Lá Số Đại Gia, Thiếu Niên Xuất Hùng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
boluclag
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Lá Số Đại Gia, Thiếu Niên Xuất Hùng

Gửi bài gửi bởi boluclag »

Nhìn sơ thì thấy cung phúc đức có cách "tài ấm giáp ấn", liếc qua cung phụ mẫu thì thấy cự môn hóa lộc gặp lộc tồn, có thái dương hóa quyền xung chiếu, lại có quang quý tương hội thì được cha mẹ thương phải biết, gọi là "nâng như nâng trứng hứng như hứng hoa". Người này tài sản phần lớn nhờ cha mẹ để lại chứ thực tại thì không tự tạo dựng nhiều, chủ yếu là có khả năng quản lý và giữ của rất bền.

Nhưng mà cung phụ mẫu gặp cách không kiếp chiếu xạ có hỏa tinh đồng độ với bạch hổ thiên riêu, thì dễ gặp tình trạng cha mẹ có 2 dòng, hoặc là cha hay mẹ nếu bị nặng thì có người mất sớm, nhẹ thì hay bị tai nạn ...

Cung phúc quá nhiều sắc dục tinh, lại có đào thai nên người này dễ vướng vào tình cảnh "có con rồi mới có cha", đời sống tình ái vợ chồng rất là phong phú, chồng không đáp ứng nỗi rất dễ bất mãn ...
Đầu trang

biman4ever
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi biman4ever »

Kết cái câu rửa tiền của bạn tutruongdado ghê. Hehe...

Thanks bác boluclag nhé, bác phán mối quan hệ giữa đương số và gia đình chính xác lắm.

Lúc đầu mình cứ nghi ngờ tại vì nhìn thấy Thất Sát cư thân, mà phú có câu Thất Sát Lâm Thân Chung Thị Yểu, cộng thêm mấy em sát tinh và Kỵ. Nay thấy cách giải thích của 2 bác nghe rất hợp lý. Tks
Được cảm ơn bởi: boluclag
Đầu trang

HoNgocKhanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi HoNgocKhanh »

bạn vui lòng trả lời câu hỏi của tôi nêu không có gì bất tiện.

HNK
Đầu trang

boluclag
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi boluclag »

Mình có cùng thắc mắc với bạn HNK, người này có chồng năm nào và có con năm nào, mong bạn chủ thớt trả lời giùm mình, cám ơn bạn nhiều ...
Đầu trang

biman4ever
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi biman4ever »

Sorry vì tl chậm trễ cho hai bác HNK và boluclag. Thưa đương số chưa lấy chồng, chưa có con. Có thời gian những tưởng là lấy nhưng lại gãy cầu nửa đường. Nhưng đương số được rất nhiều khác phái mến thương, giúp đỡ hết lòng.
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Lá Số Đại Gia, Thiếu Niên Xuất Hùng

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

biman4ever đã viết: 15:34, 25/05/12 Mình có người bạn, năm nay mới 32 tuổi, mà sao thấy đường đời tươi đẹp quá, tài lộc vinh hoa phú quý bao vây. Hiện đang làm chủ một nhà máy rất lớn ở Sông Bé, cùng nhiều nhà cửa đất đai, 2 nhà hàng trên q1. Mình ngẫm mãi chả thấy lá số này đẹp chỗ nào mà sao đương số lại được hưởng nhiều phúc lộc thế. Vấn đề giờ sinh là chính xác nhé. Ko sai một ly. Cả nhà vào chém hộ em. Thanks
Hình ảnh
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

thamlangff đã viết: 00:44, 19/10/20
biman4ever đã viết: 15:34, 25/05/12 Mình có người bạn, năm nay mới 32 tuổi, mà sao thấy đường đời tươi đẹp quá, tài lộc vinh hoa phú quý bao vây. Hiện đang làm chủ một nhà máy rất lớn ở Sông Bé, cùng nhiều nhà cửa đất đai, 2 nhà hàng trên q1. Mình ngẫm mãi chả thấy lá số này đẹp chỗ nào mà sao đương số lại được hưởng nhiều phúc lộc thế. Vấn đề giờ sinh là chính xác nhé. Ko sai một ly. Cả nhà vào chém hộ em. Thanks
Hình ảnh
Số giàu từ tiền của bố mẹ đầu tư cho. Tiền bạc thu dc từ nhiều phương diện: kinh doanh, sản xuất, đầu tư. Phất lên trong một giai đoạn nhưng sau đó liền phá tán, thất bại. Đại vận 22-31 phất lên. Đại vận 32-41 cơ sở sx kd có thu nhập nhưng đầu tư thì thất bại
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Dokhoavan đã viết: 10:46, 19/10/20
Hình ảnh
Số giàu từ tiền của bố mẹ đầu tư cho. Tiền bạc thu dc từ nhiều phương diện: kinh doanh, sản xuất, đầu tư. Phất lên trong một giai đoạn nhưng sau đó liền phá tán, thất bại. Đại vận 22-31 phất lên. Đại vận 32-41 cơ sở sx kd có thu nhập nhưng đầu tư thì thất bại
Thất sát cung Thân.Vận 42-51 có linh xương đà kỵ,bác đánh giá vận này tốt xấu thế nào?
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

hysshu đã viết: 11:42, 20/10/20
Dokhoavan đã viết: 10:46, 19/10/20
Thất sát cung Thân.Vận 42-51 có linh xương đà kỵ,bác đánh giá vận này tốt xấu thế nào?
Cách Linh Xương Đà Vũ hay bị nhầm Vũ thành Kị em ạ
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Hình ảnh
Vận 42 tới 51 nhiều thách thức.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”