Sao nào trên lá số của em thể hiện em có căn tu ạ. Nhờ mọi người xem giúp!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
fittonia_1
Chính thức
Chính thức

Sao nào trên lá số của em thể hiện em có căn tu ạ. Nhờ mọi người xem giúp!

Gửi bài gửi bởi fittonia_1 »

Thân chào tất cả cô bác, anh chị em trên diễn đàn!

Hôm nay em xin phép được hỏi về sao thể hiện căn tu trên lá số của bản thân. Mọi việc đều là tùy duyên, tùy tâm mà sống nên em chưa bao giờ nghĩ mình sẽ trở thành người như thế nào cả. Mục đích hôm nay hỏi chỉ là em muốn giải mã về bản thân và ngôi sao có căn tu trên lá số của mình.
Có một người thầy hỏi em ngày ngày tháng năm sinh rồi nói em có căn tu đó, có nhiều người theo nên dặn nhớ thường xuyên đi chùa.
Mong được mọi người xem giúp ạ! Em cám ơn mọi người.
Bên dưới là lá số của em.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Sao nào trên lá số của em thể hiện em có căn tu ạ. Nhờ mọi người xem giúp!

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

Up hộ chị, chúc chị may mắn ạ!
Được cảm ơn bởi: fittonia_1
Đầu trang

honda_toan1985
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi honda_toan1985 »

fittonia_1 đã viết: 16:41, 23/01/21 Thân chào tất cả cô bác, anh chị em trên diễn đàn!

Hôm nay em xin phép được hỏi về sao thể hiện căn tu trên lá số của bản thân. Mọi việc đều là tùy duyên, tùy tâm mà sống nên em chưa bao giờ nghĩ mình sẽ trở thành người như thế nào cả. Mục đích hôm nay hỏi chỉ là em muốn giải mã về bản thân và ngôi sao có căn tu trên lá số của mình.
Có một người thầy hỏi em ngày ngày tháng năm sinh rồi nói em có căn tu đó, có nhiều người G]
Hữu duyên test giờ sinh đúng sai nha
Bạn NGƯỜI thông minh học rộng, dòng họ danh giá có nhiều người đỗ tiến sĩ
Mức lương hiện giờ 10 triệu 1tháng ,tương lai sẽ lên 16triệu. Tiền bạc không phải lo nghĩ, hay có NGƯỜI cho tiền, tính LẠI hà tiện
Có chị hoặc em gái rất gian ác mất nết. Bố mẹ giàu, thương nhau
Bạn trai tuổi gì, có yêu nhiều
NGƯỜI ít bệnh tật, ít tai nạn
Đầu trang

chieclaxanh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi chieclaxanh »

Muốn biết có căn tu hay không thì so sánh với ls này ạ

Hình ảnh
Đầu trang

fittonia_1
Chính thức
Chính thức

honda_toan1985 đã viết: 08:23, 25/01/21
fittonia_1 đã viết: 16:41, 23/01/21 Thân chào tất cả cô bác, anh chị em trên diễn đàn!

Có một người thầy hỏi em ngày ngày tháng năm sinh rồi nói em có căn tu đó, có nhiều người G]
Mức lương hiện giờ 10 triệu 1tháng ,tương lai sẽ lên 16triệu. Tiền bạc không phải lo nghĩ, hay có NGƯỜI cho tiền, tính LẠI hà tiện
Có chị hoặc em gái rất gian ác mất nết. Bố mẹ giàu, thương nhau
Bạn trai tuổi gì, có yêu nhiều
Cám ơn bạn đã quan tâm bài viết của mình. Mình thấy thật may mắn khi được bạn test giúp giờ sinh.
Mình được nhận xét thông minh, có khiếu ăn nói.
Dòng họ thì nhiều người đỗ đạt nhưng ba mình hồi xưa do hoàn cảnh nên có đổi qua họ khác, còn dòng họ gốc của mình thì nhiều người đỗ đạt, thành công, có sự nghiệp.
Lương của mình đúng là giờ 10tr, tính hà tiện nhưng không ki bo với mọi người.
Về tiền bạc, nhiều khi không 1 xu dính túi ngồi buồn rầu suy nghĩ trong bụng là lại có tiền (ví dụ như tiền bạn nợ mấy năm không trả thì lúc đó lại trả, được công ty thưởng, nói chung là được gặt quả trong lúc hết tiền...)
Về anh em, đúng là mình có 1 người anh rất hư thân mất nết, không phải là em gái mà là anh trai bạn ờ, mình k có chị em gái chỉ có 2 anh trai. Dù gì cũng là anh trai mình nên mình thấy thương thấy tôi hơn là ghét.
Bố mẹ mình ngày xưa giàu lắm, ba mình làm ăn rất được nhưng khoảng từ năm 2000 tới nay làm ăn thất bát, thị phi, nợ nần, giờ thì làm tèn tèn sống qua ngày thôi. Hai ông bà có thương nhau nhưng khắc khẩu lắm.
Về bệnh tật thì trộm vìa mình ít thật, cũng có bệnh, tai nạn nhưng mà trời phật thương nên tai qua nạn khỏi.
Đầu trang

honda_toan1985
Tam đẳng
Tam đẳng

[quott_id=1692698 time=1611546653 user_id=210592]
1985 post_id=1692681 time=1611537798 user_id=113985]

Hôm nay em xin phép được hỏi về sao thể hiện căn tu trên lá số của bản thân. Mọi việc đều là tùy duyên, tùy tâm mà sống nên em chưa bao giờ nghĩ mình sẽ trở thành người như thế nào cả. Mục đích hôm nay hỏi chỉ là em muốn giải mã về bản thân và ngôi
Mức lương hiện giờ 10 triệu 1tháng ,tương lai sẽ lên 16triệu. Tiền
[/quote]

Cám ơn bạn đã quan tâm bài viết của mình. Mình thấy thật may mắn khi được bạn test giúp giờ

Cho ngày tháng sinh con cái và chồng nha bạn
Đầu trang

fittonia_1
Chính thức
Chính thức

[/quote]

Cho ngày tháng sinh con cái và chồng nha bạn
[/quote]

Mẹ chồng mình không nhớ ngày tháng năm sinh của chồng mình. Chỉ biết sinh năm 1983.
Còn đây là lá số của con gái mình.

Hình ảnh
Đầu trang

honda_toan1985
Tam đẳng
Tam đẳng

Bạn tìm hiểu you tu be
Cậu tuấn quảng ninh xem tử vi nha
Di cung hoán số có 3 triệu ,cao hơn đều là lừa đảo
Đầu trang

fittonia_1
Chính thức
Chính thức

honda_toan1985 đã viết: 09:03, 26/01/21 Bạn tìm hiểu you tu be
Cậu tuấn quảng ninh xem tử vi nha
Di cung hoán số có 3 triệu ,cao hơn đều là lừa đảo
Di cung hoán số lạ sao ạ?
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

Chắc chắn cháu sẽ tìm được những gì cháu muốn biết. ;)

LÒNG THƯƠNG YÊU SỰ SỐNG
(THE LOVE of LIFE)
Tác giả: G.B. Talovick - Người dịch: HT. Thích Trí Chơn

CHÚ TIỂU SA DI CỨU SỐNG ĐÀN KIẾN
Ngày xưa có một chú tiểu Sa Di đến học Phật giáo với một vị thầy rất sáng suốt. Chú là một đứa đệ tử rất tốt. Chú rất lễ phép, thành thật và biết vâng lời. Chú học đạo rất nhanh.

Thầy của chú rất sáng suốt có thể đoán biết trước được chuyện tương lai. Lần đầu tiên mới gặp, vị thầy xem tướng biết thọ mạng của chú học trò nhỏ này sẽ kéo dài không lâu. Ngày nọ, ông ta tính ra và nhận thấy rằng chú học trò này chỉ còn sống được bảy ngày nữa thôi. Vị thầy rất buồn.

Ông ta gọi người đệ tử lại và bảo rằng: “Này con, đã lâu lắm con không được gặp mẹ con. Thầy nghĩ con cần nghỉ một thời gian để về nhà thăm mẹ con và sau tám ngày hãy trở lại đây.” Vị thầy dạy như vậy với hy vọng rằng chú này có thể chết tại nhà cha mẹ của chú.

Khi người đệ tử đi rồi, vị Thầy cảm thấy rất buồn cho chú. Ông ta nghĩ rằng ông không bao giờ có thể gặp lại chú nữa.

Tám ngày sau, người đệ tử trở lại. Vị thầy mừng rỡ và rất ngạc nhiên thấy chú vẫn khỏe mạnh. Chú không lộ vẻ gì cho thấy rằng chú giống như người sắp lìa đời.

Cuối cùng, vị thầy muốn tìm hiểu nguyên nhân tại sao. Ông nói với người đệ tử: “Này con, ta đã nhiều lần xem tướng đoán việc tương lai, và chưa bao giờ sai lầm.

Ta bảo con trở về thăm nhà vì ta biết chắc rằng con sẽ chết trong vòng bảy ngày. Nhưng bảy ngày đã trôi qua, không những con vẫn còn sống mà trông con có vẻ khỏe mạnh. Yểu tướng sắp lìa đời nơi con đã biến mất. Vậy con đã làm sao mà được như vậy?”

Nghe nói thế, người đệ tử sửng sốt. Chú không biết phải trả lời với Thầy thế nào. Vị Thầy liền bắt đầu nhập định và biết rõ sự việc.

“Trên đường về nhà có phải con đã cứu sống một đàn kiến?”

“Thưa thầy, dạ có. Trên đường về nhà, con gặp thấy một đàn kiến rơi xuống nước. Nhìn thấy đàn kiến sắp bị chết đuối, con liền đưa một khúc gỗ xuống để cứu chúng.”

“Đúng vậy. Do lòng từ bi cứu đàn kiến mà con được sống lâu. Các thánh nhân đã dạy rằng: ‘Cứu một mạng sống, phước đức lớn hơn xây dựng một ngọn tháp bảy tầng.’ Con nhờ cứu hàng trăm chúng sanh, mà con sẽ được sống trường thọ.

“Nay tương lai của con thật huy hoàng, nhưng con vẫn nên tiếp tục cứu độ cho mọi chúng sanh. Con cần phải truyền bá giáo lý của đức Phật. Hãy dạy cho mọi người nên có lòng từ bi. Và khuyên tất cả đừng nên sát sanh. Hãy để cho mọi thú vật sống an lành.”

Người đệ tử không bao giờ quên lời thầy dạy. Chú đã nỗ lực tinh tấn tu hành và trở thành một đại sư. Chú đã sống rất thọ, và trường thọ.
Được cảm ơn bởi: thanhmai8558, fittonia_1, deline, May Mắn Mãi Mãi, Vân Quý, Scorpio166
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”