CHỮ DUYÊN TRONG TỬ VI VÀ CÁCH CỤC TRUYỀN TINH.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: CHỮ DUYÊN TRONG TỬ VI VÀ CÁCH CỤC TRUYỀN TINH.

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

Nói về duyên trên lá số tử vi. Tình cờ mình lại rất thân với một bạn ngày xưa từng theo đuổi chồng mình và tỏ tình với chồng mình. Hồi đó bạn này giấu sau này mình mới biết. Bạn này mệnh Cơ Lương và cung phu Cự Nhật. Tính ra truyền tinh qua lại với chồng mình còn hơn mình. Vậy mà chồng mình không có cảm giác gì và từ chối. Nếu nói truyền tinh truyền cung với chồng mình thì mình xếp thứ 3. Trước đó có 2 bạn Cơ Lương đặt gạch chồng mình nhưng thất bại. Gặp mình chồng mình cũng bảo không hiểu tại sao lại như có gì thúc đẩy nhất định phải chủ động và theo đuổi. Nên nói về duyên và phận mình tin hết. Người truyền cung truyền tinh có thể gặp nhiều, nhưng người đủ duyên phận nên vợ nên chồng và gắn bó thì khác. 😘
Polyrhythm đã viết: 16:40, 26/04/21
tomytran1498 đã viết: 13:38, 26/04/21
Polyrhythm đã viết: 12:41, 26/04/21

Tôi có ý kiến rằng con đường nghiên cứu huyền học của bạn rất chuẩn. Bạn học từ thực tế ls bản thân và bạn gái chứ ko phụ thuộc vào sách vở. Tôi ko cho rằng bạn ko đọc sách tử vi. Ngược lại có khi bạn còn đọc nhiều hơn nhiều người trên này là khác. Và bạn nghiên cứu cũng sâu hơn nhìu người. Tôi tin 2 ls bạn đưa ra hoàn toàn chuẩn số. Lại còn có avatar hình bạn luôn. Chắc chụp ko quá 5 năm. Nét tham vũ và mùi tham vũ qua text rất rõ. Check sơ thì hạn cũng khá khớp với những gì bạn kể. Tất nhiên, 1 vài chi tiết như cách cục bạn nêu ra trong kết luận ( ngoài sách vở và hiểu biết của tôi) thì tôi chưa có thời gian để check.
Bạn lại rất nhiệt tình chia sẻ.
Vì tổng hợp các lý do trên nên tôi mới gọi bạn bè vào cùng nghiên cứu và học hỏi. Tiếc rằng họ ko nghe tôi.

@Khi nào có thời gian, tôi sẽ quay lại topic này và nghiên cứu hơn. Khi đó nếu thắc mắc gì thì hy vọng sẽ dc bạn phản hồi. Cám ơn nhìu :)
Ca mau quay lại nhận đệ tử rớt đi. Em học lén mà sao ca biết. :))
Được cảm ơn bởi: tomytran1498, coco87
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tomytran1498
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tomytran1498 »

Polyrhythm đã viết: 12:41, 26/04/21

Đệ học mấy cách cục trong sách rồi phán bậy. Sao ko học từ thực tế :(

Dựa vào đâu bảo 2 ls đó có duyên/ ko duyên?
Dựa vào sách đúng ko? Nếu sách sai thì sao đệ biết đc

Muốn biết ls có chuẩn ko thì check đi.
Chứ ko thì có nghiẻn cứu lâu năm cũng chỉ là 1 con mọt sách già :(
Em cảm ơn Anh. Như đầu topic em cũng có nói. Những gì em nêu trên là do em tự nghiệm thấy từ chính bản thân Em.
Do em so sánh 2 đại vận từ 22 - 31 và từ 32 - 41 nên em có kết lại được. Vài dữ kiện để Anh dễ nghiệm như sau:

Từ 2015 đến 2018: Giai đoạn này Em kiếm rất nhiều tiền và tiêu cũng rất nhiều tiền. Có đoàn du lịch quốc tế sau khi trừ chi phí thì Em cầm trong tay gần 10,000 USD. Em chuyên làm cho chính khách đi công tác đặc biệt, và trong đó có một nhân sự cấp cao trong chính phủ đã về hưu (chức vụ như Bác Phúc bây giờ).
Tuynafy
nhiên việc em giao tiếp nhiều với đối tác nước ngoài là các doanh nghiệp lữ hành thì Em không biết cách nào trong lá số thể hiện điều đó ạ. Em làm việc với các đối tác ở Asean, Đông Bắc Á đến Châu Âu và Mỹ,...
Kiến thức nông cạn nếu Anh biết xin chỉ cho Em. Em xin cảm ơn.
Tôi có ý kiến rằng con đường nghiên cứu huyền học của bạn rất chuẩn. Bạn học từ thực tế ls bản thân và bạn gái chứ ko phụ thuộc vào sách vở. Tôi ko cho rằng bạn ko đọc sách tử vi. Ngược lại có khi bạn còn đọc nhiều hơn nhiều người trên này là khác. Và bạn nghiên cứu cũng sâu hơn nhìu người. Tôi tin 2 ls bạn đưa ra hoàn toàn chuẩn số. Lại còn có avatar hình bạn luôn. Chắc chụp ko quá 5 năm. Nét tham vũ và mùi tham vũ qua text rất rõ. Check sơ thì hạn cũng khá khớp với những gì bạn kể. Tất nhiên, 1 vài chi tiết như cách cục bạn nêu ra trong kết luận ( ngoài sách vở và hiểu biết của tôi) thì tôi chưa có thời gian để check.
Vì tổng hợp các lý do trên nên tôi mới gọi bạn bè vào cùng nghiên cứu và học hỏi. Tiếc rằng họ ko nghe tôi.

@Khi nào có thời gian, tôi sẽ quay lại topic này và nghiên cứu hơn. Khi đó nếu thắc mắc gì thì hy vọng sẽ dc bạn phản hồi. Cám ơn nhìu :)
Xin cảm ơn Anh rất nhiều.
Thật ra có rất nhiều mâu thuẫn trong cách xem số của Em mà đôi khi nói ra nếu người xem hiểu thì ko sao, ko hiểu thì lại nói mình quá tin bói toán hay yếu tố tâm linh. Vấn đề là cả 2 đều gặp những điều tương tự nên Em mới đem ra nghiệm lý.
Ngày xưa xa nhau là do Em bị bỏ, ngày đó gia đình cô ấy cũng định đưa đi Úc năm 2012 và lúc đó đi là tốn 50.000AUD. Cô ấy hỏi em có chờ được không? Em nói nếu mình có duyên nợ thì sẽ về, nếu ko có duyên nợ thì đi xa 1 tháng Em cũng bỏ Anh. Và rồi Em bị bỏ trong vòng 1 tháng. Đến mãi sau này mới hỏi lại sao ngày đó bỏ Anh. Với tính cách cứng rắn cô ấy trả lời: Yêu là phải làm hết sức để giữ người mình yêu chứ ko phó mặc cho số phận.
Vậy nên giờ Em đang cố giữ để không hối tiếc. Nhưng nếu xét dữ kiện của Em và cô ấy Anh sẽ phải ngạc nhiên về yếu tố tâm linh.
Chắc Anh biết hiện tưởng lên đồng, thì một người tập yoga chung mới kêu đưa bàn tay ra và phán mấy câu xanh rờn: cô sẽ lấy chồng 1 lần nữa, người này cô sống mới bền, ở gần cô thôi, trong nước chứ ko phải ở nước ngoài, mà cô chưa ly hôn người chồng hiện tại thì đã thương người này rồi (chồng danh nghĩa theo pháp luật để định cư đó Anh). Và người ở VN là em, lúc đó tụi em vừa quay lại đúng 1 tháng, cô ấy có nhà SG, sống xa gia đình (như em nói tam giác Mệnh Tài Quan tại Tỵ Dậu Sửu), Ba Mẹ ở Đồng Nai. Tuy nhiên xét cho kỹ thì gốc Ba Mẹ ngày xưa ở Tiền Giang, cùng huyện với gia đình Em luôn. Đó là điều làm em hoang mang và mất tập trung. Điều tâm linh thì thật sự đúng như dữ kiện bên Em.
Vậy nên chứ Duyên đôi khi thật sự rất khó nói phải không Anh?
Được cảm ơn bởi: Polyrhythm, Tealightdalat
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Tealightdalat đã viết: 16:45, 26/04/21

Hồi xưa mấy đứa đòi học mà ca ko dạy đc. Hỏi sách tử vi để đọc thì ca chưa giới thiệu

Giờ ca giới thiệu cuốn sách là cuộc đời bạn này :))

Ca khẳng định ls này đúng. Đây là tài liệu gốc. Mấy đứa cứ tra sách tử vi ra đói chiếu với ls này rồi nhờ phản hồi. Cái nào sách sai thì gạch đi. Phương pháp làm việc là vậy. Rất nhanh.
Hồng Hạnh đã viết: 14:44, 26/04/21 Kaka mình mỗi lần tính đi tu là lại có 1 anh rai nào đó đến đòi nợ
Béo điu nhưng dễ thương à, anh nhớ em :(
Được cảm ơn bởi: tomytran1498, Tealightdalat
Đầu trang

tomytran1498
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Polyrhythm đã viết: 17:21, 26/04/21

Hồi xưa mấy đứa đòi học mà ca ko dạy đc. Hỏi sách tử vi để đọc thì ca chưa giới thiệu

Ca khẳng định ls này đúng. Đây là tài liệu gốc. Mấy đứa cứ tra sách tử vi ra đói chiếu với ls này rồi nhờ phản hồi. Cái nào sách sai thì gạch đi. Phương pháp làm việc là vậy. Rất nhanh.
Hồng Hạnh đã viết: 14:44, 26/04/21 Kaka mình mỗi lần tính đi tu là lại có 1 anh rai nào đó đến đòi nợ
haha. Mệnh ông nào Hoa cái - Tấu thư mà hài hước quá vậy. Mình chia sẻ theo cách để nghiệm lý thôi.
Đầu trang

tomytran1498
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Tealightdalat đã viết: 16:45, 26/04/21 Nói về duyên trên lá số tử vi. Tình cờ mình lại rất thân với một bạn ngày xưa từng theo đuổi chồng mình và tỏ tình với chồng mình. Hồi đó bạn này giấu sau này mình mới biết. Bạn này mệnh Cơ Lương và cung phu Cự Nhật. Tính ra truyền tinh qua lại với chồng mình còn hơn mình. Vậy mà chồng mình không có cảm giác gì và từ chối. Nếu nói truyền tinh truyền cung với chồng mình thì mình xếp thứ 3. Trước đó có 2 bạn Cơ Lương đặt gạch chồng mình nhưng thất bại. Gặp mình chồng mình cũng bảo không hiểu tại sao lại như có gì thúc đẩy nhất định phải chủ động và theo đuổi. Nên nói về duyên và phận mình tin hết. Người truyền cung truyền tinh có thể gặp nhiều, nhưng người đủ duyên phận nên vợ nên chồng và gắn bó thì khác. 😘

Thì là vậy đó. Cái mình muốn nói là cái Duyên. Mọi chuyện dường như có sự sắp xếp vô hình. Tuy nhiên có 2 loại Thiện Duyên và Nghiệp Duyên.
Mà cung phu - thê mà có Hóa kỵ thì hình như nợ nhau, khó bỏ nhau. haha
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Polyrhythm đã viết: 17:21, 26/04/21

Em cũng nhớ anh tới rụng trọc hết cả đầu .
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

tomytran1498 đã viết: 16:38, 26/04/21
akas139 đã viết: 16:27, 26/04/21 Trường hợp này mình nghĩ cái duyên của chủ top là do ông thầy tạo ra. Nếu ko phải ổng phán vậy thì anh có vương vấn đến tận giờ ko, có khi lúc gặp lại chỉ coi như bạn bè quen biết cũ. Thầy mà phán "2 anh chị ko có duyên" thì mọi chuyện đã khác. Câu nói của ông thầy đã tiếp sức cho cái duyên của anh, còn có phận ko thì tùy yếu tố con người thôi, chúc anh hạnh phúc, lý trí 1 tý thì tốt hơn 😅
Dẫu là như vậy thật thì cũng không sai. Do mình còn yêu nên thấy vận nó đi đúng. Còn chuyện người đó phán thì là sau các dữ kiện mình kiểm chứng (mà không trao đổi trước, chỉ khi phán xong thì mình mới nói ra). Nếu không đúng thì ko ai có thể đoán được dữ kiện xuất ngoại năm 28 tuổi của mình.
Ngay cả dữ kiện khác mà ở phía cô ấy cũng có yếu tố tương tự nhưng mình không tiện nói. Do chính cô ấy xác nhận và kể mình nghe.
Âu thì chứ Duyên nó đúng là mê hoặc lòng người mà.
Nếu là "thầy" ngoài đời thì không có gì. Hoặc gần hơn, nếu là người quen với mình thì cũng có chút gì đó nhưng vẫn chưa sao. Nhưng đàng này là quen biết cả 2.

Những gì người đó biết, rồi những gì bạn nói, người kia nói, thì người đó nói lại cho người kia nghe. Lúc nói lại có khi còn thêm râu thêm ria vào cũng không chừng. Mà chắc hẳn là thế. Chỉ cần diễn đạt khác chút thì sự tình cũng khác đi nhiều rồi. Nếu là người lớn tuổi, cách nhau thế hệ, có khoảng cách thì cũng còn đỡ, chứ nếu xoàng xoàng với nhau thì chuyện từ không có gì đặc biệt cũng có thể thành đặc sắc à.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, tomytran1498
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Tự nghĩ bạn này có cung Mệnh khá tốt, Vũ Tham Quyền Lộc, nhưng sao trong tình cảm khá si lụy thế. Dòm quanh lá số thấy cung Nô có Đào Hoa ngộ Kiếp.

Cô kia thì Thiên Lương Tỵ Hợi ngộ Mã Đà, thêm Tang Cô. Tật có Đào Hồng Không Thai Vượng.
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, tomytran1498
Đầu trang

Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

tomytran1498 đã viết: 18:14, 26/04/21
Tealightdalat đã viết: 16:45, 26/04/21 Nói về duyên trên lá số tử vi. Tình cờ mình lại rất thân với một bạn ngày xưa từng theo đuổi chồng mình và tỏ tình với chồng mình. Hồi đó bạn này giấu sau này mình mới biết. Bạn này mệnh Cơ Lương và cung phu Cự Nhật. Tính ra truyền tinh qua lại với chồng mình còn hơn mình. Vậy mà chồng mình không có cảm giác gì và từ chối. Nếu nói truyền tinh truyền cung với chồng mình thì mình xếp thứ 3. Trước đó có 2 bạn Cơ Lương đặt gạch chồng mình nhưng thất bại. Gặp mình chồng mình cũng bảo không hiểu tại sao lại như có gì thúc đẩy nhất định phải chủ động và theo đuổi. Nên nói về duyên và phận mình tin hết. Người truyền cung truyền tinh có thể gặp nhiều, nhưng người đủ duyên phận nên vợ nên chồng và gắn bó thì khác. 😘

Thì là vậy đó. Cái mình muốn nói là cái Duyên. Mọi chuyện dường như có sự sắp xếp vô hình. Tuy nhiên có 2 loại Thiện Duyên và Nghiệp Duyên.
Mà cung phu - thê mà có Hóa kỵ thì hình như nợ nhau, khó bỏ nhau. haha
:)). Nhà mình hoá kị không kiếp quang quý muốn gì có đó bạn. Nhưng khó bỏ nhau thật. Vì nói chung mình cảm thấy cũng k ai phù hợp với mình hơn ck mình và ngược lại ck mình cũng thấy vậy. :)).
Được cảm ơn bởi: tomytran1498
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Long Đức đã viết: 19:40, 26/04/21 Tự nghĩ bạn này có cung Mệnh khá tốt, Vũ Tham Quyền Lộc, nhưng sao trong tình cảm khá si lụy thế. Dòm quanh lá số thấy cung Nô có Đào Hoa ngộ Kiếp.

Cô kia thì Thiên Lương Tỵ Hợi ngộ Mã Đà, thêm Tang Cô. Tật có Đào Hồng Không Thai Vượng.
Đã nói thì nói rõ ra chứ không các bạn khác đoán thế này thế kia thì thành ra không hay.

Đại khái Đào Hoa cư Nô thì thông thường hay dính díu đến chuyện ái tình, ái tình có ngăn cách - ý là không phải chuyện tình cảm trai gái bình thường, ví dụ như có tình cảm với 1 người ở nơi làm việc hoặc kết cô thư ký, một người "chị", v.v... đại loại thế. Các bạn cũng không nên nghĩ quá xa, chỉ là cái tình cảm ngoài luồng 1 chút gì đó thôi, tùy theo độ phơi phới của Đào Hoa và các sao đi cùng (chứ đừng thấy vậy rồi tra thấy lá số của người chồng/người vợ thì nhảy dựng lên).

Địa Kiếp như là kiếp nạn, tai họa, nạn, rắc rối, cái nợ, cái nghiệp, v.v... tùy các bạn gọi thế nào cũng được. Đào Hoa ngộ Kiếp thì hay rắc rối trong chuyện ái tình, tại cung Nô thì như nói bên trên. Đào Hoa ngộ Kiếp cũng có nghĩa là éo le.

Còn Lương ngộ Mã Đà thì cũng có thể là người/tính cách không hay, cũng có thể là số phận đưa đẩy trở thành người bất hạnh trong đời / trong tình cảm. Thêm Cô Tang thì là người vui ít buồn nhiều, đôi khi khá cô đơn, nhiều tâm sự. Lá số này thì nghiêng về hoàn cảnh hơn.
Được cảm ơn bởi: tomytran1498, Tealightdalat
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”