Chính tinh nào đẹp nhất với nữ nhân ...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
td1946
Chính thức
Chính thức

Re: Chính tinh nào đẹp nhất với nữ nhân ...

Gửi bài gửi bởi td1946 »

Biển xanh xanh đã viết: 23:37, 06/05/21
Long Đức đã viết: 20:50, 18/04/21 Theo các nam nhân biết Tử Vi thì chính tinh nào thủ mệnh là tốt đẹp nhất với nữ nhân. Chỉ xét đến cung Mệnh thôi nhé!

Hỏi người thì mình tự bạch trước vậy!

Trong 14 chính tinh, mỗi chính tinh đều có sắc thái riêng của nó. Nhưng nếu lấy ra một số ít thôi thì Thiên Phủ, Thái Âm, Thái Dương, Thiên Tướng là những sao được rút ra trước (với mình).

Chi tiết hơn thì là tinh hệ: Liêm Phủ Thìn Tuất, Đồng Âm tại Tý, Liêm Tướng Tí Ngọ, Nhật Lương tại Mão. Trong số đó, người Nhật Lương hơi cứng một chút.

Không biết các bác khác chuộng những bộ sao nào?
xin lỗi là ko biết xưng hô thế nào. cho phép xưg em gọi anh ạ.

- nếu anh có vk rùi, thì vk anh có trong liệt kê danh sách các sao anh chuộng ko?

- nếu anh chưa vk, anh có nghĩ ghét của nào trời trao của đó, anh sẽ yêu một cô nàng ko nằm trong những sao mà anh liệt kê ko? chẳng hạn như là sát phá tham ạ?

đây là lá số của em, thấy nhiều bạn cũng kiểu lá sát phá tham vào cmt. em muốn chia sẻ chuyện tình hơi bi đát của mình.
em yêu 1 anh 90, chia tay lần 1: hắn đe doạ tự tử để đoi quay lại. miễn cưỡng em phải đồng ý. quay lại, em rất chán nản. có lên zalo giải khuây, kết bạn với 1 người ở Mỹ. là con gái sắp chuyển giới thành nam. em và người đó đã hẹn hò online. chờ hết dịch, bạn sẽ sang Nhật tìm em. lúc đó chắc bạn đã chuyển giới để thành 1 người đàn ông thực sự để chúng em có thể yêu nhau rồi. hiện nay ngoại hình của bạn thì như 1 người đàn ông chuẩn.
cuối tháng 4, em chia tay lần 2 any90, lại bị hắn cầm dao đe doạ, lần này hắn doạ chết cả đôi. em muốn dứt hẳn. 2 tuần nay em phải đi lánh nạn ở nhà bạn, sợ chết thật sự.
ko biết anh đã từng có tình cảm rung động online với cô gái nào chưa để hiểu cảm giác này của em.?
- xin hãy xét lá số theo kiểu học thuật tử vi lá số của em, có cách cục nào để khiến em phải dây dưa với người cũ mệt mỏi 2 năm nay như vậy?
- hạn tình cảm xuất phát từ tình online có biểu hiện trên lá số tử vi ko thưa anh?

Hình ảnh

nếu có bạn nào đọc tâm sự của mình, xin đừng chỉ trích mình về chuyện tình cảm, nào ai muốn thế, số phận cứ đưa đẩy.
Giữ lại bằng chứng anh ta doạ giết chị. Sau đó, báo với công an. Đừng để anh ta đe doạ chị mãi thế. Không sau này sẽ là đe doạ lần n ạ.
Được cảm ơn bởi: Biển xanh xanh
Đầu trang

FallDaisy
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi FallDaisy »

Long Đức đã viết: 18:41, 06/05/21
FallDaisy đã viết: 11:08, 06/05/21 Anh Long Đức ơi, như ls em thì là nhờ chồng hay vượng phu? e thấy cung tử thì đẹp mà cung phu (xung chiếu, tam hợp) hơi chán. Sau vài mối tình thì e đang có cảm giác, cung phu nó nói lên hình mẫu mà mình hướng tới hay ưa thích/mong muốn :-? chỉ là ko biết sau này có lấy đc chồng như vậy hay ko thôi.

e nhìn cung tài thì thấy sao lộc tụ nhiều nhưng hiện tại e có mỗi 1 nguồn thu từ công việc văn phòng thôi à. cung tài này e kinh doanh thêm về mảng gì thì phù hợp vậy a? ;;) mún ủ mưu để làm thêm gì đó quá, mà cứ có cảm giác vận đi chán làm mình chưa bứt phá đc

Theo cái nhìn hạn hẹp của mình thì không nhờ mà cũng không vượng. Còn nếu nói về khía cạnh rộng hơn thì có thể có chút gì đó coi là vượng phu vì cung Mệnh Tài Phúc cũng đẹp và mạnh hơn cung Phu.

Vụ ngành nghề nên về mảng nào thì Bát Tự xem tốt hơn Tử Vi. Bạn có thể tham khảo bên Bát Tự. Nhưng mình nghĩ thấy cái nào được thì làm thôi.

Lá số bạn nó hơi ì ì một chút, và sự dao động của lá số/vận trình không mạnh.
Có phải do thân cư mệnh và vận đi chán ko a? hoặc do con đà la ở mệnh làm bản thân cũng ì :-?

Trước có anh kia nhìn ls em cũng kiu chắc dữ lắm, tử sát không kiếp đà la :)) mà e thấy mình hiền lắm, tính hơi ngang bướng chớ lụy tình quá trời :((
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

FallDaisy đã viết: 09:43, 07/05/21 Có phải do thân cư mệnh và vận đi chán ko a? hoặc do con đà la ở mệnh làm bản thân cũng ì :-?
Chán thì không phải. Lá số bạn cũng nằm trong những lá số khá.

Ừa, Đà La và Vận làm ì.
Trước có anh kia nhìn ls em cũng kiu chắc dữ lắm, tử sát không kiếp đà la :)) mà e thấy mình hiền lắm, tính hơi ngang bướng chớ lụy tình quá trời :((
Có khi nào là vì Mệnh Mộc không? Tử Sát Không Kiếp Đà toàn là Thổ Kim Hỏa, mệnh Mộc nên chỉ có cái bề ngoài của các sao đó, còn bên trong thì không ăn được những sao đó nên không mãnh liệt.
Được cảm ơn bởi: FallDaisy
Đầu trang

Nmtuan93
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Nmtuan93 »

Biển xanh xanh đã viết: 23:37, 06/05/21
Long Đức đã viết: 20:50, 18/04/21 Theo các nam nhân biết Tử Vi thì chính tinh nào thủ mệnh là tốt đẹp nhất với nữ nhân. Chỉ xét đến cung Mệnh thôi nhé!

Trong 14 chính tinh, mỗi chính tinh đều có sắc thái riêng của nó. Nhưng nếu lấy ra một số ít thôi thì Thiên Phủ, Thái Âm, Thái Dương, Thiên Tướng là những sao được rút ra trước (với mình).

Chi tiết hơn thì là tinh hệ: Liêm Phủ Thìn Tuất, Đồng Âm tại Tý, Liêm Tướng Tí Ngọ, Nhật Lương tại Mão. Trong số đó, người Nhật Lương hơi cứng một chút.

xin lỗi là ko biết xưng hô thế nào. cho phép xưg em gọi anh ạ.

- nếu anh có vk rùi, thì vk anh có trong liệt kê danh sách các sao anh chuộng ko?

- nếu anh chưa vk, anh có nghĩ ghét của nào trời trao của đó, anh sẽ yêu một cô nàng ko nằm trong những sao mà anh liệt kê ko? chẳng hạn như là sát phá tham ạ?
Cách Tham kỵ - đồng kỵ mà hãm địa là hay ra cái tâm lý bi thảm kiểu này lắm, rất dễ tạo kiểu bệnh tinh thần.
Cái nữa cách tham kỵ hãm có đào hồng chính chiếu cũng không tốt lắm, chạy vận hóa kỵ nó đánh lên là đời lắm sự ngay.
Được cảm ơn bởi: Biển xanh xanh
Đầu trang

anhlinh2001
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi anhlinh2001 »

LÃO TỬ SỐ đã viết: 00:02, 19/04/21
Long Đức đã viết: 23:55, 18/04/21
Thịnh_Nguyễn đã viết: 23:43, 18/04/21 Theo sở thích của riêng em thì:
1. Tử Phủ: nhìn khí chất, có học thức, tướng sang,có eo nhưng ko mập
2. Thái Âm: nhẹ nhàng, dễ chịu. Thấy nhiều ls cô giáo mâm non dạy trẻ hát hay, múa đẹp đa phần toàn Thái Âm
3. Sát Phá Tham: nhìn sơ thấy đẹp, quyến rũ nhưng nhìn hoài thấy nét sắc sảo quá nhìn hơi sợ sợ

Còn Thái Dương/Thiên Tướng thì nét đẹp ntn nhỉ, thấy chính tinh này có vẻ "nữ trung hào kiệt quá" :D
Ừa, Thái Dương, Thiên Tướng thì tính hơi mạnh mẽ, thẳng thắn 1 chút. Điều này thì Thiên Tướng nhẹ hơn Thái Dương (Thái Dương đôi khi thái quá). Thái Dương đôi khi lại hơi "khô". "Khô" này là khô về tính, đôi khi cả về hình.

Về Thái Âm đơn lẻ thì cũng được, nhưng cũng không nổi trội lắm. Riêng về Đồng Âm thì thấy đặc sắc nhất trong cách cục của Thái Âm. Đồng Âm thường cũng trẻ lâu nữa.

Tử Phủ về khí chất thì đặc biệt, nhưng mình không ấn tượng lắm. Có lẽ 1 phần là tính cách của Tử Phủ không hài hòa, tươi sáng như Liêm Phủ, Đồng Âm, Liêm Tướng, v.v...
Đúng tử phủ nó có tố chất của mẫu hậu quá..đẹp cho nam chứ không đẹp cho nữ lắm..nam tử phủ thì phong độ đĩnh đạc.

Anh có thể xem ls này của e đc k ạ? E r cám ơn ạ.😍
Tập tin đính kèm
7F0443F4-9E6E-4AC1-83E2-22E121F31857.jpeg (244.33 KiB) Đã xem 731 lần
Đầu trang

anhlinh2001
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Phiền a Long Đức có thể xem lá số của e đc k ạ? E cám ơn ạ.
Tập tin đính kèm
A921C820-CA74-4A6E-9873-83D77C2FD867.jpeg (244.33 KiB) Đã xem 725 lần
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

anhlinh2001 đã viết: 14:33, 08/05/21 Phiền a Long Đức có thể xem lá số của e đc k ạ? E cám ơn ạ.
Lá số bạn giờ sinh để là 6:58 khá nhạy cảm. Giờ này nằm giáp ranh giữa giờ Mão và Thìn.

Ví dụ như 6:58 mà sinh tại Hà Nội thì có thể là giờ Mão, nhưng sinh tại Đà Nẵng thì có thể là giờ Thìn.

Mỗi kinh độ cách nhau khoảng 4 phút.

Nếu là lá số Thái Dương, Nhật Cự mà tuổi Tân thì nhìn chung cũng khá rồi.
Được cảm ơn bởi: anhlinh2001
Đầu trang

anhlinh2001
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Long Đức đã viết: 18:30, 08/05/21
anhlinh2001 đã viết: 14:33, 08/05/21 Phiền a Long Đức có thể xem lá số của e đc k ạ? E cám ơn ạ.
Lá số bạn giờ sinh để là 6:58 khá nhạy cảm. Giờ này nằm giáp ranh giữa giờ Mão và Thìn.

Ví dụ như 6:58 mà sinh tại Hà Nội thì có thể là giờ Mão, nhưng sinh tại Đà Nẵng thì có thể là giờ Thìn.

Mỗi kinh độ cách nhau khoảng 4 phút.

Nếu là lá số Thái Dương, Nhật Cự mà tuổi Tân thì nhìn chung cũng khá rồi.

Dạ a ơi, đúng r ạ. E sinh tại HN. Tính e kiểu hay khổ tâm lắm ạ. A ơi, ls này của e thì liệu sau này nên làm j thì phù hợp ạ? E cám ơn ạ.
Đầu trang

Biển xanh xanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Biển xanh xanh »

Long Đức đã viết: 07:39, 07/05/21 - Nếu nói đến Tử Vi và nếu có liên quan thì có thể là bởi Mệnh có Tham Lang Hóa Kỵ + Đào Hồng, nói lên đường tình duyên phức tạp. Thêm vào Đại Vận 24-33 thì cung Phu của 10 năm này vào cung Tý (cung Mệnh nguyên thủy) có Tham Kỵ + Đào Hồng nên chuyện tình cảm khá phiền phức.

- Chuyện tình cảm online thì mới hình thành đây thôi nên trong Tử Vi không có nói đến. Tuy nhiên, theo mình nhận thấy (chỉ mang tính tham khảo thôi) hình như có liên quan gì đó đến các sao Hồng Không Phi Liêm + các sao như Lộc Tồn, Cô Quả.

Lá số bạn cũng ok đấy, chỉ là hơi mệt/phức tạp một chút trong tình cảm.
hic, tình cảm phức tạp là đủ đe doạ mọi thứ trong cuộc sống rồi.
e đang vui vì thoát đc anh90 kia 2 tuần rồi.. hôm nay vừa đi gặp hắn để thông báo trả nhà, em sẽ tìm thuê nhà khác, mỗi đứa mỗi ngả, nhưng em sợ hắn âm mưu gì đó trong lòng. bước vào đại vận 24-33 là em bắt đầu với anh đó, ko ngờ kết thúc lại buồn vậy.

- cung phu của mỗi một đại vận sẽ là khác nhau, sẽ bị các cách cục khác nhau tác động lên ạ? vậy Tham Kỵ Đào Hồng sẽ ảnh hưởng cho đến tận 33t luôn ạ?
- mỗi một đại vận mà lấy ck thì sẽ là những con người khác nhau chứ ko phải là có nét tương đồng hao hao giống nhau đúng ko ạ?
- vậy thì cung Phu chỉ là hình tượng mình hướng tới thôi, sau này lấy về chắc gì đã lấy được người như mình mong muốn?
- tình online bây giờ, giống với tình làm quen qua thư từ, điện thoại ngày xưa. vì đang thất vọng với nyc nên giống chết đuối vớ được cọc, ngã vào tình cảm này, bạn ý sinh năm 91. em vẫn cứ tiếp tục mối tình online này, và cũng ko có ai can ngăn chuyện của em, kiểu bạn bè em nghĩ có khi cũng chả đến đâu được nên kệ. cũng lo sẽ có cái kết chua chát như với ông 90 khi thấy các anh cmt về cái đại vận bị tham-kị-đào-hồng. thôi cứ yêu đi, thà một phút huy hoàng rồi chợt tắt, còn hơn buồn le lói suốt trăm năm. bỏ lỡ người mình có tình cảm sẽ đem lại sự nuối tiếc, cứ tiến tới quen với người ta cho hết duyên nợ đi...
Đầu trang

Biển xanh xanh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Biển xanh xanh »

Nmtuan93 đã viết: 03:03, 08/05/21 Cách Tham kỵ - đồng kỵ mà hãm địa là hay ra cái tâm lý bi thảm kiểu này lắm, rất dễ tạo kiểu bệnh tinh thần.
Cái nữa cách tham kỵ hãm có đào hồng chính chiếu cũng không tốt lắm, chạy vận hóa kỵ nó đánh lên là đời lắm sự ngay.
- huhu anh ơi, cho em hỏi. ''hoá kỵ nó đánh lên là đời lắm sự ngay'' là sao ạ? em bị dí dao vào cổ doạ chết cả đôi là đã sợ hết hồn rồi, anh có thấy em bị nguy hiểm về tính mạng kiểu bị động dao kéo ko ạ?

- nếu lấy chồng trong đại vận này thì dễ sảy ra chuyện lidi ạ?

đúng là đời, được bố mẹ gia đình bao bọc,, công việc cũng ổn, thì chuyên tình duyên nát.
tính ra lá số của em là ko có được nhứng cách đẹp nhất với nữ nhân rồi.. tủi thân ghê.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”