Tứ trụ em bị thiếu ấn.

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Tứ trụ em bị thiếu ấn.

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

Càng lớn em càng cảm thấy cuộc sống của em đầy những lo lắng, tự ti, mặc cảm, dằn vặt bản thân kém cỏi. Em sợ cách mọi người đánh giá về em. Em đi làm thì hay bị chê sao làm chậm thế, sao đi làm lâu mà cũng không nắm bắt được công việc vậy. Ở nhà thì hay bị mẹ nói là không biết làm gì, vô tích sự, em sống phụ thuộc vào mẹ rất nhiều, nhưng em sợ mẹ em, mẹ em thứ gì cũng biết làm, em thì ngược lại, em cũng không dám hỏi và nhờ mẹ em chỉ, vì tính mẹ rất nóng, hay la.

Em là đứa chỉ ưa ngọt, em không chịu được những sự mạt sát, chửi bới, soi mói, nhưng ra đời va chạm thì em mới thấy chả có ai ngọt ngào với mình khi mình quá kém cỏi và không mang lại lợi ích gì cho họ. Em biết em cứ sống như thế này là không được, vì em cũng gần 30t mà em còn chưa tự lo được cho bản thân, em sợ khi nghĩ đến cảnh lấy chồng, rồi con cái, em đã chia tay chồng, em thấy đó là quyết định đúng đắn nhất của em. Em nhiều lần nói với mẹ là em không muốn lấy chồng, vì chán cảnh làm dâu nhà chồng, em sẽ xin con về nuôi hoặc đi thụ tinh nhân tạo để có một đứa con nhưng mẹ em lúc nào cũng chửi và mạt sát em, muốn thúc giục em đi lấy chồng.

Em không mong mình sống lâu, em thấy mệt mỏi việc phải tiếp tục sống trong những lo lắng, những sự chê bai soi mói mạt sát chửi bới, không biết em có được ông trời cho chết đi để giải thoát không, vì em không dám tự tử. Em đã viết bài này trong lúc thất nghiệp và không tiền, thật ra thì em không bao giờ có tiền trong người, vì bao nhiêu tiền em làm ra em đều để cho ba mẹ hết và mẹ em thì luôn nói với em là nhà không có tiền đâu, đừng xài tiền. Cảm ơn mọi người đã đọc, em không cố ý viết ra những điều tiêu cực, nhưng tâm trạng em đang xuống quá, không viết ra mà cứ giữ ở trong đầu không chia sẻ được với ai thì em nghĩ em sẽ điên sớm, em xin lỗi mọi người.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Sugarbaby, Ytbg213, phèo văn chí, thanhmai8558, thichankem
Đầu trang

Sugarbaby
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Tứ trụ em bị thiếu ấn.

Gửi bài gửi bởi Sugarbaby »

Chị em thất lạc sinh cùng giờ, cùng tháng, cùng năm đây rồi :)).

Về chi tiết ko giống nhưng về cơ bản thì giống, dẫn đến tư duy giống, mình đã dời hẳn chuyện lấy chồng sinh con sang kiếp sau ròi =)).

Mỗi ngày mình đều bị chồng hủy hoại thể xác lẫn tinh thần, mạt sát, chửi bới, chà đạp xuống tận cùng địa ngục: mày đ** làm đc gì, mày sống làm gì chết đi cho rồi, thần kinh...Có hôm đấm nhau mình chui xuống gầm bàn trốn. Kể nhẹ nhẹ vậy thôi, mình còn thảm hơn siêu nhân nhiều.

Giờ nhà ai nấy ở, mỗi tháng chuyển khoản tiền thì mình cầm, gọi điện chửi thì mình cúp máy ko thèm nghe, cũng nói thẳng là "làm sâu gạo của ông mấy năm nên vẫn sẽ chịu trách nhiệm với ông :)) nhưng ko đám cưới, ko sinh con, quen hay chia tay tùy ông thôi." Thấy 1 lần là đủ cho kiếp này & thêm 2 kiếp nữa rồi :).

Vận Quý Hợi là vận be bét nhất, thật sự rất mệt mỏi. Mình chỉ còn 1 năm là kết thúc đại vận này, mình thấy 4 năm cuối vận là bắt đầu chuyển biến tốt dần lên. Gắng lên nhé.

Mấy ls như này mình để ý hay đầu tư tài chính, mình cũng đang đầu tư. Nếu Siêu nhân muốn tìm hiểu thêm thì có thể pm mình.
Được cảm ơn bởi: siunhan92dn, thanhmai8558, phèo văn chí
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Số nầy không đến nổi gì đâu . Tôi đã so sánh lời kể thì đúng giờ sinh.
Năm nay là năm Sửu sẽ có người giúp, và phải có người đó giúp sức, sẽ có việc làm ổn định đến năm 2026 thì lên hương.
Chịu khó nhịn nhục sẽ gặp người chồng thú 2, tốt .
Được cảm ơn bởi: siunhan92dn, thanhmai8558, Ytbg213
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

CHUONGZKHUE đã viết: 20:02, 01/02/21 Số nầy không đến nổi gì đâu . Tôi đã so sánh lời kể thì đúng giờ sinh.
Năm nay là năm Sửu sẽ có người giúp, và phải có người đó giúp sức, sẽ có việc làm ổn định đến năm 2026 thì lên hương.
Chịu khó nhịn nhục sẽ gặp người chồng thú 2, tốt .
tks bác nhiều ạ, con mong mọi chuyện diễn ra như bác nói :x :x
Đầu trang

Ytbg213
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ytbg213 »

C cùng ngày cùng tháng cùng năm với ng y cũ t. Không rõ giờ sinh ng y cũ ra sao nhưng thấy b ấy có cs khá tốt. Học giỏi khối C
Được cảm ơn bởi: siunhan92dn
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Ytbg213 đã viết: 22:55, 01/02/21 C cùng ngày cùng tháng cùng năm với ng y cũ t. Không rõ giờ sinh ng y cũ ra sao nhưng thấy b ấy có cs khá tốt. Học giỏi khối C
Chắc ny cũ cậu sinh giờ đẹp ^_^
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi phèo văn chí »

siunhan92dn đã viết: 17:00, 01/02/21 Càng lớn em càng cảm thấy cuộc sống của em đầy những lo lắng, tự ti, mặc cảm, dằn vặt bản thân kém cỏi. Em sợ cách mọi người đánh giá về em. Em đi làm thì hay bị chê sao làm chậm thế, sao đi làm lâu mà cũng không nắm bắt được công việc vậy. Ở nhà thì hay bị mẹ nói là không biết làm gì, vô tích sự, em sống phụ thuộc vào mẹ rất nhiều, nhưng em sợ mẹ em, mẹ em thứ gì cũng biết làm, em thì ngược lại, em cũng không dám hỏi và nhờ mẹ em chỉ, vì tính mẹ rất nóng, hay la.

Em là đứa chỉ ưa ngọt, em không chịu được những sự mạt sát, chửi bới, soi mói, nhưng ra đời va chạm thì em mới thấy chả có ai ngọt ngào với mình khi mình quá kém cỏi và không mang lại lợi ích gì cho họ. Em biết em cứ sống như thế này là không được, vì em cũng gần 30t mà em còn chưa tự lo được cho bản thân, em sợ khi nghĩ đến cảnh lấy chồng, rồi con cái, em đã chia tay chồng, em thấy đó là quyết định đúng đắn nhất của em. Em nhiều lần nói với mẹ là em không muốn lấy chồng, vì chán cảnh làm dâu nhà chồng, em sẽ xin con về nuôi hoặc đi thụ tinh nhân tạo để có một đứa con nhưng mẹ em lúc nào cũng chửi và mạt sát em, muốn thúc giục em đi lấy chồng.

Em không mong mình sống lâu, em thấy mệt mỏi việc phải tiếp tục sống trong những lo lắng, những sự chê bai soi mói mạt sát chửi bới, không biết em có được ông trời cho chết đi để giải thoát không, vì em không dám tự tử. Em đã viết bài này trong lúc thất nghiệp và không tiền, thật ra thì em không bao giờ có tiền trong người, vì bao nhiêu tiền em làm ra em đều để cho ba mẹ hết và mẹ em thì luôn nói với em là nhà không có tiền đâu, đừng xài tiền. Cảm ơn mọi người đã đọc, em không cố ý viết ra những điều tiêu cực, nhưng tâm trạng em đang xuống quá, không viết ra mà cứ giữ ở trong đầu không chia sẻ được với ai thì em nghĩ em sẽ điên sớm, em xin lỗi mọi người.

Hình ảnh
Em bị thiếu động lực thôi mà , ls e đòi hỏi tự lực nhiều mà , nghĩa là tự mình phải thay đổi đấy, chắc e cũng biết mà . Vs lại mặt em tươi hơn 1 chút a nghĩ sẽ hay hơn, nhìn ngoài mặt lầm lỳ, lạnh lạnh, ng mới tiếp xúc k biết tưởng em thù hằn ngta đấy :( , chứ chơi vs em rồi mới biết em lành tính phết , mặt thì như đánh nhau nhưng trong lòng lúc nào cũng hòa bình :))

Nói chung tuổi tăng dần lên và em phải cố gắng hơn thì mới dần cải thiện dc e, chứ tuổi trẻ nhiều lúc k biết mh ở đâu rơi xuống , hay ngta gọi là lù khù đấy , lại từng có lúc mơ ước quá nhiều nên tâm trạng hay bất an, k yên ổn . Biết làm sao dc , thôi , a mong e viết mấy dòng bên trên là viết chơi thôi, e xem số rất khá mà, tất nhiên là xem số cũng chỉ đúng 1 phần nào, nhưng e biết về nó thì sẽ có cách suy nghĩ và cải thiện dc bản thân mình tốt hơn chứ nhỉ .
Được cảm ơn bởi: siunhan92dn
Đầu trang

Ytbg213
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Ytbg213 »

Khác nhau về giờ mà cũng ảnh hưởng khác nhau vây a. Nhân tiện đây t muốn hỏi c về 1 số thuật ngữ trong ls của t: Kiếp thì là Kiếp Sát hay Sát mới là Kiếp Sát. Cám ơn c. Tứ trụ của t có Thương lộ rõ trong trự Tháng nên trước c luận cho t bảo tính cách t vô kỷ luật là chuẩn.
T muốn tìm hiểu mấy thuật ngữ để tự tìm hiểu cho bản thân. Cám ơn c
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Ytbg213 đã viết: 23:43, 01/02/21 Khác nhau về giờ mà cũng ảnh hưởng khác nhau vây a. Nhân tiện đây t muốn hỏi c về 1 số thuật ngữ trong ls của t: Kiếp thì là Kiếp Sát hay Sát mới là Kiếp Sát. Cám ơn c. Tứ trụ của t có Thương lộ rõ trong trự Tháng nên trước c luận cho t bảo tính cách t vô kỷ luật là chuẩn.
T muốn tìm hiểu mấy thuật ngữ để tự tìm hiểu cho bản thân. Cám ơn c
Theo thuật ngữ trong tứ trụ thì sát còn gọi là thiên quan, kiếp là kiếp tài, còn kiếp sát thì là 1 sao bên tử vì, không có trong tứ trụ, nhưng bên tứ trụ có thể gọi kiếp sát - một cách gọi tắt cho cả 2 cái là kiếp tài và sát (thiên quan á).
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

phèo văn chí đã viết: 23:42, 01/02/21
siunhan92dn đã viết: 17:00, 01/02/21 Càng lớn em càng cảm thấy cuộc sống của em đầy những lo lắng, tự ti, mặc cảm, dằn vặt bản thân kém cỏi. Em sợ cách mọi người đánh giá về em. Em đi làm thì hay bị chê sao làm chậm thế, sao đi làm lâu mà cũng không nắm bắt được công việc vậy. Ở nhà thì hay bị mẹ nói là không biết làm gì, vô tích sự, em sống phụ thuộc vào mẹ rất nhiều, nhưng em sợ mẹ em, mẹ em thứ gì cũng biết làm, em thì ngược lại, em cũng không dám hỏi và nhờ mẹ em chỉ, vì tính mẹ rất nóng, hay la.

Em bị thiếu động lực thôi mà , ls e đòi hỏi tự lực nhiều mà , nghĩa là tự mình phải thay đổi đấy, chắc e cũng biết mà . Vs lại mặt em tươi hơn 1 chút a nghĩ sẽ hay hơn, nhìn ngoài mặt lầm lỳ, lạnh lạnh, ng mới tiếp xúc k biết tưởng em thù hằn ngta đấy :( , chứ chơi vs em rồi mới biết em lành tính phết , mặt thì như đánh nhau nhưng trong lòng lúc nào cũng hòa bình :))

Nói chung tuổi tăng dần lên và em phải cố gắng hơn thì mới dần cải thiện dc e, chứ tuổi trẻ nhiều lúc k biết mh ở đâu rơi xuống , hay ngta gọi là lù khù đấy , lại từng có lúc mơ ước quá nhiều nên tâm trạng hay bất an, k yên ổn . Biết làm sao dc , thôi , a mong e viết mấy dòng bên trên là viết chơi thôi, e xem số rất khá mà, tất nhiên là xem số cũng chỉ đúng 1 phần nào, nhưng e biết về nó thì sẽ có cách suy nghĩ và cải thiện dc bản thân mình tốt hơn chứ nhỉ .
Tks anh nhé, em ở bên ngoài kiểu lầm lì lạnh lùng ít nói, em không thích nói chuyện, tính em thì lành. Em cũng biết mình phải tự lực và phấn đấu nhiều, nhưng đôi lúc em bị choáng vì nhận ra có quá nhiều cái mình không biết và cũng không biết phải bắt đầu từ đâu, cái em thực sự cần và mong mỏi là tìm được người hướng dẫn, có lẽ do tứ trụ thiếu ấn quá nên vậy. Mẹ em giỏi lắm, cái gì cũng biết nhưng không chỉ cho em được một phần của bà ấy, do mẹ con khắc tính nhau, em ra đời cũng hiếm khi được chỉ, giờ phương châm của em là thấy cái gì có thể cải thiện trong khả năng thì ráng cải thiện, còn thứ em không biết mà cũng không có cách thay đổi thì đành bỏ qua.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”