CHỮ DUYÊN TRONG TỬ VI VÀ CÁCH CỤC TRUYỀN TINH.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: CHỮ DUYÊN TRONG TỬ VI VÀ CÁCH CỤC TRUYỀN TINH.

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

tomytran1498 đã viết: 20:41, 27/04/21
Dokhoavan đã viết: 20:35, 27/04/21
Polyrhythm đã viết: 19:57, 27/04/21 Tôi vẫn nghĩ Long Đức mệnh thiên tướng. Phụ nữ thiên tướng đệ nhất ghen tuông luôn. Nghe đồn Hoạn thư, phượng ớt đều là Thiên tướng sửu mùi cả :))

Thiệt tình.
Giọng văn và cả lối suy nghĩ quá nghiêm túc

Công nhận nhiều người có suy nghĩ như Long Đức. Tuyệt đối hóa cái gọi là chung thủy. Thậm chí họ còn đưa ra cả khái niệm Ngoại Tình Tư Tưởng để hành hạ nhau nữa kìa.

Còn tôi, tôi ko cho là vậy.
Tôi thuộc thế hệ hơi nhừ. Mọi mối quan hệ tình cảm đều phải đc dựa trên sự chân thật, chân thành. Mà những cái đó ko có trên mạng ảo :))
Mạng mẽo với thế hệ tôi nó chỉ là chỗ để giải trí và thư giãn. Bạn tôi, 10 thằng thì 8,9 thằng nghĩ vậy. Những thèn còn lại thì thậm chí còn chẳng quan tâm. :))
(Nhưng có vẻ từ khi mọi người kiếm đc tiền từ kin doanh online thì có vẻ quan điểm kia hơi bị lạc hậu nhỉ )
Thiên tướng nó cũng có đặc tính chỉ bảo người ta tận tình, nhưng mà là việc làm thực tế. Nó không thích mấy kiểu lý luận dong dài, cũng không mất nhiều thời gian cho những thứ dc gọi là huyền học!
Có thể đó là Thiên Lương cư Ngọ, đối với Thái dương cư Tí! :))
Mấy huynh nói hồi em rối hết cả não. Huyền học hay tử vi thì cũng đi theo con thuyền Nhân - Quả đúng không Anh? Vậy khái niệm chung thủy hay phản bội liệu còn đúng. Em nghĩ nó chỉ mang tính tương đối do mình không nằm trong hoàn cảnh đó nên đôi khi cách nhìn có phần chủ quan.
Trong tử vi ko có khái niệm chung thủy hay phản bội. Tất cả chỉ là duyên nghiệp.Chung thủy hay ko là chuyện của luật pháp. Ví dụ như đạo hồi thì cưới 4 vk 1 lúc vẫn là chung thủy. Ông có vk 5 mí là ko chung thủy.

Đây là tám vui ngoài lề thôi.
Được cảm ơn bởi: tomytran1498
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Long Đức đã viết: 20:41, 27/04/21
Polyrhythm đã viết: 19:57, 27/04/21 Tôi vẫn nghĩ Long Đức mệnh thiên tướng. Phụ nữ thiên tướng đệ nhất ghen tuông luôn. Nghe đồn Hoạn thư, phượng ớt đều là Thiên tướng sửu mùi cả :))

Thiệt tình.

Công nhận nhiều người có suy nghĩ như Long Đức. Tuyệt đối hóa cái gọi là chung thủy. Thậm chí họ còn đưa ra cả khái niệm Ngoại Tình Tư Tưởng để hành hạ nhau nữa kìa.

Tôi thuộc thế hệ hơi nhừ. Mọi mối quan hệ tình cảm đều phải đc dựa trên sự chân thật, chân thành. Mà những cái đó ko có trên mạng ảo :))
Mạng mẽo với thế hệ tôi nó chỉ là chỗ để giải trí và thư giãn. Bạn tôi, 10 thằng thì 8,9 thằng nghĩ vậy. Những thèn còn lại thì thậm chí còn chẳng quan tâm. :))
(Nhưng có vẻ từ khi mọi người kiếm đc tiền từ kin doanh online thì có vẻ quan điểm kia hơi bị lạc hậu nhỉ )
Poly chắc chưa thấy và chưa biết cái gọi là tình online.

Nhiều người có gia đình rồi, một khi dính vào tình online thì cũng mệt lắm đấy, nhất là với các cô. Phần lớn các cô một khi dính vào tình cảm thì vật vã và bị ảnh hưởng nhiều lắm, không giống đàn ông. Nhiều ông còn bỏ vợ con theo tình online đấy (cha của bạn mình ngày thường rất nghiêm túc, đùng 1 phát bỏ vợ bỏ con, theo người tình quen trên mạng).
Cái ví dụ này ko nói lên điều gì cả. :))
Chỉ là ngụy biện cho óc sở hữu, sự gjen tuông quá mạnh đối với bạn đời. Muốn kiểm soát cả tư tưởng người khác.

Giống như ls bạn tomytran1498 mệnh Tham vũ 2 vk nhưng ko phải tất cả những người như vậy đều 2 vk.

Long Đức cứ kể ra 1 ví dụ tình online thì tôi có thể kể 100000 ví dụ ngoại tình mà chẳng online tí nào
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Polyrhythm đã viết: 20:38, 27/04/21
Dokhoavan đã viết: 20:35, 27/04/21

Thiệt tình.

Thiên tướng nó cũng có đặc tính chỉ bảo người ta tận tình, nhưng mà là việc làm thực tế. Nó không thích mấy kiểu lý luận dong dài, cũng không mất nhiều thời gian cho những thứ dc gọi là huyền học!
Có thể đó là Thiên Lương cư Ngọ, đối với Thái dương cư Tí! :))
Tôi có hỏi 1 lần và LD trả lời rồi nhưng tôi quên :))

Ko phải thiên lương. Vì thiên lương sẽ có mùi thái dương, văn phong thái dương nó hơi bay bay lãng mạn dù ngoài đời thì có thể khá nghiêm túc

@: thôi tan tầm, hết giờ cày rồi. Bb các bạn :))
Thái dương ở Tí mất sáng nên không bay bổng dc, nếu thiếu Xương Khúc. Nó chịu vất vả và nhờ đó dc người ta thừa nhận! Khả năng đó cũng là cung an Thân! :))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Theo những gì mà em tưởng tượng và em suy ra, cũng như em căn cứ vào giác quan thứ 6, thứ 7 và chủ nhật cụa iem thì: Theo mùi text thì bác Long Đức mệnh thuộc cách Âm Dương Lương. Sinh năm tầm 84 85 86 gì đấy thôi.
:P
Chúc cả nhà 1 buổi tối đầy yêu thươnggg...híhíhí... :-* :x

:))
Đầu trang

tomytran1498
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tomytran1498 »

koollee đã viết: 21:41, 27/04/21 Theo những gì mà em tưởng tượng và em suy ra, cũng như em căn cứ vào giác quan thứ 6, thứ 7 và chủ nhật cụa iem thì: Theo mùi text thì bác Long Đức mệnh thuộc cách Âm Dương Lương. Sinh năm tầm 84 85 86 gì đấy thôi.

Vậy là bạn căn cứ theo giác quan ah. Vậy bạn cho mình xin tý kinh nghiệm ở hạn nào mà mình đi nước ngoài năm 2016 và 2018 với. Để mình có chút kiến thức nghiệm lý lá số của mình được không? Cảm ơn Bạn.
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

koollee đã viết: 21:41, 27/04/21 Theo những gì mà em tưởng tượng và em suy ra, cũng như em căn cứ vào giác quan thứ 6, thứ 7 và chủ nhật cụa iem thì: Theo mùi text thì bác Long Đức mệnh thuộc cách Âm Dương Lương. Sinh năm tầm 84 85 86 gì đấy thôi.

Giác quan cuối tuần cũng ok đấy!

---------------------

Bộ Nhật Nguyệt trên lá số mình sáng tỏ lắm đấy, không mờ ám đâu :D .

PS: Trở về vấn đề chính chứ không chủ topic tống cổ đi hết đó!
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Mình có thể dùng bói toán để đoán chính xác hạn kết hôn. Thậm chí nguyên do ko kết hôn được. :))

Trên lyso & TVLS chị đã từng thấy 1 vài cao thủ đoán chính xác năm kết hôn. Dĩ nhiên ko phải LS nào họ cũng đoán đúng. Cũng tuỳ duyên nữa.

Năm 2014 chị có nhờ 1 thầy tứ trụ nổi tiếng ở SG luận cả cuộc đời. Ổng nói mệnh chị rất khó lập gđ trước 2021.
Nguyên nhân là cung Phu ko xung. ^:)^

Ổng ko khuyên chị phải nỗ lực cái gì hết. Ổng chỉ khuyên mỗi chuyện lấy chồng là phải nỗ lực thật nhiều. Lấy chồng thôi mà cũng phải nỗ lực sao??? X(

Trước khi gặp ổng là chị đã từ chối lời cầu hôn 1 đứa. Gặp ổng xong từ chối thêm 2 đứa nữa. :))

Chị thấy em năm 35-36 tuổi có cơ hội kết hôn lần 2. Thiên Mã cung Phu hình như lấy vợ xa quê. Hay vợ ở xa về lấy mình.
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

tomytran1498 đã viết: 21:46, 27/04/21

Vậy là bạn căn cứ theo giác quan ah. Vậy bạn cho mình xin tý kinh nghiệm ở hạn nào mà mình đi nước ngoài năm 2016 và 2018 với. Để mình có chút kiến thức nghiệm lý lá số của mình được không? Cảm ơn Bạn.
Bác tin em sử dụng giác quan cuối tuần thật đó hả!? :))
À mà xét trên phương diện tâm thức thì nó cũng là một dạng trừu tượng của cảm xúc.

Trong topic của bác toàn cao thủ, bô lão mà bác không hỏi. Lại đi hỏi đứa ất ơ như em, thế thì có khổ em không cơ chứ [-O<
Đầu trang

koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Long Đức đã viết: 22:58, 27/04/21

Giác quan cuối tuần cũng ok đấy!

---------------------

Bộ Nhật Nguyệt trên lá số mình sáng tỏ lắm đấy, không mờ ám đâu :D .

PS: Trở về vấn đề chính chứ không chủ topic tống cổ đi hết đó!
Nhật nguyệt tịnh minh thì giao diện của bác chắc cũng ổn áp, nhưng không đẹp trai bằng em đâu.. Haha

Xơmmm bác cái cho tình cảm giữa 2 ta cùng thăng hoa nà... :-* :x
iuuu thươngggg.... Híhíhí... :">

Được cảm ơn bởi: Long Đức
Đầu trang

coco87
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi coco87 »

Chị vừa mới sực nhớ ra thằng bạn Vũ Tham sn 88.

Chị với thằng này như 2 đứa song sinh. Họ tên chữ lót giống y hệt nhau. :))

Đàn ông Vũ Tham ko biết điệu. Người nào nhìn cũng đẹp theo kiểu hoang sơ, tự nhiên, ko chải chuốt.

Đàn ông Vũ Tham thích làm phi công. :))

Anh Poly và anh dokhoavan ơi! Thời trẻ 2 anh có làm phi công hông? :))

Khi yêu họ yêu nhiều trên mức bình thường. Cũng thuộc dạng si tình. :))

Số lượng bồ cũ cũng nhiều trên mức bình thường.

Thằng này sn 88. Vợ nó sn 85 hay 86. Ko nhớ chính xác.

2 vc nó cũng gặp cảnh ngộ éo le như em. Bạn chị lúc lấy vợ là nó vẫn còn đang làm kết hôn giả bên Mỹ. Nhỏ vợ với thằng con trai vẫn còn đang ở VN.

Thằng này ko điệu. Nhỏ vợ thì cực kì điệu. Điệu chảy nước. Lúc nào cũng makeup. Ko biết mặt mộc của nó ra sao luôn. Bạn em có điệu giống vậy ko?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”