Bác nào biết tứ trụ cho mình hỏi vài câu đi!

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
Tôn Thất Học
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Bác nào biết tứ trụ cho mình hỏi vài câu đi!

Gửi bài gửi bởi Tôn Thất Học »

Như topic, bác nào biết tứ trụ cho mình hỏi kỷ thổ kết hợp với nhâm thủy thì nó cái giống gì vậy mấy bác.
Đầu trang

Sugarbaby
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Bác nào biết tứ trụ cho mình hỏi vài câu đi!

Gửi bài gửi bởi Sugarbaby »

Kỷ hỗn Nhâm bồi căn Mộc (tốt cho Mộc trong bát tự). Kỷ làm đục Nhâm. Là nước phù sa á.
Được cảm ơn bởi: Tôn Thất Học
Đầu trang

Tôn Thất Học
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Sugarbaby đã viết: 11:03, 19/11/20 Kỷ hỗn Nhâm bồi căn Mộc (tốt cho Mộc trong bát tự). Kỷ làm đục Nhâm. Là nước phù sa á.
Bác đọc sách nào hay vậy, chỉ mình đi, mình đọc google thấy chỉ nói nhâm.là kiểu thủy lớn cuốn phăng các thể loại thổ bé. Mình cảm nhận thấy nó sai sai mới lên hỏi.

Mà bác biết cơ chế hoạt động của thấu với tàng ko. Nếu tàng thì kết hợp với thấu kiểu gì. Mình đọc google.thấy nó viết vài câu quá ngắn gọn, lúc tốt lúc xấu ko hiểu lắm, kiểu nó bảo chính quan thấu lên mà thấy tài là hỏng chân qua, chứ lỡ cần tài thấu để điều tiết các hành khác vậy thi sao hả bác, vậy nó ẩn nó có bổ sung cho các can thấu khác không.

Cảm ơn bác nha, vì đã chỉ bảo
Được cảm ơn bởi: Sugarbaby
Đầu trang

Sugarbaby
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Sugarbaby »

Tôn Thất Học đã viết: 13:08, 19/11/20
Sugarbaby đã viết: 11:03, 19/11/20 Kỷ hỗn Nhâm bồi căn Mộc (tốt cho Mộc trong bát tự). Kỷ làm đục Nhâm. Là nước phù sa á.
Bác đọc sách nào hay vậy, chỉ mình đi, mình đọc google thấy chỉ nói nhâm.là kiểu thủy lớn cuốn phăng các thể loại thổ bé. Mình cảm nhận thấy nó sai sai mới lên hỏi.

Mà bác biết cơ chế hoạt động của thấu với tàng ko. Nếu tàng thì kết hợp với thấu kiểu gì. Mình đọc google.thấy nó viết vài câu quá ngắn gọn, lúc tốt lúc xấu ko hiểu lắm, kiểu nó bảo chính quan thấu lên mà thấy tài là hỏng chân qua, chứ lỡ cần tài thấu để điều tiết các hành khác vậy thi sao hả bác, vậy nó ẩn nó có bổ sung cho các can thấu khác không.

Cảm ơn bác nha, vì đã chỉ bảo
Ui dà, bác lại đi hỏi nhầm chuyên gia Tử Bình google. :))

Phần trên đọc ở đây:

https://huyenkhonglyso.net/showthread.p ... han-de-yeu

Cụ thể ls chứ nói chung chung thì ko hiểu. Tài liệu Tử bình vỡ lòng:

http://tubinhdieudung.net/archive/index.php/f-9.html
Đầu trang

Tôn Thất Học
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Ko có lá số bác ơi, đang đọc thấy có mục tàng thấu nên ko biết tụi nó nói chuyện với nhau kiểu nào, dù gì thì cũng cảm ơn bác.
Được cảm ơn bởi: Sugarbaby
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”