NÓI CHUYỆN VỚI MA!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: NÓI CHUYỆN VỚI MA!

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

nói chuyện với ma là chuyện nhỏ, tôi còn được ma xin thuốc hút cơ
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

Gặp người trong mộng
Nơi trụ sở mìmh đi làm là hai căn nhà liền kề đã cũ quá nhiều đời chủ và đơn vị khác nhau đến đời đơn vị mình cũng không nhớ là bao nhiêu nhưng vẫn được truyền tai nhiều chuyện ly kỳ. Đơn vì mình có lịch trực hai người một đêm và đêm nay là đêm đầu tiên mình đi trực cùng một đồng nghiệp khác.
Tuy hai giang nhà rộng nhưng khu vực ngủ trực chỉ gom lại một phòng, khi mình đến nơi khoảng 7h tối người đó đã nhậu từ chiều và bảo rằng nhậu để dễ ngủ rồi nháy mắt cười, thật mình không hiểu điều này!? Xem phim đến 10h hơn thì bên ngoài có tiếng động, mình bảo cần đi kiểm tra, người đó nói không cần đâu, ở yên đây và ngủ đi nhưng mình không đồng ý và đi ra ngoài kiểm tra một vòng không thấy gì trở vào thì người kia đã ngủ. Mình nằm nhắm mắt đến 11h giờ vẫn không ngủ được vì cảm giác chập chờn như có ai đó đang vờn quang chỗ nằm. Và đuối quá mình ngủ thiếp đi khi nào không hay, trong giấc mộng thấy từ tầng trệt lên cầu thang đi lên tầng trên cùng là kho tài liệu có thì thấy người con gái tóc khá dài, mặc bộ đầm liền viềng bông trắng. Mình hỏi cô đi đâu?! đây là trụ sở làm việc và khu vực này không cho người ngoài đến. Cô ấy nói bằng giọng nhẹ nhàn, em ở đây, ở ngay đây phía sau cánh của này hướng lên gác mái phía trên, cô ấy vừa nói vừa chỉ về hướng cánh của sắt kép chốt phía hành lang và nói rằng em hãy đi qua phòng kế bên chơi, anh đi không em dẫn đi!? Rồi mình đi theo quá phòng khó kế bên có rất nhiều tài liệu chất hai bên lối đi, vượt qua chúng thật mệt. Đến cầu thang lại đi xuống lầu và đi một vòng trở lại tầng trệt thì mình giật mình tỉnh giấc tầm 5h sáng. Hôm sau mình đi lên lầu kiểm tra thù đúng là phía hàng lang có cánh cửa sắt đã được khóa bằng hai sợi xích sắt và lối đi thông qua nhà kho tư liệu kế bên đày hồ sơ. Sau này hỏi nhiều người làm lâu năm ở đầy dữ lắm mới nói ở đây một đời chủ nhà có người còn gái chết và khi nhà được xung và tài sản công, nhiều đơn vị về đây làm việc vẫn hay thấp hương cúng nhưng sau này không ladm nữa và những người đi trực hay bị nhát hoặc gặp gỡ trong mộng.
Từ đó đếm đó về sau mình không còn gặp người đó nữa.
Được cảm ơn bởi: Đào Phương Nga, quách xảo què, coco87
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Lâu quá rồi mới vào lại top này!
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

quách xảo què đã viết: 10:22, 24/12/20 Lâu quá rồi mới vào lại top này!
Hồi cuối năm ngoái, mình nằm mơ thấy đi qua một đám tang tập thể, ở đó họ đào sẵn rất nhiều huyệt, cả một vùng đất rộng toàn huyệt. Xác được khiêng tới rất nhiều mà không có quan tài. Nhiều người mặc áo tang khóc than hát những bài hát kỳ lạ. Ngủ dậy cả ngày thấy sợ hãi với mệt mỏi. Không lâu sau đó thì dịch bùng phát.

Sau đó mình lại mơ thấy người thân trong dòng họ đã mất sống lại, đi lại nói cười rất vui vẻ với mình, được mấy ngày rồi lại mất. Thời gian ngắn sau đó anh họ mình mất, bác họ mất, cha mẹ và chú mình cũng bệnh. Cũng may giờ đã ổn.
Được cảm ơn bởi: quách xảo què
Đầu trang

Linh luôn xinh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Linh luôn xinh »

Lâu lắm rồi Què k xem bói cho e :">
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Linh luôn xinh đã viết: 13:50, 24/12/20
Lâu lắm rồi Què k xem bói cho e :">
Gần lấy chồng chưa em.
Đầu trang

hau0907
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hau0907 »

Ma thì mình gặp nhiều. Ngủ bị họ phá nữa ^:)^
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

Hôm trước bác có vào làm thơ topic em, cảm ơn bác rất nhiều vì đồng cảm .... còn về ma thì em thấy suốt chắc tại âm sát cung phúc nên thấy hoài riết quen
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

Các bạn hay thấy ma nên đọc tụng chú Đại Bi và niệm Phật.
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Em mo thay minh an cap do tren ban tho voi an cap do o cho. Mo thay minh lam ma ko co kem che dc cu cuon di.

Roi mo thay minh ban sung vao thang mat mot nguoi dan ong ma rat gian du nua..

Haiz. Tu ngay doc Chu Dai bi e van mo.Nhung thuong mo thay dang di hoc o lop, chep bai miet mai...

Em con mua luon vong tay A di da Phat ve deo nua.

Ma tro cot nguoi than e trong chua, bua sau len tham thi bua truoc em mo thay nguoi do dat tay em di long vong trong chua. Mo la khi ra ve con co mot nguoi nua chao e.
Hom sau di tham tro cot trong chua, em thay co hu tro cot co hinh nhu nguoi em gap chao luc ve ngay trong chua luon.

Em co linh tinh cu than
Được cảm ơn bởi: nguyenminhhoaibao
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”