Vũ Tham giầu có

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Vũ Tham giầu có

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

atn419 đã viết: 19:07, 20/07/21
hysshu đã viết: 18:26, 10/05/21 Tôi biết 1 người ( nữ ) chuẩn giờ sinh.Mệnh Vũ Tham rất giầu có
Mệnh có Khôi Việt Khoa tả hữu,giáp âm dương,giáp xương khúc,giáp quang quý,có Lộc quyền chiếu.Cung Thân Liêm Phá Kình Lộc Quyền Khoa Việt khá mạnh.Mệnh tài quan đều mạnh.
Anh ơi, em hỏi này tí.
Lá số của cô Katy Perry này anh tra ngày sinh rồi tự nghiệm lý dựa trên sự việc thật hay anh có dữ liệu gốc rồi dùng phương pháp cụ thể gì để lấy lá số ah.
Ý là em muốn hỏi cách lấy lá số người không sinh ở Việt Nam đó mà.
Em cảm ơn.
Vào tử vi thầy cao anh lấy lá số nó cho chọn giờ theo nước trên thế giới khỏi tính
😁
Được cảm ơn bởi: atn419
Đầu trang

atn419
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi atn419 »

Quyen lee đã viết: 20:08, 20/07/21
hysshu đã viết: 18:26, 10/05/21 Tôi biết 1 người ( nữ ) chuẩn giờ sinh.Mệnh Vũ Tham rất giầu có
Mệnh có Khôi Việt Khoa tả hữu,giáp âm dương,giáp xương khúc,giáp quang quý,có Lộc quyền chiếu.Cung Thân Liêm Phá Kình Lộc Quyền Khoa Việt khá mạnh.Mệnh tài quan đều mạnh.
Anh ơi, em hỏi này tí.
Lá số của cô Katy Perry này anh tra ngày sinh rồi tự nghiệm lý dựa trên sự việc thật hay anh có dữ liệu gốc rồi dùng phương pháp cụ thể gì để lấy lá số ah.
Em cảm ơn.
Vào tử vi thầy cao anh lấy lá số nó cho chọn giờ theo nước trên thế giới khỏi tính
😁
Ý tôi muốn hỏi là phải chuyển giờ hay không đó mà. Tại vì tôi đọc một số bài luận lá số người nổi tiếng có một số thầy không đổi giờ sang GMT 7+ mà dùng luôn dữ liệu gốc mà lấy.

Theo kinh nghiệm thực tế cá nhân tôi lấy lá số cho người sinh ở nước ngoài thì đều đổi về gmt 7+ rồi mới lấy lá số đúng được.

VD cô A sanh sanh giờ 12h trưa (Ngọ) ở Úc vào tháng 7 nhưng theo gmt 7+ thì mới 9h sáng (Tỵ) thì lá số đúng phải là giờ Tị.

Cái trình có vẻ tiện nhỉ.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Anh ơi, em hỏi này tí.
Em cảm ơn.
Anh Lấy dữ kiện ngày giờ tháng trên astro.com. Sinh ở đâu lấy giờ ở đó. Ví dụ sinh ở Mỹ, thì lấy giờ ở Mỹ, ko đổi sang giờ Việt Nam hay TQ.

Ngày giờ sinh, độ tin cậy AA thì đáng tin cậy, nhưng vẫn phải kiểm tra so sánh xem khớp không.

Chứ mò giờ rồi nghiệm lý rồi rất mệt.

Mấy vấn đề Sóc, lịch âm lịch địa phương....Cái này anh ko thạo đâu. Trên diễn đàn thì anh Long Đức là bậc thầy lĩnh vực này, anh ấy cũng giỏi tử vi.
Được cảm ơn bởi: atn419
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Thathu đã viết: 14:32, 13/06/21
Tuổi em lấy tuổi nào hợp nhất v anh hyshu :D
Hình ảnh
Hình ảnh
Em có người yêu chưa? Em là nam sinh năm Quý Dậu 1993, tuổi của em hợp nhất là tuổi nữ Canh Thìn 2000 hoặc Tân Tỵ 2001 hoặc Ất Hợi 1995
[/quote]
Dạ em chưa có ny anh ạ :D
[/quote]

Từ đầu năm 2021 đến giờ em có thấy trắc trở, trì trệ, khó khăn gì không, sức khỏe có tốt không?
Đầu trang

Thathu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thathu »

hysshu đã viết: 12:05, 23/07/21
Thathu đã viết: 14:32, 13/06/21
Tuổi em lấy tuổi nào hợp nhất v anh hyshu :D
Hình ảnh
Hình ảnh
Em có người yêu chưa? Em là nam sinh năm Quý Dậu 1993, tuổi của em hợp nhất là tuổi nữ Canh Thìn 2000 hoặc Tân Tỵ 2001 hoặc Ất Hợi 1995
Dạ em chưa có ny anh ạ :D
[/quote]

Từ đầu năm 2021 đến giờ em có thấy trắc trở, trì trệ, khó khăn gì không, sức khỏe có tốt không?
[/quote]
Có trắc trở khó khăn trong công việc anh. E chuyển đổi nơi làm việc bắt đầu từ 1/4 dương lịch. Công việc mới áp lực stress cực kì, nhiều lúc em nghĩ đến nghỉ việc luôn ấy. Nhưng có nhiều lý do khác khiến e ko nghỉ dc, mọi thứ tốt dần lên bắt đầu từ tầm cuối tháng 6 dương lịch. Công việc mới áp lực hơn nhưng lương cũng cao hơn anh ạ. Anh xem giúp em cuối năm nay em có gì khác ko anh :D Em đang tính mua xe oto, em mua theo hình thức trả góp thôi, nhưng dịch như thế này cũng chưa biết thế nào. Anh có thấy là cuối năm e sẽ có tượng mua xe ko a :D
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Thathu đã viết: 13:04, 23/07/21
Có trắc trở khó khăn trong công việc anh. E chuyển đổi nơi làm việc bắt đầu từ 1/4 dương lịch. Công việc mới áp lực stress cực kì, nhiều lúc em nghĩ đến nghỉ việc luôn ấy. Nhưng có nhiều lý do khác khiến e ko nghỉ dc, mọi thứ tốt dần lên bắt đầu từ tầm cuối tháng 6 dương lịch. Công việc mới áp lực hơn nhưng lương cũng cao hơn anh ạ. Anh xem giúp em cuối năm nay em có gì khác ko anh :D Em đang tính mua xe oto, em mua theo hình thức trả góp thôi, nhưng dịch như thế này cũng chưa biết thế nào. Anh có thấy là cuối năm e sẽ có tượng mua xe ko a :D
[/quote]

Mua xe hay không thì tùy em và gia đình. Tháng 11 và tháng 12 âm cuối năm nay nhìn chung là khá sáng sủa, thuận lợi.
Được cảm ơn bởi: Thathu
Đầu trang

Thathu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thathu »

hysshu đã viết: 14:00, 23/07/21
Thathu đã viết: 13:04, 23/07/21
Mua xe hay không thì tùy em và gia đình. Tháng 11 và tháng 12 âm cuối năm nay nhìn chung là khá sáng sủa, thuận lợi.
[/quote]
Em cảm ơn anh ạ. Nãy còn 1 ý về sức khoẻ thì sức khoẻ em bt, chỉ có cái mặt nổi mụn nhiều hơn bt, hình như do stress nhiều quá. Giờ thì đã đỡ hơn rồi
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

hysshu đã viết: 22:17, 20/07/21 Anh Lấy dữ kiện ngày giờ tháng trên astro.com. Sinh ở đâu lấy giờ ở đó. Ví dụ sinh ở Mỹ, thì lấy giờ ở Mỹ, ko đổi sang giờ Việt Nam hay TQ.

Ngày giờ sinh, độ tin cậy AA thì đáng tin cậy, nhưng vẫn phải kiểm tra so sánh xem khớp không.

Chứ mò giờ rồi nghiệm lý rồi rất mệt.

Mấy vấn đề Sóc, lịch âm lịch địa phương....Cái này anh ko thạo đâu. Trên diễn đàn thì anh Long Đức là bậc thầy lĩnh vực này, anh ấy cũng giỏi tử vi.
Nay em có thắc mắc vấn đề sinh tại nước ngoài, giờ nước ngoài.
E có đứa cháu sinh tại Đài Loan lúc 10:50, Đài Loan nhanh hơn Việt Nam 1 tiếng đồng hồ.
Vậy lúc lấy lá số thì em sẽ bấm tích v vào "theo âm lịch GMT+8" phải không hả anh Hysshu???
Hay là lùi 1 giờ thành 09:50 theo giờ Việt Nam.
Mong anh giải đáp giúp em ạ.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

nhuquynhnd135 đã viết: 00:26, 05/06/21

Lần trước tra bảng kết hôn tốt nhất của nam và nữ ( trích trong sách của Thiệu Vĩ Hoa) thì sót tuổi Mậu thìn 1988, tuổi này cũng rất hợp với Canh Ngọ 1990

KL: nữ 1990 nếu có duyên , lấy chồng có tuổi là : Kỷ Mùi 1979; Nhâm Tuất 1982; Mậu Thìn 1988 thì tốt nhất. Nếu không được thì 1983; 1985;1986;1987 cũng tạm được.

Nói chung cũng phiên phiến thôi, trừ tuổi xung 1984 Giáp Tý ra, cứ khỏe mạnh, nghề nghiệp tốt, đàng hoàng, kiếm được nhiều tiền thì tuổi nào cũng ok.
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

Noah88
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Noah88 »

Em cũng mệnh Vũ Tham ạ. Trộm vía là không dư giả gì chỉ là kiếm ăn đủ tiêu đủ để giúp đỡ gia đình. Mỗi tội đường tình cảm hơi trắc trở, mới yêu 1 người mà yêu xa mấy năm liền nên kết cục là cũng chẳng biết mùi vị tình yêu là gì.
Mong anh chị ai xin hữu duyên giúp em vài lời bình về vấn đề gì cũng được ạ. Em xin cảm ơn.
Tập tin đính kèm
Group_FB_Tu_Vi_Viet_Nam__2021_cee5833d.jpg (148.09 KiB) Đã xem 818 lần
Được cảm ơn bởi: chodien
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”