Có Phải cả đời e không tránh khỏi họa do sắc dục ái tình không các bác ..tránh đủ kiểu vẫn không tránh nổi ý trời

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Có Phải cả đời e không tránh khỏi họa do sắc dục ái tình không các bác ..tránh đủ kiểu vẫn không tránh nổi ý trời

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

1/ làm việc thiện ( từ thiện như: hiến máu, quyên góp hội từ thiện, bữu cơm từ thiện..... <== ví dụ thôi nhé)

2/ tụng kinh niệm Phật.
Niệm hồng danh Phật.

Làm vậy một thời gian rồi em tự cảm nhận sự thay đổi qua trải nghiệm bản thân.
Được cảm ơn bởi: Manu1991993
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Có Phải cả đời e không tránh khỏi họa do sắc dục ái tình không các bác ..tránh đủ kiểu vẫn không tránh nổi ý trời

Gửi bài gửi bởi KMD »

Khi ta nằm mộng thì ta thấy có vui có buồn giống y như thật ngoài đời nhưng khi ta tỉnh mộng thì sao? ;)

"Sắc tức thị không, không tức thị sắc" là vậy.
Được cảm ơn bởi: Manu1991993
Đầu trang

Manu1991993
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Manu1991993 »

Dạ e xin cảm ơn mọi người 🙏🙏🙏
Đầu trang

Manu1991993
Chính thức
Chính thức

loinoidoi304 đã viết: 23:01, 15/03/21
Manu1991993 đã viết: 22:59, 15/03/21
loinoidoi304 đã viết: 22:51, 15/03/21 Do thiên đồng nó k đc yên thôi b, tâm tính đôi khi bất nhất nên có nhiều quyết định k đc chín chắn hay gọi là sai lầm dẫn đến.
Dạ cảm ơn bác có cách j hóa giải giúp e đỡ điêu linh hơn k ạ.. đang trong vận có địa không hãm lại còn thái dương hãm nữa nên nó giáng đòn như trời giáng làm e như cứ chết đi sống lại
Thiên đồng là sao động, ko kiếp càng kích động cái động đó. B phải sống và chấp nhận điều đó. Chỉ có sự trưởng thành mới giúp bạn. Còn để ko kiếp tĩnh lại thì hãy hạn chế giao du, hạn chế mở rộng mqhe, theo nghề văn chương giáo dục, ở gần trường gần chùa thay vì gần chợ...
Vâng e cảm ơn bác.. nhà e gần trường học e thì tín phật và cũng đang tự tu học ngâm cứu.. hạn chế nói thật e hạn chế tối đa đến mức cô độc tự kỉ luôn không bạn bè không ae họ hàng luôn... chỉ dám chém gió trên mạng.. nhưng kiểu như nghiệp đến dù ngồi trong hang vẫn không thoát đó bác..
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi loinoidoi304 »

B vẫn chém gió trên mạng thì k phải hạn chế, mà nếu k đúng cách thì là bị nghiện công nghệ khiến bản thân dễ tự kỷ b ơi. Hạn chế là mình tiếp xúc có giới hạn ở đời thực hay trên mạng. Chứ k phải là bỏ đời thực để đổi bằng trên mạng. Cái này b phải thêm tgian mới hiểu
Đầu trang

Manu1991993
Chính thức
Chính thức

loinoidoi304 đã viết: 10:52, 16/03/21 B vẫn chém gió trên mạng thì k phải hạn chế, mà nếu k đúng cách thì là bị nghiện công nghệ khiến bản thân dễ tự kỷ b ơi. Hạn chế là mình tiếp xúc có giới hạn ở đời thực hay trên mạng. Chứ k phải là bỏ đời thực để đổi bằng trên mạng. Cái này b phải thêm tgian mới hiểu
Vâng e thật không hiểu.. hạn chế lắm rồi hở ra là bị quật.. tự kỉ thì là chắc rồi vì k tiếp xúc với ai dần dần nó quen hết duyên với mọi người rồi bác .. haizz
Đầu trang

ThuatToan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ThuatToan »

Manu1991993 đã viết: 22:46, 16/03/21
loinoidoi304 đã viết: 10:52, 16/03/21 B vẫn chém gió trên mạng thì k phải hạn chế, mà nếu k đúng cách thì là bị nghiện công nghệ khiến bản thân dễ tự kỷ b ơi. Hạn chế là mình tiếp xúc có giới hạn ở đời thực hay trên mạng. Chứ k phải là bỏ đời thực để đổi bằng trên mạng. Cái này b phải thêm tgian mới hiểu
Vâng e thật không hiểu.. hạn chế lắm rồi hở ra là bị quật.. tự kỉ thì là chắc rồi vì k tiếp xúc với ai dần dần nó quen hết duyên với mọi người rồi bác .. haizz
1. Là lá số này không chỉ riêng mình bạn, còn rất nhiều người chung lá số người ta vẫn sống tốt, thậm chí tốt, giỏi và thành đạt hơn cả những người lá số đẹp nên "đừng nhìn vào nó mà bị phụ thuộc". Lá số rốt cuộc cũng chỉ là tấm bản đồ, lực hút và xu hướng, đi thế nào, hút làm sao và có muốn chống lại xu hướng hay thuận theo nó là do bạn.
2. Mọi người giải đoán lá số không ở trong hoàn cảnh của bạn nên sẽ khó cảm nhận được, bản thân bạn là người hiểu mình nhất, nên hãy chỉ coi đó là các lời khuyên nên chủ động chọn hướng cho mình.
3. Tuyệt đối không được thu hẹp mình lại mệnh cách vốn chủ về động, có nhiều xung động lại thu lại thì có nghĩa chỉ đợi ngày nó bột phát mạnh hơn. Mở rộng giao tiếp, chấp nhận bản thân để tìm ra điểm mạnh, tốt của mình kích phát nó. Đôi khi điểm xấu nhất lại là điểm mạnh nhất, không có bóng tối, bóng tối chỉ có do nó thiếu ánh sáng . Không ai mà chính bạn là người đưa ánh sáng đó vào cuộc sống của mình. Đặt mục đích nhỏ, từ nhỏ rồi sẽ lớn, bước ra thế giới tìm kiếm ánh sáng đừng ngồi trong căn phòng tối lo lắng thiếu ánh sáng. Cách duy nhất là mở cửa thôi.

Cách tốt nhất để không ngã là phải ngã, cách duy nhất để không sợ là phải sợ là đối diện với chính nó. Nó không có nghĩa là mình không khuyên bạn làm những điều không đúng mà bạn cần chấp nhận một phần con người mình. Thuận theo dòng nước để điều chỉnh dòng chảy dần dần hướng dòng chảy đó sang việc mình mong muốn, có ích, chứ không phải ngăn chặn dòng chảy để một ngày nó tức nước vỡ bờ.
Chúc bạn sớm làm chủ được bản thân, và nhận ra những điểm mạnh của mình. ;)
Được cảm ơn bởi: ngviethuy
Đầu trang

Manu1991993
Chính thức
Chính thức

ThuatToan đã viết: 11:34, 17/03/21
Manu1991993 đã viết: 22:46, 16/03/21
1. Là lá số này không chỉ riêng mình bạn, còn rất nhiều người chung lá số người ta vẫn sống tốt, thậm chí tốt, giỏi và thành đạt hơn cả những người lá số đẹp nên "đừng nhìn vào nó mà bị phụ thuộc". Lá số rốt cuộc cũng chỉ là tấm bản đồ, lực hút và xu hướng, đi thế nào, hút làm sao và có muốn chống lại xu hướng hay thuận theo nó là do bạn.
2. Mọi người giải đoán lá số không ở trong hoàn cảnh của bạn nên sẽ khó cảm nhận được, bản thân bạn là người hiểu mình nhất, nên hãy chỉ coi đó là các lời khuyên nên chủ động chọn hướng cho mình.
3. Tuyệt đối không được thu hẹp mình lại mệnh cách vốn chủ về động, có nhiều xung động lại thu lại thì có nghĩa chỉ đợi ngày nó bột phát mạnh hơn. Mở rộng giao tiếp, chấp nhận bản thân để tìm ra điểm mạnh, tốt của mình kích phát nó. Đôi khi điểm xấu nhất lại là điểm mạnh nhất, không có bóng tối, bóng tối chỉ có do nó thiếu ánh sáng . Không ai mà chính bạn là người đưa ánh sáng đó vào cuộc sống của mình. Đặt mục đích nhỏ, từ nhỏ rồi sẽ lớn, bước ra thế giới tìm kiếm ánh sáng đừng ngồi trong căn phòng tối lo lắng thiếu ánh sáng. Cách duy nhất là mở cửa thôi.

Cách tốt nhất để không ngã là phải ngã, cách duy nhất để không sợ là phải sợ là đối diện với chính nó. Nó không có nghĩa là mình không khuyên bạn làm những điều không đúng mà bạn cần chấp nhận một phần con người mình. Thuận theo dòng nước để điều chỉnh dòng chảy dần dần hướng dòng chảy đó sang việc mình mong muốn, có ích, chứ không phải ngăn chặn dòng chảy để một ngày nó tức nước vỡ bờ.
Chúc bạn sớm làm chủ được bản thân, và nhận ra những điểm mạnh của mình. ;)

Nghe bác nói e thấy nhẹ cả cõi lòng.❤. e cảm ơn bác rất nhiều..
E sẽ cố gắng làm theo lời bác
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”