Dạ cho em hỏi năm nay khi nào em được chuyển nơi ở và bắt đầu chương mới ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Dạ cho em hỏi năm nay khi nào em được chuyển nơi ở và bắt đầu chương mới ạ?

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

minhquang369 đã viết: 01:09, 05/07/21
Suỵt Suỵt đã viết: 01:00, 05/07/21
Tealightdalat đã viết: 00:57, 05/07/21

C mới dc ra HN có 1 lần hồi còn nhỏ xíu. Lúc đó cũng ngay giờ cao điểm kẹt xe. Nhưng nhỏ quá giờ cũng k nhớ gì ngoài vị tô phở ăn ngoài đó. :)).

@Suỵt Suỵt: e ít ham chơi hơn chị. :))
Dạ, em như con ốc, dù còn trẻ hết sức trẻ nhưng hông ham chơi, toàn đâm đầu vô mấy vấn đề tâm linh vũ trụ thôi. Vũ khúc mà chị. :))
Đúng là dân vũ khúc có vẻ giống nhau ha :)) anh cũng mệnh tham lang thân vũ khúc, ngược với em chút :))
Em nghĩ do Hoa Cái nên em mới đam mê mấy thứ này chớ cũng không thực sự là do Vũ Khúc, nhiều người Vũ Khúc thực tế thấy mồ, toàn lo kinh doanh. :-?
Kiểu mà không hiểu sao mình sinh ra ở thời đại này? nó hơi sai sai mà không biết sai ở đâu. #-o
Được cảm ơn bởi: minhquang369
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

Suỵt Suỵt đã viết: 01:09, 05/07/21
minhquang369 đã viết: 01:05, 05/07/21
Tealightdalat đã viết: 00:41, 05/07/21

Vì đâu mới 28 tuổi mà e nói chuyện như ông cụ non vầy nè. :)). K biết HN như thế nào, nhưng SG c sống chục năm mật độ dân cư cao quá, cảm giác không khí cũng phải dành nhau mà thở. Ồn ào với nóng nữa. C k nghe được mùi gì ngoài mùi xăng. Lúc lên ĐL mới cảm giác được sương sớm nó có mùi đất, mùi cỏ hăng hăng rất đặc trưng. Lạnh lạnh nên ăn gì cũng ngon, lên đây bệnh đau bao tử của c cũng tự bốc hơi hồi nào k hay. Có gia đình lên ĐL sống cũng lý tưởng ah e. Sg cắm mặt đi làm, về kẹt xe, ồn ào tới nhà tối thui, rồi bực dọc trút lên gia đình hết sợ mất tình cảm với chôn vùi hết tuổi trẻ mà không cảm giác được thời gian. Được cái SG vẫn nhiều cách kiếm tiền hơn ĐL. :)). ĐL ai thích ồn ào ở lâu sẽ thấy buồn lắm. :)
HN em thấy cũng y hệt SG à, cũng đông đúc sô bồ lắm (tuy nhiều người nói ở Sg ăn chơi sướng hơn, nhưng em thì ko chơi mấy nên thấy như nhau. Hình như mấy người tìm hiểu đạo đều bị đau dạ dày thì phải :)) đúng là cuộc sống đô thị quanh quẩn việc đi làm kiếm tiền làm mình hay bị căng thẳng. Em cũng là dạng bị chôn vùi cả tuổi thơ lẫn tuổi trẻ, bé thì cày cuốc học hành, lớn thì vội vã đi làm. Năm vừa rồi quyết định nghỉ ngơi tý lấy lại năng lượng, tranh thủ đọc thêm nhiều sách vở tâm linh lúc ở ĐL nên cũng ngộ ra nhiều thứ. Ở ĐL trừ khu trung tâm chỗ quanh chợ ra thì buổi tối khá yên bình như kiểu ở nước ngoài vậy á, không khí dễ chịu không buồn tý nào luôn:))
Cái này là thật ạ? Nghe ngộ quá. :-O
Em cũng bị đau dạ dày.
Anh nghiệm nhiều người như thế rồi ấy. Sau này có đọc sách của bà Dolores Cannon thì được giải thích là bệnh tật là do tiềm thức tạo ra để bắt cơ thể dừng lại và thay đổi cách sống. Kiểu tiềm thưcs muốn mình sống kiểu khác, những cái mình đang làm có vấn đề, mình cần thay đổi, nhưng thực tế và cơ thể đang theo lối mòn cũ và chưa theo kịp nên cơ thể nó mới sinh bệnh ra.
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

minhquang369 đã viết: 01:17, 05/07/21
minhquang369 đã viết: 01:05, 05/07/21

HN em thấy cũng y hệt SG à, cũng đông đúc sô bồ lắm (tuy nhiều người nói ở Sg ăn chơi sướng hơn, nhưng em thì ko chơi mấy nên thấy như nhau. Hình như mấy người tìm hiểu đạo đều bị đau dạ dày thì phải :)) đúng là cuộc sống đô thị quanh quẩn việc đi làm kiếm tiền làm mình hay bị căng thẳng. Em cũng là dạng bị chôn vùi cả tuổi thơ lẫn tuổi trẻ, bé thì cày cuốc học hành, lớn thì vội vã đi làm. Năm vừa rồi quyết định nghỉ ngơi tý lấy lại năng lượng, tranh thủ đọc thêm nhiều sách vở tâm linh lúc ở ĐL nên cũng ngộ ra nhiều thứ. Ở ĐL trừ khu trung tâm chỗ quanh chợ ra thì buổi tối khá yên bình như kiểu ở nước ngoài vậy á, không khí dễ chịu không buồn tý nào luôn:))
Em cũng bị đau dạ dày.
Anh nghiệm nhiều người như thế rồi ấy. Sau này có đọc sách của bà Dolores Cannon thì được giải thích là bệnh tật là do tiềm thức tạo ra để bắt cơ thể dừng lại và thay đổi cách sống. Kiểu tiềm thưcs muốn mình sống kiểu khác, những cái mình đang làm có vấn đề, mình cần thay đổi, nhưng thực tế và cơ thể đang theo lối mòn cũ và chưa theo kịp nên cơ thể nó mới sinh bệnh ra.
Cái này em hiểu chút chút, anh cũng tìm hiểu thôi miên quy hồi hả? Em từng làm rồi, khá thú vị, giải quyết được anh chồng tiền kiếp mãi bám theo. Hay còn gọi là duyên âm trong truyền thuyết :))
Nhưng sao lại là dạ dày mà không phải chỗ khác, ví dụ đau đầu?
Theo em biết thì Trầm Cảm mới là phổ biến nhất.
Sửa lần cuối bởi Suỵt Suỵt vào lúc 01:21, 05/07/21 với 1 lần sửa.
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

Suỵt Suỵt đã viết: 01:06, 05/07/21
Số nhờ con thì cũng vài chục năm nữa lận mà, với số nhờ con thì không con ruột cũng con nuôi kiểu gì cũng có đứa để nhờ, chị lại lo chuyện không đáng lo nhất thôi.
Hông biết chị có ngâm cứu qua luật hấp dẫn bao giờ chưa nhỉ? Đại loại là chị càng lo điều gì thì tiềm thức chị tự động đang đẩy điều đó ra xa hoặc kéo dài thời gian hơn đáng lẽ nó phải là đấy ạ. Chừng nào chị hông nghĩ nữa tự nhiên nó tới hông hay luôn.
Hihi lo chứ, thời đại này vô sinh thứ phát nhiều, con ruột thì vẫn hơn, con nuôi vẫn là con người ta, còn để nhận 1 đứa con nuôi mà bị bỏ rơi về làm con thì khá phức tạp trong chuyện giấy tờ, còn phải xét hoàn cảnh kinh tế đủ thực lực nuôi không thì chính quyền pháp luật mới cho nhận nuôi, khá phức tạp và còn là nhân duyên có hay không nữa cơ. Chị cũng muốn nuôi 1 bé nếu không có bố mẹ vì cung con chị có Thiên Quý ám chỉ có con nuôi đó. Đọc ở đâu đó thấy vậy, và bản thân chị muốn làm phúc tạo đức cho các con mình.
Chị biết luật hấp dẫn chứ, từng nghĩ và làm rồi còn mơ nhưng thất bại. Vì chị càng nghĩ là A thì nó ra B, chị thử vài lần rồi :)) chị mơ tiên tri ra được cơ, mơ A thì ngay hôm sau nó ra B. Như 1 dạng tâm linh báo mộng ấy. Không phải ai cũng phù hợp áp dụng được luật hấp dẫn đâu, nếu không thì ai ai cũng áp dụng để "làm giàu" hay đạt điều mong muốn. Tệ hại ở luật này là mong muốn quá cao mà không được như ý sẽ rất là tuyệt vọng. Nên chị nghĩ cứ bình bình thường thường thôi, tuy nhiên biết tới tử vi thì cứ khám phá cuộc đời mình thôi. Lo cái gì thì sẽ "chăm sóc" ở cái đó. :D
P/s: còn được vài anh chị nói năm nay cẩn thận dễ dính bầu đây haha mà chị chưa muốn :)) phải cẩn thận hihi
Sửa lần cuối bởi MinhBich vào lúc 01:24, 05/07/21 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Suỵt Suỵt
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Suỵt Suỵt đã viết: 01:16, 05/07/21
minhquang369 đã viết: 01:09, 05/07/21
Suỵt Suỵt đã viết: 01:00, 05/07/21

Dạ, em như con ốc, dù còn trẻ hết sức trẻ nhưng hông ham chơi, toàn đâm đầu vô mấy vấn đề tâm linh vũ trụ thôi. Vũ khúc mà chị. :))
Đúng là dân vũ khúc có vẻ giống nhau ha :)) anh cũng mệnh tham lang thân vũ khúc, ngược với em chút :))
Em nghĩ do Hoa Cái nên em mới đam mê mấy thứ này chớ cũng không thực sự là do Vũ Khúc, nhiều người Vũ Khúc thực tế thấy mồ, toàn lo kinh doanh. :-?
Kiểu mà không hiểu sao mình sinh ra ở thời đại này? nó hơi sai sai mà không biết sai ở đâu. #-o
Tham lang cũng là sao ngộ đạo cao em à, có thể nói là cao nhất trong 14 chính tinh luôn. Hình tượng là con hồ ly tu luyện ngàn năm mà. Sao của hoạ phúc, đào hoa, dục vọng...nhưng có lẽ vào mấy hoàn cảnh ấy thì con người ta mới thông suốt được nhanh hơn. Thấy sai sai cũng đúng thôi vì bản chất của con người không phải là ở thực tại này, mọi thứ là trải nghiệm tạm thời thôi 😄.
Uhm thực anh cũng thích kinh doanh nhưng mà cũng xác định được mục đích cuối cùng ko phải là tiền, cố gắng hết vận đẹp về sau rồi nghỉ ngơi sớm thôi.
Được cảm ơn bởi: Suỵt Suỵt
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Suỵt Suỵt đã viết: 01:20, 05/07/21
Em cũng bị đau dạ dày.
Cái này em hiểu chút chút, anh cũng tìm hiểu thôi miên quy hồi hả? Em từng làm rồi, khá thú vị, giải quyết được anh chồng tiền kiếp mãi bám theo. Hay còn gọi là duyên âm trong truyền thuyết :))
Oh vậy hay quá. Anh mới đọc sách thôi chứ chưa làm thôi miên. Hồi đầu năm ngoái thì có đi 1 khoá vipassana bên myanmar, ngay trước lúc có dịch covid, nghĩ lại quá may luôn.
Chuyện bệnh thì anh cũng ko rõ, nhưng theo tử vi thì dạ dày nó gắn với mấy sao như hoá kỵ song hao, chủ về trắc trở, thay đổi, lo nghĩ...nên dễ gây dạ dày mà cũng dễ làm mình có biến chuyển. Trầm cảm thì chắc cũng gắn với lo nghĩ nhiều mà ra.
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

MinhBich đã viết: 01:21, 05/07/21
Suỵt Suỵt đã viết: 01:06, 05/07/21
MinhBich đã viết: 00:58, 05/07/21

Hihi thui chị cứ nhận lời khuyên của em, đúng là trong lúc nói chuyện bây giờ với em thì chị có chút không được lạc quan vì những ngày tháng năm xưa nó chợt về trong chị, cái cảm giác chờ mong cái chấp nhận của cục xnc Nhật nó đóng dấu tiếp tục được ở lại mà nó kéo dài 4-5 tháng và còn lạc quan đến độ mặt dày lên cục ngồi lì nói chuyện vài lần. :)) mà lỗi không do mình mới thật sự là cú đau oan trái.
Chị Tea không lạ gì chị nên biết chị có chồng hay chưa kaka :))
Chị không áp lực chuyện lấy chồng nhưng lại lo chuyện con. Vì cái lá số chị là có con thì mới thay máu mà tốt, ui trời ơi, bảo sau này được nhờ con, mà đến tầm này chưa con cái thì thay máu đổi đời nhờ con cái nỗi gì đây. Đến thua :)) bao cái đẹp nó vào cung con cả chứ :)) bản thân chị thấy chị chưa đủ khả năng kinh tế ổn định mà lo cho chị huống chi lo cho con, :( giờ dịch nên túc tắc nuôi thân là may lắm rồi ấy em ơi hiu hiu
Số nhờ con thì cũng vài chục năm nữa lận mà, với số nhờ con thì không con ruột cũng con nuôi kiểu gì cũng có đứa để nhờ, chị lại lo chuyện không đáng lo nhất thôi.
Hông biết chị có ngâm cứu qua luật hấp dẫn bao giờ chưa nhỉ? Đại loại là chị càng lo điều gì thì tiềm thức chị tự động đang đẩy điều đó ra xa hoặc kéo dài thời gian hơn đáng lẽ nó phải là đấy ạ. Chừng nào chị hông nghĩ nữa tự nhiên nó tới hông hay luôn.
Hihi lo chứ, thời đại này vô sinh thứ phát nhiều, con ruột thì vẫn hơn, con nuôi vẫn là con người ta, còn để nhận 1 đứa con nuôi mà bị bỏ rơi về làm con thì khá phức tạp trong chuyện giấy tờ, còn phải xét hoàn cảnh kinh tế đủ thực lực nuôi không thì chính quyền pháp luật mới cho nhận nuôi, khá phức tạp và còn là nhân duyên có hay không nữa cơ. Chị cũng muốn nuôi 1 bé nếu không có bố mẹ vì cung con chị có Thiên Quý ám chỉ có con nuôi đó. Đọc ở đâu đó thấy vậy, và bản thân chị muốn làm phúc tạo đức cho các con mình.
Chị biết luật hấp dẫn chứ, từng nghĩ và làm rồi còn mơ nhưng thất bại. Vì chị càng nghĩ là A thì nó ra B, chị thử vài lần rồi :)) chị mơ tiên tri ra được cơ, mơ A thì ngay hôm sau nó ra B. Như 1 dạng tâm linh báo mộng ấy. Không phải ai cũng phù hợp áp dụng được luật hấp dẫn đâu, nếu không thì ai ai cũng áp dụng để "làm giàu" hay đạt điều mong muốn. Tệ hại ở luật này là mong muốn quá cao mà không được như ý sẽ rất là tuyệt vọng. Nên chị nghĩ cứ bình bình thường thường thôi, tuy nhiên biết tới tử vi thì cứ khám phá cuộc đời mình thôi. Lo cái gì thì sẽ "chăm sóc" ở cái đó. :D
Không biết chị tin vào nhân duyên nhân quả không, nếu chị được sắp xếp có một đứa con nuôi thì dù chị muốn hay không cũng sẽ đưa tới cho chị thôi nên chị không cần lăn tăn. Cái chính là chị hoan hỷ hay bất mãn mà ảnh hưởng đến chất lượng cuộc sống của chị thôi. :x
Em nghĩ thực ra không phải luật hấp dẫn tùy người đâu chị, nó luôn diễn ra từng phút giây dựa vào suy nghĩ và năng lượng mình phát ra, dù chị ý thức hay không thì nó vẫn luôn vẫn hành. Ai cũng áp dụng được nhưng vấn đề là người áp dụng đúng người áp dụng sai. Có người xem trên youtube áp dụng đầy đủ các bước mà hông kết quả vì bề ngoài họ lạc quan, ghi chép, nghe nhạc xem ảnh các kiểu nhưng tận sâu trong tâm thức họ lại là nỗi sợ, sợ cái họ đang hấp dẫn không đến, và không đủ tin tưởng. Mà vũ trụ thì lại nhận sóng năng lượng đó mà hồi đáp chứ không phải nhận mấy hình thức bề ngoài. Thế là thất bại thôi. B-)
Em nói lý thuyết đó nha, chứ em chưa nghiêm túc thực hành bao giờ, em chỉ để mọi chuyện diễn ra đều đều thôi. :))
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Thực ra chuyện luật hấp có lẽ cũng không tránh được yếu tố thời vận. Ví dụ mong muốn một điều A xảy ra trong năm nay, nhưng có khi 10 năm sau mới có được. Vì đa phần chúng ta không hiểu (hoặc hiểu mà không chấp nhận) nên nhiều khi thấy nó chưa đến ngay mà sinh ra chán nản.
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

minhquang369 đã viết: 01:28, 05/07/21
Suỵt Suỵt đã viết: 01:20, 05/07/21
Oh vậy hay quá. Anh mới đọc sách thôi chứ chưa làm thôi miên. Hồi đầu năm ngoái thì có đi 1 khoá vipassana bên myanmar, ngay trước lúc có dịch covid, nghĩ lại quá may luôn.
Chuyện bệnh thì anh cũng ko rõ, nhưng theo tử vi thì dạ dày nó gắn với mấy sao như hoá kỵ song hao, chủ về trắc trở, thay đổi, lo nghĩ...nên dễ gây dạ dày mà cũng dễ làm mình có biến chuyển. Trầm cảm thì chắc cũng gắn với lo nghĩ nhiều mà ra.
Làm vài tiếng, đơn giản thôi, nó như kiểu giúp mình kết nối với siêu thức. Không thì tự thiền kết nối cũng được chứ chả cần thôi miên, mà thiền thì phải học lâu. :-bd
Mới đây em cũng canh Vinpassana offline ở thiền viện nhưng full, đăng ký online ở Làng Mai Thái Lan cũng full. KHông có duyên. :))
Mấy người "trầm cảm tồn tại" như kiểu hoang mang mình là ai? sao mình ở đây?... giống như anh nói là cơ thể họ đang đi theo lối mòn xã hội hiện đại (danh lợi vật chất) mà tiềm thức họ thì muốn họ theo một hướng khác, tâm linh hơn chẳng hạn thành ra mất kết nối rồi trầm cảm. Nhiều người không nhận ra nên vật vã cả đời. 8->
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

minhquang369 đã viết: 01:39, 05/07/21 Thực ra chuyện luật hấp có lẽ cũng không tránh được yếu tố thời vận. Ví dụ mong muốn một điều A xảy ra trong năm nay, nhưng có khi 10 năm sau mới có được. Vì đa phần chúng ta không hiểu (hoặc hiểu mà không chấp nhận) nên nhiều khi thấy nó chưa đến ngay mà sinh ra chán nản.
Em nghĩ chỗ này là keyword của thành công hay thất bại của áp dụng luật hấp dẫn. Có một bạn youtuber nói về nó, bạn ấy bảo do cái tôi mình không chấp nhận được thành ra ngoài miệng nói tui muốn 1 tỷ mà trong bụng cái tôi bảo lương nhân viên kiểu gì ra 1 tỷ. Mà con người ai cũng có cái tôi như vậy nên đa phần chả mấy mà thành công. =))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”