Cách này có phải THẠCH TRUNG ẨN NGỌC không ạ? Nhờ mọi người bình giải lá số này.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cách này có phải THẠCH TRUNG ẨN NGỌC không ạ? Nhờ mọi người bình giải lá số này.

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

anhtt57 đã viết: 10:47, 02/12/20 Đây là lá số con trai em. Có Cự Môn, Lộc Tồn liệu có được cách THẠCH TRUNG ẨN NGỌC không ạ?
Bác em xem nói Lộc Tồn này là "Cái bẫy của trời" - được giàu thì sẽ giảm thọ. Không biết có đúng không ạ?
Nhờ các thầy bình giải :x :x :x :x

Hình ảnh
Mệnh không phải cách Thạch Trung Ẩn Ngọc. Cự Môn gặp Lộc Tồn tất nhiên bị Kình Đà kẹp lại gia thêm kỵ thì không hay. Nhưng cũng đừng ngại vì nhìn ở tam phương vẫn có những sao cứu giải. Xét thêm bên Tử Bình cũng có chế. Yên tâm không phải lo nhiều, chăm con tốt là được, số mạng mỗi người hãy để họ tự đương đầu vượt qua.
Đợi đến những năm Triệt đi qua cung Ngọ thì cũng xem như giảm bớt điều không may.
Được cảm ơn bởi: anhtt57
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cách này có phải THẠCH TRUNG ẨN NGỌC không ạ? Nhờ mọi người bình giải lá số này.

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

anhtt57 đã viết: 20:22, 02/12/20
Ngày xanh đã viết: 19:11, 02/12/20
anhtt57 đã viết: 10:47, 02/12/20 Đây là lá số con trai em. Có Cự Môn, Lộc Tồn liệu có được cách THẠCH TRUNG ẨN NGỌC không ạ?
Bác em xem nói Lộc Tồn này là "Cái bẫy của trời" - được giàu thì sẽ giảm thọ. Không biết có đúng không ạ?

Hình ảnh
Kình Đà hiệp kị, mệnh lại đúng ngay cự môn
Hoá kị là khắc tinh của cự môn.
Thế đứng cung mệnh thêm chính tinh cự môn thì đương số suốt đời đố ki, bất mãn với cha mẹ ae với đời.
Mệnh có khúc thì ách có kiếp, mệnh ưa phản đối ách ưa quậy.
“ Cự Phùng tồn tú ngôn ngữ bất cẩn”
“ Cự môn Phùng Đà kị tối hung”
Qua đó mới thấy cách cự + tồn + kị là bại cục.
Dạ. Em/cháu cảm ơn. Không biết là cự kị với lưu hà có nói về việc dễ tai nạn sông nước không ạ? Xin được anh/chú luân giải thêm ạ.
Và lá số này của con em có được cách cục gì đẹp không ạ?
Cẩn thận ao,hồ là điều cần thiết vs cách cự kị đi vs lưu Hà.
Đầu trang

anhtt57
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi anhtt57 »

huynh19 đã viết: 21:54, 02/12/20
Mệnh không phải cách Thạch Trung Ẩn Ngọc. Cự Môn gặp Lộc Tồn tất nhiên bị Kình Đà kẹp lại gia thêm kỵ thì không hay. Nhưng cũng đừng ngại vì nhìn ở tam phương vẫn có những sao cứu giải. Xét thêm bên Tử Bình cũng có chế. Yên tâm không phải lo nhiều, chăm con tốt là được, số mạng mỗi người hãy để họ tự đương đầu vượt qua.
Đợi đến những năm Triệt đi qua cung Ngọ thì cũng xem như giảm bớt điều không may.
[/quote]

Cảm ơn anh/chú đã luận giải và xem cả Tử Bình giúp em/cháu >:D<
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

anhtt57 đã viết: 20:22, 02/12/20
Ngày xanh đã viết: 19:11, 02/12/20

Hình ảnh
Kình Đà hiệp kị, mệnh lại đúng ngay cự môn
Hoá kị là khắc tinh của cự môn.
Thế đứng cung mệnh thêm chính tinh cự môn thì đương số suốt đời đố ki, bất mãn với cha mẹ ae với đời.
Mệnh có khúc thì ách có kiếp, mệnh ưa phản đối ách ưa quậy.
“ Cự Phùng tồn tú ngôn ngữ bất cẩn”
“ Cự môn Phùng Đà kị tối hung”
Qua đó mới thấy cách cự + tồn + kị là bại cục.
Dạ. Em/cháu cảm ơn. Không biết là cự kị với lưu hà có nói về việc dễ tai nạn sông nước không ạ? Xin được anh/chú luân giải thêm ạ.
Và lá số này của con em có được cách cục gì đẹp không ạ?
Tập cho cháu có thói quen đọc sách từ nhỏ, lớn lên nên sống xa quê cho đỡ hình khắc cha mẹ anh em, mặc dù ra ngoài ko hẳn đã an toàn nhưng dù sao vẫn tốt hơn ở nhà.
Sau này bạn sẽ thấy, a chàng kén ăn, kén chọn cho đến kén chọn vợ.
Nhớ tập thói quen đọc sách.
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

anhtt57 đã viết: 22:01, 02/12/20
huynh19 đã viết: 21:54, 02/12/20
Cảm ơn anh/chú đã luận giải và xem cả Tử Bình giúp em/cháu >:D<
[/quote]
Mình tìm hiểu Tử Bình chưa lâu, nghĩ chưa thông suốt được nên không bàn nhiều. Trước giờ mình cũng không luận nhiều cho ai, chỉ gợi ý bạn tự tìm hiểu.
Đầu trang

anhtt57
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ngày xanh đã viết: 22:04, 02/12/20
Tập cho cháu có thói quen đọc sách từ nhỏ, lớn lên nên sống xa quê cho đỡ hình khắc cha mẹ anh em, mặc dù ra ngoài ko hẳn đã an toàn nhưng dù sao vẫn tốt hơn ở nhà.
Sau này bạn sẽ thấy, a chàng kén ăn, kén chọn cho đến kén chọn vợ.
Nhớ tập thói quen đọc sách.
Dạ vâng. em/cháu cảm ơn. Nuôi một đứa con thật suy nghĩ. Thôi thì hết lòng hết sức.Số phận cháu đến đâu thì hưởng như vậy ạ :D
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

anhtt57 đã viết: 21:19, 02/12/20
KENT đã viết: 20:49, 02/12/20 Hình ảnh
con em còn ghê hơn , cự hãm, kị hãm đà la dồng cung bạch hổ...... rất khó dạy
Khó dạy lắm hả bác. Thằng nhà em mới được 16 tháng
Mà cũng thấy bướng lắm rồi. Chưa biết lớn lên thế nào. Chưa biết nên dùng phương pháp nào để dạy con :(
chán thằng con lắm đến giờ vẫn chưa chịu nói nhiều , thấy cách cự kị hãm đồng cung đà la bạch hổ rât độc. may mà có tuần.... em nhờ các anh chị xem giúp con em chứ em lo cho nó nhiều
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

em không đòi con em sau này phải giỏi làm ông này bà nọ hay giàu sang chỉ cần nó nên người, vì biết nó không được cách THẠCH TRUNG NGỌC ẪN như chủ top nêu mà nó thuộc cách TỴ HÀ NGỌC (ngọc có vết)
Đầu trang

anhtt57
Mới gia nhập
Mới gia nhập

KENT đã viết: 18:11, 03/12/20 em không đòi con em sau này phải giỏi làm ông này bà nọ hay giàu sang chỉ cần nó nên người, vì biết nó không được cách THẠCH TRUNG NGỌC ẪN như chủ top nêu mà nó thuộc cách TỴ HÀ NGỌC (ngọc có vết)
Thật sự. em chỉ mong con em cũng một đời yên ổn là em mừng rồi ạ :(
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Tại con em nó cham nói quá nên em lo nhiều.gin người ta thì nói quá trời còn mình kêu mãi mới chịu bao be nói
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”