TẠI SAO LÁ TỬ VI VÀ TỨ TRỤ CỦA CHÁU LẠI ĐƯỢC PHÁN KHÁC NHAU ĐẾN THẾ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
linhlinhvu
Chính thức
Chính thức

Re: TẠI SAO LÁ TỬ VI VÀ TỨ TRỤ CỦA CHÁU LẠI ĐƯỢC PHÁN KHÁC NHAU ĐẾN THẾ

Gửi bài gửi bởi linhlinhvu »

vio đã viết:
linhlinhvu đã viết:
vio đã viết:
Hai ls này giống nhau mà. Cháu đang học ghành nào?
Thật kỳ lạ! Chú có một người bạn nữ có ls tứ trụ khá giống của cháu, chị này hiện nay đang làm sếp một tờ báo lớn. Biết đâu cháu theo nghề này cũng phát triển tốt sự nghiệp. Chi này chồng giỏi làm tham tán bên bộ ngoại giao, nóng ình, thành đạt và ghen kinh khung.

cháu đang học tiếng trung, nhưng cháu không có ý định làm việc liên quan đến tiếng trung vì đây là ngành mà bố mẹ cháu ép học chứ không phải ngành cháu thích, và cháu cũng chẳng học nổi, cháu định sau này làm về truyền thông hoặc tổ chức sự kiện ạ

ồ, cháu cảm ơn ạ :D cháu sẽ cân nhắc ạ :)
Đầu trang

peet2016
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi peet2016 »

nhìn lại lá thì bạn đang ở vận mệt nhất cuộc đời, năm ngoái có hạn TPVT :3
năm nay hạn ở cung phụ mẫu, cẩn thận về mổ xẻ trong năm nay
mình nghĩ bạn khá vất vả đó, nhưng nhiều ng khổ hơn bạn nhiều
ck hay ghen thôi, chứ vk ck vẫn thương nhau nhiều lắm nhé, ck có thể hơn nhiều tuổi nhưng cảm giác tính trẻ con
mình mới bập bõm học xem, tại lá bạn nhiều cái giống mình, mình đc nói thế nào thì nói lại cho bạn thôi :))))))))))
đừng tin lời mình qá nhé
Đầu trang

linhlinhvu
Chính thức
Chính thức

năm ngoái hạn nó né mình bạn ạ :)))) khổ lắm cơ, chứ mình cũng muốn bị bắt cóc đi lắm chứ
mổ xẻ thì mình mới mổ xong :3
mình cảm ơn nhé :D mình sẽ cố gắng :D
Đầu trang

taininhneu
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi taininhneu »

Chúng ta có điểm chung là giống nhau về lá số :D
từ ngày giờ năm
nhưng khác nhau về giới tính :v
nên vòng trường sinh sẽ ngược một số sao
Nếu ko phiền mình có thể kế bạn đển nghiệm lý nhé.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

linhlinhvu đã viết: 09:08, 17/04/16
Long Đức đã viết:Bát Tự và Tử Vi không phải luôn có sự tương đồng!

Nếu xem cả 2 thì theo đó mà gia giảm theo mức độ. Nếu luôn cả Tướng pháp thì càng chuẩn hơn.

Nếu Tử Vi rất tốt, còn Bát Tự bình thường thì độ số của Tử Vi không cao.

Lá số Tử Vi trên nhìn thì rất đẹp đấy! Nhưng giáp mệnh có nhiều bộ sao không tốt. Kình Đà, Linh Hỏa, Kỵ. Một phần giáp cung thì ảnh hưởng đến chính cung, một phần thì đấy là 2 cung Phụ Mẫu và Huynh Đệ - sự xấu tốt từ cung này ảnh hưởng đến cha mẹ và anh chị em, tức là sự xấu tốt của gia đình trực tiếp liên quan đến bản thân như sự xuất thân, hoàn cảnh, điều kiện, v.v... nó ảnh hưởng đến sự học hành, ra đời của một người. Và Vận thứ 2 (khoảng 12-25 tuổi) đi qua 1 trong 2 cung ấy cũng có sự ảnh hưởng nhất định. Không những vậy, đấy là Vận quan trọng, hành trang và bước đầu cho sự vào đời. Một sự xuất phát tốt, một sự khởi đầu thuận lợi cho một lợi thế trong hành trình của cuộc đời.
ra vậy, cháu sinh ra nhà nghèo lắm, nhưng ở nhà mẹ chăm cho đủ, k thiếu gì, từ cấp 1 đến cấp 3 đều đứng top đầu lớp (4 năm cấp 2 luôn đứng đầu) nhưng từ khi vào đại học là do bố mẹ ép ngành học cháu k muốn nên từ đó lại toàn đứng cuối lớp vì học k nổi -_- thế nên cháu cũng hoang mang về tương lai nhiều lắm :-/
Em đang làm nghề gì? Trình độ? Giai đoạn 14 tuổi tới 23 tuổi chắc gặp nhiều trắc trở khó khăn, thị phi?
Đầu trang

linhlinhvu
Chính thức
Chính thức

hysshu đã viết: 23:17, 28/10/21
Long Đức đã viết:Bát Tự và Tử Vi không phải luôn có sự tương đồng!

Nếu xem cả 2 thì theo đó mà gia giảm theo mức độ. Nếu luôn cả Tướng pháp thì càng chuẩn hơn.

Nếu Tử Vi rất tốt, còn Bát Tự bình thường thì độ số của Tử Vi không cao.

Lá số Tử Vi trên nhìn thì rất đẹp đấy! Nhưng giáp mệnh có nhiều bộ sao không tốt. Kình Đà, Linh Hỏa, Kỵ. Một phần giáp cung thì ảnh hưởng đến chính cung, một phần thì đấy là 2 cung Phụ Mẫu và Huynh Đệ - sự xấu tốt từ cung này ảnh hưởng đến cha mẹ và anh chị em, tức là sự xấu tốt của gia đình trực tiếp liên quan đến bản thân như sự xuất thân, hoàn cảnh, điều kiện, v.v... nó ảnh hưởng đến sự học hành, ra đời của một người. Và Vận thứ 2 (khoảng 12-25 tuổi) đi qua 1 trong 2 cung ấy cũng có sự ảnh hưởng nhất định. Không những vậy, đấy là Vận quan trọng, hành trang và bước đầu cho sự vào đời. Một sự xuất phát tốt, một sự khởi đầu thuận lợi cho một lợi thế trong hành trình của cuộc đời.
ra vậy, cháu sinh ra nhà nghèo lắm, nhưng ở nhà mẹ chăm cho đủ, k thiếu gì, từ cấp 1 đến cấp 3 đều đứng top đầu lớp (4 năm cấp 2 luôn đứng đầu) nhưng từ khi vào đại học là do bố mẹ ép ngành học cháu k muốn nên từ đó lại toàn đứng cuối lớp vì học k nổi -_- thế nên cháu cũng hoang mang về tương lai nhiều lắm :-/
Em đang làm nghề gì? Trình độ? Giai đoạn 14 tuổi tới 23 tuổi chắc gặp nhiều trắc trở khó khăn, thị phi?
Nhờ covid nên em đag ở nhà ạ, em ngày trc học khá giỏi, lên đh thì be bét, 14 đến 23 cũng k có gì lắm ạ, nhưg năm Bính Thân, 23 tuổi mới là năm em bét nhất, vào viện, mất tiền, gia đình gặp nhiều chuyện.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

linhlinhvu đã viết: 12:08, 29/10/21
Nhờ covid nên em đag ở nhà ạ, em ngày trc học khá giỏi, lên đh thì be bét, 14 đến 23 cũng k có gì lắm ạ, nhưg năm Bính Thân, 23 tuổi mới là năm em bét nhất, vào viện, mất tiền, gia đình gặp nhiều chuyện.
Từ năm 2019 đến giờ chắc công việc cuộc sống của em không thuận lợi?
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Vận 46 tuổi tới 55 tuổi lá số này khá tốt, đẹp nhất trong cuộc đời.
Đầu trang

linhlinhvu
Chính thức
Chính thức

hysshu đã viết: 12:15, 29/10/21
Từ năm 2019 đến giờ chắc công việc cuộc sống của em không thuận lợi?
Dạ không, 2020 em vẫn đi làm, lương vẫn đc nhận dù bị giảm, năm 2021 bắt đầu nghỉ. Từ cuối 2019 em đc báo đọc kinh sách, đọc đến tận giờ, cũng nhận đc nhiều bài học riêng, nói chug c sống k ổn chuyện tình cảm thôi ạ, dù thất nghiệp nhưg em chưa phải suy nghĩ chuyện tài chính, do em có khoản tiết kiệm nhỏ vẫn dùg đc ạ.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

doituoidep123
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi doituoidep123 »

Em chào chị ạ! Hữu duyên đuợc gặp tiền bối trên diễn đàn này. Em cũng đang học tiếng trung- năm cuối ạ, em stress kinh khủng vì cảm thấy mình không thể qua môn tốt nghiệp được. Không biết chị học ở trường nào ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”