Thất sát cư Nô nhưng lũ nô bộc toàn lũ ngu, phản trắc, thiếu bản lĩnh.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Thất sát cư Nô nhưng lũ nô bộc toàn lũ ngu, phản trắc, thiếu bản lĩnh.

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Hình ảnh

Tình hình là em đang chán. Em đang lời lớn từ chứng khoán thì thằng chó bạn chơi thân xúi em bán. Lãi em đáng lẽ chạy đc 50% nhưng cuối cùng em nghe lời nó bán sớm chỉ đc 35%. có đứa chơi chung hơn năm còn xúi em bỏ làm. dĩ nhiên em cạch mặt loại đó, ko làm chết đói à
Chơi có mấy đứa bạn cả trên mạng lãn ngoài đời, mà chơi đứa nào phản đứa đó. Hễ bạn chơi với em 1 thời gian xong quay lại cắn chết mình ngay. Nam lẫn nữ đều quay ra phãn, hại, cắn em sau 1 thời gian chơi chung nên bạn em chơi đều ko thể tồn tại.
Mà làm ăn cũng ko thuận, luôn đc ít hơn so với khả năng thật sự của mình.
Ông già em năm nay lời dc 3 tỷ gì đó từ chứng khoán và bất động sản.
Ông già em bảo: Ngu, hỏi ai tự nhiên khi ko đi hỏi, sao mày ko hỏi tao nè :v

Em chơi với tụi bạn trong đại học vs bạn bè trong cty chứng khoán, đến giờ sau 1 thời gian chơi vs nhau tầm vài năm bạn bè đã cạch mặt gần hết, gần như chẳng còn đứa nào chơi chung nữa. Nchung cuộc sống cô đơn chắc đành chịu thôi, em cũng muốn tìm bạn mới. Nhưng đến giờ tầm ở độ tuổi của em đều ko có bạn đc. Khó kết bạn lắm. Mà chuyện làm ăn của em cũng ko thuận lắm. Nếu chừng vài chục triệu hay trăm triệu để tiêu xài thì có, nhưng ko có nổi tiền tỷ để mua nhà. Nói chung cuộc sống em vẫn sung sướng, ở căn biệt thự sân vườn hơn chục tỷ của ông bà già, em vẫn kiếm đc tiền, mà sống cũng thoải mái. Chỉ là cuộc sống nó khá cô đơn. Với lại cái số em, em có thể kiếm đc khoảng vài chục hay trăm triệu, nhưng em ko cẩn thận vs quyết định sai lại dễ mất tiền. Cuối năm 2018, đầu 2019 em làm thất thoát khoảng đâu đó gần 500tr. Cú 2019 em ăn hơi nặng, ko nhờ có ông già cứu chắc dính dớp ngay 2019. Nchung ổng đã nhờ môi giới gỡ lại đc mấy trăm triệu đó r.

Em thấy co nhiều người tầm 89. 90, 91 đã mua được nhà, thậm chí mấy thằng em ghét tầm 91 đã tự mua đc nhà riêng. Nói thẳng nhé, em nghĩ họ ko có tài năng hay gì đặc biệt hơn em. Hừ, chẳng qua cũng chỉ là may mắn thôi. ăn may ấy biết chưa. đúng là đời người hơn nhau ở chữ may mắn. kẻ kém tài thì trời luôn đãi ngộ.
Được cảm ơn bởi: công chúa mùa thu

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Thất sát cư Nô nhưng lũ nô bộc toàn lũ ngu, phản trắc, thiếu bản lĩnh.

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 21:21, 05/01/21 Hình ảnh

Tình hình là em đang chán. Em đang lời lớn từ chứng khoán thì thằng chó bạn chơi thân xúi em bán. Lãi em đáng lẽ chạy đc 50% nhưng cuối cùng em nghe lời nó bán sớm chỉ đc 35%. có đứa chơi chung hơn năm còn xúi em bỏ làm. dĩ nhiên em cạch mặt loại đó, ko làm chết đói à
Chơi có mấy đứa bạn cả trên mạng lãn ngoài đời, mà chơi đứa nào phản đứa đó. Hễ bạn chơi với em 1 thời gian xong quay lại cắn chết mình ngay. Nam lẫn nữ đều quay ra phãn, hại, cắn em sau 1 thời gian chơi chung nên bạn em chơi đều ko thể tồn tại.

Em chơi với tụi bạn trong đại học vs bạn bè trong cty chứng khoán, đến giờ sau 1 thời gian chơi vs nhau tầm vài năm bạn bè đã cạch mặt gần hết, gần như chẳng còn đứa nào chơi chung nữa. Nchung cuộc sống cô đơn chắc đành chịu thôi, em cũng muốn tìm bạn mới. Nhưng đến giờ tầm ở độ tuổi của em đều ko có bạn đc. Khó kết bạn lắm. Mà chuyện làm ăn của em cũng ko thuận lắm. Nếu chừng vài chục triệu hay trăm triệu để tiêu xài thì có, nhưng ko có nổi tiền tỷ để mua nhà. Nói chung cuộc sống em vẫn sung sướng, ở căn biệt thự sân vườn hơn chục tỷ của ông bà già, em vẫn kiếm đc tiền, mà sống cũng thoải mái. Chỉ là cuộc sống nó khá cô đơn. Với lại cái số em, em có thể kiếm đc khoảng vài chục hay trăm triệu, nhưng em ko cẩn thận vs quyết định sai lại dễ mất tiền. Cuối năm 2018, đầu 2019 em làm thất thoát khoảng đâu đó gần 500tr. Cú 2019 em ăn hơi nặng, ko nhờ có ông già cứu chắc dính dớp ngay 2019. Nchung ổng đã nhờ môi giới gỡ lại đc mấy trăm triệu đó r.

Em thấy co nhiều người tầm 89. 90, 91 đã mua được nhà, thậm chí mấy thằng em ghét tầm 91 đã tự mua đc nhà riêng. Nói thẳng nhé, em nghĩ họ ko có tài năng hay gì đặc biệt hơn em. Hừ, chẳng qua cũng chỉ là may mắn thôi. ăn may ấy biết chưa. đúng là đời người hơn nhau ở chữ may mắn. kẻ kém tài thì trời luôn đãi ngộ.
Lá số đúng kinh điển.
Mệnh âm dương lương. Mệnh ngộ Đà phụ mẫu tham ngộ lộc tồn. Sát phá ngộ lộc cát xứ tàng hung. Mệnh đủ tam ám, mệnh này phụ mẫu không nói nổi. Rất đúng với câu “ Âm Phùng hao tú một phương”
Ách có cách lưỡng liêm đêm không ấm ngày không yên, nô cung thất sát bạch hổ bệnh phù bành bè tôi tớ đúng là chực ăn thịt, gây hại là chính. Mệnh vậy nên dễ kết giao với nô xấu là điều dễ hiểu. Các đại hạn và tiểu hạn rất rõ nét, qua hạn thiên hư đã hỏng, qua hạn tam ám chuyện theo ai bỏ ai đã rõ. Đại hạn thiên đồng chắc giao lưu rộng? Đại hạn phá quân chắc còn khủng khiếp hơn. Lá số thật sự khó có cuộc sống hiền hoà của một âm dương lương tốt.
Âu cũng là số phận.
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, quanngoclyhuong

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Em có biết con bé Hà Nội kia có cung phu cũng giống cung Nô em ấy. Kết quả con bé đó bị chồng nó lừa bán 1 cái biệt thự ở phố cổ của bố mẹ nó để lại. Con bé ấy mệnh ko có âm dương tuần triệt tam ám nhị hợp vs không kiếp đâu. Hừ. Còn nếu thằng nào đủ bản lĩnh lấy tiền của em, thì em nghĩ chắc nó cũng đủ bản lĩnh đem số tiền ấy xuống âm phủ để hưởng :))) Đứa nào có đủ bản lĩnh để hại tam ám thì xông lên thôi.
Nhưng mà em hiền lắm đó bác ơi. Tại sao em phải gây sự câu chấp đối đầu với bọn nó, trong khi chuyện đó rõ ràng đâu có lợi ? Nếu nhịn đc thì cứ nhịn thôi. Cho qua thôi. Hiện h em đang ẩn nấp ngoạ hổ tàng long để chờ thời tiến lên thôi. Hạn thiên không này tốt nhất nên đề phòng tất cả mọi thứ. Năm nay bố em kiếm đậm lắm. Nhưng em cũng thường thôi. Em đang chờ cơ hội thôi. Và khi nó đến thì mình phải nắm lấy. Dù sao giờ cái em muốn nhất là thành công. Mấy người chỉ lớn hơn em 2.3 tuổi mà thành đạt hơn nhiều hoặc nhỏ tuổi hơn sinh năm 95 mà có trong tay tiền tỷ. em thấy nóng mặt lắm. để xem nếu t ko bị hạn thiên không này thì ai sẽ hơn ai. bạn bè thì ko giúp đc gì cả. cái giúp đây ko phải đem tiền cho mới là giúp. em cần người cho em đủ niềm tin vào một cơ hội và đi đường dài. Người bạn đó em đang tìm, sẽ có thôi. nhưng trước hết em sẽ tìm cách giúp chính em trước. Có thể là một môi giới giỏi, nhưng em chưa tìm đc và chưa có duyên. Em cảm thấy cô đơn khi đi trên con đường này một mình. Vì khi quay lại chẳng có ai cả. Còn những người trụ lại đc là những người thành công rất lớn. trong đó có bố em. và 1 số người em ko thân thiết cũng chẳng ưa gì. em thấy cô đơn và bất mãn.

năm nay tình hình dịch bệnh kéo dài khó khăn thế này sẽ có nhiều vấn đề lắm. cuộc sống bấp bênh và nhiều vấn đề quá. em hi vọng sẽ luôn can đảm đối mặt đến cùng và chiến đấu với tất cả. Đó là những gì em mong.
Ngày xanh đã viết: 23:15, 05/01/21
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 21:21, 05/01/21 Hình ảnh

Lá số đúng kinh điển.
Mệnh âm dương lương. Mệnh ngộ Đà phụ mẫu tham ngộ lộc tồn. Sát phá ngộ lộc cát xứ tàng hung. Mệnh đủ tam ám, mệnh này phụ mẫu không nói nổi. Rất đúng với câu “ Âm Phùng hao tú một phương”
Ách có cách lưỡng liêm đêm không ấm ngày không yên, nô cung thất sát bạch hổ bệnh phù bành bè tôi tớ đúng là chực ăn thịt, gây hại là chính. Mệnh vậy nên dễ kết giao với nô xấu là điều dễ hiểu. Các đại hạn và tiểu hạn rất rõ nét, qua hạn thiên hư đã hỏng, qua hạn tam ám chuyện theo ai bỏ ai đã rõ. Đại hạn thiên đồng chắc giao lưu rộng? Đại hạn phá quân chắc còn khủng khiếp hơn. Lá số thật sự khó có cuộc sống hiền hoà của một âm dương lương tốt.
Âu cũng là số phận.

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Nửa đêm em đang ngủ tự nhiên giật mình tỉnh dậy.
Nói thật là cái nghề em theo đuổi thời đại học, 2017 đột nhiên phát lên như trào lưu, cty môi giới mọc lên như nấm, ai muốn giàu chỉ có từ 2015-2018. đến bây giờ là nghành nghề đó lụi tàn. khó học, khó ra trường, học r xin việc tận đâu mấy cty doanh nghiệp nhật hàn quá xa ở cuối khu tân bình.
Còn nghề hiện tại em đang theo thì nguy hiểm như nạn buôn gỗ. đợt giảm 400 điểm năm 2018 và đợt cuối 2019... đủ giết sạch và quét hết lớp ndt và môi giới cũ. Cái lớp F0 báo đài đang ca ngợi... cũng sẽ ra đi sớm thôi. chứng khoán lên, nhưng nhiều cty vẫn lăn ra chết.. 1 Thằng bạn em chơi 10 năm trước đây, hiện h đang làm trong 1 tập đoàn lớn của nhật, gửi em 1 đống tài liệu “đọc đi và xem hết clip để chắc rằng mày ko chết”

Và em nghĩ đến những cuộc tình hay tình bạn đã qua.. tự nhiên em lạnh người đi mấy phần. Và những gì em muốn biết, thời gian đã cho em câu trả lời. Có thể em ích kỷ nhưng em đã làm đúng. Những thằng người tình em năm ấy, đã lập gd nhưng vc nó cũng đã bỏ nhau, hoặc ko bỏ cũng sống trong sự rất túng thiếu nghèo khổ... Em ko muốn ở lại để chết cùng mấy loại đó, em muốn sống, và phải sống !
Hừ, cái năm 2019, khi mấy thằng gia đình nó kdoanh bds gì đó qua hỏi tầm xàm, em thấy hỏi tiền vs nhà, em chủ động đề phòng luôn. Sau đó báo đài đưa tin, hoá ra em đúng. Đám cưới ngôn tình, nó dựng tuồng lên lấy 2 căn biệt thự phố cổ của nhà con kia.
Cái năm 2020 mấy thằng gửi thư làm quen vs 1 số thằng em gửi thư, em nhận đc lời kết bạn. Nhưng em thấy con người này, thần mắt sát khí và quá lộ, em khoá mõm mấy thằng này lại như chó.. ai biết ẩn sau màn hình máy tính, là loại gì chứ. là cặn bã hay tạp chủng gì, nó mới rõ nó nhất mà.
Câu chuyện con gà trống cắp viên sỏi hay con giun đến lừa con gà mái. Hừ, bao nhiêu đời nay nó vẫn đúng.

Em đang tìm mua một bật lửa, một cây roi điện hình có thể gây... chết người, một dao bấm, một xịt cay tất cả dạng móc khoá. Xã hội này ít người nhiều ma. ma quỷ đang hiện hữu dưới lớp mặt nạ da người. ma quỷ vs con người, chắc vì em có mắt âm dương. Ai biết đc... cứ phòng thôi.
Em kể cho bác nghe 1 câu chuyện: đêm đó em đi về khuya, đến khu vắng thấy lạnh người, đến lúc về tự nhiên ngủ có ng gọi tên em. em tưởng bố em gọi em, em định trả lời mà ko phải. Hừ, em mà trả lời nó dắt hồn đi rồi. thế đấy, bật lửa cho ma, và dao bấm cho người.
Em bây giờ chỉ nghĩ đến lo cuộc sống cho bản thân em. Đứa nào giở trò gì hay có suy nghĩ gì thì em sẽ cho nó ko bằng một con chó, và đừng có trách tao.
Con người tao nói là tao làm, tốt nhất mày cũng đừng bao giờ nghĩ tao ko bằng mày, và cũng đừng có suy nghĩ gì đối với t.
Thật sự thì em suy nghĩ nhiều, và một khi đã nghĩ nhiều rồi con người càng... cô đơn và khó kết bạn. em ước gì mình vô tư lự, hồn nhiên, vui vẻ như khoảng thời gian trước đây. nhưng thời gian trôi qua k thể quay trở lại
Được cảm ơn bởi: công chúa mùa thu, nguyentuandkn

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Bạn làm ăn chơi với em, và bạn từ thời đi học giao du, em chưa bao giờ có điều tiếng hại bạn, ăn quỵt tiền của bạn hay bị bóc phốt gì cả. Em chỉ có hay chửi vs hay chơi xấu như nhấn đầu nó vô cầu tiêu nếu em ngứa mắt chứ em ko lấy tiền nó và em ko hại nhé. Rất nhân tính, luôn chừa cho đối thủ 1 con đường sống. Trước giờ em chưa bao h chặt đứt hết đường lùi của đối phương. Nhưng ko hiểu sao bạn bè em hay cự cãi, chửi lộn và chơi ko bền. Bọn nô thì thất sát tuế hổ địa không, còn em tam ám mệnh đà thân kình lại thêm hóa kị. em nóng lên em bào hết đó bác. em cũng ngang lắm đó. Nhưng em nhân từ vs chơi đẹp vs nó, nó có thể dồn em vào đường tử, nhưng em sẽ ko hành động như nó.
thằng bạn em chơi thân đầu năm nay em lì xì cho nó 30 triệu đó bác. phiếm cho hắn 1 mã cổ phiếu ăn gần 30% chỉ trong vài phiên tăng trần. Nchung bọn này chơi nhát tay quá nên ko ăn đc nhiều, nói nhiều vào chuyện của người khác làm em cũng bị ảnh hưởng tâm lý theo. Chứ mệnh em mà chơi vs đứa nào liều lĩnh, ngang tàng, làm cùng nghành mà 32 thời tới là đúng bài em rồi. Nó kích phát chắc em nổ luôn quá :))) phải nổ đúng thời thì nó mới bền đc bác à. Nô bộc vs mình mà phối hợp ăn ý thì mới cùng nhau kiếm tiền và cùng đưa nhau lên đc. Ví dụ sau này bố mẹ em bán ít đất dự án cho em 5 tỷ đi, mà đúng thời của em, em vừa có kiến thức, nó vừa kích em nổ ngay đúng thời điểm, thì lợi nhuận em kiếm đc là bao nhiêu ? Nhưng phải đúng nhé, nếu sai thì đi nặng lắm đó.

ducnm131
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ducnm131 »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 07:15, 06/01/21 Bạn làm ăn chơi với em, và bạn từ thời đi học giao du, em chưa bao giờ có điều tiếng hại bạn, ăn quỵt tiền của bạn hay bị bóc phốt gì cả. Em chỉ có hay chửi vs hay chơi xấu như nhấn đầu nó vô cầu tiêu nếu em ngứa mắt chứ em ko lấy tiền nó và em ko hại nhé. Rất nhân tính, luôn chừa cho đối thủ 1 con đường sống. Trước giờ em chưa bao h chặt đứt hết đường lùi của đối phương. Nhưng ko hiểu sao bạn bè em hay cự cãi, chửi lộn và chơi ko bền. Bọn nô thì thất sát tuế hổ địa không, còn em tam ám mệnh đà thân kình lại thêm hóa kị. em nóng lên em bào hết đó bác. em cũng ngang lắm đó. Nhưng em nhân từ vs chơi đẹp vs nó, nó có thể dồn em vào đường tử, nhưng em sẽ ko hành động như nó.
thằng bạn em chơi thân đầu năm nay em lì xì cho nó 30 triệu đó bác. phiếm cho hắn 1 mã cổ phiếu ăn gần 30% chỉ trong vài phiên tăng trần. Nchung bọn này chơi nhát tay quá nên ko ăn đc nhiều, nói nhiều vào chuyện của người khác làm em cũng bị ảnh hưởng tâm lý theo. Chứ mệnh em mà chơi vs đứa nào liều lĩnh, ngang tàng, làm cùng nghành mà 32 thời tới là đúng bài em rồi. Nó kích phát chắc em nổ luôn quá :))) phải nổ đúng thời thì nó mới bền đc bác à. Nô bộc vs mình mà phối hợp ăn ý thì mới cùng nhau kiếm tiền và cùng đưa nhau lên đc. Ví dụ sau này bố mẹ em bán ít đất dự án cho em 5 tỷ đi, mà đúng thời của em, em vừa có kiến thức, nó vừa kích em nổ ngay đúng thời điểm, thì lợi nhuận em kiếm đc là bao nhiêu ? Nhưng phải đúng nhé, nếu sai thì đi nặng lắm đó.
helu b, mình cũng đang tập chơi chứng mà chưa biết bđ như nào, b có biết nhóm nào zl or tele bàn về chứng ko giới thiệu cho mình vs :D :D :D

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ducnm131 đã viết: 08:30, 06/01/21
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 07:15, 06/01/21 Bạn làm ăn chơi với em, và bạn từ thời đi học giao du, em chưa bao giờ có điều tiếng hại bạn, ăn quỵt tiền của bạn hay bị bóc phốt gì cả. Em chỉ có hay chửi vs hay chơi xấu như nhấn đầu nó vô cầu tiêu nếu em ngứa mắt chứ em ko lấy tiền nó và em ko hại nhé. Rất nhân tính, luôn chừa cho đối thủ 1 con đường sống. Trước giờ em chưa bao h chặt đứt hết đường lùi của đối phương. Nhưng ko hiểu sao bạn bè em hay cự cãi, chửi lộn và chơi ko bền. Bọn nô thì thất sát tuế hổ địa không, còn em tam ám mệnh đà thân kình lại thêm hóa kị. em nóng lên em bào hết đó bác. em cũng ngang lắm đó. Nhưng em nhân từ vs chơi đẹp vs nó, nó có thể dồn em vào đường tử, nhưng em sẽ ko hành động như nó.
helu b, mình cũng đang tập chơi chứng mà chưa biết bđ như nào, b có biết nhóm nào zl or tele bàn về chứng ko giới thiệu cho mình vs :D :D :D
mình ko biết nhóm nào zl bàn về chứng :D nhưng mình cũng đang học 1 ít về chứng đó :D nếu bạn muốn trao đổi thì check inbox mình.
Năm nay chứng vs đất nhà tớ ăn đc 3 tỷ. tớ chỉ lom dom ké theo ăn ké thôi :D

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cái giá của sự từng trải chính là cô đơn.
Và có lẽ đây là dấu lặng, sự chấm hết cho những tình bạn chưa kịp chớm nở đã phai tàn trong năm nay.
Xin cám ơn tất cả, và tôi lại độc bước.
Hôm nay tôi đã suy nghĩ thật nhiều về những con đường mình đã đi qua.
Tôi đã dành hơn 5 năm tuổi trẻ của mình để theo đuổi con đường đại học, nhưng nửa cuộc đời còn lại của mình, lại ra đi theo một con đường khác.
Mưu sinh kiếm sống, kiếm cơm hàng ngày, kế thừa và gìn giữ sản nghiệp của gia đình ko cho phép tôi đi theo nghề giáo nữa.
Cũng giống như việc trải qua nhiều cuộc tình và ba cuộc hôn nhân ko chính thức, cũng ko trọn vẹn. tôi ko cách nào quay lại được nữa. tôi ko thể đi tiếp đc nữa.
Ngoạ hổ tàng long, che giấu thực lực thật, dùng phép thử và thăm dò người khác, tôi muốn người khác có thể đồng hành và giúp đỡ tôi trên con đường kinh doanh.
Bởi vì thương trường là chiến trường, tôi cảm thấy rất cô đơn. Nhưng tôi thà đi một mình còn hơn chọn sai bạn đồng hành. tôi thà vứt bỏ còn hơn bỏ sót.
Lần đầu tiên con cảm thấy mang ơn cha. Cám ơn cha đã đánh thức con vào 7h sáng ngày 30/11/2017 và mang con đến uỷ ban chứng khoán vào ngày hôm ấy.
Cám ơn cha đã cho con một cuộc sống tốt đẹp và yên bình, giúp con nhìn nhận những âm mưu thủ đoạn trong cuộc sống, giúp con thoát khỏi những ngày tàn tháng tận hành hạ trong sự khổ sở đến tột cùng và chỉ cho con một con đường sáng để con đi.

Đêm nay trăng sáng vằng vặc, ta lại thưởng rượu và ngắm hoa quỳnh đêm nở một mình
Được cảm ơn bởi: công chúa mùa thu

Catdawg
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Catdawg »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 20:26, 06/01/21 Cái giá của sự từng trải chính là cô đơn.
Và có lẽ đây là dấu lặng, sự chấm hết cho những tình bạn chưa kịp chớm nở đã phai tàn trong năm nay.
Tôi đã dành hơn 5 năm tuổi trẻ của mình để theo đuổi con đường đại học, nhưng nửa cuộc đời còn lại của mình, lại ra đi theo một con đường khác.
Mưu sinh kiếm sống, kiếm cơm hàng ngày, kế thừa và gìn giữ sản nghiệp của gia đình ko cho phép tôi đi theo nghề giáo nữa.
Cũng giống như việc trải qua nhiều cuộc tình và ba cuộc hôn nhân ko chính thức, cũng ko trọn vẹn. tôi ko cách nào quay lại được nữa. tôi ko thể đi tiếp đc nữa.
Ngoạ hổ tàng long, che giấu thực lực thật, dùng phép thử và thăm dò người khác, tôi muốn người khác có thể đồng hành và giúp đỡ tôi trên con đường kinh doanh.
Bởi vì thương trường là chiến trường, tôi cảm thấy rất cô đơn. Nhưng tôi thà đi một mình còn hơn chọn sai bạn đồng hành. tôi thà vứt bỏ còn hơn bỏ sót.
Lần đầu tiên con cảm thấy mang ơn cha. Cám ơn cha đã đánh thức con vào 7h sáng ngày 30/11/2017 và mang con đến uỷ ban chứng khoán vào ngày hôm ấy.
Cám ơn cha đã cho con một cuộc sống tốt đẹp và yên bình, giúp con nhìn nhận những âm mưu thủ đoạn trong cuộc sống, giúp con thoát khỏi những ngày tàn tháng tận hành hạ trong sự khổ sở đến tột cùng và chỉ cho con một con đường sáng để con đi.

Đêm nay trăng sáng vằng vặc, ta lại thưởng rượu và ngắm hoa quỳnh đêm nở một mình
Thôi cố lên c nhé. Đôi khi mình chỉ cần một người bạn thông cảm sẻ chia cũng được, chứ ko hẳn phải tìm một người cũng giỏi giang. E mong c sẽ gặp được một người trong tương lai. Thật ra mà nói thì cũng có nhiều người thua c đấy, mà do chắc c tham vọng cao nên chỉ toàn nhìn lên. Nhưng nếu c nhìn xuống một tí thì c cũng thấy c may mắn hơn nhiều người mà.
À mà ko biết phải hình c ko, nếu phải thì c xinh quá ;)
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, quanngoclyhuong

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Haha mình chỉ so đo vs những người hơn chứ ko so đo vs người kém ;)
trong diễn đàn này và xã hội này có rất nhiều anh chị 9x hoặc 8x thành đạt, mở đc cty riêng, mua đc nhà đc xe rồi đấy, hoặc mấy anh chị kém hơn chút thì cũng lập gia đình r ổn định cả rồi ;) 1 cô 94 ngày xưa đi dự 1 event chung tình cờ mình gặp, người quen cũ, h cô này lấy chồng sở hữu tập đoàn lớn r đấy. ;) mình thường có sự tự so sánh ngầm vs họ. và cái mình quan tâm là ngày hôm nay liệu mình có vượt qua chính bản thân của ngày hôm qua hay chưa. mình ganh đua quyết liệt vs họ nhưng ko ganh ghét và hãm hại họ. và họ là cột mốc mình lấy để vượt qua.
họ chẳng là gì, một ngày nào đó mình sẽ vượt hơn mức đó. đơn giản họ đạt đc những thành tựu đó là do lá số tử vi hành vận họ quá tốt, họ ko va chạm với hạn thiên không từ sớm. khi 4x họ gặp hạn thiên không sẽ biết thế nào là khúc quanh cuộc đời ngay.
"hạng vũ gặp thiên không vong nhi táng quốc. thạch sùng gặp thiên không chặc lưỡi tiếc cái mẻ kho"

Thiên không là một thử thách quá lớn cho mỗi con người để phải đối đầu và vượt qua. Con đường bạn đi sẽ khó khăn, trắc trở, gập ghềnh hơn, nhưng chắc là bạn sẽ ko ngã xuống.
Mỗi ngày mình đọc hàng chục cuốn sách về đầu tư kinh doanh, mình sẵn sàng chờ 5 năm, thậm chí 10 năm chỉ cho ..một vài cơ hội duy nhất thôi.

Catdawg đã viết: 21:10, 06/01/21
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 20:26, 06/01/21 Cái giá của sự từng trải chính là cô đơn.

Thôi cố lên c nhé. Đôi khi mình chỉ cần một người bạn thông cảm sẻ chia cũng được, chứ ko hẳn phải tìm một người cũng giỏi giang. E mong c sẽ gặp được một người trong tương lai. Thật ra mà nói thì cũng có nhiều người thua c đấy, mà do chắc c tham vọng cao nên chỉ toàn nhìn lên. Nhưng nếu c nhìn xuống một tí thì c cũng thấy c may mắn hơn nhiều người mà.
À mà ko biết phải hình c ko, nếu phải thì c xinh quá ;)
Được cảm ơn bởi: Catdawg, công chúa mùa thu

Đã khóa

Quay về “Luận giải Tử vi”