~~LÁ SỐ CUẢ NGƯỜI LONG ĐONG LẬN ĐẬN~~

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
thienco_thumenh
Chính thức
Chính thức

TL: ~~LÁ SỐ CUẢ NGƯỜI LONG ĐONG LẬN ĐẬN~~

Gửi bài gửi bởi thienco_thumenh »

Vâng, em chỉ là bạn nên không thể biết được chuyện nội bộ nhà người ta. Bạn ấy đúng là gan không được tốt thì phải, mặt không được láng mịn. Nhưng không có tẹo quầng nào ở mắt đâu ạ. Hiện tại thấy sức khoẻ bình thường, chạy nhảy, cầu lông, bóng đá, bơi lội,... trò nào cũng chơi. Chắc sau bệnh mới phát nhiều.
Còn phần nhận xét về tính cách thì không đúng lắm ạ. Em chơi với bạn ấy cũng lâu rùi, thấy bạn ấy hiền chứ không hề ghê gớm, chăm chỉ học hành và làm việc, có chí phấn đấu nhưng mọi cố gắng thường không đem lại kết quả như mong muốn. Có 1 điểm em thấy là bạn ấy dễ tin người, quảng giao nên tiếp xúc với đủ thành phần, tốt có, xấu có. Bạn tốt thì không nói làm j, nhưng hay bị bạn xấu lợi dụng về tiền bạc (chả có nhiều tiền cũng cho vay vô thời hạn). Chả biết khuyên thế nào. Không biết "cái xấu" anh (chị) nói là cái gì. Chắc là nhạy cảm lắm lắm. Nhưng em vẫn muốn biết, hihi. Nếu có thể anh (chị) pm cho em được không ạ???
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
yuexie
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi yuexie »

thế thì nên xem lại giờ sinh đi .... vì cái lá số này ko thể là ng hiền đc , anh này cũng là ng thông minh , nhanh nhẹn , xem lại cung thân thì có nào là hóa quyền , nào là không đào , ghê gớm lém lỉnh ra trò .... chưa kể thiên hình là một trong những sao nghiêm khắc , lạnh lùng , nếu nói là hiền lành an phận thì khó tin lắm . Chưa kể Thiên cơ là 1 sao rất tự mãn luôn cho rằng ở đời mấy ai hiểu được ta , cung tật lại nào là hỏa linh , nào là liêm kỵ , đây o phải là cách cục của 1 người hiền lành đâu ạ . Nếu như bảo rằng là người tính nết hơi kỳ quặc , lúc thì nghiêm cẩn lạnh lùng , khi thì biết cách ngọt nhẹ ..... có tài và tự tin vào cái tài của mình , đến mức hồn nhiên xếp người khác xuống hàng dưới thì nghe mới có lý :)) . Còn cái cách xấu kia , thì tôi sẽ PM riêng với bạn .
Đầu trang

thienco_thumenh
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi thienco_thumenh »

Vâng, em sẽ chờ PM ạ. Em chỉ thấy sao nói vậy thôi. Ý em là bạn ấy rất hiền lành (không đầu gấu) khi đối xử với bạn bè. Là người khá khôn ngoan, nhưng theo em thấy là sống chân thành với bạn bè. Ngày xưa thì tính tình bộp chộp, vui tính, nóng tính nhưng giờ đã thay đổi rồi (em thấy treo chữ Nhẫn trong nhà). Nhưng dạo này hình như làm trong môi trường nhà nước nên có vẻ không được "hiên ngang" như xưa. Bạn ấy dữ tướng (mắt nhỏ, trán cao, mũi tẹt, miệng rộng), đậm người, không cao, chân tay thì đúng chất con nhà nông. Mới nhìn ai cũng nghĩ là gớm và dữ dằn, trẻ con mới gặp thì sợ, đến khi quen thì lũ trẻ lại thích chơi với bạn ấy. Em chỉ thấy bạn ấy chân tay nhanh nhẹn, di chơi thì rất chịu khó xách đồ và làm lụng, nấu nướng hộ các bạn gái (chúng em rất quý bạn ấy ở khoản này), về IT cũng khá nhanh nhẹn, nhưng em không thấy có tài gì đặc biệt cả. Nhìn chung là không thấy bạn ấy tự tin tẹo nào (đôi khi còn hơi tự ti vì cái khoản ngoại hình), thêm nữa em thấy bạn ấy cứ dính đến yêu đương là rất yếu đuối, cứ lao đầu vào yêu chẳng cần biết người ta đối xử với mình như thế nào. Em thấy cứ khổ khổ. Chả biết giúp gì. :(
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: TL: ~~LÁ SỐ CUẢ NGƯỜI LONG ĐONG LẬN ĐẬN~~

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

thienco_thumenh đã viết: 16:28, 11/10/10 Bổ sung thêm 1 số thông tin: dưới ds là 2 cô em gái, khá khôn ngoan sắc sảo. Bố mẹ không hợp tính nhau. Họ hàng cũng nhiều người có chức có quyền. Trong 3 anh em thì ds là người lận đận đủ đường (cái gì cũng thấy lận đận). Điều em muốn biết là cuối năm nay và sang năm ds có bị cái hạn gì to to nó đập te tua k? Bít trước để nói gần nói xa, đề phòng giảm rủi ro. :D
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: ~~LÁ SỐ CUẢ NGƯỜI LONG ĐONG LẬN ĐẬN~~

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

thienco_thumenh đã viết: 14:54, 11/10/10 Mọi người ui xem giùm thiên cơ lá số của người bạn này với ạ. Bạn thiên cơ từ bé đã rất long đong lận đận trong nhiều chuyện rồi. Hay bị mất đồ, không may mắn trong chuyện thi cử, tình yêu,... Cứ thấy khổ khổ thế nào ấy. Mới hum qua bị mất xiền cùng toàn bộ giấy tờ quan trọng (khổ thân). Chả bít là vận hạn gì mà số đen thế! Đã thế tháng này còn phải thi với cử nữa, chả biết có qua được không? Mọi người cho ý kiến để có gì thiên cơ còn an ủi bạn ấy kịp thời với ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

Yennamthien
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: ~~LÁ SỐ CUẢ NGƯỜI LONG ĐONG LẬN ĐẬN~~

Gửi bài gửi bởi Yennamthien »

Mượn bạn nghiệm lý chút nhé nếu sai thì báo để nghiên cứu thêm
Tính cách mệnh ôm bộ âm long trực có cô thần quả tú chiếu hồng loan chiếu là người khá hiện lành hay nhường người khác thích ở một mình không thích đám đông lắm tuy nhiều bạn nhưng ít bạn thân mà bạn bè thì thường như đầu gấu hoặc bạn bè làm bên các ngành quân đội công an có kình dương địa kiếp cung nô thì bị bạn bè hại và phá tán tiền bạc nhiều
Bệnh phù ở mệnh thì người thường có một bệnh mãn tính gì đấy trong người không chết nhưng cũng không chữa khỏi được
Quốc ấn ở mệnh thì ở cơ quan cũng được sếp giao cho trọng trách gì đấy nhưng âm dương tại sửu mùi mà quan lộc gặp triệt lại kình đà giáp không kiếp giáp thiên lương hãm nên đường công danh khá lận đận thiên lương ở đây lên đi làm ở các tổ chức từ thiện có lộc tồn thì cho đi thì đỡ hơn cung tại bạch lại vô chính diệu thì kiếm tiền hơi khó khăn mà lộc tồn ở quan lộc người bính dần không được hưởng hết mà có thì lên cho đi thì mới giữ được ít chứ nếu có khoản nào mà giữ lại cho mình thì thể nào cũng có việc phải tiêu đi mất
Thân Cư phúc đức thì bạn có thể là người thờ cũng trong giòng họ hoặc trong gia đình
Thái dương ở mệnh thì có vẻ không hợp với bố, bố có tật ở chân hoặc tay thái tuế ở phụ mẫu này thì người trong nhà thường không hợp tính nhau không hòa thuận cho lắm
Sang thân qua 35 tuổi thì ôm bộ thiếu dương phúc đức tử phù có khoa quyền lộc có vẻ qua 35 bạn đang có nhiều cơ hội thăng chức tăng lương đang muốn đè người khác xuống để ngoi lên nhưng lại có thiên không ở đây nên càng cố lên cang mất nhiều thân có bộ văn xương văn khúc thì có vẻ thích thơ ca văn nghệ như đi karaoke
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”