồi đó.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”