Xem 1 ls

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Re: Xem 1 ls

Gửi bài gửi bởi vio »

Xem thế thôi nhé, mình đi trên xe nên viết chữ nghĩa cứ nhảy lung tung.
Muốn hỏi thêm, xem sau nhé.
Được cảm ơn bởi: Vân Quý, Tâm An 09
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

coco87 đã viết: 14:19, 07/04/21 Tâm An có Liêm Tham ở cung Phu. Hoá Kỵ ở cung Phụ Mẫu. Tại sao anh gọi là Liêm Tham tự Hoá Kỵ? Anh sử dụng phương pháp gieo tứ hoá?

Liêm Tham có Hoá Kỵ khác Liêm Tham ko Hoá Kỵ khác nhau chỗ nào anh?

Liêm Tham ko Hoá Kỵ thì đường tình duyên ko lận đận?

Cung Phu bạn này có Tướng Quân, Quốc Ấn. Có thể vợ làm trong LLVT hoặc theo chính trị.
Cung Tự Hóa. Tuổi Tân, cung Tỵ thuộc Quý Tỵ, Quý thì Tham hóa Kỵ.

Có thể đại khái coi "Hóa" là biến chuyển, làm tính chất của tinh đẩu được thay đổi. Hóa ra Lộc Quyền thì tốt (cát), hóa ra Kỵ thì không tốt. Ngoài ra thì tính chất Tứ Hóa cũng như 4 mùa - Lộc như là mùa Xuân, chủ sự may mắn, phát triển, mang tính hài hòa, v.v... ; Kỵ thì như mùa Đông, chủ sự đình trệ/ngưng trệ ... .

Đó chỉ là một phần nhỏ thôi. Khi áp dụng nó rộng lắm. Ví dụ như sao Thiên Cơ chủ về cơ trí, giỏi tính toán, v.v... , khi Cơ hóa Lộc thì tính toán tìm ra giải pháp tốt, dùng tính toán kiếm ra tiền ... , khi Cơ hóa Kỵ thành đa nghi, tính toán sai lầm, tính toán/suy nghĩ việc xấu ...

Theo chổ mình thấy thì Tướng Ấn trong Tử Vi không nói lên võ nghiệp nhiều đâu.
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

Tâm An 09
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tâm An 09 »

vio đã viết: 16:45, 07/04/21 Về sự nghiệp:
Thực tế kinh nghiệm mệnh phủ tướng triều viên này có thể làm tốt nhiều nghề như Tài chính, Bác sỹ, IT... nhưng ở ls này với vòng vận này làm nghề liên quan đến hành hỏa hay thổ thì sự nghiệp càng trắc trở.
Cháu cảm ơn chú.
Đoạn này ý nói cháu nên lựa chọn ngành, nghề mà không liên quan hến hành hỏa và thổ phải không chú?
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

Mong được hữu duyên xem giúp em lá số
Em hợp ngành nghề gì và tình duyên thế nào ạ.
Em cảm ơn nhiều.
Tập tin đính kèm
4481D44B-F157-4341-8ED4-941E442CDE1E.jpeg (365.18 KiB) Đã xem 675 lần
Đầu trang

thaitam79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thaitam79 »

Scorpio166 đã viết: 22:57, 06/04/21
thaitam79 đã viết: 21:32, 06/04/21 Mình có đọc ở đâu đó mệnh không thân kiếp thường vất vả, cuộc sống không được an nhàn( an về tâm hoặc an về vật chất). Thêm nữa mệnh bạn thiên lương có tứ linh, phải chăng cũng có căn số và biết xem bói. :-? :-?
Mong bạn sẽ được bác vio hữu duyên xem cho nhé :)))
Mình có biết j về bói toán đâu, cũng k muốn biết tương lai ra sao, cái mình muốn biết là mình thiếu sót trong tính cách và cần 1 ng chỉ ra để sửa chữa nó thôi, tương lai phụ thuộc vào việc mình làm trong kiếp trc và kiếp này mà. Còn như tiêu đề bác vio đã ghi thì đã có ng hữu duyên vs bác ấy rồi. Hehe mà có ng nói nhìn ảnh mình k giống thiên lương :)) hay tại nó ảo quá
Mình cũng không biết tướng thiên lương như nào luôn :)) nhưng chắc là hiền(à mà gặp mấy người có vẻ hiền mà lại không hiền chút nào =)) )
Đầu trang

thaitam79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

LÃO TỬ SỐ đã viết: 22:47, 06/04/21
thaitam79 đã viết: 21:32, 06/04/21 Mình có đọc ở đâu đó mệnh không thân kiếp thường vất vả, cuộc sống không được an nhàn( an về tâm hoặc an về vật chất). Thêm nữa mệnh bạn thiên lương có tứ linh, phải chăng cũng có căn số và biết xem bói. :-? :-?
Ngọ mùi lương tựa vào nhau mà sống..ước gì cô ý là phú sát hoàng hậu của mình nhỉ..😃😃😃
Anh giải nghĩa cho em "phú sát hoàng hậu" là gì ạ?! Bạn ý trông hiền lành dễ thương vậy sao mà như bà la sát của em mà anh mô tả được =P~ =P~
Đầu trang

LÃO TỬ SỐ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi LÃO TỬ SỐ »

thaitam79 đã viết: 22:21, 07/04/21
Ngọ mùi lương tựa vào nhau mà sống..ước gì cô ý là phú sát hoàng hậu của mình nhỉ..😃😃😃
Anh giải nghĩa cho em "phú sát hoàng hậu" là gì ạ?! Bạn ý trông hiền lành dễ thương vậy sao mà như bà la sát của em mà anh mô tả được =P~ =P~
Phú sát hoàng hậu là vợ vua càn long đấy...thì không giống anh mới nói là ước gì..😄😄😄
Được cảm ơn bởi: thaitam79
Đầu trang

thaitam79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

LÃO TỬ SỐ đã viết: 22:24, 07/04/21
thaitam79 đã viết: 22:21, 07/04/21

Phú sát hoàng hậu là vợ vua càn long đấy...thì không giống anh mới nói là ước gì..😄😄😄
Em tra trêm mạng tứ trụ của em vợ ngon lắm anh ạ =)) Em sẽ ước cô ấy là phú sát hoàng hậu!!!!!!!!!!!!!
Đầu trang

Scorpio166
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Scorpio166 »

thaitam79 đã viết: 22:18, 07/04/21
Scorpio166 đã viết: 22:57, 06/04/21
Mình có biết j về bói toán đâu, cũng k muốn biết tương lai ra sao, cái mình muốn biết là mình thiếu sót trong tính cách và cần 1 ng chỉ ra để sửa chữa nó thôi, tương lai phụ thuộc vào việc mình làm trong kiếp trc và kiếp này mà. Còn như tiêu đề bác vio đã ghi thì đã có ng hữu duyên vs bác ấy rồi. Hehe mà có ng nói nhìn ảnh mình k giống thiên lương :)) hay tại nó ảo quá
Mình cũng không biết tướng thiên lương như nào luôn :)) nhưng chắc là hiền(à mà gặp mấy người có vẻ hiền mà lại không hiền chút nào =)) )
Mình hiền thật mà, nếu có ai hiền hơn mình thì mình sẽ xử lý ng đó để mình đc là ng hiền nhất =)) =)) =))
Được cảm ơn bởi: thaitam79
Đầu trang

Mặc cẩm
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Mặc cẩm »

vio đã viết: 20:30, 05/04/21 Lâu rồi tối nay em rảnh.
Em xem đúng 1 ls. Điều kiện
- thông tin ngày giờ sinh phải chuẩn
- càng nhiều tuổi càng tốt.
- phải là ls em chưa từng xem.
Chào bác Vio , đã nghe danh bác từ lâu nhưng đến bh mới thấy bác lập topic . Mong được bác hữu duyên lá sô này ạ . Cháu xin cảm ơn !
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”