Đã ế còn eo, xin các cao nhân lời khuyên

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Đã ế còn eo, xin các cao nhân lời khuyên

Gửi bài gửi bởi phèo văn chí »

Thutobe đã viết: 23:55, 10/04/21
phèo văn chí đã viết: 23:13, 10/04/21
Tui đây k biết thật =))
Thanh Hoá xa quá, uống cốc trà mà vào đấy hơi tốn kém nhờ.
H Phèo đang nơi mô?
Trời, làm ngân hàng mà nhầm lẫn thế này thì chết dở :( . Ai bảo bà vào thanh hóa làm gì, haizz. Phèo đang trong nam, vợ phèo làm trong đó nên phèo cũng phải chuyển công tác theo . Tóp hẹn meo meo đi rồi 2 đại gia thuê cho em 1 chuyến trực thăng, để em bay ra gặp mặt 2 anh tí nhỉ :D
Được cảm ơn bởi: Thutobe
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Ôi dời có chồng làm gì.

Tôi giờ ủng hộ quan điểm phụ nữ không nhất thiết phải lấy chồng, ở tuổi của bạn thì làm bao nhiêu năm qua chắc cũng tích lũy được ít rồi, nếu có nhà rồi thì thôi, chưa có thì ráng làm tiết kiệm mua căn chung cư, sắm sửa nội thất, trồng hoa, cây lá ngoài ban công, ngày đi làm, tối về mở ti vi xem 1 bộ phim, rồi ngồi ngoài ban công ngắm cảnh đêm, như thế là tuyệt nhất rồi.

Chứ còn giồ này còn lo chồng con thì phải nói thật là mệt mỏi , dù cho có hạnh phúc, mà nói thật hôn nhân hạnh phúc được bao lâu( cũng có nhưng không nhiều).
Được cảm ơn bởi: Lavender91, Thutobe, MarlinNguyen
Đầu trang

Lavender91
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Lavender91 »

quách xảo què đã viết: 22:40, 12/04/21 Ôi dời có chồng làm gì.

Tôi giờ ủng hộ quan điểm phụ nữ không nhất thiết phải lấy chồng, ở tuổi của bạn thì làm bao nhiêu năm qua chắc cũng tích lũy được ít rồi, nếu có nhà rồi thì thôi, chưa có thì ráng làm tiết kiệm mua căn chung cư, sắm sửa nội thất, trồng hoa, cây lá ngoài ban công, ngày đi làm, tối về mở ti vi xem 1 bộ phim, rồi ngồi ngoài ban công ngắm cảnh đêm, như thế là tuyệt nhất rồi.

Chứ còn giồ này còn lo chồng con thì phải nói thật là mệt mỏi , dù cho có hạnh phúc, mà nói thật hôn nhân hạnh phúc được bao lâu( cũng có nhưng không nhiều).
:-< anh què xem em bao giờ hết khổ với
Đầu trang

Thutobe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thutobe »

phèo văn chí đã viết: 22:35, 12/04/21
Ồ, không nhớ lắm,
Phèo ở Nam chắc gặp dc meomeo đới.
Tôi gửi vé r, ông nhận dc chưa 8->
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí
Đầu trang

Thutobe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

quách xảo què đã viết: 22:40, 12/04/21 Ôi dời có chồng làm gì.

Em vẫn nghèo lắm anh què ơi.
Thực sự dạo này em muốn ổn định rồi.
Lo bố mẹ nghĩ nhiều...
Nên mặc dù cuộc sống đôi lúc không như mong muốn nhưng vẫn muốn được chia sẻ #-o
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Bạn sống ở đâu nhỉ, nếu ngoài Bắc thì bó tay rồi, tư tưởng mấy cụ ngoài đó thì ngàn năm phong kiến.

Còn trong Nam thì đỡ hơn, nếu sống trong Nam thì thoải mái mà, chồng con làm gì , thật sự đó, mệt mỏi chứ chả sung sướng gì đâu bạn ơi( nói chung, chứ vẫn có trường hợp sướng).

Còn giờ có ít vốn rồi tích tiền mua căn chung cư, bạn tôi mới mua căn chung cư của Vin dưới quận 9 hơi xa trung tâm 1 xíu, tôi xuống chơi thấy khá ok, cứ đi làm từ thứ 2 tới thứ 6, cuối tuần ở nhà tưới hoa, ngắm cảnh đi dạo công viên, xem bộ phim mình thích.....vậy là vui rồi bạn ơi.
Đầu trang

phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi phèo văn chí »

Thutobe đã viết: 23:33, 12/04/21
Ồ, không nhớ lắm,
Ủa sao t tưởng meomeo là gái thủ đô mà tóp ơi, sao giờ ở trong nam là sao, meo ở tỉnh nào v :-O . T chưa nhận đc vé nào cả nhé, bà này biết lừa người từ khi nào vậy :> . Nói chuyện vs tóp thấy tóp cũng là ng hiền lành, sớm lấy chồng đi nhé. Hnao có time tóp nhắn tin cho nic 'sụyt sụyt' cũng từng cmt ở top của cangu ấy c, chắc c cũng biết rồi. Cao thủ tử vi đấy, thắc mắc của tóp nên tìm ng này để tư vấn . Phèo còn chào thua vì công lực của e này , kiến thức rất uyên thâm , chưa kể còn có tài ăn không nói có =)) , tóp nên giao lưu chia sẻ vs em này, đích thực cao nhân, rất có thể tóp sẽ hiểu hơn về bản thân !
Được cảm ơn bởi: Thutobe
Đầu trang

Thutobe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

phèo văn chí đã viết: 23:50, 13/04/21
Thutobe đã viết: 23:33, 12/04/21
Ồ, không nhớ lắm,
Ủa sao t tưởng meomeo là gái thủ đô mà tóp ơi, sao giờ ở trong nam là sao, meo ở tỉnh nào v :-O . T chưa nhận đc vé nào cả nhé, bà này biết lừa người từ khi nào vậy :> . Nói chuyện vs tóp thấy tóp cũng là ng hiền lành, sớm lấy chồng đi nhé. Hnao có time tóp nhắn tin cho nic 'sụyt sụyt' cũng từng cmt ở top của cangu ấy c, chắc c cũng biết rồi. Cao thủ tử vi đấy, thắc mắc của tóp nên tìm ng này để tư vấn . Phèo còn chào thua vì công lực của e này , kiến thức rất uyên thâm , chưa kể còn có tài ăn không nói có =)) , tóp nên giao lưu chia sẻ vs em này, đích thực cao nhân, rất có thể tóp sẽ hiểu hơn về bản thân !
Cảm ơn Phèo.
Hôm trước tui mới vô sài gòn xong, hẹn meomeo trong đó :))
Quên mất chưa hẹn Phèo để mời trà đá. Hẹn Phèo khi khác nhaa 8->
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí
Đầu trang

Thutobe
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Hình ảnh

Nhìn vào lá số này có ít nhất 4 vợ không các cao nhân ơi 🤔
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Thutobe đã viết: 10:11, 20/04/21 Hình ảnh

Nhìn vào lá số này có ít nhất 4 vợ không các cao nhân ơi 🤔
Bạn thutobe thích tay này à?
Vậy thôi, coi như tôi chưa bao giờ khuyên bạn gì nha. :-S
Nếu đúng lá này thì ko phải duyên của bạn đâu. Nhưng có thể anh ta sai số hoặc ls này ko chuẩn nên tóm lại là tôi ko biết. Tốt nhất là bạn coi như tôi chưa từng vào chém gió gì trong topic này nha. :-S
Sau này bạn có ăn vạ bắt đền thì tôi cũng ko nhận lỗi đâu :))

Thanks so much :D

Lá này ( nếu chuẩn số) ít nhất 2 vợ. Kết hôn 2012 hoặc 2016. Li dị 2015 hoặc 2018. 2020 có duyên thứ 3, khả năng cao 2021 hoặc đầu 2022 là cưới.
Được cảm ơn bởi: Thutobe, MarlinNguyen
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”