Gái thực dụng chọn chồng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Gái thực dụng chọn chồng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

SupaMiao đã viết: 01:57, 04/06/21 Chị gái này sinh ra trong hoàn cảnh quá khó khăn, bản thân ko đc bảo vệ lại có quá nhiều thứ muốn bảo vệ, con người dần trở nên gai góc và thực dụng là điều có thể hiểu được.
"Tôi chỉ cần có tiền là đc" nên đc hiểu là "tôi ko muốn đánh mất bất kỳ thứ gì quan trọng chỉ vì thiếu tiền".
Giọng văn có vẻ bất cần nhưng xét kỹ lại, con người chị này ko phải tệ, ít nhất chị ấy là người thương gia đình, hiếu thảo và có trách nhiệm.
Chị hoàn toàn có thể trốn chạy khỏi trách nhiệm chăm sóc người mẹ bệnh tật và đứa em còn tuổi ăn tuổi học. Vứt bỏ gánh nặng, tự mình nuôi thân, đó là sự lựa chọn dễ dàng và dễ thở hơn. Nhưng chị đã chọn con đường khó, thân gái một mình gồng gánh cả gia đình ko phải chuyện dễ.
Nghe kể ở trên, anh bạn trai có vẻ rất được và ảnh ko ngốc, ắt hẳn cũng nhìn ra đc điểm tốt trong con người của chị ấy.
Cuộc sống của chị, lựa chọn của chị.
Chúc chị đạt đc những gì mình mong ước.
Bài này EQ cao đó. Con người ko ai chê gái là lọ lem. Cái mà người ta sẵn sàng nghe là những câu chuyện "lọ lem hóa thành công chúa." Nếu có phải tự kể về mình, thì đừng kể mình là con ở. Mà hãy kể mình đang dần trở thành công chúa.

Có ai ghen tị với mình thì nên hiểu là đời tôi quá dài để có thể kể hết cho anh chị. Anh chị chỉ nhìn thấy con xe đậu ngoài hiên của tôi. Chứ anh chị ko thấy xương máu tôi bỏ ra để tranh đấu. Lọ lem thời hiện đại là đây.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, averyfabulousphaquan
Đầu trang

destiny
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi destiny »

Mình có bà chị quen hoàn cảnh khá giống bạn này. Chị ấy ko phải là con nuôi nhưng nhà nghèo, anh chị em đông lại hút chích, ông bố nhậu nhẹt say xỉn tối ngày về nhà hết đập vợ lại đánh con. Nhà có mỗi bà mẹ buôn bán lặt vặt gồng gánh hết cả gia đình. Học xong lớp 10,11 gì đấy thì chị ấy bị bắt nghỉ học vì "con gái học nhiều cũng chả làm gì". Rồi đi làm đủ thứ nghề để phụ mẹ chu cấp cho mấy ông anh em và ông bố nghiện ngập. Nghèo đến mức nhà có cái gì cũng phải bán sạch đi. Làm lao công, phục vụ quán karaoke quán bar, dọn phòng khách sạn, cũng bị sàm sỡ ko biết bao nhiêu lần. Nhưng chị ấy chăm chị siêng năng ai cũng mến nên cuối cùng được giới thiệu vào làm phục vụ bàn đám cưới trong 1 khách sạn khá có tiếng thì tình cờ gặp anh kia đi đám cưới rồi quen nhau, yêu nhau và cưới nhau. Anh này trí thức, học hành đàng hoàng, làm đại diện 1 công ty nước ngoài rất có tiền. Sau khi cưới xong chị ấy theo chồng đi làm việc hầu như khắp các nơi trên thế giới. Ai cũng bảo bà này như lọ lem. Nhưng thật sự ko phải vậy. Chị ấy rất giỏi luôn, và luôn cố gắng, và để đạt được những gì chị ấy có cũng là công sức của chị ấy nhiều chứ ko phải chỉ là ngồi chờ "sung rụng". Lúc theo chồng đi công tác, đến nước nào mà ở lại thời gian lâu chị ấy đều học ngôn ngữ ở đó, tự mình đi chọn trường học cho con, chăm sóc nhà cửa gọn gàng ngăn nắp ko có chỗ nào chê, rồi tự học thêm vẽ tranh, điêu khắc, tạc tượng, thiết kế, có người mời làm cả triển lãm riêng. Nói chung là giỏi thật sự. Bà ấy mà được học hành đàng hoàng chắc còn giỏi hơn cả ông chồng :))

Nói chung cái gì của bản thân mình thì mới bền được :) Cho nên tìm chồng giàu để lấy chắc chỉ mới là bước 1, còn bước 2, bước 3, bước 4,....để được chồng tôn trọng, thấu hiểu, gia đình hạnh phúc bền lâu thì chắc cần phải nhiều thứ hơn tiền :x Nhớ xem xét kỹ nhé em gái :x
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, MinhBich, ducnm131, sunflower1924, nguyenhuong52, MarlinNguyen, phuongtinh, coco87, Vutrang123, Scorpio166, FallDaisy, ntpt879, averyfabulousphaquan
Đầu trang

phuongtinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phuongtinh »

Các anh chị lại mắng em nữa rồi. :)) Nhưng mà em cũng không có gì phải sợ vì em sống đúng với con người em thôi :x
Đổi với tôi, thiên đường là khi cả nhà khoẻ mạnh ngồi ăn với nhau con tôm hùm trong căn nhà to thật là to. Còn địa ngục là khi mẹ nằm lăn lótlc trong hành lang bệnh viện mà không được lên giường bệnh vì không có tiền.
Ranh giới giữa thiên đường và địa ngục chỉ là tiền thì tôi mê tiền có gì sai? \:D/
Tôi không cần khi chết về Tây phương cực lạc để hưởng lạc. Tôi có thể tự tạo ra tây phương ngay bây giờ với tiền, thật nhiều tiền. Còn khi chết thì đi đâu thì đi, vì khi chết rồi thì không đói và không bệnh nữa. :D
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Hai chúng ta cùng cố gắng.
Chúc bạn may mắn.
Nhớ lấy chồng giàu là đi học thêm lấy thêm bằng cấp liền.
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

Đọc những topic thế này mình thấy cuộc đời mình sung sướng biết bao. Cảm ơn bạn chủ topic vì đã viết ra topic này. Chúc bạn có thật nhiều tiền và luôn mạnh khỏe.
Được cảm ơn bởi: thamvu88, Scorpio166
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

phuongtinh đã viết: 06:35, 04/06/21 Các anh chị lại mắng em nữa rồi. :)) Nhưng mà em cũng không có gì phải sợ vì em sống đúng với con người em thôi :x
Đổi với tôi, thiên đường là khi cả nhà khoẻ mạnh ngồi ăn với nhau con tôm hùm trong căn nhà to thật là to. Còn địa ngục là khi mẹ nằm lăn lótlc trong hành lang bệnh viện mà không được lên giường bệnh vì không có tiền.
Ranh giới giữa thiên đường và địa ngục chỉ là tiền thì tôi mê tiền có gì sai? \:D/
Tôi không cần khi chết về Tây phương cực lạc để hưởng lạc. Tôi có thể tự tạo ra tây phương ngay bây giờ với tiền, thật nhiều tiền. Còn khi chết thì đi đâu thì đi, vì khi chết rồi thì không đói và không bệnh nữa. :D
suy nghĩ thế là không tốt rồi, có nhiều tiền đâm ra sinh hư, chưa chắc nhiều tiền đã sướng, như tôi cứ 1 túp lều gianh 2 quả tym vàng là đủ, tham sân si vinh hoa phù phiếm để lầm gì, xuôi tay cũng 2 m2 mà thôi
Đầu trang

truy mệnh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi truy mệnh »

Jdkfjfjfjg hdudufjfjfif. Ufufit
Đầu trang

phuongtinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Em cảm ơn các bác nào đã động viên em và kể những câu chuyện cho em có thêm động lực. Nhiều quá em không trích dẫn hết được ạ.
Chủ nhật này em sẽ trả lời anh ấy, và hết 90% em sẽ đồng ý rồi :D
Còn 10% còn lại là nhà anh ấy có chịu thách cưới của em là 1 tỷ không? :">
Mẹ em cần 700 triệu để phẩu thuật tim. 300 triệu còn lại để nuôi em trai em đến khi tốt nghiệp đại học. :D
mẹ em nói giống đi bán con, nhưng em nói được giá thì cứ bán thôi. =)) chỉ cần mẹ còn sống khoẻ mạnh, em trai có tương lai thì có sao đâu? Lúc xưa mẹ không bế em về nuôi thì em cũng chết khô xác rồi. :))
Đầu trang

phuongtinh
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thamvu88 đã viết: 19:59, 04/06/21 suy nghĩ thế là không tốt rồi, có nhiều tiền đâm ra sinh hư, chưa chắc nhiều tiền đã sướng, như tôi cứ 1 túp lều gianh 2 quả tym vàng là đủ, tham sân si vinh hoa phù phiếm để lầm gì, xuôi tay cũng 2 m2 mà thôi
Dạ em xin lỗi bác bao nhiêu tuổi rồi mà độ trải đời còn thua con nhóc 23t như em vậy ạ? =))
bác thích xuôi tay thì xuôi liền đi, để xem có được không? hay trước khi xuôi bệnh hoạn đau quá nằm khóc lên khóc xuống? Rồi lúc đó tiền đâu mà trị? Nằm không trị thì đau thấu trời, lúc đó cho bác 1000 trái tim vàng thì bác cũng không cần đâu ạ, lý thuyết suông em chịu =))

bên mẹ em có gen bị tim, bà ngoại em vì không muốn làm gánh nặng cho mẹ đã tự cắt cổ tay tự tử sau gốc dừa cạnh sông, lúc nhà phát hiện thì bà đi rồi. Nhìn bà đi trong đau đớn, cô đơn, lúc đó em đã phát đại nguyện là em sẽ phải giàu, thật giàu, em phải chết trong đống tiền chứ không thì em sẽ chết không nhắm mắt, vì nếu em có tiền thì bà đã không bỏ nhà em mà đi. :)

Mẹ em bệnh trở nặng lúc em đang học cao đẳng, đứa con gái như em phải đi làm đủ thứ việc, kể cả đi bóc mộ để kiếm thêm lo cho gia đình. Ngồi giữa đồng lấy cồn đốt cho xương nó cháy để nghiền ra, em mới thấy cuộc sống mà không lo hưởng lúc còn sống thì lúc chết còn mỗi cái xương khô chứ hưởng cái khỉ gì nữa. :)) trái cây, bánh trái cúng tảo mộ không biết người mất họ có ăn được không, chứ toàn em hưởng cả, tiết kiệm tiền cơm cả ngày.

và muốn hưởng thì phải có tiền. Mọi con đường đều dẫn đến tiền cả. =P~
Đầu trang

thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

phuongtinh đã viết: 20:28, 04/06/21
thamvu88 đã viết: 19:59, 04/06/21 suy nghĩ thế là không tốt rồi, có nhiều tiền đâm ra sinh hư, chưa chắc nhiều tiền đã sướng, như tôi cứ 1 túp lều gianh 2 quả tym vàng là đủ, tham sân si vinh hoa phù phiếm để lầm gì, xuôi tay cũng 2 m2 mà thôi
Dạ em xin lỗi bác bao nhiêu tuổi rồi mà độ trải đời còn thua con nhóc 23t như em vậy ạ? =))
bác thích xuôi tay thì xuôi liền đi, để xem có được không? hay trước khi xuôi bệnh hoạn đau quá nằm khóc lên khóc xuống? Rồi lúc đó tiền đâu mà trị? Nằm không trị thì đau thấu trời, lúc đó cho bác 1000 trái tim vàng thì bác cũng không cần đâu ạ, lý thuyết suông em chịu =))

bên mẹ em có gen bị tim, bà ngoại em vì không muốn làm gánh nặng cho mẹ đã tự cắt cổ tay tự tử sau gốc dừa cạnh sông, lúc nhà phát hiện thì bà đi rồi. Nhìn bà đi trong đau đớn, cô đơn, lúc đó em đã phát đại nguyện là em sẽ phải giàu, thật giàu, em phải chết trong đống tiền chứ không thì em sẽ chết không nhắm mắt, vì nếu em có tiền thì bà đã không bỏ nhà em mà đi. :)

Mẹ em bệnh trở nặng lúc em đang học cao đẳng, đứa con gái như em phải đi làm đủ thứ việc, kể cả đi bóc mộ để kiếm thêm lo cho gia đình. Ngồi giữa đồng lấy cồn đốt cho xương nó cháy để nghiền ra, em mới thấy cuộc sống mà không lo hưởng lúc còn sống thì lúc chết còn mỗi cái xương khô chứ hưởng cái khỉ gì nữa. :)) trái cây, bánh trái cúng tảo mộ không biết người mất họ có ăn được không, chứ toàn em hưởng cả, tiết kiệm tiền cơm cả ngày.

và muốn hưởng thì phải có tiền. Mọi con đường đều dẫn đến tiền cả. =P~
Sống ở đời là bể khổ, những lúc lên voi không lo tích trữ tài sản, làm điều thiện, đến khi xuống thì không đỡ được, bạn đã trải qua thời kỳ gian khổ thế để khi lên voi bạn biết cách quý trọng đồng tiền, là tiền mình làm ra, bạn thách cưới thế phải tôi tôi chạy 3 cây số, người nhà bên chồng tương lai nghĩ bạn như thế nào, ban nên tìm cách vẫn có tiến chữa bệnh cho mẹ, vẫn có tiền lo cho em trai mà ko làm mất hình ảnh của bản trong mắt nhà chồng, vậy mới bền, thân
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”