Giờ sinh

Các bài viết trao đổi học thuật về môn tử vi
Nội qui chuyên mục
Các bài viết trong chuyên mục này mang tính nghiên cứu và nghiệm lý. Không được đăng lá số để nhờ xem ở đây.
Trả lời bài viết
Thathu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Giờ sinh

Gửi bài gửi bởi Thathu »

Hôm nay em đi xem tử vi của 1 cô kia, cô này cũng khá lớn tuổi rồi. Cổ tự vẽ lá số ra và xem. Điều kì lạ là cô này nói về em thấy cũng rất đúng, đúng cả hạn về quá khứ, hiện tại. Nhưng lá số thì cô ấy vẽ ko hề giống như em lấy trên mạng, nguyên do thì em đc biết là cô này nói, những ai sinh sau năm 1977, thì phải cộng thêm 1h vào ngày sinh nữa. Và quả thật nếu em lấy trên máy thêm 1h sinh nữa sẽ ra lá số cô này vẽ. Em lần đầu tiên nghe về kiến thức này, cô này còn nói là ai xem tử vi đều biết điều này, những ai sinh sau năm 1977 thì giờ sinh phải cộng thêm 1h..... điều này liệu có đúng ko ạ ???
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Giờ sinh

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

Up hộ anh, chúc anh may mắn ạ!
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Thathu đã viết: 20:10, 06/05/21 Hôm nay em đi xem tử vi của 1 cô kia, cô này cũng khá lớn tuổi rồi. Cổ tự vẽ lá số ra và xem. Điều kì lạ là cô này nói về em thấy cũng rất đúng, đúng cả hạn về quá khứ, hiện tại. Nhưng lá số thì cô ấy vẽ ko hề giống như em lấy trên mạng, nguyên do thì em đc biết là cô này nói, những ai sinh sau năm 1977, thì phải cộng thêm 1h vào ngày sinh nữa. Và quả thật nếu em lấy trên máy thêm 1h sinh nữa sẽ ra lá số cô này vẽ. Em lần đầu tiên nghe về kiến thức này, cô này còn nói là ai xem tử vi đều biết điều này, những ai sinh sau năm 1977 thì giờ sinh phải cộng thêm 1h..... điều này liệu có đúng ko ạ ???
Không có cơ sở nào cả.

Nếu nói ngược lại thì còn nghe được, rằng sinh trước 1975 tại miền Nam (từ vĩ tuyến 17 trở vào) thì trừ đi 1 giờ, vì lúc ấy trong Nam dùng múi giờ thứ 8 (tăng lên 1 tiếng).

PS: Sau 1940 Việt Nam thay đổi nhiều múi giờ, lúc thì dùng theo múi giờ thứ 7, lúc thì thứ 8, lúc thì thứ 9.
Được cảm ơn bởi: Thathu
Đầu trang

Thathu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thathu »

Long Đức đã viết: 07:24, 08/05/21
Thathu đã viết: 20:10, 06/05/21 Hôm nay em đi xem tử vi của 1 cô kia, cô này cũng khá lớn tuổi rồi. Cổ tự vẽ lá số ra và xem. Điều kì lạ là cô này nói về em thấy cũng rất đúng, đúng cả hạn về quá khứ, hiện tại. Nhưng lá số thì cô ấy vẽ ko hề giống như em lấy trên mạng, nguyên do thì em đc biết là cô này nói, những ai sinh sau năm 1977, thì phải cộng thêm 1h vào ngày sinh nữa. Và quả thật nếu em lấy trên máy thêm 1h sinh nữa sẽ ra lá số cô này vẽ. Em lần đầu tiên nghe về kiến thức này, cô này còn nói là ai xem tử vi đều biết điều này, những ai sinh sau năm 1977 thì giờ sinh phải cộng thêm 1h..... điều này liệu có đúng ko ạ ???
Không có cơ sở nào cả.

Nếu nói ngược lại thì còn nghe được, rằng sinh trước 1975 tại miền Nam (từ vĩ tuyến 17 trở vào) thì trừ đi 1 giờ, vì lúc ấy trong Nam dùng múi giờ thứ 8 (tăng lên 1 tiếng).

PS: Sau 1940 Việt Nam thay đổi nhiều múi giờ, lúc thì dùng theo múi giờ thứ 7, lúc thì thứ 8, lúc thì thứ 9.
Cảm ơn bạn đã giải đáp
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Nghiên cứu tử vi”