Cự Cơ Mão Song Hao Chúng thủy Triều đông hội Hổ Khiếu Tây Phương

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
caothanghp86
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Cự Cơ Mão Song Hao Chúng thủy Triều đông hội Hổ Khiếu Tây Phương

Gửi bài gửi bởi caothanghp86 »

Leducmanh21041997 đã viết: 10:52, 18/08/20
caothanghp86 đã viết: 08:26, 18/08/20 Đại vận tại Dần ngộ Tam không thì khó khăn đủ thứ. Những năm tiểu vận, lưu đại hạn rơi vào cung Ngọ, Thìn, Dần đều rất xấu.
Nhưng khó khăn đã sắp qua rồi. Vào vận mới 24 - 33 sẽ lấy vợ và nhờ được nhà vợ. Cung Thê có Thái âm hóa lộc gặp bộ xương khúc, tứ linh, Thái tuế thì được 10 năm huy hoàng như ý.
Giai đoạn này cần phải phát huy hết khả năng. Khi nào lấy vợ hoặc sinh con gái sẽ có thêm tiền của
Em cảm ơn anh Thắng đã hữu duyên. Em vẫn còn 1 thắc mắc trên lá số của mình mong a giúp đỡ:

1. Lá số của e nhật nguyệt hóa lộc tại sửu chiếu lên quan lộ vcd tại mùi, quan lộc tại đây giáp thai tọa giáp tả hữu lại tam hợp với khoa quyền kị, lại có Kình Dương ở tứ mộ kết hợp tuổi ở tứ mộ và Thai Phụ
Vậy về đường quan lộc của e có sáng sủa hơn ko hay là được nhà vợ giúp đỡ vể quan lộc ạ hay vẫn chỉ là bất hiển công danh.

2. Hiện nay em sống nhờ nhà bà ngoại, gia trạch của nhà em đã 10 năm r k thể xây dựng đc do bị hạn mất hết tiền, đến năm nay mới tích cóp lại được nhưng lại vướng vảo chính quyền và hàng xóm. vậy liệu trong năm 2020 này có thể xây dựng được ko ạ.

3. Cung Thân và Phúc của em có Tứ Linh + Xương Khúc. Liệu sau này e có quý hiển bền được ko ạ hay chỉ là hư danh bên ngoài

Mong anh giúp đỡ.
Mình cũng chia sẻ với bạn những gì mình biết thôi nhé

1. Lá số của e nhật nguyệt hóa lộc tại sửu chiếu lên quan lộ vcd tại mùi, quan lộc tại đây giáp thai tọa giáp tả hữu lại tam hợp với khoa quyền kị, lại có Kình Dương ở tứ mộ kết hợp tuổi ở tứ mộ và Thai Phụ
Vậy về đường quan lộc của e có sáng sủa hơn ko hay là được nhà vợ giúp đỡ vể quan lộc ạ hay vẫn chỉ là bất hiển công danh. ----> Cung quan của bạn có kình dương nhập vượng nên dùng Kình Dương là sao chính ở cung quan lộc. Được khoa lộc quyền kỵ chiếu, được giáp thai tọa tả hữu nên sẽ có công danh khá tốt, có vị trí cao, nhiều người giúp đỡ. Vì là sao kình dương là hung tinh vượng địa nên công danh sẽ lên nhanh, mạnh và liều và cũng khá vất vả. Cùng đó là sao Khốc Hư nên vẫn có chút bất mãn, bên cạnh đó cung quan là VCD nên làm phó thì sẽ bền hơn làm trưởng.

2. Năm nay đại hạn nhập cung Phu Thê có Thái âm hóa lộc, lưu đại hạn tại cung Sửu có Thái Dương hóa lộc, gặp bộ xương khúc thì năm nay được văn bằng học hành gì đó nổi danh mà ra tiền hoặc được tài sản từ cặp Âm Dương (đàn ông, đàn bà) đem lại.
Tiểu hạn tại cung ngọ có Thất Sát Lộc Tồn Không kiếp thì năm nay làm nhà vẫn Ok nhưng gặp Không kiếp đánh phá quá mạnh. Hy vọng có Thất sát Lộc Tồn xử lý được bộ không kiếp này mà xây dựng được. Nếu có làm thì làm nhanh, thần tốc.

3. Mệnh em không gặp Triệt thì ngon quá. Đành xem cung Thân. Cung Thân tại Tỵ có Thiên Lương (H) không hề tốt, nhưng cũng may hình thành bộ Âm Dương Lương xương khúc lộc quyền, đó là cách thành danh nổi tiếng nhờ văn chương thi cử nghệ thuật...
Cung phúc thì có sao Thiên Lương, tại vị trí Tỵ thì hãm thì họ hàng ly tán, có người chơi bời, về cơ bản là sao phúc thiện tinh nên em vẫn được hưởng âm phúc che chở, họ hàng cưu mang giúp đỡ. Về âm phần thì mộ của ông nội hoặc cụ nội ở khu vực có nhiều cây cối lớn, thế đất thẳng và dài về bề ngang như hình cây sào. Do đó cần bồi đắp phần mộ của ông nội, cụ nội để được hưởng âm phần.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Leducmanh21041997
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Leducmanh21041997 »

caothanghp86 đã viết: 11:50, 18/08/20
Leducmanh21041997 đã viết: 10:52, 18/08/20
caothanghp86 đã viết: 08:26, 18/08/20 Đại vận tại Dần ngộ Tam không thì khó khăn đủ thứ. Những năm tiểu vận, lưu đại hạn rơi vào cung Ngọ, Thìn, Dần đều rất xấu.
Nhưng khó khăn đã sắp qua rồi. Vào vận mới 24 - 33 sẽ lấy vợ và nhờ được nhà vợ. Cung Thê có Thái âm hóa lộc gặp bộ xương khúc, tứ linh, Thái tuế thì được 10 năm huy hoàng như ý.
Giai đoạn này cần phải phát huy hết khả năng. Khi nào lấy vợ hoặc sinh con gái sẽ có thêm tiền của
Em cảm ơn anh Thắng đã hữu duyên. Em vẫn còn 1 thắc mắc trên lá số của mình mong a giúp đỡ:

Vậy về đường quan lộc của e có sáng sủa hơn ko hay là được nhà vợ giúp đỡ vể quan lộc ạ hay vẫn chỉ là bất hiển công danh.

2. Hiện nay em sống nhờ nhà bà ngoại, gia trạch của nhà em đã 10 năm r k thể xây dựng đc do bị hạn mất hết tiền, đến năm nay mới tích cóp lại được nhưng lại vướng vảo chính quyền và hàng xóm. vậy liệu trong năm 2020 này có thể xây dựng được ko ạ.

3. Cung Thân và Phúc của em có Tứ Linh + Xương Khúc. Liệu sau này e có quý hiển bền được ko ạ hay chỉ là hư danh bên ngoài

Mong anh giúp đỡ.
Mình cũng chia sẻ với bạn những gì mình biết thôi nhé

Vậy về đường quan lộc của e có sáng sủa hơn ko hay là được nhà vợ giúp đỡ vể quan lộc ạ hay vẫn chỉ là bất hiển công danh. ----> Cung quan của bạn có kình dương nhập vượng nên dùng Kình Dương là sao chính ở cung quan lộc. Được khoa lộc quyền kỵ chiếu, được giáp thai tọa tả hữu nên sẽ có công danh khá tốt, có vị trí cao, nhiều người giúp đỡ. Vì là sao kình dương là hung tinh vượng địa nên công danh sẽ lên nhanh, mạnh và liều và cũng khá vất vả. Cùng đó là sao Khốc Hư nên vẫn có chút bất mãn, bên cạnh đó cung quan là VCD nên làm phó thì sẽ bền hơn làm trưởng.

2. Năm nay đại hạn nhập cung Phu Thê có Thái âm hóa lộc, lưu đại hạn tại cung Sửu có Thái Dương hóa lộc, gặp bộ xương khúc thì năm nay được văn bằng học hành gì đó nổi danh mà ra tiền hoặc được tài sản từ cặp Âm Dương (đàn ông, đàn bà) đem lại.
Tiểu hạn tại cung ngọ có Thất Sát Lộc Tồn Không kiếp thì năm nay làm nhà vẫn Ok nhưng gặp Không kiếp đánh phá quá mạnh. Hy vọng có Thất sát Lộc Tồn xử lý được bộ không kiếp này mà xây dựng được. Nếu có làm thì làm nhanh, thần tốc.

3. Mệnh em không gặp Triệt thì ngon quá. Đành xem cung Thân. Cung Thân tại Tỵ có Thiên Lương (H) không hề tốt, nhưng cũng may hình thành bộ Âm Dương Lương xương khúc lộc quyền, đó là cách thành danh nổi tiếng nhờ văn chương thi cử nghệ thuật...
Cung phúc thì có sao Thiên Lương, tại vị trí Tỵ thì hãm thì họ hàng ly tán, có người chơi bời, về cơ bản là sao phúc thiện tinh nên em vẫn được hưởng âm phúc che chở, họ hàng cưu mang giúp đỡ. Về âm phần thì mộ của ông nội hoặc cụ nội ở khu vực có nhiều cây cối lớn, thế đất thẳng và dài về bề ngang như hình cây sào. Do đó cần bồi đắp phần mộ của ông nội, cụ nội để được hưởng âm phần.
Vâng e c.ơn a về những chia sẻ, về cuối cùng thì anh có thể đánh giá mức độ của lá số giúp em ko ạ.
Đồng thời e cảm ơn anh đã hữu duyên, chúc a và gđinh skhoe, phát đạt ạ.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

các chính tinh miếu gặp triệt ko tốt,nhưng Cự cơ gặp triệt vẫn khá tốt,tất nhiên ko có triệt vẫn đẹp hơn.
Đầu trang

Leducmanh21041997
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hysshu đã viết: 12:45, 18/08/20 các chính tinh miếu gặp triệt ko tốt,nhưng Cự cơ gặp triệt vẫn khá tốt,tất nhiên ko có triệt vẫn đẹp hơn.
Vâng, vậy ảnh hưởng của triệt tới tam hợp mệnh như thế nào hả Bác, mog bác chỉ giáo.
Đầu trang

Thaolephuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thaolephuong »

Lá số b giống hệt mình. Các sự kiện của b cũng giống mình.
Nhưng mình là nữ, có em trai. Ko hợp với mẹ, cực kì khắc khẩu

Bố mình cũng mất năm 2003, mình đỗ luật HN.
Chồng sắp cưới của mình ở mỹ, rất giỏi. Gia đình bên chồng cũng thương và giúp đỡ đc nhiều.
B cố lên nhé, nếu theo định hướng đi thì rất tốt!
Được cảm ơn bởi: Tuan230397, Leducmanh21041997
Đầu trang

Tuan230397
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tuan230397 »

Leducmanh21041997 đã viết: 23:36, 17/08/20 E chào các a.c mong các bác hữu duyên luận giải lá số của em
E năm nay 23t, gia đình quá phức tạp, cha mất sớm, lại k sống cùng mẹ. Biến động gia đình rất nhiều, điền sản gia đình gây dựng cũng k đc bao nhiêu, hiện tại e vừa thất nghiệp.
Mong các a.c hữu duyên luận giải về các cách đẹp trên lá số em để em có thể hi vọng tương lai rộng mở ạ
Em cảm ơn rất nhiểu ạ.

Hình ảnh
Lá số bạn giống mình đến 90% mình cũng 1997. Lá số mình Cự Cơ Mão, ngộ Hoả Linh , Hoá Kỵ. Có song hao đắc cách trúng thuỷ triều đông gặp Triệt. Chỉ khác bạn là Trong đại vận 14-23 phong cáo, quốc ấn tướng quân gặp triệt ăn thêm Thiên Không cho nên con đường học hành của mình gần như là không còn gì trong vận đó. Bản thân mình khá là bất đắc trí luôn cảm thấy bất mãn với mọi thứ xung quanh. Mình sẽ giờ Tý nên là Thân cư mệnh, hehee
Được cảm ơn bởi: Leducmanh21041997
Đầu trang

Leducmanh21041997
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Thaolephuong đã viết: 14:03, 21/06/21 Lá số b giống hệt mình. Các sự kiện của b cũng giống mình.

Chồng sắp cưới của mình ở mỹ, rất giỏi. Gia đình bên chồng cũng thương và giúp đỡ đc nhiều.
Hi Bạn, bạn có thể update thêm lá số của bạn cho mình trao đổi được k, cv hiện tại mình làm XNK nhựng do dịch mà cảm thấy khá áp lực
Đầu trang

Thaolephuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thaolephuong »

Hình ảnh
Leducmanh21041997 đã viết: 16:46, 09/08/21
Thaolephuong đã viết: 14:03, 21/06/21 Lá số b giống hệt mình. Các sự kiện của b cũng giống mình.

Hi Bạn, bạn có thể update thêm lá số của bạn cho mình trao đổi được k, cv hiện tại mình làm XNK nhựng do dịch mà cảm thấy khá áp lực
Hình ảnh
Tập tin đính kèm
Mi_2021_20078a4a (1).jpg
Mi_2021_20078a4a (1).jpg (147.22 KiB) Đã xem 1000 lần
Được cảm ơn bởi: Leducmanh21041997
Đầu trang

Leducmanh21041997
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Thaolephuong đã viết: 11:55, 23/08/21 Hình ảnh
Leducmanh21041997 đã viết: 16:46, 09/08/21

Hình ảnh
Hi cậu, tớ rất chân thành cảm ơn vì cậu đã chia sẻ lá số của mình, c có thể giúp t chia sẻ thêm về công việc hiện tại của cậu được ko
Còn về cá nhân tớ vẫn đang khó lo lắng về việc này, tớ học bằng 1 báo chí, đang đợi xét tuyển bằng 2 luật, tớ đang làm xnk và chuẩn bị xin lại vào một đơn vị nhà nước nhưng chưa có kết quả gì cả.
Tớ đang rất quan tâm đến chuyện công việc, mong cậu chia sẻ thêm giúp t nhé
Đầu trang

LittleGuy
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi LittleGuy »

Cự Cơ tối hỷ được Song Hao, vì lúc này hình thành cơ hội lớn, dễ gây nên biến động lớn do có Phá Quân, Thiên Tướng và Tử Vi ở các cung Lục Hợp và Nhị Hợp.
Mình cũng 97, đại hạn thứ 2 mình đỗ thủ khoa ở công ty của bố mẹ. Công ty của bố có tổ chức cho đi du học theo học bổng, mình được bộ Song Hao, không phải Cự Cơ.
Thường thì Song Hao đắc cách Mão Dậu ở Đinh Kỷ Quý bạn ạ. Mà mạnh mẽ nhất phải nói Đinh tới Kỷ tới Quý, sự biến động rất lớn do các bộ Tứ Hóa của tuổi Đinh Nguyệt Đồng Cơ Cự. Mà Đinh Kỷ Quý thì luôn thấy Triệt ở góc Mão Dậu này. Nên Cự Cơ Mão Dậu, tối hỷ Song Hao trong câu phú sẽ luôn thấy Tuần Triệt ở một góc nào đấy. Lá của bạn Mạnh là trường hợp tốt của Cự Cơ, khó khăn nghịch cảnh nhưng vượt qua để mà thành công. Bạn Mạnh xuất thân theo con đường hình pháp (Diêu Hình) và báo chí thị phi của đám cự cơ tang hổ là đầy đủ dữ kiện rồi. Lá này sau thành công, lại hay làm phúc thiện cho cộng đồng. Vì Phúc Tinh Thiên Đồng của bạn ngộ Khôi Việt, phát từ tâm thì cần có Việt Thiên Đồng, lá này của bạn Mạnh luận tốt, không xấu, ngoài ra còn lợi cho tạo dựng điền sản, hoặc bất động sản do có Cự Môn và Tang Môn hình thành Lưỡng Môn cách. Tuần Triệt ở đây làm bạn tối tăm mặt mũi nhưng nó gia tăng sự biến động của hoàn cảnh. Và bạn đắc Triệt nữa đấy. Vì Cự Cơ ngại nhất là Bạch Hổ, lúc này Bạch Hổ là sát tinh gây thương tật. Triệt tại bản cung, xung sát hạnh nhất Triệt nhi khả bằng. Đắc Triệt là ở đây này. Cung Quan của bạn Mạnh đúng như anh Thắng đã nói, vô chính diệu, thì nó nhận Kình là chính tinh bản cung. Tượng là cũng tranh giành nữa. Nhưng sau này ra ngoài làm thuận lợi. Vô nhà nước, hay làm công thì làm phó thôi. Mính kiến nghị bạn tự tay mở thương nghiệp, lúc này bạn làm trưởng tốt hơn. Không cần làm phó. Lá của bạn là do cơ hội lớn tạo nên, từ bàn tay sạch nữa là đằng khác. Điểm lá số tốt ở bộ Khoa Quyền Kỵ, Kình Dương tiến bước phát triển, tuy gây thân thể tao thương với Thiên Đồng, nhưng mà Kình Dương sát tinh chế hóa tính phù động của Thiên Đồng, tạo dựng công ích cho cộng đồng và gây dựng uy tín tại nơi đây. Ngoài ra còn cách Lưỡng Môn, Song Hao, Tuần Triệt phòng ngừa khá tốt, đắc hình quyền Khôi Việt và Đà Khốc, minh danh vụ thế năm 44 tuổi trở ra. Ngoài ra kiến nghị bạn Mạnh kinh doanh không nên làm trái pháp luật. Vì Sát Phá Tham của bạn ngộ Tồn Tướng Phù, dễ bị bắt đấy. Hình ngại Khôi Việt nữa. Tam hóa ngộ Kỵ Hình giáng lộ thanh vân đấy. Nên là bạn làm bên ngoài, tự tạo dựng tài sản thì theo con đường chính đáng.

Mình cũng 97, Mệnh tại Dậu, Bạch Hổ Đại Hao, cũng 2 văn bằng. Nhưng mình học bên khoa học tự nhiên (để chế hóa bộ Khoa Kỵ Hình). Mình thủ khoa năm đấy vì mình mệnh vô chính diệu, Dương Lương xung. Đại hạn thứ 2 của mình Phá Quân tam không (Địa Không nhé, không phải Thiên Không kia đâu), được gặp Hồng Hỷ và Hỏa Linh Tuần. Mấy năm cấp 3 mình học nhồi kinh khủng, sáng trưa chiều mình đều học. Tinh thần vẫn ổn định không bị Hỏa Linh làm khó do có Tuần tại đây. Chứ không Sát Phá khủng phùng Hỏa Hao, dễ nổi khùng nổi điên lắm. Năm 2015 Ất Mùi Lộc Tồn tại Mão, là cách Dương Lương xương lộc lô truyền đệ nhất danh tại cung Di. Ăn theo 1 năm tốt. Mình học Địa Chất và Toán Học. Đặc điểm của nhóm Cự Cơ Đồng ở đây chính là thị phi, bất mãn và sự bất ổn. Vì Cự Môn hóa kỵ là sự bất mãn giấu chặt trong lòng. Còn là nỗi sợ hãi lớn khó thay đổi, nên hỷ gặp Song Hao tạo dựng sự thay đổi theo cơ hội lớn. Và Kình Đà sát tinh bủa vây để tạo ra lực kích phát thay đổi. Với Đà La bám trụ, Kình Dương chủ tiến lên. Bộ Cự Cơ người tuổi Đinh là tốt nhất rồi đó bạn à. Chỉ hiềm hoàn cảnh gia đình bạn khó khăn. Tác động rất lớn, nhưng nó dạy cho bạn cách xoay sở tốt. Mình ngoài việc học ra thì các việc còn lại kém lắm.
Được cảm ơn bởi: Leducmanh21041997, tomytran1498, thuyha1403
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”