TUẦN - TRIỆT đồng cung Tài Bạch - Tử Tức

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
kfcvjp
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: TUẦN - TRIỆT đồng cung Tài Bạch - Tử Tức

Gửi bài gửi bởi kfcvjp »

Quyen lee đã viết: 08:57, 14/04/21
kfcvjp đã viết: 22:23, 13/04/21
Quyen lee đã viết: 13:46, 04/04/21
Đa tạ sư phụ🥰🥰🥰🥰🥰
xin chào 94 hehe, cùng tuổi.
Có đọc về bạn rồi nhỏ tới lớn đều may mắn. Mình chỉ tới 12 tuổi thôi. Phải nuôi em. Mình vẫn hận cha mẹ về vấn đề này,đứa trẻ sinh ra là kết quả của cả hai, tại sao mình phải chịu trách nhiệm nó là em mình đâu phải con mình. Cha mẹ nứng ***** nứng cặc, có chơi phải có chịu chứ. Mình tới giờ vẫn phải trả nợ cho gia đình😞 hi vọng tương lai sẽ tốt hơn.
Chắc do cách nghĩ mỗi người, chứ như mình thì mình không nuôi, là anh em chứ không phải là con mình nên mình chỉ giúp hoặc hỗ trợ thôi, con mình vs vợ mình nuôi chả xong, thêm đi nuôi đứa e, không có đâu. Nuôi nó lớn, rồi lớn nó chả nghĩ đc ai đã nuôi nó
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

chanh5120
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chanh5120 »

Quyen lee đã viết: 08:57, 14/04/21
kfcvjp đã viết: 22:23, 13/04/21
Quyen lee đã viết: 13:46, 04/04/21
Đa tạ sư phụ🥰🥰🥰🥰🥰
xin chào 94 hehe, cùng tuổi.
Có đọc về bạn rồi nhỏ tới lớn đều may mắn. Mình chỉ tới 12 tuổi thôi. Phải nuôi em. Mình vẫn hận cha mẹ về vấn đề này, đứa trẻ sinh ra là kết quả của cả hai, tại sao mình phải chịu trách nhiệm nó là em mình đâu phải con mình. Cha mẹ nứng ***** nứng cặc, có chơi phải có chịu chứ. Mình tới giờ vẫn phải trả nợ cho gia đình😞 hi vọng tương lai sẽ tốt hơn.
mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cánh. em cũng chẳng biết nói gì hơn. thôi thì chúc chị tương lai cuộc sống sẽ hạnh phúc an yên hơn :)
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Cảm ơn em. Chị thấy đa số gia đình Tây hay Á giàu hay nghèo đều giống nhau, hay bắt đứa lớn chịu trách nhiệm cho đứa nhỏ. Nhưng đứa lớn cũng phải tự lo cho nó. Chị phải làm osin (giặc luôn đồ lót của mẹ), vú em, gia sư cho em, phụ kiếm tiền, bao cát cho cha mẹ trút giận, bác sĩ tâm lý an ủi luôn.... chị hi vọng thế hệ sau này đẻ một thôi, nếu đẻ 2 chỉ nhờ đứa lớn giúp đỡ ít thôi, nó còn có việc học của nó tương lai của nó.
Được cảm ơn bởi: chanh5120
Đầu trang

chanh5120
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Quyen lee đã viết: 11:26, 15/04/21 Cảm ơn em. Chị thấy đa số gia đình Tây hay Á giàu hay nghèo đều giống nhau, hay bắt đứa lớn chịu trách nhiệm cho đứa nhỏ. Nhưng đứa lớn cũng phải tự lo cho nó. Chị phải làm osin (giặc luôn đồ lót của mẹ), vú em, gia sư cho em, phụ kiếm tiền, bao cát cho cha mẹ trút giận, bác sĩ tâm lý an ủi luôn.... chị hi vọng thế hệ sau này đẻ một thôi, nếu đẻ 2 chỉ nhờ đứa lớn giúp đỡ ít thôi, nó còn có việc học của nó tương lai của nó.
nhà em thì sau em còn 2 đứa em nữa, mỗi đứa cách nhau 4 tuổi. lúc thằng em thứ 2 ra đời thì khi đó em mới 4 tuổi, bé quá chưa biết gì :) chỉ nhớ bà hay bế thằng em đưa đón em đi học mầm non. khi em lớp 3 thì mẹ sinh thêm em nữa, nhưng con bé khá ngoan, mãi khi nó chập chững biết đi em mới phải trông nó :"> nhà em tuy k khá giả, nhưng hầu như từ bé đến lớn bố mẹ chưa từng để em kém cạnh các bạn cùng trang lứa bao giờ. đây chắc cũng là điều may mắn đối với em.
chỉ có điều tính em ương bướng lắm, k hiểu sao mấy năm cấp 1 em lại ghét đi học đến thế, nhà cũng gần trường, bố mẹ cứ đưa em đến trường là giờ ra chơi em lại xách cặp trốn về. càng đánh mắng em em càng làm hơn. :-S (em còn mấy lần bị đánh, xong soạn đồ bỏ đi cơ, nhưng đói quá nửa đường lại về). nói chung là bố mẹ em cũng đau đầu vì em nhiều lắm :(
em cảm thấy k có bố mẹ nào k thương con cả chị ạ. chắc là bố mẹ chị áp lực nhiều thứ, nên mới thành ra như vậy. 8->
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

chanh5120 đã viết: 12:10, 15/04/21
Quyen lee đã viết: 11:26, 15/04/21 Cảm ơn em. Chị thấy đa số gia đình Tây hay Á giàu hay nghèo đều giống nhau, hay bắt đứa lớn chịu trách nhiệm cho đứa nhỏ. Nhưng đứa lớn cũng phải tự lo cho nó. Chị phải làm osin (giặc luôn đồ lót của mẹ), vú em, gia sư cho em, phụ kiếm tiền, bao cát cho cha mẹ trút giận, bác sĩ tâm lý an ủi luôn.... chị hi vọng thế hệ sau này đẻ một thôi, nếu đẻ 2 chỉ nhờ đứa lớn giúp đỡ ít thôi, nó còn có việc học của nó tương lai của nó.
nhà em thì sau em còn 2 đứa em nữa, mỗi đứa cách nhau 4 tuổi. lúc thằng em thứ 2 ra đời thì khi đó em mới 4 tuổi, bé quá chưa biết gì :) chỉ nhớ bà hay bế thằng em đưa đón em đi học mầm non. khi em lớp 3 thì mẹ sinh thêm em nữa, nhưng con bé khá ngoan, mãi khi nó chập chững biết đi em mới phải trông nó :"> nhà em tuy k khá giả, nhưng hầu như từ bé đến lớn bố mẹ chưa từng để em kém cạnh các bạn cùng trang lứa bao giờ. đây chắc cũng là điều may mắn đối với em.
chỉ có điều tính em ương bướng lắm, k hiểu sao mấy năm cấp 1 em lại ghét đi học đến thế, nhà cũng gần trường, bố mẹ cứ đưa em đến trường là giờ ra chơi em lại xách cặp trốn về. càng đánh mắng em em càng làm hơn. :-S (em còn mấy lần bị đánh, xong soạn đồ bỏ đi cơ, nhưng đói quá nửa đường lại về). nói chung là bố mẹ em cũng đau đầu vì em nhiều lắm :(
em cảm thấy k có bố mẹ nào k thương con cả chị ạ. chắc là bố mẹ chị áp lực nhiều thứ, nên mới thành ra như vậy. 8->
Em còn nhỏ còn nhiều thứ lắm. Em may mắn sống trong gia đình tốt.!Nhớ lời chị nói mở mắt to chọn chồng nha em. Nhiều người đã làm cha làm mẹ nhưng họ sẵn sàng hại chính đứa con mình đẻ ra. Dòng họ chị rất nhiều người nên chị thấy nhiều lắm tận mắt thấy luôn. Có con chị họ của chị, ngoài ăn ngủ đi làm đi chơi ra chẳng đụng tay chân vào việc nhà hay chăm sóc em bé chồng nó lo cho hết nấu ăn, giặc giũ mọi thứ... không phải bịa đâu chính mắt chị thấy, con nó 7 tuổi rồi mà nó chả biết ẳm con nít, sửa pha không uống sữa mẹ, nhà chồng lo hết mẹ chồng, chồng thay nhau chăm sóc.
Có bà dì thì chồng muốn hại để cướp nhà cho vợ bé vào muốn đuổi cả mẹ lẫn con ra đường, 2 đứa con ruột luôn.
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chị hi vọng giống bà chị họ của mình có phúc cưới được người chồng như vậy . Nó cưới người Việt Nam. Anh, chị này đều sinh ra và lớn lên tại Mỹ. 2 vợ chồng đều có bằng cấp cao, lương cao. Facebook đi khắp thế giới.
Mà em có chồng chưa? Em cưới năm mấy? Chị thử nghiệm lý? Chồng có long Đức chắc rất tốt
Đầu trang

chanh5120
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Quyen lee đã viết: 12:47, 15/04/21 Chị hi vọng giống bà chị họ của mình có phúc cưới được người chồng như vậy . Nó cưới người Việt Nam. Anh, chị này đều sinh ra và lớn lên tại Mỹ. 2 vợ chồng đều có bằng cấp cao, lương cao. Facebook đi khắp thế giới.
Mà em có chồng chưa? Em cưới năm mấy? Chị thử nghiệm lý? Chồng có long Đức chắc rất tốt
em chưa chị ạ. em đang còn đi học. sắp tới mới ra trường. có người bảo em khắc khẩu cha chồng, số 2 lần đò, em nghe cũng hơi nản. nên cũng chẳng hy vọng gì nhiều. giờ trước mắt em chỉ mong sao ra trường có công ăn việc làm ổn định. bao giờ duyên tới thì đỡ thôi :">
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

chanh5120 đã viết: 13:06, 15/04/21
Quyen lee đã viết: 12:47, 15/04/21 Chị hi vọng giống bà chị họ của mình có phúc cưới được người chồng như vậy . Nó cưới người Việt Nam. Anh, chị này đều sinh ra và lớn lên tại Mỹ. 2 vợ chồng đều có bằng cấp cao, lương cao. Facebook đi khắp thế giới.
em chưa chị ạ. em đang còn đi học. sắp tới mới ra trường. có người bảo em khắc khẩu cha chồng, số 2 lần đò, em nghe cũng hơi nản. nên cũng chẳng hy vọng gì nhiều. giờ trước mắt em chỉ mong sao ra trường có công ăn việc làm ổn định. bao giờ duyên tới thì đỡ thôi :">
Thôi chị không tám với em nữa, ráng học nha. Bằng cấp giờ quan trọng lắm. Chúc em hạnh phúc.
Đầu trang

chanh5120
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Quyen lee đã viết: 13:38, 15/04/21
chanh5120 đã viết: 13:06, 15/04/21
vâng ạ, em cảm ơn chị. chị cũng thế nhé 🙆

Thôi chị không tám với em nữa, ráng học nha. Bằng cấp giờ quan trọng lắm. Chúc em hạnh phúc.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”