Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Nguyễn Anh Thuý
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Gửi bài gửi bởi Nguyễn Anh Thuý »

Chào bạn Thiên Quan, mình hy vọng có duyên được bạn luận giải đôi điều về Công danh của mình 2020, mình cảm ơn và chúc bạn buổi tối vui vẻ
Tập tin đính kèm
AB7586A7-C670-490D-B5F7-F5BAB1864109.jpeg (245.39 KiB) Đã xem 1422 lần
Được cảm ơn bởi: thien_quan
Đầu trang

Hiieu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Hiieu »

Chào bác Thiên Quan, hy vọng được bác luận giải vài điều về lá số tử vi của mình. Xin cảm ơn bác
Tập tin đính kèm
photo_2019-04-16_18-44-26.jpg (173.34 KiB) Đã xem 1395 lần
Đầu trang

T-annie
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi T-annie »

Lá khá giống của mình. Khác phụ tinh nà. Mình học ngoại ngữ. Mới ra trường.
Tập tin đính kèm
FB_IMG_1603900633892.jpg (98.5 KiB) Đã xem 1385 lần
Đầu trang

trungbq88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi trungbq88 »

trungbq88 đã viết: 11:17, 27/10/20
thien_quan đã viết: 00:17, 27/01/19 :D Chào các bạn .

Minh không phải là cao nhân nhưng cũng muốn nhận một vài lá số để xem cho vui . Các bạn nào có nhu cầu muốn xem thì cho mình một cơ hội . Mình chỉ xem những lá số dễ xem . Còn như khó quá thì mình chỉ nói một vài câu và hy cọng các bạn thông cảm . Cảm ơn các bạn .

Thiên Quan
Em chào anh Thiên Quan ạ. Em rất cám ơn anh đã dành thời gian chiêm nghiệm lá số cho mọi người. Nhân tiện anh có thể xem giúp cho em lá số này xem đại vận tới đây có gì khởi sắc hơn không ạ?

Hình ảnh

Em cám ơn anh rất nhiều ạ.
Dạ e mong a Thiên Quan hữu duyên xem giúp em ạ. Em cám ơn ạ.
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

Superlang đã viết: 20:00, 28/10/20 Bác cho tôi hỏi hoá kị cung nào là mắc nợ cung đó thì hoá kị cư mệnh hiểu thế nào? Cảm thấy mắc nợ...mình?

Chào bạn .

Về ý nghĩa Hóa Kị ngược với Hóa Lộc ( sự giàu có , nhiều, phong phú ) nó có hàm nghĩa là yếu kém . Hóa Kị nằm tại Mệnh thì sẽ làm suy giảm cái tốt của cung . Đối với người tích cực thì họ sẽ cảm thấy cần cố gắng thêm nhiều để bản thân được tốt hơn nên đôi lúc họ có cảm giác áy náy không yên như mắc nợ vậy.
Còn với những người tiêu cực vì yếu kém nên có thể vì vậy mà sinh ra chán, nản , đố kị , ganh ghét với những người hơn mình , rồi có nhiều hành động tiêu cực nên Hóa Kị càng có ý nghĩa xấu hơn , để rồi khiến họ và nhiều người khác quên đi ý nghĩa ban đầu của Hóa Kị là yếu, kém .

Đây chỉ là thuộc về tư duy thôi , mình thấy một vài ý kiến như vậy trên mạng và có đọc qua ý nghĩa mắc nợ này trong một vài cuốn sách nên thấy cũng có cái hợp lý của nó và dùng thôi . Chỉ là suy diễn . Đã gọi là suy diễn thì mỗi người một ý . Ai cũng đúng cả . :)

Thiên Quan.
Được cảm ơn bởi: daihau2404, Thuhuong99, Quan Nguyen, Superlang, koollee, co ba la
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

Mệnh mình cũng thiên cơ hóa kỵ .

Đúng là người có nhiều mưu mẹo tính toán .

Tuy vậy tính toán là chuyện của mình còn thành hay bại là chuyện của bề trên .

Sau này mình ngộ ra nhiều điều nên giờ cũng tính toán nhưng tính cho người và cả cho mình . Tính hợp lý thì mọi việc sẽ nhẹ nhàng đi rất nhiều .
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

thien_quan đã viết: 00:17, 27/01/19 :D Chào các bạn .

Minh không phải là cao nhân nhưng cũng muốn nhận một vài lá số để xem cho vui . Các bạn nào có nhu cầu muốn xem thì cho mình một cơ hội . Mình chỉ xem những lá số dễ xem . Còn như khó quá thì mình chỉ nói một vài câu và hy cọng các bạn thông cảm . Cảm ơn các bạn .

Thiên Quan
Mong được anh hữu duyên xem giúp ạ
Tập tin đính kèm
122934106_1063855050795387_1716578557419319512_n.jpg (228.88 KiB) Đã xem 1260 lần
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

Quan Nguyen đã viết: 03:09, 25/10/20
thien_quan đã viết: 00:43, 25/10/20

Cảm ơn Bạn Thiên Quan .

Đúng là bà xã mình rất nghiêm túc . Người ko biết đùa đâu ạ .

Bả cũng xinh gái , cái cao nhất nhà mà bạn mô tả đó chính là sự cưng chiều của cả gia đình dành cho bả do cả nhà bên vợ chỉ có một mình bả là thích học chịu học .

Bạn hình dung thế này: vào những năm đầu 90 tiền học phí tiếng Nhật 1 tháng gần một chỉ vàng mà ông Ba của bả bán vàng mà cả nhà dành dụm để cho bà đi học . Cả nhà có 1 cái xe máy cũng 1 mình bả xài .... và chính như vậy mà giờ thì khi Cha Mẹ mất đi thì tiếng nói trong nhà của bả khá có trọng lượng .
Đại khái là vậy. Chứ chiều cao của bả cũng 1,5m thôi à . Trong nhà nếu nói hợp chắc bả chỉ hợp với thằng con trai , và mình thì hợp với đứa con gái .

Giờ nói sơ về tài chính nhà mình .

Từ trước tới giờ ngoài đại vận từ 20 - 30 là làm công cho cty Nhật thì tiền làm ra hầu hết do mua bán đất đai nhà cửa .. tuy vậy cũng có năm xấu mà mua trúng miếng đất bị qui hoạch rồi thì nguồn gốc đất công nên mất trắng ... cũng khá thất thường bạn ạ.
Tuy vậy trời thương nên làm ra nhiều hơn mất đi may cũng còn chút tài sản lo cho con Bạn ạ . Chuyện tiền nong đầu tư này nọ thì do mình quyết cả , bả chỉ lo đi làm và tiêu xài chợ búa cho gia đình thôi .

Vài dòng bày tỏ để Bạn hiểu thêm nhé .

Chúc Bạn vui , khỏe bên gia đình dịp cuối tuần .

@ Bác Quan Nguyen

Chúc bác một ngày vui vẻ bác nhé .

Bác Quan ơi bác cho em hẹn lại ls con trai bác vài bữa nữa nhé . Em muốn có thêm chút thời gian để nghiệm

Em cũng xin cảm ơn những phản hồi và chia sẻ của bác . Nghe bác cũng như các bạn đã chia sẻ những câu chuyện về mình , hôm nay em cũng xin chia sẻ với bác chút chuyện về em .

Gia đình em qua Mỹ định cư đã hơn 18 năm rồi bác ạ . Em đi học ra trường rồi đi làm . Lúc đầu khó kiếm việc , em cũng làm khá là nhiều nơi , nói chung là em làm cũng đủ thứ hết miễn là có tiền dù là không đúng ngành nghề . Waiter , bỏ báo , giao hàng , dạy học ... rồi cuối cùng em cũng đã kiếm cho mình một công viêc và em đã làm cho đến bây giờ một công ty người Mỹ.
Đó là một công ty cơ khí gia công những dụng cụ liên quan về y khoa cho những công ty lớn khác . Ngoài giờ làm em cũng đi dạy kiếm thêm .
Sau nhờ làm việc tốt , em được lên làm xếp , và nhờ đó từ công ty em tìm được thêm việc để đem về nhà làm để thêm thu nhập . Công ty em làm có nhiều mặt hàng khá nhỏ , rất hợp cho những bàn tay nhỏ nhắn và khéo léo của người Việt mình . Em lập một công ty nhỏ nhận làm gia công những mặt hàng này cho công ty lớn của em . Và công ty nhỏ này của em trong nhiều năm qua cũng có những khoảng thu nhập kha khá .

Lại kể bác thêm chuyện này bác nhé .

Em có một người bác đồng nghiệp rất thân , bác ấy hiện không làm trong công ty với em nữa . Vì giận ông chủ đối xử không công bằng , nên cách đây 2 năm bác ra mở một công ty khác .
Lúc làm trong công ty , bác này rất giỏi , Ngày bác bắt đầu vào công ty , lúc ấy thu nhập của công ty một năm chỉ tầm 1 triệu thôi . Sau vài năm bác lèo lái , thu nhập của công ty tăng gấp 2, 3 . Rồi đỉnh cao nhất là 8,9 triệu một năm . Năm cuối cùng bác ấy rời công ty thì công ty kiếm được tầm 4,5 triệu. . Còn bây giờ không còn bác , thêm vụ covid năm nay thu nhập công ty chỉ còn khoảng 1 triệu hơn thôi .
Bác ấy là Quality Control Manager lo về bên chất lượng , ngoại giao với khách hàng , kiếm việc về cho công ty . Còn em là production manager lo về mảng số lượng , thành phẩm , xử lý việc làm cho nhân viên , điều hành sản xuất . Em và bác ấy, làm việc với nhau rất hợp và khá là thành công .
Cách đây 6 tháng , bác ấy gọi điện cho em thăm hỏi. Bác có than phiền 2 năm nay bác vẫn chưa kiếm được đồng lời nào cho công ty bác mở mặc dù công ty bác ấy hiện có đầy đủ máy móc thiết bị không thua gì công ty của em đang làm
Công ty bác thiếu trợ lý về kỹ thuật bác ạ , thiếu người rành nghề trợ giúp bác ấy , và bác ấy nhờ em . Kết quả là em hiện làm part time giúp bác ấy và cô em gái út của em cũng đến công ty bác ấy làm bán thời gian giúp bác ấy quản lý sổ sách, hành chánh để bác ấy có đủ thời gian ra ngoài ngoại giao , kiếm việc. Và công ty của bác đã bắt đầu đi lên , có lợi nhuận .

Bác ấy năm nay 61 tuổi, vợ bác ấy 66 tuổi cũng hiện đang giúp bác ấy điều hành công ty . Hai vợ chồng bác lại không có con . Tự nhiên có lúc em bật nghĩ sau 5 hoặc 10 năm hơn nữa có lẽ hai vợ chồng nghĩ đến chuyện về hưu .Bởi vì tiền nhiều quá để làm gì . ..
Rồi công ty của bác sẽ như thế nào ? .
Và em đã vẽ ra trong đầu một bức tranh cho tương lai . Có lẽ lúc ấy em sẽ đề nghị bác ấy để lại công ty cho em và em nhờ bác ấy ở lại một vài năm phụ giúp . Em dự đoán tầm 1 hay 2 năm là em sẽ lấy lại vốn. Có công ty rồi , mình làm chủ thì sinh hoạt hàng ngày có lẽ sẽ thoải mái hơn . Tuy không biết tương lai có phải sẽ như em nghĩ như thế không , nhưng em vẫn vui và hy vọng và tiếp tục cố gắng làm việc , dành dụm chắt chiu từng ngày . Câu chuyện về em , quá khứ , hiện tại và tương lai là thế .
Hôm nay kể cho bác nghe để chia sẻ và cũng để mong bác hiểu công việc hàng ngày của em mang tính tỉ mỉ và ngôn ngữ đôi lúc quyết đoán và thô bạo với bạn đồng nghiệp để công việc tiến hành trôi chảy. Cho nên khi lên đây sinh hoạt , đi vào nghiệm lý thì mặc dù em cố gắng điều chỉnh , nhưng ngôn ngữ đôi lúc có lẽ không hợp với người lớn tuổi như bác . Nếu bác cảm thấy em vô lễ thì xin bác cứ mắng để em sửa chữa và rút kinh nghiệm bác nhé .
Trong lần luận trước trong ls của bác gái vì thấy trong ĐV 55-64 bác ấy có sự thất thoát tiền bạc cho người ngoài thêm vào đó trong ls của bác , bác đang bước vào những năm cuối cùng của ĐV Thiên Không. Em e ngại 2 bác sẽ rơi vào cảnh Thiên Không nên nói khả nặng giữ tiền trong ls còn có chỗ thiếu xót . Em chỉ ý là muốn 2 bác cẩn thận thôi chứ không có ý phê phán 2 bác không có khả năng giữ tiền. Dĩ nhiên là em biết là 2 bác lúc nào cũng hơn em nhiều rồi về kinh nghiệm kiếm và giữ tiền. Làm sao mà em lại dám lếu láo được. ?
Thực sự trong lòng em lúc nào cũng kính trọng bác và tất cả mọi người .
Tự nhiên em lại nhớ ra một cậu truyện ( hihi em cũng là loại dân nhiều chuyện lắm ) . Câu truyện này được kể trong một chương trình trên tv về hạnh phúc gd của những cặp đôi có tuổi tác chênh lệch ( chồng lớn hơn vợ hay vợ lớn tuổi hơn chồng . ) Người dẫn chương trình có kể lại cậu truyện về một ông lão đánh bắt chim sẽ đi bán . Người ta hỏi ông cụ đánh bắt chim sẽ có khó không ? Ông lão trả lời . Bình thường bắt chim sẽ non thì dễ vì sẽ non rất mê ăn , còn chim sẽ già khó vì chúng rất cảnh giác , đề phòng . Nhưng khi sẽ non và già đi chung nhau thì ông lại bẫy được nhiều sẽ già hơn vì sẽ non lanh lẹ . Thấy động , chúng thoát rất nhanh còn sẽ già thì phản ứng chậm chạp nên dễ bị sập bẫy . Rồi người dẫn chương trình kết luận trong 2 vợ¥ chồng có tuổi tác chênh lệch thì người lớn tuổi hơn nên chịu thiệt thòi theo luật tự nhiên thì vợ chồng mới hạnh phúc . Cả khán phòng cười ồ lên vì lý luận nhạt nhẽo , không suôn sẻ này . Tuy nhiên em cũng cảm thấy nếu người lớn mà đi với người nhỏ tuổi thì đôi lúc họ cũng là người thua thiệt . That vay em mà đi đâu ra ngoài với cô em gái Út và mấy đứa cháu , em luôn là người phải móc bóp hoặc trút hầu bao . Mấy đứa này nó khôn lắm bác , thấy em đi chung là cứ mua sắm , ăn uống xả láng luôn . Đoi khi em cũng là trò cười cho tụi nó . Lại kể cho bác nghe chuyện này nghe cho vui .

Một bữa nọ có một lần em uống thuốc bổ mẹ em đưa ( Thú thật nhiều lúc em cũng hay quên uống lắm :) nên mẹ em cũng hay thường canh me bắt em uống thuốc) . Khi vừa bỏ thuốc vào miệng thì cô em gái út nói ủa sao anh uống thuốc bổ của em . Em trả lời đâu có . Nó nói em thấy rõ ràng nè em thấy anh uống viên thuốc bổ màu hồng . Thuốc của anh là màu cam. Tức mình em hỏi mẹ . Mẹ em chỉ cười cười và bảo Ừ thì thuốc của con hết rồi , mẹ mua chưa kịp , con uống thuốc màu hồng cũng được mà . Con đã uống cả tuần cũng vẫn khỏe , có sao đâu . Út gái và mấy đứa cháu ngồi gần đấy nghe được . Chúng cười bò .

Trời ! Mẹ ơi hèn gì dạo này mỗi lần con đi tiểu là con thích ngồi không à" . Em than thở.

Bà mẹ em và mấy đứa nghe em nói càng cười to hơn nữa . Em dẹo người cong cong ngón tay trỏ chỉ vào Út gái và ba đứa nhỏ in." Tụi bay cười quài hà , quỷ sứ ghét dễ sợ lun " Rồi em ngoe nguẩy lắc cái mông ,yểu điệu bước vào phòng , đóng lẹ cửa lại trốn cho đỡ nhục mặt . :) :D B-) B-)

Cảm ơn bác đã lắng nghe .

Warmly

Thiên Quan.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, Suzy90
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

thien_quan đã viết: 00:50, 01/11/20
Quan Nguyen đã viết: 03:09, 25/10/20

Bác Quan ơi bác cho em hẹn lại ls con trai bác vài bữa nữa nhé . Em muốn có thêm chút thời gian để nghiệm

Em cũng xin cảm ơn những phản hồi và chia sẻ của bác .
Cảm ơn bác đã lắng nghe .

Warmly

Thiên Quan.
Thiên Quan thân mến .

Mong bạn đừng áy náy về những gì mà bạn nghĩ rằng có thể gây phiền lòng mình .

Thú thật trong câu chữ của Bạn mình cảm thấy sự khiêm tốn cũng như cẩn thận về câu chữ . Mặc dù như bạn nói bạn sống xa Việt Nam cũng gần hai chục năm .

Giờ nói thêm chút về định hướng tương lai của bạn nha .

Hồi còn trẻ chắc mình cũng suy nghĩ như Bạn . Lúc nào cũng muốn phát triển thêm về công danh sự nghiệp .

Nhưng bây giờ khi đã già mình lại có suy nghĩ hơi khác đi một chút .

Mình vẫn sẽ làm thuê cho công ty của ông bác với tư cách 1 Advisor . Chỉ khi ông bác quá mệt mỏi trong việc điều hành và có lời nhờ thì mình mới tiếp quản công ty .

Tức là trong suy nghĩ của mình , Mình không muốn lụy người khác .

Một khi nói ra ý định mua lại cty thì mình nghĩ ông bác sẽ có những suy nghĩ ko như hiện tại . Mọi việc bạn làm sẽ bị ông ấy nghĩ là để phục vụ ý đồ thâu tóm cty của ông ấy . Phiền lắm đó Bạn ơi .

Dẫu sao trong thời điểm hiện tại mọi việc với Bạn đã quá hoàn hảo . Tiền vốn đã ko thiếu , trách nhiệm cũng vừa phải . Gồng gánh thêm thú thực chả sung sướng gì .

Tiền nhiều để làm gì . :)
Mọi việc vẫn ở phía trước và tùy thuộc vào bạn đấy . Chúc Bạn đạt được những thành công kế tiếp trong tương lai .

Chia sẻ thêm 1 chút để bạn cảm nhận được suy nghĩ của 1 người gần già ... hi hi .

Chúc mọi người một ngày chủ nhật vui vẻ
Được cảm ơn bởi: Suzy90, thien_quan
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vaccine »

Quan Nguyen đã viết: 10:19, 18/10/20 Giờ mới thấy tầm ảnh hưởng của sao Thiên khốc ....
Sao thiên khốc của mình đóng cung Nô . Coi bộ ai thân thiết , gần gũi làm ăn có vẻ "căng" . Năm xưa ông Xếp người Nhật ( ông này thân thiết như Cha-Con chứ ko thuần túy là Chủ- Người làm công ) cũng bị ung thư mà ra đi .
Hình ảnh
lá số của bác nếu nghiên cứu huyền học thì thật tuyệt vời
chỉ hiềm cung tật và bộ đào hồng tồn hội mệnh khiến em nghĩ nó sẽ khiến bác thích nghiêng về giao lưu huyền học nhiều hơn thực sự chuyên tâm nghiên cứu
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, thien_quan
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”