Nghiệm lý Mệnh Vô chính diệu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Nghiệm lý Mệnh Vô chính diệu

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

thanh163 đã viết: 18:53, 13/08/21
Dokhoavan đã viết: 11:25, 13/08/21
thanh163 đã viết: 14:15, 08/08/21 Nhờ anh xem qua ls này cung Tật có ảnh hưởng tới mệnh như lý thuyết, cung Tật này xấu không dc may mắn như ng khác
Hình ảnh
Cậu này chịu khó, chăm chỉ nhưng nóng nảy lắm em!
Hình như cung Tật lép vế ít ảnh hưởng tới Mệnh rồi, ls này lười, lông bông, cũng có cái khó tính nhưng khó trong sự công bằng để ko ai chèn ép hoài được
Bản chất cậu này chăm chỉ, nhưng sông có khúc người có lúc. Đại vận này cậu ấy gặp Liêm Tham hãm tại Hợi, thêm sát kị đào hoa Thiên Mã thì dễ lông bông tứ hải, nay đây mai đó, ham thú vui
Được cảm ơn bởi: thanh163
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Thươn26 đã viết: 12:15, 13/08/21
Dokhoavan đã viết: 12:04, 13/08/21
Thươn26 đã viết: 11:51, 13/08/21

E nghĩ là ứng cung tham vũ rồi ý ạ
Cv ck em cũng long đong đấy! Đại vận sau coi chừng dính quan phi nhé!
Dạ sau đại vận năm sau thì có ổn định hơn kg ạ
Đại vận này ck em có nhiều cơ hội tốt, hoạnh tài, nhưng lại hoạnh phát hoạnh phá.

Đại vận sau ổn định hơn, nhưng cv phải ở bên ngoài nhiều
Được cảm ơn bởi: VCDD
Đầu trang

VCDD
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi VCDD »

Dokhoavan đã viết: 11:34, 07/08/21 Cung Mệnh VCD là chủ đề lớn xưa nay. Trong 14 chính tinh phân bổ ra 144 mệnh bàn cơ bản thì có 72 mệnh song tinh, 48 mệnh đơn tinh và 24 mệnh VCD.

Trung Châu Nam phái có thuyết Mượn sao an cung, tức lấy sao ở Thiên Di xem như ở cung mệnh. Lý luận là ở chỗ mệnh VCD thì sao ở Di ảnh hưởng mạnh nhất. Nhưng lý luận này vẫn không vững, ví dụ mệnh Cự Cơ ở Mão Dậu tính cách sẽ khác mệnh VCD ở Mão Dậu có Cự Cơ ở Di chiếu về.

Trung Châu Bắc phái có thuyết Nhất lục cộng tông, cho rằng Mệnh và Tật là biểu lý trong-ngoài của tính cách. Vậy nên khi mệnh VCD thì phải lấy chính tinh ở cung Tật làm “dụng” cho cung Mệnh chứ không phải là chính tinh ở cung Di. Tuy nhiên, sao ở Tật có tính ẩn, nên ứng vào mệnh là biểu hiện có vẻ trầm mặc, ít khi biểu lộ ý kiến công khai, nhưng một khi đã thấm thì phản ứng có thể rất quyết liệt!

Ví dụ, mệnh VCD ở Dậu thì xem hình tính từ cặp Tử vi Thiên tướng ở cung Tật cư Thìn.

Xin mời quý vị có mệnh VCD nghiệm lý thuyết Bắc phái ở trên, tức là xem tính cách của mình có ứng với chính tinh ở cung Tật hay không! :D
E chào bác Dokhoavan.
Mời bác nghiệm lý lá số này. Năm nay tình hình chung dịch ai cũng nát hết bác à công ty e giải thể thất nghiệp rồi ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

VCDD đã viết: 10:05, 14/08/21
Dokhoavan đã viết: 11:34, 07/08/21 Cung Mệnh VCD là chủ đề lớn xưa nay. Trong 14 chính tinh phân bổ ra 144 mệnh bàn cơ bản thì có 72 mệnh song tinh, 48 mệnh đơn tinh và 24 mệnh VCD.

Trung Châu Nam phái có thuyết Mượn sao an cung, tức lấy sao ở Thiên Di xem như ở cung mệnh. Lý luận là ở chỗ mệnh VCD thì sao ở Di ảnh hưởng mạnh nhất. Nhưng lý luận này vẫn không vững, ví dụ mệnh Cự Cơ ở Mão Dậu tính cách sẽ khác mệnh VCD ở Mão Dậu có Cự Cơ ở Di chiếu về.

Trung Châu Bắc phái có thuyết Nhất lục cộng tông, cho rằng Mệnh và Tật là biểu lý trong-ngoài của tính cách. Vậy nên khi mệnh VCD thì phải lấy chính tinh ở cung Tật làm “dụng” cho cung Mệnh chứ không phải là chính tinh ở cung Di. Tuy nhiên, sao ở Tật có tính ẩn, nên ứng vào mệnh là biểu hiện có vẻ trầm mặc, ít khi biểu lộ ý kiến công khai, nhưng một khi đã thấm thì phản ứng có thể rất quyết liệt!

Ví dụ, mệnh VCD ở Dậu thì xem hình tính từ cặp Tử vi Thiên tướng ở cung Tật cư Thìn.

Xin mời quý vị có mệnh VCD nghiệm lý thuyết Bắc phái ở trên, tức là xem tính cách của mình có ứng với chính tinh ở cung Tật hay không! :D
E chào bác Dokhoavan.
Mời bác nghiệm lý lá số này. Năm nay tình hình chung dịch ai cũng nát hết bác à công ty e giải thể thất nghiệp rồi ạ.
Hình ảnh
Nghiệm lí tức là em có thông tin thật thì nghiệm với lá số xem ứng dc bao nhiêu phần. Chẳng hạn, topic này thì em nghiệm xem tính cách có ứng sao Cự Môn ở cung Tật không.
Ngoài ra muốn hỏi gì thêm sau đó thì mình có thể xem giúp!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Azure.S
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Azure.S »

Dokhoavan đã viết: 11:40, 13/08/21
Azure.S đã viết: 19:26, 08/08/21 Hình ảnh

Lá của em cung tật là Tham Lang, đúng là có tính lười, thân mình nhiều lông, cao 1m72, 60kg, thích tử vi, chuyện huyền bí, nhanh nhạy với công nghệ, thông tin. Nhưng phải chăng do con tham lang rơi vào nhàn cung nên em làm chuyện gì cũng khó khăn, gặp trở ngại, ra ngoài thường hay chịu thua thiệt với người ta??
Cái khó khăn đó của em không phải do Tham Lang, mà ngược lại, nhờ nó khéo léo nên giảm tác hại do các yếu tố khác mang lại.

Yếu tố nào? Thái dương ở Di cung Sửu là hãm nên ra ngoài bôn ba lao lực, mệnh phi hoá kị nhập Di có sát tinh; Di tự hoá kị nên ở ngoài thiếu quý nhân mà gặp tiểu nhân, hay mặc cảm tự ti, chịu thua thiệt. May có Hoá khoa giải nên đỡ nhiều.

Ngoài ra, Liêm Trinh Hoá kị ở Phụ mẫu xung cung Tật nên ngoài việc có những trắc trở tình cảm
với bố mẹ, còn không dc cấp trên ưa, có thể do tính em hay cãi, mà khi cãi lại hay nặng lời, nói điều khắc bạc. Về điểm này em cố gắng điều chỉnh, đọc Đắc Nhân tâm cũng tốt!
Những kiến giải của anh tự em thấy rất đúng, xin cảm ơn anh đã bỏ thời gian nghiệm lý giúp em.
Nếu khong cảm thấy phiền mong anh có thể cho em biết phần nào về hậu vận và công việc sau này không ạ??
Đầu trang

Mac Lee
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mac Lee »

Nhờ anh xem giúp em, em cũng hơi lười, em siêng mấy chuyện mà em hứng thú thôi và cũng không bền chí cho lắm, hay bị do dự nữa ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

VCDD
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi VCDD »

Dokhoavan đã viết: 10:32, 14/08/21

E chào bác Dokhoavan.
Hình ảnh
Nghiệm lí tức là em có thông tin thật thì nghiệm với lá số xem ứng dc bao nhiêu phần. Chẳng hạn, topic này thì em nghiệm xem tính cách có ứng sao Cự Môn ở cung Tật không.
E hiện sống xa quê dc 16 năn rùi ạ. E lấy vk năm 2019 và có 1 thằng cu cuối năm lun tính cách thì gd và vk e đều nói hiền nhưng cục tính, ăn nói ngoại giao thì ok nhưng hướng nội nhiều hơn ạ vk e nó xông xáo ngoại giao tốt hơn a đúng mệnh cự môn lun 2 vk ck mà cự môn chắc nhà thành cái chợ mất ạ. A xem giúp e vk ck e đứng ra làm kinh doanh ổn k ạ vk e no máu kinh doanh lắm a nó dạy học cũng bài bản lắm đó huynh hiện tại dịch nó dạy tiếng anh ở nhà. lá số 2 vk ck e là chính xác ngày giờ sinh cả ạ
Tập tin đính kèm
4EA17AEF-F693-47FA-972E-9ED16E3C22D0.jpeg (307.31 KiB) Đã xem 683 lần
Đầu trang

thanh163
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanh163 »

Dokhoavan đã viết: 21:31, 13/08/21
thanh163 đã viết: 18:53, 13/08/21
Dokhoavan đã viết: 11:25, 13/08/21

Cậu này chịu khó, chăm chỉ nhưng nóng nảy lắm em!
Hình như cung Tật lép vế ít ảnh hưởng tới Mệnh rồi, ls này lười, lông bông, cũng có cái khó tính nhưng khó trong sự công bằng để ko ai chèn ép hoài được
Bản chất cậu này chăm chỉ, nhưng sông có khúc người có lúc. Đại vận này cậu ấy gặp Liêm Tham hãm tại Hợi, thêm sát kị đào hoa Thiên Mã thì dễ lông bông tứ hải, nay đây mai đó, ham thú vui
Đúng là thích di chuyển, không biết DV này có gì bứt phá tốt không, ah thấy anh giỏi về lưu hoá, ls này hoá khoa hoá quyên hoá lộc nằm ở đâu a
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

VCDD đã viết: 12:39, 15/08/21
Dokhoavan đã viết: 10:32, 14/08/21
E chào bác Dokhoavan.
Hình ảnh
E hiện sống xa quê dc 16 năn rùi ạ. E lấy vk năm 2019 và có 1 thằng cu cuối năm lun tính cách thì gd và vk e đều nói hiền nhưng cục tính, ăn nói ngoại giao thì ok nhưng hướng nội nhiều hơn ạ vk e nó xông xáo ngoại giao tốt hơn a đúng mệnh cự môn lun 2 vk ck mà cự môn chắc nhà thành cái chợ mất ạ. A xem giúp e vk ck e đứng ra làm kinh doanh ổn k ạ vk e no máu kinh doanh lắm a nó dạy học cũng bài bản lắm đó huynh hiện tại dịch nó dạy tiếng anh ở nhà. lá số 2 vk ck e là chính xác ngày giờ sinh cả ạ
Hai vk ck em đều dc Cự môn Hoá lộc, sẽ không thành cái chợ mà chủ về nói ra tiền, khéo ăn khéo ở.

Em hợp kinh doanh, đắc Tham Hoả nên cũng sẽ gặp cơ hội bạo phát. Quan có Phủ hội Lộc nên dễ dc kế thừa sự nghiệp từ người khác hoặc từ gia đình. Tài có Tài Ấm giáp Ấn nên dễ làm giàu.

Vk em dạy học kiếm tiền là tốt nhất. Muốn kd thì hỗ trợ em hoặc ai đó thôi. Thân có Thiên Lương khó tự làm kd

Vk em không giữ dc tiền nên vốn liếng chính em phải tự giữ thôi nhé!
Đầu trang

Toanksqng213
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Toanksqng213 »

tienkhalifa đã viết: 17:56, 07/08/21 Mệnh này có hợp cách không ạ, và đến vận nào thì e mới khá hơn, còn trẻ tuổi nhưng rất thích nghiên cứu tử vi huyền học tin vào nhân quả, công việc thì chưa định hướng rõ ràng, tình cảm lận đận, có người nói e già hơn sơ với trang lứa 10 tuổi :))
Bố cục của các sao chính tinh ở lá số sao quá giống nhau.
Tập tin đính kèm
6168A167-6F9F-497B-9F34-EAAE06185F76.jpeg (281.69 KiB) Đã xem 799 lần
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”