Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
boonganh98
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Gửi bài gửi bởi boonganh98 »

Em chào anh Thiên Quan ạ.

Em là Phương Anh, năm nay tuổi dương là 23 ạ. Em xin phép gửi lá số nhờ anh xem qua. Nếu anh có thời gian và xem xong hết các anh/chị bên trên thì xem cho em cũng được ạ.
Bản thân em đang sống ở TP.HCM và cũng sinh ở TP.HCM, dáng người cao gầy, cổ dài nhưng lưng hơi khòm. Có tài lẻ về ca hát, cũng biết chút đàn đơn giản.
Dưới đây là lá số của em ạ, mong được anh xem qua.
Chúc anh Thiên Quan một ngày tốt lành và may mắn ạ.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: thien_quan, boonganh98
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

daihau2404 đã viết: 21:35, 13/10/20 Xin được hỏi đôi dòng về công việc và bao h gặp được ng hôn phối . Cám ơn anh .

Hình ảnh

Chào em Daihau2404

Anh bắt đầu về tình hình tài chánh trong ls của em nhé .

Cung Tài can Đinh Thái Âm Hóa Lộc, Phi Lộc nhập cung Tật , Cự Môn Hóa Kị phi Kị nhập cung Tử . Lộc chảy về tha cung , có sự tán tiền.
Tượng chủ về tiền em làm ra phần lớn đổ về cung Tử, nhưng bây giờ chưa có con , nên nó đổ về bồ bịch em út có khi là ông chủ nhà trọ .Bởi vì Phi Kị tại Tử xung cung Điền .Đây là hiện tượng mắc nợ .Tài không chảy về Tử thì không xong (nếu em ở xa nhà .) Tượng này chỉ rõ rằng hơn khi em lập thái cực ở Mệnh em thấy cung Mệnh có phi Kỵ nhập cung Di . ( xung lại Mệnh --> ra ngoài bất lợi)

Đây không phải là cát tượng.

Cung Huynh Đệ can Canh Thái Dương Hóa Lộc, Phi Lộc nhập cung Nô Bộc, Thiên Đồng Hóa Kị, Phi Kị nhập cung Điền.
Lộc từ Tha Cung chảy về Ngã Cung. Tượng chủ về tiền em để dành , em sẽ dùng nó để sắm sửa xe cộ , nhà cửa , ổn định nơi ăn chốn ở ( trả tiền thuê chỗ trọ )
Đây chỉ là Cát Tượng khi em lập gia định và có nhà cửa. )

Cung Điền Trạch can Giáp Liêm Trinh Hóa Lộc, Phi Lộc nhập cung Mệnh , Thái Dương Hóa Kị , Phi Kị nhập cung Nô .
Lộc chảy về Tha Cung . Đây là tượng em bị lừa tài sản . Hoặc có thể em sau này đem tài sản đi cầm cố để giúp đỡ người thân .
Đây không phải là Cát Tượng.

Thực ra cung Nô của em không tốt mà cũng không tệ lắm đâu . Cung Nô có Phi Lộc nhập Mệnh . Em cũng có những người bạn tốt giúp đỡ em rất nhiều . Và cũng có những người bạn xấu hay ganh tị , dòm ngó những gì em có . Nô nằm tại cung Tí (Thủy) khắc Hỏa Mệnh lại có Kị Xung cung Huynh Đệ (rình rập kho tiền của em)

Cho nên qua 3 cung Tài Điền Huynh Đệ anh thấy nếu em ở một mình , khả năng giữ tiền của em chưa ổn lắm .

Ráng thêm chút nữa đi em , kiếm một cô vợ để cô ấy quản lí tài chánh , để cuộc sống được cân bằng.

Nói về vận hạn em nhé

Năm này em 27 , nằm trong ĐV cung Phúc 25-34 . Đại Vận cung Phúc can Quí Phá Quân Hóa Lộc, Cự Môn Hóa Quyền, Thái Âm Hóa Khoa, Tham Lang Hóa Kị.

Bàn về Phá Quân Hóa Lộc và Tham Lang Hóa Kị

Như vậy Phi Lộc của ĐV nhập cung Quan và Phi Kị của ĐV nhập cung Tài ( xung cung Phúc ) . Tượng của Phi Lộc chủ về trong ĐV này em có nhiều và nhiều cơ hội kiếm tiền rất tốt Khoa Lộc Quyền tụ hội , thêm Mình Lộc Ám Lộc ( Lộc ĐV ở Quan , Lộc Tồn ở Tật nhị hợp). Tượng còn chủ em có cơ hội khá cao lập gia đình trong ĐV này Thiên Không Đào Hồng Hỉ , Song Hao được kích hoạt.
Còn tượng của Phi Kị nhập Tài chủ về nếu em làm giỏi thì tiền càng nhiều , cuộc sống em thoải mải , còn ở những lúc còn đợi thời như ở giai đoạn này thì sẽ em khá là khổ sở và có áp lực tâm lí . Bởi vì cung Tài cũng là cung Di của ĐV, phi Kị nhập Di ĐV xung phá cung Mệnh của ĐV . Trong 10 năm này , mỗi khi em nghèo thì em thấy khổ hơn mọi người ..

Bàn về Thái Âm Hóa Khoa

Như vậy Phi Khoa của ĐV nhập cung Tật. Chủ về 10 năm này em được ơn trên che chở. Bệnh tật , tai nạn chỉ là chuyện nhỏ . Nếu có cũng chóng khỏi , mau qua.
Cung Tật cũng là cung Nô Bộc của ĐV nên tượng cũng chủ về trong DV này em được bạn bè giúp đỡ đem lại nhiều cơ may đặc biệt trong đời .Long Phượng Hổ Cái Mã Khốc Khách Trường Sinh Lưu Lộc được kích hoat .

Anh hơi bận anh gửi em đọc đỡ trước, có điều gì thắc mắc em cứ hỏi em nhé . Em phản hồi anh sẽ luận về cung Thê của em sau .

Anh Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: daihau2404
Đầu trang

Lão Bản QN
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Lão Bản QN »

E hôm nay kính nhờ a xem giúp qua lá số của e mệnh tuần thân triệt cuộc đời thật rối bời Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: thien_quan
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

tahong77 đã viết: 13:44, 14/10/20
thien_quan đã viết: 00:17, 27/01/19 :D Chào các bạn .

Minh không phải là cao nhân nhưng cũng muốn nhận một vài lá số để xem cho vui . Các bạn nào có nhu cầu muốn xem thì cho mình một cơ hội . Mình chỉ xem những lá số dễ xem . Còn như khó quá thì mình chỉ nói một vài câu và hy cọng các bạn thông cảm . Cảm ơn các bạn .

Thiên Quan
chào bạn mong bạn đi qua xem giúp hộ cháu nhà mình .bạn xem kĩ giúp mình cung mệnh vì mình có tìm hiểu qua thì thấy cung mệnh của cháu có sao thiên la văn xương e rằng là xấu .Mong bạn phân tích cảm ơn bạn
Chào bác Tahong77

Mệnh Tài Quan của em nhỏ ổn bác ạ . Có Tham Hỏa Linh , Bạch Hổ Phi Liêm , Thanh Long Hóa Kị ( phản kỳ cách) . Thanh Long lại được quy vị ( Rồng nằm trên đất Rồng ) . Mệnh Thân đều đắc vòng Thái Tuế . Em quả là người tốt.

. Đại Vận cung Phụ Mẫu 13-22 can Kỷ Văn Khúc Hóa Kị , Phi Kị của ĐV nhập Di gặp Hóa Lộc năm sinh hình thành Song Kị xung phá cung Mệnh . Bác nên khuyên con bác đừng nên ra ngoài nhiều trong ĐV này . Văn Xương chỉ về giấy tờ , Văn Xương gặp song Kị
Chủ về khả năng không tránh khỏi học tài thi phận ở vài môn học.
Chào bác mạnh khỏe và chúc em ấy may mắn . .

Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: tahong77
Đầu trang

Minchanvt
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Minchanvt »

Mong được hữu duyên ạ
Tập tin đính kèm
Group_FB_Tu_Vi_Viet_Nam__2021_6cbed7f4.jpg (148.76 KiB) Đã xem 937 lần
Đầu trang

daihau2404
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi daihau2404 »

thien_quan đã viết: 20:12, 17/11/20
daihau2404 đã viết: 21:35, 13/10/20 Xin được hỏi đôi dòng về công việc và bao h gặp được ng hôn phối . Cám ơn anh .

Hình ảnh

Chào em Daihau2404

Cung Tài can Đinh Thái Âm Hóa Lộc, Phi Lộc nhập cung Tật , Cự Môn Hóa Kị phi Kị nhập cung Tử . Lộc chảy về tha cung , có sự tán tiền.
Tượng chủ về tiền em làm ra phần lớn đổ về cung Tử, nhưng bây giờ chưa có con , nên nó đổ về bồ bịch em út có khi là ông chủ nhà trọ .Bởi vì Phi Kị tại Tử xung cung Điền .Đây là hiện tượng mắc nợ .Tài không chảy về Tử thì không xong (nếu em ở xa nhà .) Tượng này chỉ rõ rằng hơn khi em lập thái cực ở Mệnh em thấy cung Mệnh có phi Kỵ nhập cung Di . ( xung lại Mệnh --> ra ngoài bất lợi)

Cung Huynh Đệ can Canh Thái Dương Hóa Lộc, Phi Lộc nhập cung Nô Bộc, Thiên Đồng Hóa Kị, Phi Kị nhập cung Điền.
Lộc từ Tha Cung chảy về Ngã Cung. Tượng chủ về tiền em để dành , em sẽ dùng nó để sắm sửa xe cộ , nhà cửa , ổn định nơi ăn chốn ở ( trả tiền thuê chỗ trọ )

Cung Điền Trạch can Giáp Liêm Trinh Hóa Lộc, Phi Lộc nhập cung Mệnh , Thái Dương Hóa Kị , Phi Kị nhập cung Nô .
Lộc chảy về Tha Cung . Đây là tượng em bị lừa tài sản . Hoặc có thể em sau này đem tài sản đi cầm cố để giúp đỡ người thân .

Thực ra cung Nô của em không tốt mà cũng không tệ lắm đâu . Cung Nô có Phi Lộc nhập Mệnh . Em cũng có những người bạn tốt giúp đỡ em rất nhiều . Và cũng có những người bạn xấu hay ganh tị , dòm ngó những gì em có . Nô nằm tại cung Tí (Thủy) khắc Hỏa Mệnh lại có Kị Xung cung Huynh Đệ (rình rập kho tiền của em)

Cho nên qua 3 cung Tài Điền Huynh Đệ anh thấy nếu em ở một mình , khả năng giữ tiền của em chưa ổn lắm .

Ráng thêm chút nữa đi em , kiếm một cô vợ để cô ấy quản lí tài chánh , để cuộc sống được cân bằng.

Nói về vận hạn em nhé

Năm này em 27 , nằm trong ĐV cung Phúc 25-34 . Đại Vận cung Phúc can Quí Phá Quân Hóa Lộc, Cự Môn Hóa Quyền, Thái Âm Hóa Khoa, Tham Lang Hóa Kị.

Như vậy Phi Lộc của ĐV nhập cung Quan và Phi Kị của ĐV nhập cung Tài ( xung cung Phúc ) . Tượng của Phi Lộc chủ về trong ĐV này em có nhiều và nhiều cơ hội kiếm tiền rất tốt Khoa Lộc Quyền tụ hội , thêm Mình Lộc Ám Lộc ( Lộc ĐV ở Quan , Lộc Tồn ở Tật nhị hợp). Tượng còn chủ em có cơ hội khá cao lập gia đình trong ĐV này Thiên Không Đào Hồng Hỉ , Song Hao được kích hoạt.
Còn tượng của Phi Kị nhập Tài chủ về nếu em làm giỏi thì tiền càng nhiều , cuộc sống em thoải mải , còn ở những lúc còn đợi thời như ở giai đoạn này thì sẽ em khá là khổ sở và có áp lực tâm lí . Bởi vì cung Tài cũng là cung Di của ĐV, phi Kị nhập Di ĐV xung phá cung Mệnh của ĐV . Trong 10 năm này , mỗi khi em nghèo thì em thấy khổ hơn mọi người ..

Bàn về Thái Âm Hóa Khoa

Như vậy Phi Khoa của ĐV nhập cung Tật. Chủ về 10 năm này em được ơn trên che chở. Bệnh tật , tai nạn chỉ là chuyện nhỏ . Nếu có cũng chóng khỏi , mau qua.
Cung Tật cũng là cung Nô Bộc của ĐV nên tượng cũng chủ về trong DV này em được bạn bè giúp đỡ đem lại nhiều cơ may đặc biệt trong đời .Long Phượng Hổ Cái Mã Khốc Khách Trường Sinh Lưu Lộc được kích hoat .

Anh hơi bận anh gửi em đọc đỡ trước, có điều gì thắc mắc em cứ hỏi em nhé . Em phản hồi anh sẽ luận về cung Thê của em sau .

Anh Thiên Quan
Dạ , quả như anh nói , em tốn tiền cho chuyện yêu đương và cả tiền thuê nhà . Em làm dành dụm được thì dồn tiền mua xe và một số thứ giá trị thấp khác . Tình duyên em đứt đoạn và trắc trở quá nên dù em rất muốn lập gia đình để ổn định nhưng mịt mù quá .
Năm nay là năm tệ nhất cuộc đời em , thân bại danh liệt và sự nghiệp tan tành , phần vì dịch covid , phần vì bị tiểu nhân ám hại và hơn nữa là người yêu cũ viết thư nặc danh khiến sự nghiệp em tiêu tan đến mức phải bỏ xứ đi . Vài tháng trước đây em trầm cảm nặng và đã từng có ý định tự tử nhưng lại k đủ can đảm ... bây h e ở một thành phố khác , có một cviec khác , dần dần chấp nhận mọi thứ . Anh cho em hỏi , công danh sự nghiệp em sau này ổn k và tầm năm nào thì e lập gđình ạ , mẹ e ngày càng lớn và sức khoẻ càng tệ đi ( mẹ e tiểu đường hơn 15 năm ) Em chỉ tự hỏi liệu e có báo hiếu được với mẹ em không ạ .
Em cám ơn anh . Chia sẻ thêm với anh khi a nói là em sẽ tốn tiền cho đường con cái , trước đây em được một thầy nổi tiếng đi hầu đồng ở điện Hòn Chén coi và nói tương tự rằng e sẽ rất giàu nhưng cũng tốn rất nhiều tiền về đường con cái , câu nói này của anh làm em nhớ lại chuyện này năm xưa . Bên cạnh đó em có ba mẹ nuôi là người nước ngoài .
Đầu trang

tdw31
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tdw31 »

Nhờ anh xem giúp em về sự nghiệp và tình duyên ạ. Đặc biệt là sự nghiệp ạ. Từng có một người bảo là lá số của em có một điều kì lạ nhưng người thân bảo em ko nên hỏi và em cũng nghĩ nên như thế ạ, nên nếu thực có thì mong anh xem qua giúp em nhưng đừng tiết lộ quá chi tiết điều kì lạ đó ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

tdw31
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tdw31 »

Nhờ anh xem giúp em về sự nghiệp và tình duyên ạ. Đặc biệt là sự nghiệp ạ. Từng có một người bảo là lá số của em có một điều kì lạ nhưng người thân bảo em ko nên hỏi và em cũng nghĩ nên như thế ạ, nên nếu thực có thì mong anh xem qua giúp em nhưng đừng tiết lộ quá chi tiết điều kì lạ đó ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

KENT đã viết: 18:47, 13/10/20 Hình ảnh
cũng bon chen với người ta
bị bỏ quên từ trang 57 chắc không có duyên
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

daihau2404 đã viết: 23:45, 17/11/20
thien_quan đã viết: 20:12, 17/11/20

Hình ảnh

Chào em Daihau2404

Nói về vận hạn em nhé

Bàn về Thái Âm Hóa Khoa

Anh Thiên Quan
Dạ , quả như anh nói , em tốn tiền cho chuyện yêu đương và cả tiền thuê nhà . Em làm dành dụm được thì dồn tiền mua xe và một số thứ giá trị thấp khác . Tình duyên em đứt đoạn và trắc trở quá nên dù em rất muốn lập gia đình để ổn định nhưng mịt mù quá .
Năm nay là năm tệ nhất cuộc đời em , thân bại danh liệt và sự nghiệp tan tành , phần vì dịch covid , phần vì bị tiểu nhân ám hại và hơn nữa là người yêu cũ viết thư nặc danh khiến sự nghiệp em tiêu tan đến mức phải bỏ xứ đi . Vài tháng trước đây em trầm cảm nặng và đã từng có ý định tự tử nhưng lại k đủ can đảm ... bây h e ở một thành phố khác , có một cviec khác , dần dần chấp nhận mọi thứ . Anh cho em hỏi , công danh sự nghiệp em sau này ổn k và tầm năm nào thì e lập gđình ạ , mẹ e ngày càng lớn và sức khoẻ càng tệ đi ( mẹ e tiểu đường hơn 15 năm ) Em chỉ tự hỏi liệu e có báo hiếu được với mẹ em không ạ .
Em cám ơn anh . Chia sẻ thêm với anh khi a nói là em sẽ tốn tiền cho đường con cái , trước đây em được một thầy nổi tiếng đi hầu đồng ở điện Hòn Chén coi và nói tương tự rằng e sẽ rất giàu nhưng cũng tốn rất nhiều tiền về đường con cái , câu nói này của anh làm em nhớ lại chuyện này năm xưa . Bên cạnh đó em có ba mẹ nuôi là người nước ngoài .

Chào em ,

Anh tiếp tục nhé

Nói về cung Nô anh xin đính chính lại cung Nô Phi Lộc nhập cung Điền ( thay vì là Mệnh ) về hàm nghĩa cũng đem lại Tài Lộc cho em .
Thêm vào đó cung Nô Phi Khoa nhập cung Di hay Thân chủ về em ra ngoài cũng có bạn bè tốt , người thân giúp đỡ .

Tuy nhiên cung Nô em phải nói là nơi long xà hỗn tạp . Tốt cũng nhiều , xấu cũng không ít tệ nhất là vì ganh tị , trai gái . Cung Nô Phi Kị nhập cung Mệnh , có Hóa Kị Năm Sinh thêm Thai Phục Vượng Tướng. Em chơi bạn rất tốt nhưng không thể không đề phòng khi làm ăn sau này em ạ .

Bàn qua cung Thê , anh xem lại thì thấy là em lấy vợ đẹp và tốt . Chỉ có điều là em hơi muộn lập gd và có tình trạng sống thử trước hôn nhân . Còn em hỏi anh khi nào thì anh sẽ trả lời là năm nay chưa được.
Lưu Niên Canh Tí Vũ Khúc Hóa Quyền, phi Quyền của Lưu Niên kích hoat phi Lộc của ĐV . Năm này về tình cảm anh chưa thấy có gì hết nhưng lại là sự bắt đầu về sự nghiệp , công danh . Không phải là đen tình đỏ bạc đâu em mà là công danh đi trước - kiểu anh chưa thì đỗ thì chữ động phòng thôi em ạ :)
Và trong ls của em cung Tử phi Kị nhập cung Tật Ách , tượng chủ về khả năng cũng như sự đòi hỏi tình cảm đôi lứa trong em khá cao. Nó giúp em có sức thu hút và gìn giữ tình cảm cũng như hạnh phúc hôn nhân sau này . Tuy nhiên đôi khi nó cũng gây nên nhiều hệ lụy tiêu cực không nhỏ trong cs em.

Trong ĐV đương thời , phi Lộc của ĐV nhâp cung Quan , Phi Kị ĐV nhập cung Tài. Lộc là nguồn gốc , Kị là kết quả . Để Tài tốt em phải làm sao cho Quan tốt .
Cũng như Thiên Thọ tại Quan Thiên Tài tại Phu Thê . Thọ là Nhân Tài là Quả . Để được vợ đẹp tốt em cũng phải tập trung vào Quan . Cho nên công ăn việc làm ổn định là việc trước nhất em cần thực hiện .

Chốt lại

Ls em là ls tốt cho công danh và tình cảm . Chắc chắn là vậy , nhưng cái gì cũng từ từ em ạ. Em cần nên nhẫn nhịn , suy nghĩ tích cực, cư xử tốt với mọi người thì mọi điều tốt đẹp sẽ đến với em . Anh biết em sẽ làm được vì em là người tốt , có hiếu và sống rất là có tình nghĩa .

Thôi bye em nhé .

Chúc em thành công và may mắn .

Anh Thiên Quan
Được cảm ơn bởi: daihau2404
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”